Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

mynhanlon

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Cho mình hỏi 1 chút
Nhu cầu nhà mình muốn sử dụng là : xem phim online hayhaytv, hdviet.. và xem tv online, lướt facebook, web đọc tin
vậy thì nên chọn dòng nào của minix?
Mình thấy giá của minix 8 và 7 khá cao và cũng vượt xa nhu cầu sử dụng của mình quá nên đang phân vân giữa x5 và x5 mini
Mong đại lý của minix tư vấn để được sản phẩm hợp với nhu cầu sử duhng của mình
Ngoài ra, mình biết tốc độ mạng cũng ảnh hưởng ít nhiều đến độ mượt khi xem phim online, nhưng nhu cầu xem online của mình thì chỉ có như trên đã nói. Mà mình đang sử dụng mạng vnpt trọn gói 275k/tháng thì có ok để sử dụng sản phẩm này không?

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình download rom 008 ve unzip ra để uprom nhưng không hiểu sao LAPTOP ko nhận ra driver của Minix X7. Laptop của mình đang xài Win XP Service Pack 3. Như vậy phương án uprom qua máy tính ko dc.

Mình cũng thử up rom bằng cách unzip ra, đổi tên file fw 008 thành update.img và chép ra thư mục gốc của SDCARD và khởi động X7 nhưng cũng báo lổi fail fw và ko cho update!!!

Bây giờ làm sao để uprom đây?

Cám ơn các bác nhiều.

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình download rom 008 ve unzip ra để uprom nhưng không hiểu sao LAPTOP ko nhận ra driver của Minix X7. Laptop của mình đang xài Win XP Service Pack 3. Như vậy phương án uprom qua máy tính ko dc.

Mình cũng thử up rom bằng cách unzip ra, đổi tên file fw 008 thành update.img và chép ra thư mục gốc của SDCARD và khởi động X7 nhưng cũng báo lổi fail fw và ko cho update!!!

Bây giờ làm sao để uprom đây?

Cám ơn các bác nhiều.

Rom đc đóng gói để Flash qua Tool thì bác ko thể tự đổi tên nó thành .img để Flash qua REC đc nhé
Nếu máy của bác vẫn sống "x7 hoạt động bình thướng" thì load bản 10 về cho phép đổi tên cập nhật qua thẻ nhớ. Còn 008 thì phải up qua máy tính. Khởi động lại win, gỡ driver ra, cài bản mới nhất vào xem sao

cagovn

Member

Mình đang dùng x8h nguyên bản thấy cũng khá ổn định. Cho mình hỏi có cần phải root hay up room gì không. Bản mới nhất có ổn định không hả bạn?

thaovjp89

Well-Known Member
Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Mình đang dùng x8h nguyên bản thấy cũng khá ổn định. Cho mình hỏi có cần phải root hay up room gì không. Bản mới nhất có ổn định không hả bạn?

Khi đã dùng ổn định rồi không nên up bác ạ, Root thực sự cần khi anh am hiểu 1 chút về các app hệ thống, hoặc dùng các phần mềm đòi hỏi quyền Root

rua bo

Well-Known Member

Em đang xài X5, app hayhaytv để xem phim hay bị đứng hình, có bác nào bị như vậy ko? hướng khắc phục.

thaovjp89

Well-Known Member

Em đang xài X5, app hayhaytv để xem phim hay bị đứng hình, có bác nào bị như vậy ko? hướng khắc phục.

Nạp vip chưa bác. Đứng hình là chuyện quá bình thường, kiểm tra kết nối mạng, test với bộ phim khác xem nguyên nhân đến từ đâu :D

rua bo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Hạn vip tới năm sau. Lúc trước xem bình thường, lúc này xem cà giựt, cà chọt. Các phim khác vẫn vậy. Ko biết xài lâu nó bị tràn bộ nhớ ko. Bực cả mình.

Nạp vip chưa bác. Đứng hình là chuyện quá bình thường, kiểm tra kết nối mạng, test với bộ phim khác xem nguyên nhân đến từ đâu :D

tremocoivo

Well-Known Member

Cho mình hỏi là Con Minix Neo X5 Mini mình mới mua về tuy nhiên khi cắm ổ cứng gắn ngoài dùng XBMC duyệt ổ đĩa thì cứ Working miết mà không thể truy cập được. Còn 1 ổ thì cứ truy cập vào thì safe remove ổ cứng luôn. Mình có up lại Rom mới có Root luôn thì chạy ok, đến 2 hôm sau thì tình trạng lại như cũ, trong khi mình không cài thêm phần mềm gì. Không biết lỗi này nguyên nhân từ đâu nhỉ?

itvplus

Active Member

Cho mình hỏi là Con Minix Neo X5 Mini mình mới mua về tuy nhiên khi cắm ổ cứng gắn ngoài dùng XBMC duyệt ổ đĩa thì cứ Working miết mà không thể truy cập được. Còn 1 ổ thì cứ truy cập vào thì safe remove ổ cứng luôn. Mình có up lại Rom mới có Root luôn thì chạy ok, đến 2 hôm sau thì tình trạng lại như cũ, trong khi mình không cài thêm phần mềm gì. Không biết lỗi này nguyên nhân từ đâu nhỉ?

Ổ cứng của bác bao nhiêu Gb, chạy định dạng j nhỉ, ổ j nhỉ. Có thể là rom thôi. Hiện tại một số ROM mới ko hỗ trợ ổ quá 500Gb. Có thể up về một số bản rom cũ. Bác ở đâu ah?

sct70

Well-Known Member

- Cho mình hỏi. Mình cũng mới vừa mua 01 em Minix Neo X5 cài VLC bản Beta 0.9.8 load list kênh trực tiếp dạng rtp://232.84.1.223:9312 nhưng chỉ xem được các kênh chuẩn SD còn kênh HD thì chỉ có tiếng còn hình thì bị đứng dùng không dây hoặc có dây (cắm vào cỗng LAN cấu hình MyTV đều vẫn vậy. Nếu xem bằng máy Vi tính thì bình thường). Muốn xem kênh HD dạng list như thế thì phải làm sao ? Hay có phần mềm nào tốt hơn VLC không ?

tremocoivo

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Ổ cứng của bác bao nhiêu Gb, chạy định dạng j nhỉ, ổ j nhỉ. Có thể là rom thôi. Hiện tại một số ROM mới ko hỗ trợ ổ quá 500Gb. Có thể up về một số bản rom cũ. Bác ở đâu ah?

Bản rom mình đang dùng là 4.2.2 root. Ổ cứng gắn ngoài 500GB và 400GB format NTFS. Sau khi up rom xong thì chạy vèo vèo nhưng được 2 hôm thì mới bị tình trạng này. Nếu do Rom thì khi up xong cũng phải bị chứ. Mình ở Đà Nẵng.

Haominhvn123

X8-h Xài cho máy chiếu dc ko mọi người ? Mình kết nối không thấy hiển thị, hay là do cáp nhỉ ?
Sẵn cho mình xin game cho android box luôn nha :D
Thanks

À còn nữa, hình như lỗ tai nghe cắm loa PC vào nghe nhạc không dc hay cho lắm ? Nếu mua loa PC có cổng optical thì tốt hơn ko ?

trunghaitv

mọ người cho hỏi nhà sản xuất Minix X8h đã hổ trợ update FW trực tiếp qua mạng trên máy đc chưa , từ lúc mua đến giờ 2 tháng rồi mà bấm vào update toàn báo OTA fail gì đó

sct70

Well-Known Member

- Cho mình hỏi. Mình cũng mới vừa mua 01 em Minix Neo X5 cài VLC bản Beta 0.9.8 load list kênh trực tiếp dạng rtp://232.84.1.223:9312 nhưng chỉ xem được các kênh chuẩn SD còn kênh HD thì chỉ có tiếng còn hình thì bị đứng dùng không dây hoặc có dây (cắm vào cỗng LAN cấu hình MyTV đều vẫn vậy. Nếu xem bằng máy Vi tính thì bình thường). Muốn xem kênh HD dạng list như thế thì phải làm sao ? Hay có phần mềm nào tốt hơn VLC không ?

Có bác nhà phân phối hay đại lý nào biết giúp mình với !

thaovjp89

Well-Known Member

Có bác nhà phân phối hay đại lý nào biết giúp mình với !

VLC em ít sử dụng trên Android nên nhờ bác nào rảnh chỉ giúp
Ngoài ra bác có thể cài XBMC để xem nhé, các addon, hoặc play trực tiếp File .m3u

sct70

Well-Known Member

Ngoài ra bác có thể cài XBMC để xem nhé, các addon, hoặc play trực tiếp File .m3u

Cám ơn bác. Em x5 của mình thấy đã cài sẳn xbmc vậy phải cài thêm addon gì để play đủợc file .m3u ?

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Cám ơn bác. Em x5 của mình thấy đã cài sẳn xbmc vậy phải cài thêm addon gì để play đủợc file .m3u ?

Qua top tối ưu hóa của bác Chiến nha,có ngay trong xbmc rồi k phải cài thêm j cả.

kietdap

Active Member

Bác ơi XBMC có thể play nguyên foder có chứa nhiều file mkv không vậy . Mình muốn XBMC tự chạy file kế tiếp khi play hết file trước . Cám ơn .

huapro

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm MiniX và người dùng.

Bác ơi XBMC có thể play nguyên foder có chứa nhiều file mkv không vậy . Mình muốn XBMC tự chạy file kế tiếp khi play hết file trước . Cám ơn .

Vào cài đặt/video/ tìm mục nào có dòng tự động phát video kế tiếp là oke

Bên trên