Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

thaovjp89

Well-Known Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

File hicontrol.apk chỉ dành cho 4.4 , phải chờ file khác thui

Bác bớt chút thời gian mod 1 bản chạy trên 5.0 cho anh em có cơ hội sài Hicontrol đê =))

zeisic

Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Hình như các shop đều đg hết Q1, Q3, ko bit bao.h có hàng hey

baby1982

Member
Ðề: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

bác dùng chuột gì vậy?
bên em cũng dùng nhiều chuột wireless có vấn đề gì đâu ah

OK. Đã xài tốt. Nhắc thêm AE, chuột gần hết pin, tuy là xài trên PC/Lap tốt lắm, nhưng AndroidBox thì "kéo" không nổi nên chẳng thấy hiện tượng gì cả.

itvplus

Active Member
Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

cập nhật lên 5.0 như nào bác

ý bác đó là cập nhật điện thoại lên Android 5.0 bác ah :(
Bên em đã đợi feedback từ hãng hỗ trợ vấn đề đó bác ah

ruatmap

Member

Các bác bên Itvplus với Himediatechvn kêu hãng đổi font chữ giống với MXplayer dễ nhìn hơn, font mặc định khó nhìn nhất là mấy cảnh sáng.

itvplus

Active Member

Các bác bên Itvplus với Himediatechvn kêu hãng đổi font chữ giống với MXplayer dễ nhìn hơn, font mặc định khó nhìn nhất là mấy cảnh sáng.

cái font chữ này thực ra nó là từ thời tiền nhiệm mấy đầu hdplayer của Himedia từ xưa,
em cũng feedback để HiMedia và Hislicon cải tiến rùi ah.
Rất cảm ơn bác!

dark1102

Member
Con Q3IV của mình bữa nay không biết sao không vào CHPlay được, bấm vào nó hiện 1 màu trắng xóa, không biết làm sao để sửa nhỉ ai bày mình với

itvplus

Active Member

Con Q3IV của mình bữa nay không biết sao không vào CHPlay được, bấm vào nó hiện 1 màu trắng xóa, không biết làm sao để sửa nhỉ ai bày mình với

mình chưa gặp trường hợp đó bao giờ, bác thử tắt đi khởi động lại xem sao? k đc có lẽ phải reset lại box

dark1102

Member
Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

mình chưa gặp trường hợp đó bao giờ, bác thử tắt đi khởi động lại xem sao? k đc có lẽ phải reset lại box

Mình tắt khởi động lại rồi vẫn không được, xóa tài khoản google thì nó hiện hỏi tài khoản nhưng đăng nhập lại không được, toàn báo là lỗi server trong khi sử dụng những cái khác vào mạng bình thường, vào gmail cũng bình thường luôn ko biết là bị sao :(

Vào phần cài đặt để add lại tk Google cũng báo lỗi server luôn :(

eolohd

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hỏi/đáp: Đối thoại giữa Nhà phân phối/đại lý các sản phẩm Himedia và người dùng.

Mình tắt khởi động lại rồi vẫn không được, xóa tài khoản google thì nó hiện hỏi tài khoản nhưng đăng nhập lại không được, toàn báo là lỗi server trong khi sử dụng những cái khác vào mạng bình thường, vào gmail cũng bình thường luôn ko biết là bị sao :(

Vào phần cài đặt để add lại tk Google cũng báo lỗi server luôn :(

bạn cài đặt lại ngày giờ tự động nhé (múi giờ chọn GMT+7), đừng chỉnh giờ bằng tay. Sai 1s Google nó cũng báo lỗi.

Q3 iv có hàng chưa mấy bác itvplus?

Cho mình hỏi một chút:
1. Mình đang dùng himedia q5iv. Khi dùng chức năng miracast nối điện thoại sony z ultra thì báo là thiết bị đầu ra không hỗ trợ HDCP là do bị làm sao? do điện thoại hay q5.
2. Dùng chức năng hicontrol thì trên điện thoại độ phân giải rất thấp và màu nhợt nhạt. Cho hỏi nguyên nhân.

Cám ơn nhiều

eolohd

Active Member

Cho mình hỏi một chút:
1. Mình đang dùng himedia q5iv. Khi dùng chức năng miracast nối điện thoại sony z ultra thì báo là thiết bị đầu ra không hỗ trợ HDCP là do bị làm sao? do điện thoại hay q5.
2. Dùng chức năng hicontrol thì trên điện thoại độ phân giải rất thấp và màu nhợt nhạt. Cho hỏi nguyên nhân.

Cám ơn nhiều

1. Do Sony có bảo mật HDCP,bạn đọc bài này sẽ rõ nguyên nhân (ở phần hỏi đáp): http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/965894-huong-dan-ket-noi-khong-day.html
2. 1 vài dòng Sony, HTC khi cài hicontrol thì bị mất màu, có thể do hệ màu mà app sử dụng không tương thích với Sony và HTC

toanbiban

trong tầm 2 triệu đồng thì ba hãng, minix, himedia, hay my gica thì loại nào p/p nhất vậy bác Itvplus ơi?

baby1982

Member

1. Do Sony có bảo mật HDCP,bạn đọc bài này sẽ rõ nguyên nhân (ở phần hỏi đáp): http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/965894-huong-dan-ket-noi-khong-day.html
2. 1 vài dòng Sony, HTC khi cài hicontrol thì bị mất màu, có thể do hệ màu mà app sử dụng không tương thích với Sony và HTC

2. Gionee Elife E5, Kindle tab màu cũng nhợt nhạt xấu wắc, nhưng Himedia làm vậy là có lý do, chính cái tên app cũng đã nói lên điều đó, control & chỉ control thôi.

Bên trên