Hỏi cách burn file nhạc flac ra đĩa CD để nghe trên đầu dân dụng

pioneer700

Ðề: Hỏi cách burn file nhạc flac ra đĩa CD để nghe trên đầu dân dụng

Bác dùng PowerISO đi, vừa đơn giản dễ dùng, chất lượng ô sờ kê. E đã in ra đĩa đọc các đầu đều tốt mà!

Chú ý là có một số loại đầu kén đĩa chỉ đọc được đĩa ghi ở tốc độ nhất định, hình như 16x thì phải, còn lại là đều đọc được. Vậy nên nếu bác muốn các đầu đều đọc được thì mua CD trắng loại tốt ghi ở 16x thì chắc sẽ ổn.

Chúc bác thành công!

Cái vụ dùng PowerISO hoặc UltraISO nói dễ dàng hơn thì chưa chắc nhé, và cũng chưa chắc đã phù hợp với việc burn ra CD nhạc để nghe, vì dù sao JetAudio cũng là phần mềm chuyên nghe nhạc nên sẽ hỗ trợ tốt hơn.

Còn tốc độ ghi thì em tưởng là càng thấp càng tốt chứ nhỉ? Thấy rất nhiều người khuyên ghi ở tốc độ thấp nhất có thể, chứ chưa bao h thấy có ai khuyên là ghi ở tốc độ 16x cả!

ttlinhha

Well-Known Member

...Có lẽ đã KHÔNG có sự hợp tác "thân thiện" / "Compatible" gìữa ĐĨA và đầu máy CD Player.
[Bạn nên dùng một loại ĐĨA nào khác có phẩm chất cao hơn]

Format:
CD-R Music / Digital Audio Recordable (sẽ nhìn thấy "Logo" dưới cuối, bên trái)
[Một số đầu máy chỉ hổ trợ "Format" này!]

Đĩa này mua ở đâu thế bác? E ở HN tìm mãi ko thấy

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT

Đĩa này mua ở đâu thế bác? E ở HN tìm mãi ko thấy
ttlinhha,

Bạn không cần phải tìm ĐÚNG hiệu (Maxell). Chỉ cần tìm ĐĨA có ĐÚNG "Logo"/ CD-R Music (như hình đã kèm theo).
[Như đã nói, có một số đầu máy để bàn / CD Player (cũ) chỉ "support" loại ĐĨA này!]

P.s: Thật tình là không biết nơi nào có bán. Chỉ được người thân gởi tặng.
[Loại ĐĨA này được dùng trên những đầu máy THÂU / CD Recorder]

monoblock

Member

Nếu như download đĩa về mà nó chia mỗi bài hát thành 1 file flac thì dễ rồi.
Nhưng chẳng may nó gộp tất cả các bài trong 1 file flac thì lại phải dùng phần mềm cue splitter để cắt ra.
Không hiểu Nero đời mới có tự động cắt ra cho mình không nhỉ?

pioneer700

Đầu CD của bác liệu nó có chịu đọc đĩa ghi không? Nhỡ nó kén chỉ đọc đĩa xịn thôi thì sao?
Món này hơi nghi ngờ đây, tốt nhất bác post luôn cấu hình bộ giàn nhà bác để anh em bắt mạch bốc thuốc 1 thể, chứ cứ lắt nhắt thế này khó đoán bệnh kê đơn lắm!

hd-fan

Member

Bạn cài Nero 10, 11 hoặc mới hơn rồi ghi Audio CD bình thường. Phiên bản Nero này hổ trợ cả file .Flac nên khỏi cần phải convert nữa. Nhớ check vào Normalize all trước khi ghi để cân bằng âm thanh, tránh trường hợp bản nhạc lớn, nhỏ khác nhau. Thân !
Link download Nero : Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Link file hướng dẫn ghi audio : Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat

Cái này mới ghê, setup toàn chữ Nga, bó tay luôn

Bên trên