Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Bác Tiến cho hỏi thằng ATV1200 nhà em đang Google Play đang tự động cập nhật 1 ứng dụng thì đột nhiên kết nối wifi bị mất, vào cài đặt kiểm tra thì nó báo ..đang tìm kiếm thiết bị, nó tìm mãi mãi, giờ thì ko kết nối bằng wifi được nữa, kết nối bằng Lan thì được. Vậy đầu ATV1200 củaem bị gì vậy, có cần phải bảo hành ko?
Bác đã kiểm tra bằng wifi khác chưa . Không thì bác mang đến chỗ bán hàng họ xem rồi bảo hành cho bác

tnhuy693

Member
mình nghĩa bác reset lun thiết bị ATV 1200 lun đi; giờ wifi nhà nào cũng mạnh; cài lại nhanh mà;
xem như wipe data đó mà

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Ối trời. ATV1200 mà các bác chê wifi yếu, mua X5 đi rồi thấy cái cảnh. :))

Bac Tiến va Bác Thao cho em hỏi, bay gio em muốn cai lai con ATV1200 theo Firmware gôc thi lam the nao. Hinh nhu em cai nhieu quá nó chậm hay sao mà xem 1 số kênh live nó chậm và giat qua. Nha e dung mang FPT 6M ma xem ko muot gi ca. 2 bác có cái file list IPTV nào có kenh Quang Dong Trung Quoc hoac True Sport ko cho em xin voi em can de xem Ngoai hạng. Xem trong XBMC xem van bị giat quá. thank 2 bac

tienlequoc

Well-Known Member

Vào cài Setting của android có mục khôi phục cài đặt gốc đấy bác. :))

tnhuy693

Member
chà ngon dzậy; ủng hộ làm cách mạng android tv box; nhà nhà cùng mua thay thế set top box nào

wuhoatu

Member

Con ATV1200 của mình mới xài được khoảng 1 tháng thì bị hiện tượng ngủ khỏi dậy luôn. Nghĩa là nếu không xài gì lâu hoặc tắt ATV bằng remote (trên ATV báo đèn đỏ) thì sau đó điều khiển không bật lên lại được nữa. Buộc phải tắt cưỡng bức (nhấn giữ nút nguồn) để bật máy khởi động lại. Đã reset lại mà không hết bệnh. Lười mang đi bảo hành kiểm tra quá. Có cách nào khắc phục không bác chủ? Tính uprom lại mà chưa tìm thấy rom.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Con ATV1200 của mình mới xài được khoảng 1 tháng thì bị hiện tượng ngủ khỏi dậy luôn. Nghĩa là nếu không xài gì lâu hoặc tắt ATV bằng remote (trên ATV báo đèn đỏ) thì sau đó điều khiển không bật lên lại được nữa. Buộc phải tắt cưỡng bức (nhấn giữ nút nguồn) để bật máy khởi động lại. Đã reset lại mà không hết bệnh. Lười mang đi bảo hành kiểm tra quá. Có cách nào khắc phục không bác chủ? Tính uprom lại mà chưa tìm thấy rom.

BÁc qua thớt này kéo bản ROM mới nhất về up lại cho nó là hết liền ak
chúc vui =;

wuhoatu

Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

BÁc qua thớt này kéo bản ROM mới nhất về up lại cho nó là hết liền ak
chúc vui =;

Mình làm rồi nhưng ko được, sau khi up SPI và reboot lại thì nó vào hệ thống như bình thường, ko vào lại recovery để uprom. Nếu cố hard reset để vào recovery thì khi uprom báo lỗi.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Mình làm rồi nhưng ko được, sau khi up SPI và reboot lại thì nó vào hệ thống như bình thường, ko vào lại recovery để uprom. Nếu cố hard reset để vào recovery thì khi uprom báo lỗi.

BÁc cứ từ từ bình tĩnh làm theo hướng dẫn ở đó, khi up file SPI xong bác không khởi động lại ngay mà tiếp tục up tiếp file còn lại - sau khi hoàn thành bác mới chọn khởi động lại Reboot system now
Thứ 2: Bác vào CWM tiến hành Flash Rom - nó báo lỗi ra sao??? không thấy file ROM hay đang up mà con android ngã vật ra ???

Con ATV520 em đang xài thấy thỉnh thoảng bị tịt âm thanh, chỉnh đủ trò đủ kiểu vẫn không lên âm thanh, xem phim như xem phim câm ấy, khởi động lại thì có âm thanh trở lại. Có bác nào bị giống em không?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

Con ATV520 em đang xài thấy thỉnh thoảng bị tịt âm thanh, chỉnh đủ trò đủ kiểu vẫn không lên âm thanh, xem phim như xem phim câm ấy, khởi động lại thì có âm thanh trở lại. Có bác nào bị giống em không?

bị lâu chưa bác, xem có thể ResetFactory cho nó, vào CWM - WIPE sạch sẽ data cũ đi rồi Flash lại bản ROM mới nhất xem sao ạ

Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MyGica/Geniatech và người dùng.

bị lâu chưa bác, xem có thể ResetFactory cho nó, vào CWM - WIPE sạch sẽ data cũ đi rồi Flash lại bản ROM mới nhất xem sao ạ

Em đang dùng firmware 20130805 là mới nhất chưa bác? có bản firmware nào mới hơn nữa không bác?

chủ thớt cho hỏi bao h thì có atv1800

tienlequoc

Well-Known Member

Chip tụi nó còn chưa nhận được lấy gì mà có.

tnhuy693

Member
sao VN mình ko thèng nào đứng ra làm cái Android TV box cho ngon lành;
vấn đề Rom thì cộng đồng đông đảo; aem nhiệt tình
xã hội hóa Android TV box lun;
lập Quỹ tiến hành đi

ATV1800 tháng 12 có hàng.

tnhuy693

Member
thiệt ko bác; nếu dzậy mình đặt gạch là vừa rồi
Mod Tiến đâu rùi; lập nhóm mua là vừa rùi đó
lại pải chuẩn bị rao bán con 1200 mới mua nữa

Bên trên