[HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

tuanzs

Member
Ðề: [HN] Mua đĩa tắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Mình cũng đến đúng chỗ mà bác Tuanzs bảo ấy, đường bệnh viện bưu điện, bên trái khoảng 50m, nhưng không có giá 12,5k đâu

He he bác mua giá bi nhiêu vậy?
Em mua nhiều lần lắm rồi - trước kia có 11k thôi, sau lên 12k
Lần gần nhất mua hôm 23/9 là giá 12,5k đấy - hôm đấy ngứa tay em múc những 40 cái lận.
Bác cho em cái giá để lần sau ra đấy bớt được đồng nào hay đồng ấy - thêm được cái CD nữa là tốt rồi :)

lan806

Well-Known Member
Ðề: [HN] Mua đĩa trắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Họ bán 14k bác ạ, chính là cái cửa hàng em đã nói bên trang. 2 ấy

tong_1503

Active Member

Giống như thời bao cấp ấy bác nhỉ :)). Ở HN thì em k rõ lắm chứ ở SG bác có mua 1 bao tải cũng oki, nếu bác có bạn bè trong SG thì nhờ mua rồi gửi xe khách ra cũng đc, chi phí ship rẻ, mua 1 lần nhiều nhiều dùng lâu dài
Bác cho em ké tí xíu là ở SG mua ở đâu vậy bác? Thanks nhiều!

tuankhai

Well-Known Member

Hôm qua em có qua ngõ 266 Lê Thanh Nghị (hóa ra quán game các bác à) mua tạm 4 cục hết 300k. Có lẽ phải nghiên cứu mấy nơi các bác bảo xem có chỗ nào rẻ lấy lâu dài.

max5800

Member
Ðề: Re: Ðề: [HN] Mua đĩa tắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Mình cũng cùng câu hỏi trên, ở SàiGòn muốn mua đĩa phono như trên thì mua ở đâu? Bác nào biết hướng dẫn anh em dùm nha. Thanks.
em thường mua ở 42 htk hay tiệm kim duyên ngay gần ltk với 3/2

Có phải bác cần mua cái này?

Nếu đúng loại này thì bác ra chợ Giời (Thịnh Yên) - rẽ trái vào công bệnh viện Bưu Điện khoảng 50m - vào mấy cái cửa hàng trong nhà hỏi mua nhé (đừng mua của mấy cái quầy bán ngoài đường)
Giá em hiện đang mua là 12,5k/CD
Chỉ sợ bác không có đủ $ mà mua thôi :)
Chất lượng đối với em thì quá tuyệt, từ ngày dùng cái phôi phono này em chưa bị hỏng cái nào đâu - Mitsu hoặc TDK đều có sẵn, giá như nhau
tháng trước e mua ở đó giá 75k/5CD:(

davidhand

Moderator
Ðề: Re: Ðề: [HN] Mua đĩa tắng Phono ở đâu giá hợp lý?

Mình cũng cùng câu hỏi trên, ở SàiGòn muốn mua đĩa phono như trên thì mua ở đâu? Bác nào biết hướng dẫn anh em dùm nha. Thanks.

Bộ nhà U cứ lossless thẳng tiến, chơi CD làm gì cho tốn tiền?

davidhand

Moderator

Hehe! Khi nào có 1 rổ CD rồi lúc ấy mới thấy cái lossless nó tiện cỡ nào ông ạ! Vài cái thì nhằm nhò gì! :) Tớ làm 1 rổ rồi bây giờ mỗi khi muốn nghe lạilàm biếng đi tìm lắm, cứ cho vào cái ổ 2TB sắp xếp có trật tự một tí là mọi chuyện giải quyết rất nhanh gọn chứ 2000 cái CD thì biết xếp ở đâu bây giờ? Chơi con DAC rời đi U! ;)

hien20071982

Active Member

Hehe! Khi nào có 1 rổ CD rồi lúc ấy mới thấy cái lossless nó tiện cỡ nào ông ạ! Vài cái thì nhằm nhò gì! :) Tớ làm 1 rổ rồi bây giờ mỗi khi muốn nghe lạilàm biếng đi tìm lắm, cứ cho vào cái ổ 2TB sắp xếp có trật tự một tí là mọi chuyện giải quyết rất nhanh gọn chứ 2000 cái CD thì biết xếp ở đâu bây giờ? Chơi con DAC rời đi U! ;)

bác nhiều đĩa mà không sử dụng thì tặng em nhé :):):):):):)

Ở Cần Thơ mấy cái đĩa Phono đó em cũng mua với giá từ 11-12K/cái, nghe cũng rất chất lượng

tuankhai

Well-Known Member

Không có tivi bác có mở được nhạc mà nghe không bác? Không phải ngẫu nhiên mà người ta sx ra những cái cdp có giá hàng nghìn đến chục nghìn $ đâu bác à. Muốn ghi ra đĩa thì ai cũng phải có file lossless trước, ai cũng có đầu phát HD, nhưng chất lượng âm thanh không thể sánh với CDP đâu bác.

tusontay

Huyền Thoại

Hehe! Khi nào có 1 rổ CD rồi lúc ấy mới thấy cái lossless nó tiện cỡ nào ông ạ! Vài cái thì nhằm nhò gì! :) Tớ làm 1 rổ rồi bây giờ mỗi khi muốn nghe lạilàm biếng đi tìm lắm, cứ cho vào cái ổ 2TB sắp xếp có trật tự một tí là mọi chuyện giải quyết rất nhanh gọn chứ 2000 cái CD thì biết xếp ở đâu bây giờ?;)
Em đồng ý với bác này! Em cũng có quá nhiều CD F1, lúc tìm khổ lắm (CD xịn thì cứ để hết trên giá) :D
Và vấn đề lưu giữ cũng là 1 vấn đề (F1 của em ko làm bìa và vỏ đâu) :(
Không có tivi bác có mở được nhạc mà nghe không bác? Không phải ngẫu nhiên mà người ta sx ra những cái cdp có giá hàng nghìn đến chục nghìn $ đâu bác à. Muốn ghi ra đĩa thì ai cũng phải có file lossless trước, ai cũng có đầu phát HD, nhưng chất lượng âm thanh không thể sánh với CDP đâu bác.
- Giải pháp đơn giản của em là làm con HDP + LCD 15inch (thay tivi), vừa rẻ vừa dễ dùng! :D
- Cũng đang dùng 2 con CDP giá vài trăm nghìn đồng.

lan806

Well-Known Member

Em đồng ý với bác này! Em cũng có quá nhiều CD F1, lúc tìm khổ lắm (CD xịn thì cứ để hết trên giá) :D
- Giải pháp đơn giản của em là làm con HDP + LCD 15inch (thay tivi), vừa rẻ vừa dễ dùng! :D
- Cũng đang dùng 2 con CDP giá vài trăm nghìn đồng.

Đĩa f1 hôm trước em phải mua 50 cái vỏ đĩa hết có 100k, 1 cái bút dạ không xóa được, về bật excel lên in 1 loạt nhãn dán ra ngoài đĩa nhìn ngon hẳn, phôi đĩa thì dùng bút dạ viết tên album vào cho đỡ lẫn.
Còn về hdp nghe nhạc, năm trước đang yên đang lành thì trong túi dư ra mấy tr lại nhìn thấy em Noontec A6 power có màn hình thế là múc luôn. Đĩa nào hay thì burn ra để thỏa cái thú lắp đĩa, còn lại thì nghe loss.

lan806

Well-Known Member

Trùng bài nên bỏ

Chỉnh sửa lần cuối:

tuankhai

Well-Known Member

Bác không làm bìa, vỏ thì bác chán là đúng rồi. Em còn phải in màu cả bìa nữa, cho vào hộp phono trông đẹp phết. Nhưng mà trong quá trình làm em cũng thấy áy náy, ai cũng làm như mình thì các ca sỹ chết đói mất. Vi phạm bản quyền trầm trọng quá :-?

helizus

Active Member

Bác không làm bìa, vỏ thì bác chán là đúng rồi. Em còn phải in màu cả bìa nữa, cho vào hộp phono trông đẹp phết. Nhưng mà trong quá trình làm em cũng thấy áy náy, ai cũng làm như mình thì các ca sỹ chết đói mất. Vi phạm bản quyền trầm trọng quá :-?

Em cũng nghĩ giống bác, khi nghe những bài nhạc hay rất muốn mua đĩa gốc để gọi là ghi nhận cái công sức của người nghệ sĩ bỏ ra. Tiếc là thị trường này còn nhiều bất cập quá. Nếu cứ phát triển theo hướng nhạc số thì sẽ thuận lợi hơn nhiều. Thích bài nào chỉ bấm một cái là tiền vào tài khoản ca sỹ rồi, thích nữa thì bấm 3-4 lần luôn kaka.

davidhand

Moderator

Hihi! Ấy là e nói với ông bạn e về cái bộ của đ/c ấy thôi mà, chứ các bác mà chơi Hi-end thì ai lại ko đi chơi đĩa gốc. Chơi nhạc lossless với dàn cỏ như e thì quá tiện lợi rồi, hơn nữa burn ra điã cũng chẳng thấy nó hay hơn nên burn chi cho tốn tiền vậy. Ngày trước e đi nhặt từng bài yêu thích làm thành từng CD luôn, cặm cụi design cả cover bằng phótoshop, in màu, làm list, ... nói chung là rất cẩn thận và đẹp mắt. Về sau tí toáy làm nhiều CD quá thành ra mỗi khi muốn nghe tìm muốn chết luôn. Bây giờ e chơi lossless thì cứ phân ra thành từng nhóm, từng ca sĩ, thể loại nhạc, ... nên khi muốn nghe cái nào chỉ mất 10s là xơi luôn. Còn vấn đề TV thì quá đơn giản rồi, e chơi máy chiếu nên phải mua cái màn hình bé tí tẹo (10") để chọn nhạc đấy bác, tốn thêm có hơn 1tr thôi nhưng được cái cũng gọn gàng và đỡ ... tốn điện. :)

hien20071982

Active Member

em cũng áy náy như bác vậy, nhưng mấy cái nhạc trước 75 làm gì có đĩa. mà nếu có thì cũng không phải là đĩa F1.

hien20071982

Active Member

em cũng áy náy như bác vậy, nhưng mấy cái nhạc trước 75 làm gì có đĩa. mà nếu có thì cũng không phải là đĩa F1.

davidhand

Moderator

Hàng Tung Của bác ạ, có 1 bác trên này chuyên bán loại đó, e mua cũng lâu rồi nên ko nhớ người bán, bác quan tâm có thể tìm trong khu vực thương mại, LCD TV hiệu "Super". Loại này xem được TH cáp, full kênh luôn tuy nhiên ko có cổng HDMI in, e dùng đường AV in thôi. Mà màn nhỏ dùng đường AV cũng nét rồi bác ơi, nói chung dùng để làm màn hình chọn nhạc lossless rất tiện.

tusontay

Huyền Thoại

Em thì ko chơi loại nhỏ 10inch đó. Em đang dùng con màn LCD 15inch hàng second hand của Japan cũng rẻ & ít tốn điện! :)

Bên trên