Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: Hỏi gì ? - Đáp nấy !!

--- Cái E thấy khg vui là move bài Bác cũng khg thông báo hay để lại lời nhắn gì ráo - Em đợi bác trich hộ E mấy bài mà Bác bảo là move đi chứ khg del !!!!
Cái thông báo là diễn đàn auto đấy lão Cuồng!

anbinhdo

Well-Known Member

Chu choa hú hồn Bác có thông bố là E đâu có mất công phọt tùm lum mất thời gian còn làm người khác mất h theo - hic đội ơn bác

Tất cả cái bài viết nếu di chuyển ( và bị xóa ) đều có sms trên Nick của Bác , trường hợp của Bác do Bác không vào được nick của Bác nên Bác không thấy và nhận được nên do đó Bác không biết là hiển nhiên.Nếu được Bác alo cho Bác buihung đội trưởng An Ninh Trật Tự để lấy lại nick ( cái này Bác phải tự làm , không ai ngoài Bác )
- Không có chi , chủ yếu đi bóp lon thôi :>

d3m0nj4c

Member

Chào các bác. Hôm nay em vừa mua 1 sợi dây Coaxial của Monster về cắm từ HTPC --> Receiver. Đã cắm và tinh chỉnh đúng trong PC nhưng ko hiểu sao Receiver vẫn ko nhận. Có bác nào biết về vụ này thì chỉ giáo em với. Chân thành cảm ơn các bác

Tomykhoai

Active Member

Chào các bác. Hôm nay em vừa mua 1 sợi dây Coaxial của Monster về cắm từ HTPC --> Receiver. Đã cắm và tinh chỉnh đúng trong PC nhưng ko hiểu sao Receiver vẫn ko nhận. Có bác nào biết về vụ này thì chỉ giáo em với. Chân thành cảm ơn các bác

Bác chọn input cho reciever là coaxial chưa ??

anbinhdo

Well-Known Member

Các Bác cho em hỏi : chổ nào có khắc tượng Oscar (or các mẫu hình sơn lưu niệm ) có giá rẻ tầm cõ 50.000 đ ở Đà Nẵng mình không ?

tusontay

Huyền Thoại

Các Bác cho em hỏi : chổ nào có khắc tượng Oscar (or các mẫu hình sơn lưu niệm ) có giá rẻ tầm cõ 50.000 đ ở Đà Nẵng mình không ?
Dưới 50k sợ ko ai làm đâu lão Bình. E cũng hay làm, nhưng nó phụ thuộc số lượng! Bác làm nhiều ko, E tư vấn cho!

anbinhdo

Well-Known Member

Dưới 50k sợ ko ai làm đâu lão Bình. E cũng hay làm, nhưng nó phụ thuộc số lượng! Bác làm nhiều ko, E tư vấn cho!

Em làm chắc số lượng lớn tầm 20 cái trở lên !Bác có quen làm hay làm như thế nào alo em với ! Thanhks

tusontay

Huyền Thoại

Em làm chắc số lượng lớn tầm 20 cái trở lên !Bác có quen làm hay làm như thế nào alo em với ! Thanhks
Ở Đà Nẵng thì E ko rõ. Nhưng Hà Nội mà tượng tròn 3D giá khá cao đấy bác Bình.
Bác nói yêu cầu cụ thể đi. Rùi E trợ giúp cho:
1/ Số lượng
2/ Chất liệu
3/ Mục đích
4/ Hình mẫu (có hay chưa)

Tomykhoai

Active Member

sau một thời gian sử dụng thì dung lượng của win7 ngày một phình to lên
có biện pháp nào thu bé lại không các Bác. dùng sort hay là xoá thủ công ở đâu các Bác chỉ đạo hộ em với :D
thank

tusontay

Huyền Thoại

có biện pháp nào thu bé lại không các Bác. dùng sort hay là xoá thủ công ở đâu các Bác chỉ đạo hộ em với :D
thank
Bác Khoái tắt cái Automatic Update & phần khôi phục hệ thống đi là Okie đấy!

ljonh3art

Active Member

thank

Dung lượng càng ngày càng phình ra trong thư mục User trong ổ C đó bác!
Bác xài mấy phần mềm dọn rác, nó xóa bớt các file trong thư mục temp cho đỡ nặng.

bucung

Member

thank

cclearn 3.07 free xài tốt chán, nhớ chọn tất bỏ chọn wipe space, với lại anh tắt cái ngủ đông đi cái ấy cũng chiếm cả mở:
khởi động CMD ở chế độ admin đánh lệnh:
powercfg -h off
chỉnh lại ram ảo cho nó đừng chiếm nhiều quá

pantau

Active Member

cclearn 3.07 free xài tốt chán, nhớ chọn tất bỏ chọn wipe space, với lại anh tắt cái ngủ đông đi cái ấy cũng chiếm cả mở:
powercfg -h off
chỉnh lại ram ảo cho nó đừng chiếm nhiều quá[/QUOTE
Tất cả đều đúng, riêng Win7 mặc định ko có ngủ đông, nên ko phải tắt

Tomykhoai

Active Member

Bác Khoái tắt cái Automatic Update & phần khôi phục hệ thống đi là Okie đấy!

Dung lượng càng ngày càng phình ra trong thư mục User trong ổ C đó bác!
Bác xài mấy phần mềm dọn rác, nó xóa bớt các file trong thư mục temp cho đỡ nặng.

powercfg -h off
chỉnh lại ram ảo cho nó đừng chiếm nhiều quá

Thank all
em đã chạy ccleaner 3.07 bớt được 1,5G hihi

bucung

Member

powercfg -h off
chỉnh lại ram ảo cho nó đừng chiếm nhiều quá[/QUOTE
Tất cả đều đúng, riêng Win7 mặc định ko có ngủ đông, nên ko phải tắt

báo cáo bác là mặc định có ngủ đông nhưng kô xuất hiện và kô tắt được chỉ có dùng lệnh thôi, bác cứ thử như em nói chắc chắn sẽ giảm đi rất nhiều, bác dùng cách xem file ẩn hệ thống sẽ thấy 1 file tên Hibernation . gì đấy em kô nhớ dung lượng khá cao sau khi đánh lệnh trên vào sẽ mất file đó đi, máy em cũng làm y thế thêm được ổ C mấy G

Bên trên