Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

tnhuy693

Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Cứ chốc nhát lại vào quăng bom thế này, thiệt chết tội anh em quá #:-S
Bác Thao cảnh tỉnh mọi người thiệt tốt;
cứ hóng kiểu đó aem mệt mỏi; cứ qua bác chiến con ATV 1200 như mình rùi lót dép chờ;
chả có j pải vội; giờ đầy đủ quá rùi

wuhoatu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

BÁc cứ từ từ bình tĩnh làm theo hướng dẫn ở đó, khi up file SPI xong bác không khởi động lại ngay mà tiếp tục up tiếp file còn lại - sau khi hoàn thành bác mới chọn khởi động lại Reboot system now
Thứ 2: Bác vào CWM tiến hành Flash Rom - nó báo lỗi ra sao??? không thấy file ROM hay đang up mà con android ngã vật ra ???
THKS bro. Mình làm đc rồi. Tại trên support của Giniatech nó bảo flash SPI xong thì reboot để nó tự vào lại Recovery rồi mới up tiếp Firmware. Đúng ra phải chơi cả 2 cái rồi mới reboot.
Nhưng xuống để xứ lý vụ Remote xong lại phải lên vì firmware cũ ko cài được xbmc, HDViet không full màn hình, chấp nhận bật tắt lại ATV vậy.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

THKS bro. Mình làm đc rồi. Tại trên support của Giniatech nó bảo flash SPI xong thì reboot để nó tự vào lại Recovery rồi mới up tiếp Firmware. Đúng ra phải chơi cả 2 cái rồi mới reboot.
Nhưng xuống để xứ lý vụ Remote xong lại phải lên vì firmware cũ ko cài được xbmc, HDViet không full màn hình, chấp nhận bật tắt lại ATV vậy.

Xbmc cài bất cứ phiên bản nào đâu có khó, HDViet hay app nào muốn phun phùn phụt lại càng dễ :-h dù sao bác cũng đà chọn cho mình 1 cách rồi
Chúc vui

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Theo xác nhận của Mr Fang giám đốc Mygica thì tháng 12 có ATV1800 nhé các bạn.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

ATV1800 đã có mặt tại Showroom 7A Tăng Bạt Hổ, P12, Q5. Mời các bác qua xem phim 4k.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

ATV1800 đã có mặt tại Showroom 7A Tăng Bạt Hổ, P12, Q5. Mời các bác qua xem phim 4k.

Bác cho anh em mấy pic ảnh dù chỉ thoáng qua thôi có được không ạ ?

xibu

Member

Có showroom ngoài Hà Nội nào có con này không bác,em muốn coi quá mà mỗi trong đấy có thui à

tienlequoc

Well-Known Member

Các bác đừng trông ngóng ATV1800 , trong vòng 2 tháng nữa nó ko có đâu.

tat100

Member

Bác này từ trước đến giờ chỉ phát biểu linh tinh,nhí nhố.Hãi Bác quá %-(

itvplus

Active Member
Sorry anh em, ITVPLUS có góp mặt hơi muộn. Các bác yên tâm khi nào có ATV1800 thì ITVPLUS sẽ phân phối luôn đáp ứng nhu cầu anh em.
Nhưng hiện tại ATV1200 vẫn đáp ứng đc các nhu cầu hot hện nay rồi mà

Bác nào hướng mình kết nối ATV 1200 với tv qua cổng AV hoặc Component đươc không vì mình kết nối qua HDMI thì bình thường nhưng qua hai cổng trên thì không được...thanks trước

tienlequoc

Well-Known Member

trước hết bác phải cắm bằng HDMI và chuyển nó về độ phân giải 480p thôi, sau đó mới dùng các kết nối kia được.

thaovjp89

Well-Known Member

Bác nào hướng mình kết nối ATV 1200 với tv qua cổng AV hoặc Component đươc không vì mình kết nối qua HDMI thì bình thường nhưng qua hai cổng trên thì không được...thanks trước

CVBS "Vàng Trắng Đỏ" - chỉ nhận ở độ phân giải 480i
Hệ YUV - từ 480p -> 1080p tùy tivi

itvplus

Active Member

Trước tiên, bác kết nối ATV1200 với TV LCD qua cổng HDMI
Sau đó vào phần cài đặt, chọn phần hiển thị, chuyển về chế độ phân giải 480i
Sau đó trong mục CVBS/YUV -> bạn chọn CVBS .
Chọn ok là xong, rồi kết nối với tivi thường qua cổng AV (trắng, đỏ, vàng)

Cám ơn bác Tiến,cho mình hỏi luôn la giờ mình muốn mua tay cầm chơi game để thằng nhóc nhà mình chơi đua xe Real Racing 3, cho mình hỏi có được không? Tay cầm giống như máy PS ấy,nếu được thì mua loại nào ?

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

bác nhớ là 25/9 này test con ATV 580 nha bác; hóng con đó wa; bác up topic offline cho aem hdvietnam đi; mình thấy cũng nhiều bác giống mình

hiện tại cho đến 16/11 Mygica vẫn chưa có hàng atv 580 các bác ạ.

tienlequoc

Well-Known Member

Atv580 nó chuyển qua dùng rockchip3188 rồi. :D

Bên trên