[HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

binna

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: [HN] Mua đĩa tắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Mình cũng cùng câu hỏi trên, ở SàiGòn muốn mua đĩa phono như trên thì mua ở đâu? Bác nào biết hướng dẫn anh em dùm nha. Thanks.

em mới mua lúc chiều nay, 70k / 5CD, y như hình bên dưới
địa chỉ 42 Huỳnh Thúc Kháng, Q.1
họ còn nói có loại Verbatim, mà em chưa mua thử.....hihi

tuankhai

Well-Known Member
Ðề: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Thì loại này là của Verbatim chứ còn gì nữa bác.

longxn

Member

e vừa mua ở chợ trời 2 cục đây các bác, nhớ là đừng mua ở mấy bác bán ngoài đường nhá, vào hẳn nhà mà mua. giá là 13,5k/1CD.

Chivan

Active Member

e vừa mua ở chợ trời 2 cục đây các bác, nhớ là đừng mua ở mấy bác bán ngoài đường nhá, vào hẳn nhà mà mua. giá là 13,5k/1CD.
Bác có nhớ chính xác nhà nào không? cho em xin địa chỉ.
TKS bác

tuankhai

Well-Known Member

Còn một loại đĩa Phono không vỏ nữa các bác à. Mỗi hộp có 25 cái. Giá khoảng 6-7k/cái gì đó. Trông đĩa không chất bằng loại có vỏ. Em chưa từng dùng loại này, nghe bảo chất lượng cũng tốt.

nthphuctho

vào Thư-Vụ-24 Yên bái II tha hồ mà mua

nthphuctho

mua đĩa phono xịn 1 hộp 1 cái= 15k

binna

Well-Known Member

hôm nay ra 42 Huỳnh Thúc Kháng, Q1, thấy có loại CD-R AUDIO - hiệu TDK, 1 hộp giá 120,000 / 10 cái (có hộp luôn) - tính ra rẻ được 2,000 so với CD-R phono
không biết loại này như thế nào, nên chưa có lấy, hi hi...

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: Re: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

hồi chiều ra ngã 4 Lý Thường Kiệt và 3/2 lấy mấy cái phôi. Của hàng tính mình 18k cho phôi phono Mitsu. Đắc quá mấy bác nhỉ?

Mua 1 thùng luôn anh Lợi ơi, giá tốt hơn nhiều đấy.

vinagoh

Well-Known Member

Hình như 50 cái/ thùng anh à! Mà A bị thằng kia cắt cổ quá rồi. :))

idata

Member

TDK với Phono cái nào chất lượng hơn vạy máy bác !!!! em thi hay mua ở huỳnh thúc kháng

longkapa

Member

các bác cho e hỏi đĩa phono mitsu với cái đĩa trắng e mua 4k/1 cái thì ghi nhạc chất lượng nhạc có khác nhau không ạ hay đĩa phono chỉ đọc nhanh hơn và bền hơn thôi

davidhand

Moderator

Hình như 50 cái/ thùng anh à! Mà A bị thằng kia cắt cổ quá rồi. :))

Thằng bán nó nhìn túi quần người mua phát giá mà bác! E mà bán cho L chắc giá phải gấp đôi giá ấy! :))

training

Well-Known Member

Em vừa chạy ra 42HTK ngắm 1 hồi rồi quyết định mua TDK CD-R AUDIO, 12k/đĩa cả vỏ, 1 hộp 10 đĩa. TDK còn có loại GOLD chỉ 8,5k/đĩa cả vỏ thôi.

binna

Well-Known Member

Em vừa chạy ra 42HTK ngắm 1 hồi rồi quyết định mua TDK CD-R AUDIO, 12k/đĩa cả vỏ, 1 hộp 10 đĩa. TDK còn có loại GOLD chỉ 8,5k/đĩa cả vỏ thôi.

em cũng lụm loại TDK này nè. Về em ghi đĩa và so sánh với Phono-R Mitsubishi (cùng 1 source), thì thấy cũng như nhau
chắc do dàn em cùi, và tai trâu
còn về độ bền thì chưa so sánh được, hehe

camhoi

Member

Tình hình là đĩa dỏm nhiều quá, đã thế còn đồng loạt tăng giá nên bực mình ra mua đĩa Imation loại 6K/cái về ghi thấy chất lượng không kém Mit TDK phono là mấy. Đọc disc info cái Imation này thấy thông tin là CMC Managetic.

Còn loại Ritek chuyên giành cho ghi nhạc nữa, em đã mua một hộp 25 cái giá 6k/cái :), em thấy cũng giống như Mit loại hộp ko vỏ ngay xưa (có vỏ 15k/cái, ko vỏ 5k/cái)

tusontay

Huyền Thoại

Thực ra E thấy, với những bộ dàn ko thể hiện quá chi tiết, thì mấy loại CD đó cũng same same như nhau. Cái quan trọng là độ bền về sau thôi! :)

Bên trên