Hội những người sử dụng TV LED SHARP !

boy86

Mình bán rồi nên giờ kệ thôi.
Đang vẫn chờ deal nào thơm thì múc, bữa hụt con 55C6 giá 10 triệu tiếc vđ, con đó màu cũng khá ngon, loa ngon, 4kHDR, local dimming, bảo hành 3 năm , tặng 2 năm vip clip TV , mình ra trải nghiệm thấy rất ngon tuy nhiên không còn hàng, không điều hàng từ hcm về được nên đành thôi , không dám lấy con trưng bày @@

https://play.google.com/store/apps/details?id=fr.bouyguestelecom.remote apps này nhé, nhưng tivi và cả đt phải kết nối cùng 1 mạng wifi, nếu cắm dây Lan thì sẽ không quét ra thiết bị.
Cắm lan thì dùng apps này thay thế, mất đi cái tính năng tìm kiếm giọng nói
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.cetusplay.remotephone
// Nhầm 6500X thì chịu rồi, nó không dùng android nên không có apps nào đâu .
App này xài dc cho tvbox ko bạn

trandoanhau1980

Active Member
Các bạn cho mình hỏi chút. Không biết chỉnh sửa thế nào mà tín hiệu từ đầu K+ phát sang TV 50ua6800x qua cổng HDMI 1 chỉ còn 640x480 nhưng cắm qua HDMI 2 thì vẫn như bình thường.

mammam

Member
Cách test thời gian TV led Sharp:
1. TV đang mở -->rút dây điện
2. nhấn, giữ nút: input và vol(-),phải nhấn ở trên TV, ko phải ở remote -->cắm điện
3.bạn sẽ thấy chữ K và dòng máy
4.nhấn đồng thời VOL(-) và CH(-) ---> service menu sẽ hiện ra
5. CHỈ dùng nút CH(-) và CH(+) để xem và KHÔNG dùng nút khác để điều chỉnh thông số...
Thankss

QXPro

Member
Mua em 60UA6800X chỗ bác Chiểu rồi về vẫn thấy nhỏ :D Hy vọng Sharp sớm bán em 70" AL1X mới để còn rước thêm về. Giá cả của Sharp khá hợp lý, ko chát như mấy hãng kia.

boy86

Con 6500x thỉnh thoảng tự mở màn hình 5s rồi tự tắt là lỗi j vậy ae ? Có ai bị như mình ko ?

tvhieu

Member
Bác có biết nhấn nút gì để xem TV đã xử dụng bao nhiêu giờ và bật tắt bao nhiêu lần kg?

1. tivi đang mở rút điện
2. Ấn đồng thời 2 phím VOL- và ENTER trên Tivi sau đó cắm nguồn, cứ giữ 2 phím đó bao giờ trên màn hình tivi hiển thị có chứ S thì ấn nhả 2 phím VOL- và ENTER ra rồi ấn đồng thời 2 phím VOL- và CH- (Ấn trên tivi).
Hình như trong menu này có reset được thời gian sử dụng thì phải

tranthienthanh

6500x xem dvb t2, có bác nào bị mất đài ko nhỉ, cứ buổi sáng là mất tín hiêụ, dò lại cũng không dc, khoảng 8h là tự động có lại.

y_minh

Sharp LC-60UA6800X của em một ngày đẹp trời, mở lên chạy vào logo SHARP rồi load đến logo Androi, xong tự khởi động lại, lặp đi lặp lại như vậy. AE giúp với.

nhà mua mấy đời tivi, nhưng chưa con nào nhanh hết pin điều khiển như con 50ua6800x. mua ngày 22/9/2018. đến hum nay đã phải thay 4 viên pin ở điều khiển rùi. vậy là 4 tháng thay pin 1 lần

Bên trên