Hỏi gì đáp nấy

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Bạn lên HC (tầng 3 tòa nhà Parkson) muốn mua LG hay Sony thì gặp bạn Tùng tư vấn cho, nói là mình giới thiệu lên cũng được.

Bi_sam

Thanks các bác nhiều. e sẽ cưới trong tuần này thôi. Máu nóng lên tới não rồi...hehehe

calcifer

Active Member

chơi bộ All-in-One với người mới là lựa chọn hợp lý nhất, vừa đẹp vừa đồng bộ

lưu ý là phải chọn loại có đường vào digital (coxial / optical) - thì mới ghép với HDplayer được

sau 1 thời gian, gom súng đạn kinh nghiệm mới chơi dàn rời được

DMH_HP

- Thứ 1 là TV xem phim HD không đẹp bằng đầu phát HD. Bác Audioman71 của audiovn kỹ tính là thế mà phải công nhận ngay từ cái nhìn đầu tiên :D
- Thứ 2 là kiểu định dạng không quan trọng bằng cái codec được sử dụng, nhưng yên tâm là TV SS có thể xem được hầu hết các định dạng phổ thông.
- Thứ 3 là muốn âm thanh kha khá thì phải sắm receiver và loa.
- Cuối cùng là nếu như dùng TV để phát thì trước cắm HDD vào cổng USB của TV thì nhớ rút điện cả 2 cái.

Thank you bác MT nhé hôm qua cắm cái HDP vào xem quả thật là đẹp và khác hẳn rồi nhưng cảm thấy hơi bực vì lý do là âm thanh = TV chuối quá. Bây giờ em xin hỏi bác cái này.

Như bác nói với em hôm qua muốn setup 1 bộ 5.1 có giải mã DTS như bác tư vấn thì em chưa đủ trình và xiền để đầu tư được ngay chắc cũng phải củ từ và dần dần thôi.

Nhưng em có thể đầu tư 1 bộ 5.1 X10D thì về mặt kỹ thuật nó có đáp ứng được nhu cầu không? Cái bộ x10D có cổng cáp quang và có giải mã DTS không ạ? EM muốn làm 1 bộ về chơi khi nào có điều kiện và thời gian em chuyển bộ này về quê và chơi bộ mới.

Mong bác tư vấn giúp em với nhé

Cám ơn bác

calcifer

Active Member

loa này anh em trên diễn đàn chắc chưa ai dùng cả. mình tra trên mạng cũng không thấy specs cụ thể, kể cả microlab việt nam

(hình như) có đường optical -> đáp ứng tốt âm thanh 5.1 - khi ghép với hdplayer

tầm tiền này, khuyên bạn nên chơi bộ Home Theather All in one cho nó tiện, đẹp rẻ mà chất lượng có khi còn khá hơn

DMH_HP

loa này anh em trên diễn đàn chắc chưa ai dùng cả. mình tra trên mạng cũng không thấy specs cụ thể, kể cả microlab việt nam

(hình như) có đường optical -> đáp ứng tốt âm thanh 5.1 - khi ghép với hdplayer

tầm tiền này, khuyên bạn nên chơi bộ Home Theather All in one cho nó tiện, đẹp rẻ mà chất lượng có khi còn khá hơn

Đây thông số của nó như thế này vì có người post trên mạng em copy ạ

MICROLAB X10D 5.1( 6 cục) có điều khiển từ xa + đường cáp quang, âm thanh rạp hát.
Xem phim HD, chơi game và nghe nhạc tuyệt vời. Kết nối với các đầu phát HD, VTC HD qua cổng quang, Coaxial, logic…Có thể giả lập từ tín hiệu vào là Logic lên Home theatre
Có 6 chế độ âm thanh: DTS, Dollby Digital, Logic Pro, Stereo, Home theatre, Hall
Có 4 cổng vào: Cổng quang( Optical), Coaxial, AUX, CD

manhthang

Huyền Thoại

Đây thông số của nó như thế này vì có người post trên mạng em copy ạ

MICROLAB X10D 5.1( 6 cục) có điều khiển từ xa + đường cáp quang, âm thanh rạp hát.
Xem phim HD, chơi game và nghe nhạc tuyệt vời. Kết nối với các đầu phát HD, VTC HD qua cổng quang, Coaxial, logic…Có thể giả lập từ tín hiệu vào là Logic lên Home theatre
Có 6 chế độ âm thanh: DTS, Dollby Digital, Logic Pro, Stereo, Home theatre, Hall
Có 4 cổng vào: Cổng quang( Optical), Coaxial, AUX, CD

X10D không hay, bass ù, treble kém. Em đã từng mua thanh lý của CPN với giá chỉ 1tr5 sau đó để lại cho 1 cậu sinh viên hàng hải nguyên giá.
Ý kiến của em vẫn vậy, nếu bác đầu từ tầm 4-5tr thì mua luôn 1 bộ LG hoặc Samsung, sau này thanh lý cũng dễ mà lỗ ít. Còn nếu đầu tư tới tầm 7tr trở lên thì làm 1 bộ rời cho nó sướng.

DMH_HP

X10D không hay, bass ù, treble kém. Em đã từng mua thanh lý của CPN với giá chỉ 1tr5 sau đó để lại cho 1 cậu sinh viên hàng hải nguyên giá.
Ý kiến của em vẫn vậy, nếu bác đầu từ tầm 4-5tr thì mua luôn 1 bộ LG hoặc Samsung, sau này thanh lý cũng dễ mà lỗ ít. Còn nếu đầu tư tới tầm 7tr trở lên thì làm 1 bộ rời cho nó sướng.

OK cám ơn bác thế thì tý em lên PS phạng luôn 1 bộ nhỉ :))

tiendat

Active Member

Vẫn hỏi lại câu hỏi cũ, bây giờ cục HDP nào có display để nghe nhạc đỡ phải bật TV lên nhỉ? ưu tiên (1) giá rẻ, (2) nghe chất audio tốt.

Chỉnh sửa lần cuối:

calcifer

Active Member

em không rành lắm về các đời HD player. nhưng đợt trước cũng có nhu cầu giống anh, tìm hiểu thấy đầu của hãng Novatron khá hợp lý

giá + hình thức ok, nhưng chất lượng thì không rõ

manhthang

Huyền Thoại

Vẫn hỏi lại câu hỏi cũ, bây giờ cục HDP nào có display để nghe nhạc đỡ phải bật TV lên nhỉ? ưu tiên (1) giá rẻ, (2) nghe chất audio tốt.

Có TViX S1, TViX 6600+, Dune Smart D1, Dune HD Max.
Thói đời thường là cái gì rẻ thì chất lượng audio lại không tốt :D

saslynguyen

Member

Em chào các bác! Các bác cho em hỏi 1 chút nha. Thằng bạn em có dự định mua 1 bộ loa vi tính khoảng tầm 5tr để xem phim và nghe tí nhạc, các bác trong hội HDHP mình đã dày dạn kinh nghiệm nên tư vấn cho em xem với tầm tiền đó thì mua con nào nghe được ạ ?

BAN CHAI NHO

BĐH HD Hải Phòng

Em chào các bác! Các bác cho em hỏi 1 chút nha. Thằng bạn em có dự định mua 1 bộ loa vi tính khoảng tầm 5tr để xem phim và nghe tí nhạc, các bác trong hội HDHP mình đã dày dạn kinh nghiệm nên tư vấn cho em xem với tầm tiền đó thì mua con nào nghe được ạ ?
Theo mình thì nên trực tiếp ra Hoàng Cường nghe thử rồi quyết định hoặc lên Parkson xem có bộ dàn All-in-one của LG hay SAMSUNG rẻ, đẹp cũng chỉ khoảng 5-6 triệu thôi.

em đang tìm mua 1 bộ AIO để xem phim HD và nghe nhạc với tivi Pana 42X20V.
lòng vòng qua samnec, HC, cpn thì chỉ thấy còn mới bộ của LG ht904-AK, LH HT554, 2 bộ này em nghe thử thì không được hay cho lắm
nghe con sony TZ510 thì thấy ok nhưng con này ko có giải mã DTS từ nguồn ngoài

các bác tư vấn cho em 1 bộ AIO với, max tầm 7tr cho em địa chỉ luôn nhé
em thấy anh em trên đây khen bộ denon 390Xp lắm, không biết hải phòng mình có chỗ nào bán ko

Mountain

Member

em đang tìm mua 1 bộ AIO để xem phim HD và nghe nhạc với tivi Pana 42X20V.
lòng vòng qua samnec, HC, cpn thì chỉ thấy còn mới bộ của LG ht904-AK, LH HT554, 2 bộ này em nghe thử thì không được hay cho lắm
nghe con sony TZ510 thì thấy ok nhưng con này ko có giải mã DTS từ nguồn ngoài

các bác tư vấn cho em 1 bộ AIO với, max tầm 7tr cho em địa chỉ luôn nhé
em thấy anh em trên đây khen bộ denon 390Xp lắm, không biết hải phòng mình có chỗ nào bán ko

Nếu max là 7 tr thì chưa đủ để mua được 390xp rồi, giá em nó giờ khoảng 11 tr rồi. Với lại, ở hải phòng cũng chưa thấy chỗ nào bán cả.

tohiepvn

Member

1. Các bác ơi cho em hỏi ở HP mình nới nào bán cáp vga to 2 vga vậy, em tìm một số hàng chỉ có hộp adater mà chạy nguồn điện phức tạp quá, hình nó ntn ạ:

OR

2. Và cái này ạ: spdif backlet: s/pdif coaxial để em nối s/pdif từ mainboard sang coaxial của receiver ạ

Em cám ơn ạ.

kidachi

mai nhà em mua tivi , theo anh em nên mua ở đâu hàng đảm bảo nhỉ , giờ nhiều chỗ quá hoa hết mắt , cảm ơn anh em

Bên trên