Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Zidoo và người dùng.

meocon

Well-Known Member
Mình đang định kéo cáp quang và mua box Zidoo. Nhu cầu sử dụng bao gồm xem phim HD online, xem Youtube, lướt web, chơi game đột kích, video call, karaoke. Nhà phân phối Zidoo vui lòng cho mình hỏi:
1- Box Zidoo nào phù hợp nhu cầu trên?
2- Nhà mạng nào phù hợp nhất cho box Zidoo cùng các nhu cầu trên?
Xin cảm ơn

- Nhu cầu của a thì model nào cũng OK . Game đột kích thì phải test
- A cho e số gọi trực tiếp tư vấn mới dễ hơn

HieuHienSupport

Active Member
Zidoo x6 xem HDplay hay youtube... cứ hiện thanh tragnj thái bên phía trên màn hình rất khó chịu vì nội dung bị che đi ==, có bác nào biết cách bỏ thanh trạng thái đó không ạ
Bác bật Full màn hình là được mà, Youtube của bác nó hiển thị như thế nào ạ? Chụp tấm hình em xem với.

HieuHienSupport

Active Member
đang nhắm con X6 Pro đây bạn. Thấy chỗ nhà PP chính hãng thì giá cao hơn chỗ khác. Ko biết thế nào đây :3
Hàng chính hãng phân phối nên giá chính hãng, còn hàng mấy chỗ khác thì không rõ nguồn gốc xuất xứ như thế nào bác ạ. Bác có thể tham khảo bài viết này, dòng X9S của ZIDOO mới ra mà có nhiều nơi người ta ghi thương hiệu tùm lum hết, không rõ do ai sản xuất cả:
Cảnh báo ZIDOO X9S hàng giả, hàng nhái, hàng không rõ nguồn gốc trôi nổi trên thị trường

HieuHienSupport

Active Member
Mình đang định kéo cáp quang và mua box Zidoo. Nhu cầu sử dụng bao gồm xem phim HD online, xem Youtube, lướt web, chơi game đột kích, video call, karaoke. Nhà phân phối Zidoo vui lòng cho mình hỏi:
1- Box Zidoo nào phù hợp nhu cầu trên?
2- Nhà mạng nào phù hợp nhất cho box Zidoo cùng các nhu cầu trên?
Xin cảm ơn
Với nhu cầu của bác thì tham khảo ZIDOO X6 PRO nhé, bác có thể tham khảo 1 số clip test ZIDOO X6 PRO trên thực tế đây ạ:

vanchai

Member
Thưa a là zidoo nào thì cũng từ một nơi sản xuất ra hết. Firmware của zidoo cũng chưa phải là hoàn hảo đâu nên cũng vẫn tồn tại một số lỗi trên box. Nhất là việc phần cứng của zidoo sau một thơi gian hay bị dính lỗi chập chờn cổng usb. Tất nhiên là không phải box nào cũng bị, 1000 con thì có thể bj vài chiếc hoặc vài chục chiếc. Do đó vấn đề nằm ở nơi bán và phân phối. Có vấn đề với box có thể mang qua showrom để kiểm tra, khắc phục, bảo hành. Còn bác bảo không được hỗ trợ chả nhẽ những đơn vị bán zidoo mà có hàng phải đổi trả không đổi trả với nhà sản xuất thì mò dưới dấy biển lên trả cho khách à bác :)
À cái này thì mình công nhận, thiết bị thì cùng 1 nơi sản xuất, nhưng máy do itvplus phân phối thì do itvplus bảo hành, không bảo hành tại hieuhien và zidoo vn được. Về cá nhân thì mình thấy mua ở itvplus giá thấp hơn. Hiện tại đang dùng cả zidoo x6 và Himedia Q5pro đều ngon và ổn định.

hohoangdanh254

Không biết có ai bị tình trạng giống em không. Em dùng X9S bị lỗi không vào được wifi băng tần 5Ghz trong khi đó 2.4Ghz thì vô bình thường hiện vẫn chưa biết khác phục. Có đem ra 1A Bắc Hải thì mấy bạn bên đó k có router để test nên đổi cái mới thì về nhà vẫn k dùng được 5hhz. Rất mong sự hỗ trợ của bác Hieuhien ạ

HieuHienSupport

Active Member
Không biết có ai bị tình trạng giống em không. Em dùng X9S bị lỗi không vào được wifi băng tần 5Ghz trong khi đó 2.4Ghz thì vô bình thường hiện vẫn chưa biết khác phục. Có đem ra 1A Bắc Hải thì mấy bạn bên đó k có router để test nên đổi cái mới thì về nhà vẫn k dùng được 5hhz. Rất mong sự hỗ trợ của bác Hieuhien ạ
Trường hợp của bác em cũng có nghe nhân viên báo lại, cái này chắc em phải kiếm 1 con router wifi hỗ trợ băng tần 5GHz về thử đã rồi sẽ trả lời bác sau ạ. Không biết bác đang dùng hiệu gì? Và bác đã thử dùng điện thoại hay thiết bị khác bắt thử băng tần 5GHz trên con router của bác chưa?

hohoangdanh254

Trường hợp của bác em cũng có nghe nhân viên báo lại, cái này chắc em phải kiếm 1 con router wifi hỗ trợ băng tần 5GHz về thử đã rồi sẽ trả lời bác sau ạ. Không biết bác đang dùng hiệu gì? Và bác đã thử dùng điện thoại hay thiết bị khác bắt thử băng tần 5GHz trên con router của bác chưa?
Em dùng Linksys EA6300 tất cả các thiết bị khác đều bắt được năng tần 5Ghz riêng em X9S là k đc th ạ

lgtuan

Member
Mình mới lấy con A5S vì thích model mới. Nhưng thấy bị lỗi bàn phím chuột bay như sau:
- Phím Enter thì box nhận thành chữ "q".
- Phím ẩn con trỏ thì nó show luôn các app đang chạy.
Khá là bất tiện nha @HieuHienSupport
Đã test chuột KM800 và Minix đều bị :3 X6 Pro thì ko bị :3 Mới mua 1 ngày đổi X6 pro đc ko nhỉ?

lgtuan

Member
Cập nhật:
Lỗi phím ẩn con trỏ là do con KM800 dỏm.
Lỗi phím Enter ra chữ Q là do con A5S. Đã đổi qua X6-pro và xài ok.
Con A5S có nhìu app ko tương thích, ko cài đc

lgtuan

Member
Cập nhật tiếp:
X6-pro xem HD trên youtube 1 lúc là treo, rút nguồn cắm lại ko lên luôn. Để nguội rồi cắm nguồn thì lại lên, chạy 1 hồi lại ngỏm. Mai đi bảo hành. Số nhọ :3

HieuHienSupport

Active Member
Cập nhật tiếp:
X6-pro xem HD trên youtube 1 lúc là treo, rút nguồn cắm lại ko lên luôn. Để nguội rồi cắm nguồn thì lại lên, chạy 1 hồi lại ngỏm. Mai đi bảo hành. Số nhọ :3
Hi bác, chắc do bác dính trúng máy bị lỗi, cả ngàn con bị vài con, bên em đã đổi máy mới cho bác về rồi không biết đã ổn định chưa ạ?

Bên trên