Hỏi gì đáp nấy

Ðề: TRUYỀN HÌNH HD NÀO Ở HẢI PHÒNG CHẤT LƯỢNG TỐT VÀ RẺ

tình hình MyTv ở hải Phòng đến đâu rồi ạ, em thấy các bác chê dữ quá nên cũng chùn chưa dám mắc :D
Ch

Chê thì cứ chê nhưng không thể bỏ qua cái hay của nó. Chơi đi em. Đời là mấy giấc mơ. Có cái gì theo ý mình đâu đến bây giờ có mỗi cái Truyền hình MyTV nó theo ý mình thôi. Bảo nó chiếu lại là nó chiếu lại, bảo nó tạm dùng là nó tạm dừng. Bảo nó minh fkhoong xem nữa là nó tắt đi. Còn hơn cả con mình vợ mình ấy chứ.

htung86

Member
Ðề: Hỏi gì đáp nấy

Chào các bác. E đang gặp 1 bài toán khó cần các bác giup.
E có 2 bảng exel A(gồm các trường họ tên, mã KH, địa chỉ) va B(gồm các trường họ tên, mã KH, địa chỉ) trong đó bảng B là con của bảng A.
Bây giờ e fai lọc các dòng tên và mã KH trùng nhau ở 2 bảng và xóa nó đi. Các Bác xem có câu lệnh nào trong exel làm đc việc đó ko chỉ giáo cho em với nhé.
E cám ơn trước nha.

dragonlee

Well-Known Member

E có 2 bảng exel A(gồm các trường họ tên, mã KH, địa chỉ) va B(gồm các trường họ tên, mã KH, địa chỉ) trong đó bảng B là con của bảng A.
Bây giờ e fai lọc các dòng tên và mã KH trùng nhau ở 2 bảng và xóa nó đi. Các Bác xem có câu lệnh nào trong exel làm đc việc đó ko chỉ giáo cho em với nhé.
E cám ơn trước nha.

Bác gửi bia cho HHN và bác vuchaulong sẽ có đáp án ngay trong 1 nốt nhạc :D

dungdien

Member

bác nào có acc hotfile làm ơn cho em mượn tý tẹo được không ạ hic

AcoustimassHD

Em cần mua một con receiver để xem phim

chào các bác, em đang cần mua một con receiver để xem phim, hàng ngon, giá khoảng 12chai,

mong được sự giúp đỡ quan tâm của các bác, có gi các bác alo cho em, em sẽ chạy qua: 0989.544.388

anhducxx247

Active Member
Ðề: Em cần mua một con receiver để xem phim

Bác phải cho diện tích cụ thể phòng để biết tư vấn cho bác dùng re nào thì hợp lý. Ngon trong tầm 12 chai thì mục mua bán nhiều lắm, ko đến 12 chai.

trungtnhp

Member

Làm trên excel nếu mà dưới 500 bản ghi cho Mã khách hàng thì tốt nhất là sort và làm thủ công còn đỡ tốn tgian hơn là ngồi nghĩ lệnh. Với cả lệnh của excel nó ko đa năng như các ngôn ngữ lập trình khác nên có đưa ra đc thuật toán thì ex cũng chả đáp ứng đc.

AcoustimassHD

Re: Em cần mua một con receiver để xem phim

Thanks bác, phòng e rộng 30m2, không đến 12 chaj thì e ko mua đâu ạh :D, em đang có bộ AM 15-III, e muốn một con DTS.HD đời cao một chút ý :D, thanks bác

manhthang

Huyền Thoại
Re: Ðề: Hỏi gì đáp nấy

E cám ơn trước nha.

Dùng hàm VLookup hoặc Countif.

HHN

Active Member

E cám ơn trước nha.
Có nhiều cách để giải quyết vấn đề của bác chỉ trong vòng vài phút, từ đơn giản đến phức tạp, bác thích cách nào ???

Em đính chính lại nha cụ Lý, bia thì gửi cho bác VCL còn rều thì gửi cho nhà iem ạ :D

Hii Bia thì em hok có nhưng cafe nhà em làm đc. E mời các bác qua quán em 118 Văn Cao hii
Tiếc quá, 118 VC thì hơi ngược đường cafe với em :D iem hay cafe ở Lý Tự Trọng bác ạ, còn cách nhanh hơn nữa là bác gửi file đó cho em :D.
Thứ nhất là không biết bác xài Excel 2k3 hay 2k7, hai là cũng chưa hiểu yêu cầu của bác lắm, xoá cả trên 2 bảng hay là đưa ra bảng khác là dữ liệu của 2 bảng kia mà không trùng nhau ????
Với em thì Excel làm được nhiều thứ hơn mọi người vẫn nghĩ :D vấn đề của bác thì em cứ chỉ đại như sau, không đúng ý bác thì bác phải trình bày rõ hơn.
Nếu là 2k7 thì đơn giản bác copy về một bảng rồi chọn data --> Remove Duplicates nó sẽ Del hết các dòng trùng nhau.
Nếu 2k3 không có Remove Duplicates thì bác làm như sau, mà em cũng chả nhớ 2k3 nó có hay không :D
Bác coppy hai cái bảng đó thành một rồi bôi đen toàn bộ vùng dữ liệu, sau đó chọn data => Sort, trong ô Sort by thì chọn cột TÊN hoặc MÃ KH, Sort On để là Values, Order để là Smallest to Largest hoặc ngược lại đều OK hết :D
Thế là tất cả tên giống nhau hoặc mã giống nhau nó sẽ nằm cạnh nhau, bác chọn thằng nào thì chọn, xoá thằng nào thì xoá :D

Làm trên excel nếu mà dưới 500 bản ghi cho Mã khách hàng thì tốt nhất là sort và làm thủ công còn đỡ tốn tgian hơn là ngồi nghĩ lệnh. Với cả lệnh của excel nó ko đa năng như các ngôn ngữ lập trình khác nên có đưa ra đc thuật toán thì ex cũng chả đáp ứng đc.

Chú cần yêu cầu gì trong Excel cứ a lô cho anh, anh giải quyết hết các yêu cầu :)

Dùng hàm VLookup hoặc Countif.
Hàm làm gì cho tốn công hả bác, có nhiều cách đơn giản hơn :d

giangkt1

Re: Ðề: [Giúp đỡ] về tìm ebook

e-book thông thường định dạng là *.pdf
e-book cho pocket pc dùng định dạng *.prc
trước Em Download quyển truyện "Tình Yêu Thời Thổ Tả" mà cũng gần GiB

Mình đang tìm ebook truyện này mà không kiếm được link download, bạn please_helpme có thể giúp mình link được không? email của mình là [email protected]

trungtnhp

Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi gì đáp nấy

ỐI giời. Bác làm như thế thì cũng là thủ công thôi ạ. Thưa với bác là phải hạn chế bản ghi nhé. Những đơn vị viễn thông, danh mục khách hàng của nó hàng ngàn thậm chí là trăm ngàn bản ghi. Nếu mỗi bản ghi trùng nhau 2 lần là bỏ mịa rồi. Xóa đến Tết.

Nhân tiện cho em nói leo tí, có bác nào sưu tầm được phim HD từ đầu năm 2012 đến giờ không cho em copy ké với. Từ đầu năm đến h số phim em xem tính trên đầu ngón tay, tủi thân quá [-O<. Giờ có tgian hơn tí, lại mon men phim nhạc :D

vuchaulong

Active Member

E cám ơn trước nha.

Đã giải quyết xong ca mổ. Chỉ có điều là đưa đề bài hơi khó hiểu dẫn đến việc phải reply mail mấy lần, cuối cùng thì cũng xong. Chờ BIA uống.

HHN

Active Member

Đã giải quyết xong ca mổ. Chỉ có điều là đưa đề bài hơi khó hiểu dẫn đến việc phải reply mail mấy lần, cuối cùng thì cũng xong. Chờ BIA uống.
Ơ thế là bác có bia còn em nhịn rệu à. cứ tưởng kiếm được vò rệu.

Pate

Member

Em hỏi một tý: để máy in lên trên sub-woofer thì khi xem film, nghe nhạc có làm ảnh hưởng hỏng mạch của máy in không các bác ơi

Bên trên