Hỏi các bác về TV 4K của TCL (TIVI LED 3D TCL L55E5690,4K-ULTRA HD,960HZ)

khoibg98

Ðề: Hỏi các bác về TV 4K của TCL (TIVI LED 3D TCL L55E5690,4K-ULTRA HD,960HZ)

.................................................

rockloccoc

Well-Known Member

Thì cũng hỏi xem ai đang dùng xem chất lượng hình ảnh có đẹp hơn mấy em cùng tầm tiền vị dụ như LG LA6200 chẳng hạn nhưng chắc ít quá không ai dùng nên chẳng thấy có ý kiến nào cả, ra siêu thi thì nhìn lúc nó loạn hết cả mắt
Em khẳng định với bác là đẹp hơn la6200 rất nhiều vì em đang dùng la6200. Hôm ra pico em xem giật mình vì đẹp và bởi nó ăn đứt nhiều con bên cạnh.

ringleader

Active Member

4k bây h nguồn phim và ca nhạc chưa nhiều...Mua 4k về mà chỉ xem phim 1080p thì mình nghĩ chẳng khác gì xem TV full HD. Mình nghĩ nên để 1 hoặc 2 năm nữa công nghệ 4k phát triển => giá rẻ => nguồn phim và các chương trình 4K dồi dào thì mua TV 4k cũng chưa muộn :D

ti vi nào bây giờ chả full HD bác, thế mà nó khác nhau về chất lượng hình ảnh lắm, phụ thuộc tần số quét nhiều lắm chứ, con này 960 cơ mà.............

chất lượng hình khác nhau rất nhiều tuy cùng nguồn phát ( truyền hình cáp, đầu phát hd với cùng 1 bộ phim)

today@tv

Đúng là đẹp long lanh, như trong tranh, mình thấy nó còn đẹp hơn 4k của LG và Sony nữa, Sam sung thì được cái hình ảnh trong hơn.
Bạn nào còn chưa nhìn qua, thì cứ thứ ra siêu thị mà xem. Thật là tuyệt đẹp.

Tuy nhiên, có một điều là mình quen dùng 3d thụ động của Lg rồi, nên xem 3d của TCL là chủ động nên có thấy hiện tượng bóng mờ (cô nhân viên bán hàng nói là em đeo cái kính không phải đi theo máy, nên bị vậy. Lí do: cô bán hàng ca trước để kính đâu không rõ).

Mà lại Chip lõi kép, ram 1,25 và 8G android 4.2+. Không tức như của LG và Samsung cho gì thì được dùng lấy (em có cả LG và Samsung nhé).

Mình được biết, hình như TCL lại còn L55E5691 còn khủng hơn Chp lõi tứ, ram 2G vô đối luôn

Mình còn thấy ở một số nơi bán rẻ hơn, mega.. có 28 triệu và cpn hải phòng bán có 26T9 (mua online lại còn giảm 1%).

Kết luận: Các hãng lớn làm giá quá kinh khủng.

1ost_mo0n

Member

Nhìn qua thì thấy cũng ngon, thông số quá tốt nhưng phải mua về dùng thử trong thời gian dài mới biết được các bác ơi. Nhiều dòng đt tàu, cấu hình cao màn hình khủng mà dân tình có mua đâu - cứ IP, SS mà chiến cơ :D.

nexus9x

Well-Known Member

em chả biết sao.nhưng con TCL crt nhà em dùng hơn 10 năm rồi không hỏng hóc gì.nói chung mấy bác kia toàn phán bừa.đã dùng đâu mà nói là không tốt

today@tv

4k bây h nguồn phim và ca nhạc chưa nhiều...Mua 4k về mà chỉ xem phim 1080p thì mình nghĩ chẳng khác gì xem TV full HD. Mình nghĩ nên để 1 hoặc 2 năm nữa công nghệ 4k phát triển => giá rẻ => nguồn phim và các chương trình 4K dồi dào thì mua TV 4k cũng chưa muộn :D

TCL này có thể upscale 4k, hình ảnh tuy không chuẩn bằng 4kreal nhưng chắc chắn hơn Full HD

phamhongson

Well-Known Member

Máy năm trước em cũng đã xài 1 con 29', nhờ quân ở Móng Cái mua con nào mở ta toàn chữ tàu mới lấy, còn nếu có tiếng Việt thì vứt ngay. Sau 5 năm nó vãn chạy nhưng chat lượng hình ảnh xuống cấp và tệ nhất là cái vỏ nhựa và ốc ác xuống cấp trông không tiêu được, biếu anh đồng nát với 100k lại mặt. Do đó với hang công nghệ bây giờ nếu xác định chơi 3-5 năm vứt thì vô tư chứ nó không nồi đồng cối đá đâu. (Hàng công nghẹ tại Móng Cái nhièu vô biên, giá chỉ bang 1/3-1/2 hang xịn, tính năng y chang hang xịn, chir có xuống cấp nhanh thôi, tuy nhiên tốc độ xuống cấp thua xa tốc độ thay đổi công nghệ nen chưa kịp thấy nó xuống cấp đã thấy chán khi sản phẩm mới ra đời)

bluedragon_humor

mình cũng xem con này rồi, Nguyễn Kim thủ đức cũng có, nói chung màu ổn nhưng viền to, thiết kế theo mình thì xầu, ko biết ý bác sao, còn 4K theo mình thì chắc 1-2 năm nữa hẵng quan tâm, giờ còn hơi sớm.
Vì mình xem là xem trình diễn của bọn Nguyễn Kim, lại ngại vì ko mua nên ko bắt tụi nó đấu cáp K+ HD ra xem thử hoặc để chạy phim HD thực thử (hì ko mua mà, đi mua em khác, làm thế ngại chết :) ) nên cũng ko khách quan được nhưng mình thấy là cổng kết nối để khá là ngu.

xoandaica911

Thời đại 4k đang chuẩn bị chiếm lĩnh thị trường HD việt rồi

y2kev3ntf

Member

Của bền tại mình mà....
Mà em thấy TLC cũng đẹp nhưng ít ai chơi em này hichic

dinhhung09

đã dùng màn này được gần 2 tháng, Nói chung không có gì phải chê trách, thiết kế đẹp viền mỏng nhìn sướng, xem phim trực tiếp qua box HDD thì thực sự ấn tượng, Ông anh mình mua con Sony 47inch giá gần từng đấy tiền giờ hối hận lắm.

today@tv

Ðề: Re: Hỏi các bác về TV 4K của TCL (TIVI LED 3D TCL L55E5690,4K-ULTRA HD,960HZ)

Trên Website Nguyễn Kim không có sản phẩm này bạn ạ~O)~O)

rockloccoc

Well-Known Member

Bác mua bao nhiêu tiền thế ạ? Giá mà bác có tí review thì tốt, e cũng mới chỉ đc xem qua loa ở siêu thị nên rất muốn đc biết kỹ hơn. Năm mới chíc các bác và gia đình sức khỏe, tấn tài tấn lộc.

win7

Active Member

TCL hình ảnh tương đối đẹp đấy

luan8629

các pro cho e hỏi về hai model tivi này với : toshiba led 50L2300 với LG 50LN5400 thì lên mua loại nào hơn hả các bác e thấy 2 model này ở siêu thị điện máy đang bán bằng tiền nhau nhưng đang phân vân quá bác nào có kinh nghiệm chỉ ch e với lên dùng loại nào thì bền và màu đẹp hơn ạ.

longvp

Member

mình cũng đang dùng 1 em TCL ko giám ý kiến vì có hẳn có topic chê hàng em nó , xem phim trên hdp trả kém ai , viền mỏng đẹp giờ xem truyền hình vệ tinh vẫn thấy đẹp hơn cả AVG trước kia :))

Nghé

Active Member

Hôm rồi em có qua Pico test và quyết dừng ý định mua với lý do như sau:
- Điều khiển không nhạy.
- Hình ảnh đẹp hơn các con fullHD nhưng so với 4K của LG và SS thì thua xa, k muốn coi thêm 4K của các hãng khác nữa sợ không kiềm chế bản thân được hehe ( Chắc vì lý do này nên các bạn ấy bán rẻ để đẩy hàng đi ).
- Tấm nền sáng không đều, bật màu trắng lên có chỗ sáng chỗ ố màu.
Vậy nên em quyết định tạm dừng đợi sang năm 2015 xem 4K có gì chuyển biến mới tính bước nữa.

Di Oi Gi

đã dùng màn này được gần 2 tháng, Nói chung không có gì phải chê trách, thiết kế đẹp viền mỏng nhìn sướng, xem phim trực tiếp qua box HDD thì thực sự ấn tượng, Ông anh mình mua con Sony 47inch giá gần từng đấy tiền giờ hối hận lắm.

bác kéo vài film 4K test xem có bị cà giật ko , nha bác

win7

Active Member

các pro cho e hỏi về hai model tivi này với : toshiba led 50L2300 với LG 50LN5400 thì lên mua loại nào hơn hả các bác e thấy 2 model này ở siêu thị điện máy đang bán bằng tiền nhau nhưng đang phân vân quá bác nào có kinh nghiệm chỉ ch e với lên dùng loại nào thì bền và màu đẹp hơn ạ.

LN5400 , đẹp hơn em tô , và cũng nhiều người đã chứng minh

Bên trên