Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Zidoo và người dùng.

binh2310

các bác cho mình hỏi. Mình mới mua con zido x6 pr mà sao nó xem flytv với hdplay giật giật nhỉ. Kodi thì ok. Mạng mình xài cáp 16Mbps

dangkiena3

Mình mua cái Zidoo X6 Pro bên itvplus, dùng khá ngon, mượt nhưng có 1 lỗi khá khó chịu, đó là đôi khi tắt box (bằng điều khiển) đi rồi thì nó không tắt, mà vẫn báo đèn xanh như đang bật. Sau đó nó đơ luôn, bấm gì vẫn thấy nháy đèn xanh nhưng không lên nữa, phải ra rút điện cắm lại vì con này không có nút tắt bật cứng, cực kỳ bất tiện.

Lỗi này xảy ra thi thoảng thôi, khoảng 5 - 10 lần mới bị một lần, nhưng bị thì rất bực vì phải chạy qua rút điện :(

vanchai

Member
Mình mua cái Zidoo X6 Pro bên itvplus, dùng khá ngon, mượt nhưng có 1 lỗi khá khó chịu, đó là đôi khi tắt box (bằng điều khiển) đi rồi thì nó không tắt, mà vẫn báo đèn xanh như đang bật. Sau đó nó đơ luôn, bấm gì vẫn thấy nháy đèn xanh nhưng không lên nữa, phải ra rút điện cắm lại vì con này không có nút tắt bật cứng, cực kỳ bất tiện.

Lỗi này xảy ra thi thoảng thôi, khoảng 5 - 10 lần mới bị một lần, nhưng bị thì rất bực vì phải chạy qua rút điện :(
Chia buồn bác, zidoo do itvplus bán không được hỗ trợ từ zidoo vn

kodiitvplus

Well-Known Member
Chia buồn bác, zidoo do itvplus bán không được hỗ trợ từ zidoo vn

Thưa a là zidoo nào thì cũng từ một nơi sản xuất ra hết. Firmware của zidoo cũng chưa phải là hoàn hảo đâu nên cũng vẫn tồn tại một số lỗi trên box. Nhất là việc phần cứng của zidoo sau một thơi gian hay bị dính lỗi chập chờn cổng usb. Tất nhiên là không phải box nào cũng bị, 1000 con thì có thể bj vài chiếc hoặc vài chục chiếc. Do đó vấn đề nằm ở nơi bán và phân phối. Có vấn đề với box có thể mang qua showrom để kiểm tra, khắc phục, bảo hành. Còn bác bảo không được hỗ trợ chả nhẽ những đơn vị bán zidoo mà có hàng phải đổi trả không đổi trả với nhà sản xuất thì mò dưới dấy biển lên trả cho khách à bác :)

HieuHienSupport

Active Member
các bác cho mình hỏi. Mình mới mua con zido x6 pr mà sao nó xem flytv với hdplay giật giật nhỉ. Kodi thì ok. Mạng mình xài cáp 16Mbps
Cái này là do server của ứng dụng thôi bác ạ, bác thử xem với các ứng dụng khác ok thì nó không liên quan tới máy và đường mạng nhà bác nhé :)

HieuHienSupport

Active Member

Cái này bác thử reset lại máy, kiểm tra xem đã là firmware mới nhất chưa, hiện tại là bản 1.0.42, nếu sau khi đã làm như vậy rồi mà vẫn dính lỗi thì bác phải mang ra chỗ bác mua để họ kiểm tra nhé. Bên itvplus không phân phối sản phẩm ZIDOO từ ZIDOO Việt Nam nên mình không rõ nguồn hàng và chất lượng sản phẩm của họ như thế nào, cứ mang ra nếu lỗi thì họ sẽ xử lý cho bác :)

mdungsg2015

Member
Có cái vụ x9s youtube xem bị vấp (hình cùng tiếng luôn) khá là khó chịu thắc mắc với hieuhien mãi cả trên tinhte.vn lẫn trên fanpage hieuhien và cả mesenger mà chẳng thấy có giải thích cụ thể gì cả, cứ trả lời hời hợt xong lại im hơi luôn, nản thật

meocon

Well-Known Member
Hiện tại chưa a , lấy kiwi có myk+ nha , Alo e có chi tiết nha

dangkiena3

Cái này bác thử reset lại máy, kiểm tra xem đã là firmware mới nhất chưa, hiện tại là bản 1.0.42, nếu sau khi đã làm như vậy rồi mà vẫn dính lỗi thì bác phải mang ra chỗ bác mua để họ kiểm tra nhé. Bên itvplus không phân phối sản phẩm ZIDOO từ ZIDOO Việt Nam nên mình không rõ nguồn hàng và chất lượng sản phẩm của họ như thế nào, cứ mang ra nếu lỗi thì họ sẽ xử lý cho bác :)
Hiện tại trên 1 số

Nó thi thoảng mới bị nên mình ngại mang ra, vì địa chỉ xa. Lúc mua cứ tưởng ở đây chính hãng. Mình up lên bản mới nhất rồi.

Thêm cái là zidoo này khi xem full màn hình cứ bị hiện thanh trạng thái hơi chướng có cách nào tắt không các bác nhỉ?

oldfriend

Moderator
Có cái vụ x9s youtube xem bị vấp (hình cùng tiếng luôn) khá là khó chịu thắc mắc với hieuhien mãi cả trên tinhte.vn lẫn trên fanpage hieuhien và cả mesenger mà chẳng thấy có giải thích cụ thể gì cả, cứ trả lời hời hợt xong lại im hơi luôn, nản thật

Bản youtube trên chplay hay bản youtube for google tv bị ?

HieuHienSupport

Active Member
Cái này em đã trả lời bác rồi mà, em đã test thử trên nhiều máy nhưng không thấy tình trạng như bác nói. Nếu máy bác gặp tình trạng đó thì có thể tự Reset lại Firmware (kiểm tra trên bản Firmware mới nhất là 1.2.6 và sắp ra mắt bản 1.2.7), nếu sau khi Reset mà vẫn bị lỗi như vậy thì có thể mang lên bên em kiểm tra, nếu đúng vậy thì sẽ đổi sang máy khác không bị cho bác ạ.

mdungsg2015

Member
Cái này em đã trả lời bác rồi mà, em đã test thử trên nhiều máy nhưng không thấy tình trạng như bác nói. Nếu máy bác gặp tình trạng đó thì có thể tự Reset lại Firmware (kiểm tra trên bản Firmware mới nhất là 1.2.6 và sắp ra mắt bản 1.2.7), nếu sau khi Reset mà vẫn bị lỗi như vậy thì có thể mang lên bên em kiểm tra, nếu đúng vậy thì sẽ đổi sang máy khác không bị cho bác ạ.
Thì mình đâu có nói bạn không trả lời, mà chỉ nói là bạn không có giải thích triệt để thôi, mình nghĩ vấn đề nằm ở fw thì đúng hơn, bên bạn là nhà phân phối của zidoo thì phản ánh lại với họ để họ kiểm tra và khắc phục lại cho ổn, bạn có thể tham khảo bên đây nhé cũng khá nhiều trường hợp bị:
http://forum.zidoo.tv/index.php?threads/audio-microlags-with-youtube.3366/
Còn đâu mình cũng sẽ chờ bản 1.2.7 chính thức sẽ upgrade và reset lại xem thế nào, nếu không hết có lẽ đành phải mang lên cho bên bạn kiểm tra lại vậy,

oldfriend

Moderator
Theo như kinh nghiệm thì Zidoo ra fw rất nhanh, lỗi cũ sẽ dc fix nhanh thôi, vấn đề là sẽ lòi ra lỗi mới còn tệ hơn.

Bên trên