Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Chào các bác - cùng tất cả những anh em bị bệnh tương tự đang quan tâm đến vấn đề của em.
Em đã viết sẵn mail gửi ông Nguyễn Minh Trí - Giám Đốc Kinh Doanh Denon nhưng trước khi gửi em mong rằng sẽ có câu trả lời có trách nhiệm với khách hàng nên đã một lần nữa gọi điện :-ccho Anh Duy Lò Đúc - Nơi nhận AVR của em một lần nữa. Nhân viên AD trả lời em vẫn với điệp khúc: Em đã chuyển vào trong SG chạy lại phần mềm chỉ 15 phút và đã hối trong đó chuyển nhanh ra...) Không thể chịu đựng được nữa em đã trút hết những bực bội của mình ra X(thì một chị có vẻ là quản lý ở đó nói có thể đổi cho em một AVR khác nhưng khác màu.
Vậy các bác cho em 1 lời khuyên trong lúc bối rối này @-)là có nên đổi mới hay không vì em đang băn khoăn:
- AVR của em màu đen vậy màu khác có phải là màu bạc, nâu đồng hay còn màu nào khác không?
- Liệu đổi như thế AD có đưa hàng cũ hoặc hàng đã bảo hành rồi lại cho mình không?
- Và AVR màu khác dùng với cả bộ loa màu đen trông có xấu lắm không?
Chờ lời tư vấn của các bác:!!
Bác không cần gửi mail cho Ông Trí nữa, vì ông ấy đã không còn liên quan gì tới DENON , cũng như không còn là người chịu trách nhiệm cao nhất của bộ phận Sales thuộc NPP Anh Duy được gần tháng nay rồi.
AVR màu nào cũng được , miễn đừng đổ bệnh là được rồi. Cố lên bác !

sơnhảiaudio

Chào các bác - cùng tất cả những anh em bị bệnh tương tự đang quan tâm đến vấn đề của em.
Em đã viết sẵn mail gửi ông Nguyễn Minh Trí - Giám Đốc Kinh Doanh Denon nhưng trước khi gửi em mong rằng sẽ có câu trả lời có trách nhiệm với khách hàng nên đã một lần nữa gọi điện :-ccho Anh Duy Lò Đúc - Nơi nhận AVR của em một lần nữa. Nhân viên AD trả lời em vẫn với điệp khúc: Em đã chuyển vào trong SG chạy lại phần mềm chỉ 15 phút và đã hối trong đó chuyển nhanh ra...) Không thể chịu đựng được nữa em đã trút hết những bực bội của mình ra X(thì một chị có vẻ là quản lý ở đó nói có thể đổi cho em một AVR khác nhưng khác màu.
Vậy các bác cho em 1 lời khuyên trong lúc bối rối này @-)là có nên đổi mới hay không vì em đang băn khoăn:
- AVR của em màu đen vậy màu khác có phải là màu bạc, nâu đồng hay còn màu nào khác không?
- Liệu đổi như thế AD có đưa hàng cũ hoặc hàng đã bảo hành rồi lại cho mình không?

Bác cứ gởi mail cho Mr Trí đi, " tuy ko còn công tác bên AD, nhưng với cương vị Giám Đốc cũ thì vẫn hỗ trợ , giúp đở cho khách hàng khi họ có yêu cầu ! " Mr Tri mới nói với em xong:D

Tình hình bác chủ như thế nào rồi. Em theo dõi chuyện của bác từ đầu nghe mà rớt lệB-)
Đen trắng gì thì cũng gật đi không AD lại đổi ý thì khốn

oldfriend

Moderator
vẫn chưa có hồi kết, em mạn phép đào mộ lên để hóng tin tiếp, vì em cũng đang nghía 1311

Mình lấy 1311 này được 3 tuần rồi (đợt hàng mới) hiện tại vẫn xài ok ,không thấy gì bất thường cả

loverain2

haha tùy thôi chứ có thằng xài tốt thằng bị treo, nhưng nói chung tớ sợ cái dòng 1311 này rồi, cố tý đổi 1611 cho nó lành.. sau lên tiếp :D

sir_chung

Các bác cho hỏi em mới lấy DHT Denon 1311XP được gần 2 tuần. Khi mới cưới về thì em nó e thẹn thỉnh thoảng mới dở chứng với bệnh AVR 1311 bị treo không thể chỉnh chọt hoặc tắt được cả bằng điều khiển lẫn nút Power trên AVR. lúc đó chỉ biết rút hoặc tắt điện đi bật lại. Nghe loa kêu BỤC 1 tiếng rất xót. b-(Cho đến bây giờ thì bệnh càng ngày càng trầm kha hơn mỗi lần mở nghe là 1 lần treo máy.
Em đã dùng phương pháp loại trừ để đoán bệnh vì trước đây em cắm cả dây HDMI của VTC HD vào cổng HDMI (DVD) trên 1311 và cắm dây HDMI của HDP Kaiboer K530i vào cổng BD của 1311. Nhưng giờ đây em rút ra hết em cắm và thẳng vào TV chỉ để 1311 chịu trách nhiệm đường tiếng qua cổng quang mà vẫn không hề thuyên giảm. Các bác thử nghĩ xem nó bị lỗi gì và cách khắc phục như thế nào? Hay phải cho đi bệnh viện ngay?:-?
Mong các bác chỉ giáo...~O)^:)^

Tình hình bác chủ như thế nào rồi. Em theo dõi chuyện của bác từ đầu nghe mà rớt lệB-)
Đen trắng gì thì cũng gật đi không AD lại đổi ý thì khốn

vẫn chưa có hồi kết, em mạn phép đào mộ lên để hóng tin tiếp, vì em cũng đang nghía 1311

Chào các bác,
Như vậy là gần nửa năm kể từ ngày em rước HT 1311 về và 2 tháng kể từ ngày gửi lên AD.
Em đã được đổi 1 AVR mới, thằng bạn em là người trực tiếp đập hộp em AVR này mà. Vưỡn sợ em này cũng bị bệnh tương tự nên phải test một thời gian (Bật tắt các kiểu) Nhưng không hề bị treo và chơi HD ầm ầm :-". Bây giờ sau gần nửa tháng em mới dám khẳng định em này ngon. Nhìn lại cả quãng đường chông gai mới thấy mình hên:-O
Em khuyên các bác nếu muốn cưới em này thì cứ mạnh dạn - Em vẫn hài lòng về sự lựa chọn của mình (Và em xin khẳng định lại một lần nữa là em này đáp ứng được tiêu chí: NGON TRONG TẦM TIỀN)
Xin post vài hình ảnh
Bệnh nhân trước đây:

Toàn cảnh:

Và em yêu bây giờ

Nhờ mod đóng dùm thớt này. Xin cảm ơn tất cả các anh em đã quan tâm chia sẻ cũng như có những lời khuyên hữu ích.
=D>

quochuy1996

Well-Known Member

bác có AVR 1311 màu bạc là hàng hiếm rồi,chúc mừng!

betbeo

Mừng cho bác chủ thớt, em bảo là bộ 1311 XP này ngon mà. Em dùng suốt có sao đâu (tiện cảm ơn bác le_hung214 một lần nữa khi chỉ dạy cách setup)

baochuadn

Anh Hưng có thống kê được khoảng bao nhiêu trường hợp 1311XP bị bịnh không? (các loại bịnh)

baochuadn

Em có gặp cái nào đâu mà biết, chỉ một lần loay hoay với 1 bác ở Vũng tàu, về VT thì bị này bị này nọ, gửi lên em cho chạy liền tù tì mấy ngày không bị sao hết. còn ở SG em bán rất nhiều mà chưa sờ đc cái nào nó có sự cố.
Với lại các bác ở SG cũng khỏe, có gì alo phát là có mặt giải quyết sự cố, hoặc sửa chửa thay thế cũng nhanh gọn :)

Thank Le_hung, 1311XP qua tay mình hai lần nhưng chưa có sự cố, kết hợp với thông tin này hi vọng tính thanh khoản nó ngon hơn.

Dù sao thì.... em sẽ không cưới em này nữa
Không hiểu các bác bán hàng, phân phối cho Denon có vào cái thớt này không, chứ nếu vào và là người có trách nhiệm, sẽ phải báo cho hãng để sửa lỗi nhanh, chứ để con người ta chịu khổ suốt 4 tháng trời rồi được đổi cái mới, trong khi cái cũ biết đâu lại đóng hộp, bán cho 1 bác nào đấy số đen có duyên với con số 13 (mà biết đâu đấy lại là em - nên em sẽ không báo giờ múc 1311)
Không biết các bác phân phối cho Denon có tính được có bao nhiều người chuẩn bị sắm 1311, sau khi search trên mạng ra cái thớt này, sẽ quay đầu ra đi không bao giờ nhìn lại 1311 nữa. Cái đó mới là thiệt hại To LỚN nhất.
Một lần nữa để thấy rằng , việc chăm sóc khách hàng ở thời buổi này không thể xem nhẹ!

@bác chủ Sir_Chung: Nếu biết bác có 2 cái "cục" ở dưới màu bạc rồi thì đã khuyên bác đổi ngay lấy cái 1311 màu bạc ấy sớm nhất rồi! Đấy, bây giừo có 3 cục màu bạc đẹp thế còn gì!
Dù sao cũng chúc mừng bác đã trải qua 1 chặng đường chông gai, mong bác vẫn giữ chức hội trưởng hội TREO MÁY 1311 do những kinh nghiệm quý báu của bác!!

vdung1972

Well-Known Member

Dù sao thì.... em sẽ không cưới em này nữa
Không hiểu các bác bán hàng, phân phối cho Denon có vào cái thớt này không, chứ nếu vào và là người có trách nhiệm, sẽ phải báo cho hãng để sửa lỗi nhanh, chứ để con người ta chịu khổ suốt 4 tháng trời rồi được đổi cái mới, trong khi cái cũ biết đâu lại đóng hộp, bán cho 1 bác nào đấy số đen có duyên với con số 13 (mà biết đâu đấy lại là em - nên em sẽ không báo giờ múc 1311)
Không biết các bác phân phối cho Denon có tính được có bao nhiều người chuẩn bị sắm 1311, sau khi search trên mạng ra cái thớt này, sẽ quay đầu ra đi không bao giờ nhìn lại 1311 nữa. Cái đó mới là thiệt hại To LỚN nhất.
Một lần nữa để thấy rằng , việc chăm sóc khách hàng ở thời buổi này không thể xem nhẹ!

@bác chủ Sir_Chung: Nếu biết bác có 2 cái "cục" ở dưới màu bạc rồi thì đã khuyên bác đổi ngay lấy cái 1311 màu bạc ấy sớm nhất rồi! Đấy, bây giừo có 3 cục màu bạc đẹp thế còn gì!
Dù sao cũng chúc mừng bác đã trải qua 1 chặng đường chông gai, mong bác vẫn giữ chức hội trưởng hội TREO MÁY 1311 do những kinh nghiệm quý báu của bác!!

Theo em nghĩ, đâu cũng vậy, khi bán hàng thì thôi rồi lượm ơi, khách hàng là bố, không là cụ của thượng đế mới đúng, nhưng khi hàng có vấn đề thì như thằng ở. Theo em nghĩ, nếu hàng chính hãng thì đều từ 1 nhà phân phối mà ra. Các bác có cùng nhau bán đắt lên một chút cũng được nhưng bao cho anh em cái khoản đổi mới trong thời gian bảo hành. Thế thì người tiêu dùng mới thực sự yên tâm được. Chứ cứ om đồ của người ta đó thì quá ư là mệt. Bỏ tiền ra mua đồ khui thùng, một thời gian bị lỗi lại phải vất vả bê đi bê lại, rồi chờ chờ đợi đợi trong khắc khoải, không bực mới lạ. Mà em nghĩ cái này là thỏa thuận của nhà phân phối với hãng thôi, đắt thêm 1 triệu/bộ 1311XP chẳng hạn cũng chả sao. Mà có khi chỉ ở VN mình mới bị làm hàng thế. Tuy nhiên mức độ cụ thể còn tùy vào đạo đức kinh doanh của từng shop và mức độ thân quen của khách với shop nữa. Nói thật với các bác, mấy con ổ 2TB của em toàn mua hàng ngoài, coi như không BH, nhưng rẻ luôn, tâm lý thoải mái, thế mà lại vô tư vì mình biết bỏ ra tiền để mua cái mình đang dùng đúng với giá trị thực của nó.

Em ví dụ như Piaggio, xe BH 2 năm, khi xe hỏng ở bất kỳ đâu, nhấc máy call đường dây nóng, lập tức hãng cho đội cứu hộ đến, nếu nhẹ thì xử lý tại chỗ, nếu nặng đưa lên ô tô về trạm bào hành bảo trì của hãng. Người dùng rất yên tâm.

Sorry em có vài lời nhưng con dân bọn em đã khổ trăm bề, mong các nhà phân phối với đại lý bán lẻ thương dùm cho. Có động chạm đến ai thì các bác thông cảm bỏ quá cho vì không biết kêu ở đâu, nhưng đừng có bác nhà phân phối với đại lý bán lẻ nào vào ném gạch đá em, lộ hàng đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

Theo em nghĩ, đâu cũng vậy, khi bán hàng thì thôi rồi lượm ơi, khách hàng là bố, không cụ của thượng đế mới đúng, nhưng khi hàng có vấn đề thì như thằng ở. Theo em nghĩ, nếu hàng chính hãng thì đều từ 1 nhà phân phối mà ra. Các bác có cùng nhau bán đắt lên một chút cũng được nhưng bao cho anh em cái khoản đổi mới trong thời gian bảo hành. Thế thì người tiêu dùng mới thực sự yên tâm được. Chứ cứ om đồ của người ta đó thì quá ư là mệt. Bỏ tiền ra mua đồ khui thùng, một thời gian bị lỗi lại phải vất vả bê đi bê lại, rồi chờ chờ đợi đợi trong khắc khoải, không bực mới lạ. Mà em nghĩ cái này là thỏa thuận của nhà phân phối với hãng thôi, đắt thêm 1 triệu/bộ 1311XP chẳng hạn cũng chả sao. Mà có khi chỉ ở VN mình mới bị làm hàng thế. Tuy nhiên mức độ cụ thể còn tùy vào đạo đức kinh doanh của từng shop và mức độ thân quen của khách với shop nữa. Nói thật với các bác, mấy con ổ 2TB của em toàn mua hàng ngoài, coi như không BH, nhưng rẻ luôn, tâm lý thoải mái, thế mà lại vô tư vì mình biết bỏ ra tiền để mua cái mình đang dùng đúng với giá trị thực của nó.

Em ví dụ như Piaggio, xe BH 2 năm, khi xe hỏng ở bất kỳ đâu, nhấc máy call đường dây nóng, lập tức hãng cho đội cứu hộ đến, nếu nhẹ thì xử lý tại chỗ, nếu nặng đưa lên ô tô về trạm bào hành bảo trì của hãng. Người dùng rất yên tâm.

Sorry em có vài lời nhưng con dân bọn em đã khổ trăm bề, mong các nhà phân phối với đại lý bán lẻ thương dùm cho. Có động chạm đến ai thì các bác thông cảm bỏ quá cho vì không biết kêu ở đâu, nhưng đừng có bác nhà phân phối với đại lý bán lẻ nào vào ném gạch đá em, lộ hàng đấy.

Đồng quan điểm với bác!
Thêm 2 thằng bạn em, mới đầu cũng hăm hở 1311 lắm, 1 thằng đọc được cái thớt này trước và cảnh báo nhưng em chưa tin, đến khi đọc xong rồi thì em nản toàn tập và chắc là thằng còn lại cũng hết máu me. Em đang nhắmn tới con Onkyo HT S5405 , nhu cầu xem phim 69%, nhạc 40% không biết có phù hợp không

Bác mua mấy con ổ 2T ở đâu thế, cho em xin cái giá giá và địa chỉ được không, mới đổi qua DUNE Duo nên phải trang bị thêm súng cho thằng em 2 tay nhiều súng này!

vdung1972

Well-Known Member

Đồng quan điểm với bác!
Thêm 2 thằng bạn em, mới đầu cũng hăm hở 1311 lắm, 1 thằng đọc được cái thớt này trước và cảnh báo nhưng em chưa tin, đến khi đọc xong rồi thì em nản toàn tập và chắc là thằng còn lại cũng hết máu me. Em đang nhắmn tới con Onkyo HT S5405 , nhu cầu xem phim 69%, nhạc 40% không biết có phù hợp không

Bác mua mấy con ổ 2T ở đâu thế, cho em xin cái giá giá và địa chỉ được không, mới đổi qua DUNE Duo nên phải trang bị thêm súng cho thằng em 2 tay nhiều súng này!

Mình cũng đang dùng ONKYO, nói chung lành hơn DENON và tiếng ngọt ngào hơn bác ạ (nhưng nói thật tầm này tiền và từng đấy món công nghệ âm thanh bản quyền thì nó cũng same same nhau thôi, không đòi hỏi cao hơn được, tùy vào tai mỗi người thôi, mẹ nào chả khen con hát hay bác ạ).

Bác ở HN hay TP HCM, mình ở HN, toàn mua ổ SG Low Power 5900rpm bác ạ, ngốn ít điện, ít nóng. Giá tầm trên 2tr tý (TrA, MH bán giá tầm gần 3tr hay hơn chút gì đó)

Mình cũng đang dùng ONKYO, nói chung lành hơn DENON và tiếng ngọt ngào hơn bác ạ (nhưng nói thật tầm này tiền và từng đấy món công nghệ âm thanh bản quyền thì nó cũng same same nhau thôi, không đòi hỏi cao hơn được, tùy vào tai mỗi người thôi, mẹ nào chả khen con hát hay bác ạ).

Bác ở HN hay TP HCM, mình ở HN, toàn mua ổ SG Low Power 5900rpm bác ạ, ngốn ít điện, ít nóng. Giá tầm trên 2tr tý (TrA, MH bán giá tầm gần 3tr hay hơn chút gì đó)

Mình ở Việt trì, đang xúc tiến việc thành lập Trung tâm HD viettri nên đang quan tâm đến các thể hàng hoá và phục vụ nhu cầu bản thân
mua Ổ cứng ở đâu? Bác pm địa chỉ và giá vào hòm thư nhé, nếu thấy ở đây không tiện !

Bác đang xài bộ Onkyo nào thế? giá rổ thế nào? Ít tiền nên đầu tư theo cấp độ bác ạ! bao giờ khá giả thì lên cấp chưa muộn!
Thanks bác!

vdung1972

Well-Known Member

Mình ở Việt trì, đang xúc tiến việc thành lập Trung tâm HD viettri nên đang quan tâm đến các thể hàng hoá và phục vụ nhu cầu bản thân
mua Ổ cứng ở đâu? Bác pm địa chỉ và giá vào hòm thư nhé, nếu thấy ở đây không tiện !

Bác đang xài bộ Onkyo nào thế? giá rổ thế nào? Ít tiền nên đầu tư theo cấp độ bác ạ! bao giờ khá giả thì lên cấp chưa muộn!
Thanks bác!

Mình đang dùng ONKYO HT-S5305, do diện tích phòng nhỏ và nhu cầu xem phim ít hơn nghe nhạc (mình đã có bộ 2CH riêng) nên mình mua bộ AIO này cho tiện, đỡ phải loay hoay, có mấy khi nghe to được đâu mà đã thấy tức hết cả ngực rồi, âm thanh tương đối chi tiết tuy không thể sánh với nhiều bộ khủng được nhưng nhu cầu chỉ đến vậy mà thôi. Nếu phòng của bác 20m2 thì được, rộng hơn nữa liệu có sợ hơi loãng không.

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Mình đang dùng ONKYO HT-S5305, do diện tích phòng nhỏ và nhu cầu xem phim ít hơn nghe nhạc (mình đã có bộ 2CH riêng) nên mình mua bộ AIO này cho tiện, đỡ phải loay hoay, có mấy khi nghe to được đâu mà đã thấy tức hết cả ngực rồi, âm thanh tương đối chi tiết tuy không thể sánh với nhiều bộ khủng được nhưng nhu cầu chỉ đến vậy mà thôi. Nếu phòng của bác 20m2 thì được, rộng hơn nữa liệu có sợ hơi loãng không.

Mình đang dùng dàn S5405
Phòng của mình chỉ có 16m2 thôi như khi xem phim lúc nào cũng chỉnh volum lên mức 45-50 xem mới thấy phê... vậy là có bình thường không ?

Bên trên