Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

linh0983

Well-Known Member
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Xuất âm thanh cùng lúc qua cổng optical và HDMI trên Q10 IV bình thường mà bác . Bác set trong phần cài đặt Sound .
Em nói thêm 1 tý nhé ! 1_Nếu nguồn phim là 5.1 mà TV của bác ko hỗ trợ 5.1 thì TV ko có tiếng , 2_Nếu nguồn phim là 2.0 thì có tiếng trên TV và giàn sony của bác. Em nghĩ là bác bị trường hợp thứ 1.(Nếu bác xuất âm thanh cùng lúc qua cổng optical và HDMI).

bexinh98

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Em nói thêm 1 tý nhé ! 1_Nếu nguồn phim là 5.1 mà TV của bác ko hỗ trợ 5.1 thì TV ko có tiếng , 2_Nếu nguồn phim là 2.0 thì có tiếng trên TV và giàn sony của bác. Em nghĩ là bác bị trường hợp thứ 1.(Nếu bác xuất âm thanh cùng lúc qua cổng optical và HDMI).

cám ơn bác,em mò ra rồi,chỉ là vào phần cài đặt chỉnh lại phần âm thanh về auto là có

bexinh98

Active Member
Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

giờ chòn 1 cái nữa là phiên bản của em là 1.0.6,chỉ em cách update lên với

supportitvplus

Bác nhầm chút xíu nhá, trên em Q10 thì khi bác xem phim 5.1, nếu cắm vào tivi thì vẫn ra tiếng bình thường nhé :D Chỉ Q1, Q3 mới cần thêm phần mềm hỗ trợ để làm chuyện đó thôi :D

Lucky76

Well-Known Member

Ko biết khi nào ra Q10V hay Q10VI gì nhỉ, số IV xui lắm ko chơi.

quyenitvplus

giờ chòn 1 cái nữa là phiên bản của em là 1.0.6,chỉ em cách update lên với

http://himediatech.vn/huong-dan-up-...cho-himeia-q1-q3-q5-q10-quadcore-5-2015-.html
Đây là link download bản FW 1.0.9 mới nhất của nhà sản xuất, có nhiều sự thay đổi đáng kể và ổn định hơn hẳn các bản trước.

Sau khi download xong, bác làm theo các bước sau:
1. Chép phải update.zip vào ổ đĩa gốc của USB, không chép vào thư mục.
2. Cắm USB vào thiết bị
3. Vào CÀI ĐẶT/SETTING chọn LOCAL UPGRADE
3. Đợi thiết bị nâng cấp và thưởng thức thành quả

oldfriend

Moderator
nên khuyên người dùng hạnh phúc với 1.0.7 còn hơn đua lên 1.0.9 để rồi lại kiếm đường về 1.0.7 ^^

ruatmap

Member

Dùng 1.0.9 được ngày thấy ok, dùng 2 ngày thấy tạm, 3 ngày thấy hơi đơ đơ, lag, dùng chuột bay ko mượt. Ngày 4 về lại mái nhà tranh 1.0.7, rời xa căn nhà lầu 1.0.9.

Phải tắt đầu q10iv từ điều khiển và rút phích điện rồi mới tháo được ổ cứng hả các bác?

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hội những người xài Himedia Q10 IV - Q5 IV. Fan điểm danh nào !

Phải tắt đầu q10iv từ điều khiển và rút phích điện rồi mới tháo được ổ cứng hả các bác?

Đầu nào chẳng thế, còn bác thích rút nóng cũng vô tư thôi, đảm bảo ổ cứng vẫn còn hạn bảo hành thì rút nóng thoải mái.

meocon

Well-Known Member

Tiêu chí bảo vệ ổ cứng là tốt nhất , tắt nóng mau đi BH thui :)

cuong_tnt

Member

Các bác giúp đỡ e với, hôm qua down 2 file 4k đuôi .ts về thử xem mà không hiểu sao chỉ có tiếng không có hình.

Bác nào ko muốn dùng q10 4 thanh lý rẻ e mua nha.e ở từ sơn bác ninh
0978123352

Bên trên