Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

cuong_tnt

Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Có bác nào biết chỉ e cái phím nào trên bàn phím không dây có chức năng giống như nút MENU trên điều khiển của Q5 ko ạ. Thỉnh thoảng có file muốn xóa trực tiếp luôn mà cứ phải động vào điều khiển nên hơi bất tiện. Giống như trong kodi, e chọn file và ấn chữ C thì nó sẽ hiện ra danh sách cho xóa nhưng trong File Manager thì ko làm đc như vậy. Hix!

bexinh98

Active Member

Em vừa mua con Q10,xuất cổng quang ra bộ giàn sony E4100 thì có tiếng mà đường HDMI lên tivi thì câm tịt,các bác chỉ giúp em với,mò mẫm mãi mà ko dc

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em vừa mua con Q10,xuất cổng quang ra bộ giàn sony E4100 thì có tiếng mà đường HDMI lên tivi thì câm tịt,các bác chỉ giúp em với,mò mẫm mãi mà ko dc

đồng thời vừa muốn có tiếng qua cổng quang vừa muốn nghe tiếng tivi cùng lúc hả bác ? cái này mình chưa test bao giờ. Mình chỉ cùng lúc có tiếng cả ở HDMI và cổng AV thôi.

Ai chơi cổng quang test giùm bác ấy đi nào ^^

P/s: cho hỏi xíu là tại sao bác muốn nghe cả tiếng tivi và tiếng loa cùng lúc vậy ?

bexinh98

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

đồng thời vừa muốn có tiếng qua cổng quang vừa muốn nghe tiếng tivi cùng lúc hả bác ? cái này mình chưa test bao giờ. Mình chỉ cùng lúc có tiếng cả ở HDMI và cổng AV thôi.

Ai chơi cổng quang test giùm bác ấy đi nào ^^

P/s: cho hỏi xíu là tại sao bác muốn nghe cả tiếng tivi và tiếng loa cùng lúc vậy ?

em ví dụ nhé,phim nào có 5 chấm thì em nghe bằng giàn 5.1,còn phim nào ko có 5 chấm thì em nghe bằng loa tivi hoặc khi đêm hôm ko muốn ảnh hưởng đến ai thì nghe nho nhỏ thôi bác

linh0983

Well-Known Member

Xuất âm thanh cùng lúc qua cổng optical và HDMI trên Q10 IV bình thường mà bác . Bác set trong phần cài đặt Sound .

650huyphustore

Có bác nào biết chỉ e cái phím nào trên bàn phím không dây có chức năng giống như nút MENU trên điều khiển của Q5 ko ạ. Thỉnh thoảng có file muốn xóa trực tiếp luôn mà cứ phải động vào điều khiển nên hơi bất tiện. Giống như trong kodi, e chọn file và ấn chữ C thì nó sẽ hiện ra danh sách cho xóa nhưng trong File Manager thì ko làm đc như vậy. Hix!

Không biết bạn đang dùng loại bàn phím không dây nào. q5 thì bạn chỉ việc giữ chuột trái và kéo xoá thôi mà

linh0983

Well-Known Member

Xuất âm thanh cùng lúc qua cổng optical và HDMI trên Q10 IV bình thường mà bác . Bác set trong phần cài đặt Sound .
Em nói thêm 1 tý nhé ! 1_Nếu nguồn phim là 5.1 mà TV của bác ko hỗ trợ 5.1 thì TV ko có tiếng , 2_Nếu nguồn phim là 2.0 thì có tiếng trên TV và giàn sony của bác. Em nghĩ là bác bị trường hợp thứ 1.(Nếu bác xuất âm thanh cùng lúc qua cổng optical và HDMI).

bexinh98

Active Member

Em nói thêm 1 tý nhé ! 1_Nếu nguồn phim là 5.1 mà TV của bác ko hỗ trợ 5.1 thì TV ko có tiếng , 2_Nếu nguồn phim là 2.0 thì có tiếng trên TV và giàn sony của bác. Em nghĩ là bác bị trường hợp thứ 1.(Nếu bác xuất âm thanh cùng lúc qua cổng optical và HDMI).

cám ơn bác,em mò ra rồi,chỉ là vào phần cài đặt chỉnh lại phần âm thanh về auto là có

bexinh98

Active Member

giờ chòn 1 cái nữa là phiên bản của em là 1.0.6,chỉ em cách update lên với

supportitvplus

Bác nhầm chút xíu nhá, trên em Q10 thì khi bác xem phim 5.1, nếu cắm vào tivi thì vẫn ra tiếng bình thường nhé :D Chỉ Q1, Q3 mới cần thêm phần mềm hỗ trợ để làm chuyện đó thôi :D

Lucky76

Well-Known Member

Ko biết khi nào ra Q10V hay Q10VI gì nhỉ, số IV xui lắm ko chơi.

quyenitvplus

giờ chòn 1 cái nữa là phiên bản của em là 1.0.6,chỉ em cách update lên với

http://himediatech.vn/huong-dan-up-...cho-himeia-q1-q3-q5-q10-quadcore-5-2015-.html
Đây là link download bản FW 1.0.9 mới nhất của nhà sản xuất, có nhiều sự thay đổi đáng kể và ổn định hơn hẳn các bản trước.

Sau khi download xong, bác làm theo các bước sau:
1. Chép phải update.zip vào ổ đĩa gốc của USB, không chép vào thư mục.
2. Cắm USB vào thiết bị
3. Vào CÀI ĐẶT/SETTING chọn LOCAL UPGRADE
3. Đợi thiết bị nâng cấp và thưởng thức thành quả

oldfriend

Moderator
nên khuyên người dùng hạnh phúc với 1.0.7 còn hơn đua lên 1.0.9 để rồi lại kiếm đường về 1.0.7 ^^

ruatmap

Member

Dùng 1.0.9 được ngày thấy ok, dùng 2 ngày thấy tạm, 3 ngày thấy hơi đơ đơ, lag, dùng chuột bay ko mượt. Ngày 4 về lại mái nhà tranh 1.0.7, rời xa căn nhà lầu 1.0.9.

Phải tắt đầu q10iv từ điều khiển và rút phích điện rồi mới tháo được ổ cứng hả các bác?

Bên trên