[Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digital (WD) tại Việt Nam

Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Em có cái ổ green 1.5T mua có tem FPT 8/2010, ngày đó còn được chế độ bảo hành 3 năm.

Tuần trước nó bị chết, em mang đi đổi bảo hành, tức là thời hạn bảo hành còn 1 năm nữa (đến 8/2013 mới hết)

Sáng nay em vừa đi lấy ổ về thì thấy tem in màu đen (cái này thì em cũng biết lâu rồi). Nhưng vừa check bảo hành thì thấy tới tận 07/27/2015.

Thế tự dưng sao em được bảo hành lâu vậy các bác???

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Em có cái ổ green 1.5T mua có tem FPT 8/2010, ngày đó còn được chế độ bảo hành 3 năm.

Tuần trước nó bị chết, em mang đi đổi bảo hành, tức là thời hạn bảo hành còn 1 năm nữa (đến 8/2013 mới hết)

Sáng nay em vừa đi lấy ổ về thì thấy tem in màu đen (cái này thì em cũng biết lâu rồi). Nhưng vừa check bảo hành thì thấy tới tận 07/27/2015.

Em hôm trước bác nói đó ah? Chắc họ đổi ổ mới cho bác.... rùi vẫn tính thời gian BH là 3 năm cho bác rùi...:D

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

dòng này chọn ở đâu vậy ? e chọn vàochỉ thấy thế này, bấm tiếp thì nó ra trang login
View attachment 68654

Hệ thống WD đã fix lại mảng này, ko cho người tiêu dùng tự chuyển vùng BH về VN, trừ khi bạn viết mail và có gửi kèm theo hình của hóa đơn, giấy tờ mua hàng... gì gì đó cho họ thì sẽ dc chuyển vùng BH liền.
Đây là quyết định mang tính bảo vệ nhà phân phối tại VN

Ah, Do hệ thống chưa update lại thời gian bh mà thôi. Trong vòng 1 tháng hoặc ít hơn nữa hệ thống WD sẽ fix lại thời gian bh theo ổ cũ.

Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Em hôm trước bác nói đó ah? Chắc họ đổi ổ mới cho bác.... rùi vẫn tính thời gian BH là 3 năm cho bác rùi...:D
Yeap,,, đúng là nó đấy bạn ạ

Ah, Do hệ thống chưa update lại thời gian bh mà thôi. Trong vòng 1 tháng hoặc ít hơn nữa hệ thống WD sẽ fix lại thời gian bh theo ổ cũ.
Ra là như vậy hả bác. Làm em cứ ăn dưa bở tưởng WD nó iêu em hihihi

Em có thêm vụ này nhờ các bác tư vấn giúp ạ. Có bác đang muốn bán ổ Hitachi 2T nhưng hết bảo hành rồi, giá là 2 triệu. Hình em nó đây:

Vậy cho em hỏi với giá 2 triệu thì có nên mua cái ổ Hitachi này không? Vì em nghe nói Hitachi ngon hơn WD, và con này 7200rpm. Hay là thêm 400k nữa để mua em WD Green mới cho nó yên tâm với bảo hành 2 năm nhỉ? Phương án nào ok hơn ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:

Ngọ Xuân Giao

Huyền Thoại
Re: Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Vậy cho em hỏi với giá 2 triệu thì có nên mua cái ổ Hitachi này không? Vì em nghe nói Hitachi ngon hơn WD, và con này 7200rpm. Hay là thêm 400k nữa để mua em WD Green mới cho nó yên tâm với bảo hành 2 năm nhỉ? Phương án nào ok hơn ạ?
Trùi, ổ từ t7 năm 2010, giờ bán được 2tr là quá kinh luôn:D.
E recommend a thêm 400k nữa qua e lấy ổ mới cho lành;).

duongduy1604

Mọi người cho hỏi mình mới mua lại 1 ổ HDD WD 500GB passport essential usb 3.0 (còn BH). Phía sau ổ ghi P/N là WDBACY5000APK-00 nhưng khi mình check S/N trên wdc.com - vietnam thì đúng là còn BH đến 2014 nhưng thấy báo Product model là WDBACY5000APK-PESN chứ không phải WDBACY5000APK-00(?). Cho mình hỏi có phải là sai sót gì không vì đây là lần đầu dùng sp của WD.

Mình cũng có 1 cái Ổ cứng di dộng WD Element 500Gb 2.5 USB 2.0 cũng bị trường hợp như bạn luôn,
Giống như cái này nè: http://www.pico.vn/o-cung-di-dong-wd-element-500gb-2-5-usb-2-0--wdbabv5000abk-pens-san-pham-17454.html
Phía sau P/N là WDBACY5000APK-00 nhưng khi check S/N trên mạng thì thấy Product model là WDBACY5000APK-PESN
Bạn nào biết trả lời giúp xem cái ổ cứng kiểu này có phải là hàng fake ko vậy?

Nhân tiện cũng hỏi luôn, ổ cứng của mình có số S/N: WX81A31W5171 Lúc check bh trên mạng thì còn bh tại VN tới t8/2014, nhưng giờ mình ko có phiếu mua hàng cũng như ko có tem gì dán trên ổ cứng hết. Vậy sau này mình có bảo hành tại TTHB WD được không vậy?
Thanks các bạn nhiều! :-*

duongduy1604

Bạn nào biết ko giúp với? :)

chuotnho123

Re: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

có bạn nào biết chuyển vùng bảo hành ổ seagate không chỉ giúp mình với

NAQ

Mình cũng có 1 cái Ổ cứng di dộng WD Element 500Gb 2.5 USB 2.0 cũng bị trường hợp như bạn luôn,
Giống như cái này nè: Ổ cứng di dộng WD Element 500Gb 2.5 USB 2.0- WDBABV5000ABK-PENS
Phía sau P/N là WDBACY5000APK-00 nhưng khi check S/N trên mạng thì thấy Product model là WDBACY5000APK-PESN
Bạn nào biết trả lời giúp xem cái ổ cứng kiểu này có phải là hàng fake ko vậy?

Nhân tiện cũng hỏi luôn, ổ cứng của mình có số S/N: WX81A31W5171 Lúc check bh trên mạng thì còn bh tại VN tới t8/2014, nhưng giờ mình ko có phiếu mua hàng cũng như ko có tem gì dán trên ổ cứng hết. Vậy sau này mình có bảo hành tại TTHB WD được không vậy?
Thanks các bạn nhiều! :-*
Ổ cứng của bạn bảo hành ở VN bình thường, nhưng ko hiểu sao nó có cái dòng chữ đỏ thông báo điều gì, như kiểu cần phải làm giấy RMA gì gì đó, cái này chắc phải để chuyên gia WD vào cm mới biết được.

Please note: Products eligible for replacement must be registered in your account prior to RMA creation.

duongduy1604

Ổ cứng của bạn bảo hành ở VN bình thường, nhưng ko hiểu sao nó có cái dòng chữ đỏ thông báo điều gì, như kiểu cần phải làm giấy RMA gì gì đó, cái này chắc phải để chuyên gia WD vào cm mới biết được.

Cái ổ cứng này là người quen cho nên mình cũng ko biết mua ở cửa hàng nào nữa, như bạn nói còn bh đc VN là vui rồi, sau này có gì hỏng còn biết chỗ đi bh. Thanks bạn ha! :)

zvnkt

Thế túm lại là bây giờ mua ở WD ở nước ngoài (kiểu như amazon, newegg) thì sau dùng hóa đơn mua hàng ở đó để chuyển BH về VN được nữa ko các bác?
Mà nếu WD không được thì giờ có thể mua ở Mẽo HDD hãng nào để về VN được bảo hành nhỉ? Hãng nào cũng được, em thấy dùng ổ cứng khoản bảo hành bảo tỏi là quan trọng nhất.

salenguyenduong

Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Thế túm lại là bây giờ mua ở WD ở nước ngoài (kiểu như amazon, newegg) thì sau dùng hóa đơn mua hàng ở đó để chuyển BH về VN được nữa ko các bác?
Mà nếu WD không được thì giờ có thể mua ở Mẽo HDD hãng nào để về VN được bảo hành nhỉ? Hãng nào cũng được, em thấy dùng ổ cứng khoản bảo hành bảo tỏi là quan trọng nhất.

Uhm bạn có hóa đơn thì chuyển vùng BH về VN chắc chắn được rồi.
Còn mua từ US thì bây giờ từ SG, WD.... đều bỏ chế độ bh toàn cầu rồi, nếu mua từ US thì mua hàng wd sau đó dùng hóa đơn để chuyển vùng BH về VN là okie , còn các hãng khác đều ko cho bh tại VN.

zvnkt

Ðề: Re: Ðề: [Hỏi đáp] [Chia sẻ] [Tư vấn] Bảo Hành HDD Western Digiatal (WD) tại Việt Nam

Uhm bạn có hóa đơn thì chuyển vùng BH về VN chắc chắn được rồi.
Còn mua từ US thì bây giờ từ SG, WD.... đều bỏ chế độ bh toàn cầu rồi, nếu mua từ US thì mua hàng wd sau đó dùng hóa đơn để chuyển vùng BH về VN là okie , còn các hãng khác đều ko cho bh tại VN.

Đa tạ đa tạ bác. Mà mua ở Amazon bình thường chỉ thấy 1 tờ giấy kê các món mình order gửi kèm thôi, không rõ đấy tính là hóa đơn chưa bác nhỉ?

congtutiengiang

Ðề: Hỏi Về Việc Bảo Hành HDD WEstern Digiatal Việt Nam

Chào bạn...mình mới mua một con HDD Western hồi sáng này tại hội chợ triển lãm công nghệ thông tin Tân Bình...mình hỏi chỗ bảo hành thì họ bảo ở chỗ giao lộ Nguyễn Trãi với một đường nào đó k nghe rõ...nhưng chắc chắn là chỗ bảo hàh Western nằm gần Bộ Quốc phòng (trên đường Hoàng văn thụ ấy)

justbenice

Moderator

Cứ mua ổ chính hãng thì bảo hành siêu nhanh. Mình mua 5 cái HDD 3TB ở tít Hà Nội ship vào. Nhận đc thì mình cho chạy checkdisk để tìm bad sector cho chắc ăn ai ngờ có 1 em bị bad sector, bị có 1 tí xíu, nhưng mình save log lại rồi cầm lên trung tâm bảo hành. Họ xem cái log rồi đổi luon cái mới cho mình chẳng thèm hỏi han gì và cũng chẳng thèm chạy checkdisk nữa cơ :D

vltk1989

Member

các bác ơi - con hdd cắm ngoài wd của e bị rơi nứt 1 chút ở góc liệu có đc bảo hành ko ạ :(

chithanh22

Well-Known Member
Ðề: Cách check thời gian bảo hành của ơ cứng WD

mới mua 26/9 được ngay thế này: ;p quá chuẩn luôn he he, tí làm cái review
WXL1Exxxxxxxx WDBACY5000ABK-PESN IN LIMITED WARRANTY 09/14/2015

Haxen

Well-Known Member

các bác ơi - con hdd cắm ngoài wd của e bị rơi nứt 1 chút ở góc liệu có đc bảo hành ko ạ :(

Cái này chắc chắn khôn bảo hành được đâu bác

Sao coi trên web thằng wester digital không thấy tên viscom là đại lý chính thức vậy mọi người.

huytuan10

Member

Sao coi trên web thằng wester digital không thấy tên viscom là đại lý chính thức vậy mọi người.

tháng trước e cũng mới làm 1 con bên đấy , thấy họ bảo là hàng chính hãng , check trên trang chủ thì ok.
Ah các bác cho e hỏi con WD 1TB My passport 3.0 , copy từ HDD -> My passport chậm lắm ạ , 10MB/s , đem lên trung tâm họ có kiểm tra giúp mình được k ạ ?

Bên trên