Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Thanhvo31

Well-Known Member
Ðề: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Anh Duy địa chỉ 50 Lò Đúc ĐT:04.39725014

Bác @Thanhvo31 làm ơn cho hỏi bác có cách nào hay mua bao giờ mà AD lại hứa đổi cho bác vậy?

Em mua hôm 3/3 -> dính ngay khi set up> kiện bác thương gia> gửi BH Anh duy 13/3 > Hỏi NV nói là còn lâu> mail cho bác giám đốc Bán hàng Denon VN, CC cho bác thương gia, bác AD> hôm sau bác CEO của AD mail lại xin lỗi và hứa... xyz > đang đợi hàng mới gửi. Nếu bác quan tâm em gửi cái mail của em cho bác tham khảo.

Update 22/3: đã nhận được hàng đổi mới, đang test >>> đang ngon.

Chỉnh sửa lần cuối:

tereda

Tớ cũng mua một con của Nguyễn Kim, cũng bị lỗi tương tự ngay trong đêm đầu tiên vọc, bị 2 lần liền. tớ rút điện ra lại chạy được. tuy nhiên hôm nay tớ vẫn yêu cầu nguyễn kim đổi cho tớ con khác. tối nay check tiếp.
Có vẻ như lỗi này khá phổ biến. thằng cu em nó bảo ấn đồng thời up, down và power chắc là reset máy.
Bị tiếp nữa sẽ đem lên Nguyên Kim trả lại hàng.

sir_chung

Gần 1 tháng trời kể từ khi chia tay mà vẫn chưa gặp lại bệnh nhân Denon. Nản toàn tập...

đang tâm tia em này.Đọc bài sáng giờ cảm thấy chùng tay không muôn xúc em nó.hic hic hic

sonpk

đang tâm tia em này.Đọc bài sáng giờ cảm thấy chùng tay không muôn xúc em nó.hic hic hic

Bên BH Anh Duy TP.HCM thông báo lô mới vừa rồi không còn bị xác xuất lỗi treo máy rồi các bác nhé, còn ngon ok 100% không thì phải để thời gian kiểm chứng tiếp. Tuy nhiên lỗi treo máy này em cũng rất ít khi bị dính, TecHLand bán vài chục bộ rồi bị có 2 cái gửi BH (*)

VAN_LOC

Well-Known Member

Hàng chuẩn bị về rồi . Mấy bác xài vô tư đi .

mình cũng đã book của bác hdmediashop 1 bộ rồi.Ngày 14/4 có hàng.Hy vọng mọi việc ok

cho mình hỏi bao giờ thì có hàng. Lô này còn bị lỗi treo máy hay không? và nếu ship ra HN thì giá của nó là bao nhiêu vậy?

betbeo

Em không mua denon 1311 XP trực tiếp từ tech land, nhưng trên hòm có tem của các bác ấy. Lạy trời, em nó dùng ngon, chẳng thấy treo gì cả

VAN_LOC

Well-Known Member

Hàng này sắp về rồi . PM để có giá tốt nhất .

Bác biết ngoài HN có thể mua được ở đâu không nhỉ? Nếu có thể giới thiệu cho 1 vài địa chỉ?

Cám ơn bác nhé. À cho hỏi con của bác đã sửa OK chưa? chốt lại nó bị bệnh gì hả bác? được đổi mới hay sửa? thông tin cho anh em biết với.

sir_chung

Cám ơn bác nhé. À cho hỏi con của bác đã sửa OK chưa? chốt lại nó bị bệnh gì hả bác? được đổi mới hay sửa? thông tin cho anh em biết với.

Cảm ơn bác đã hỏi thăm. Bệnh nhân của em đi viện mãi tận trong Sì Gòn cơ. Chia tay em nó được đúng 1 tháng rồi mà chưa hề gặp mặt. Nhớ em nó quá gọi điện hỏi các bác sĩ ở 50 Lò Đúc thì được trả lời rằng bệnh của em nó không nặng. Phải chạy lại phần mềm nhưng bệnh viện AD Hà Nội không có thuốc và chưa chữa trị bao giờ nên phải gửi lên tuyến trên là AD trong Sì Gòn. Gửi em nó đi đường tàu hỏa nên cả đi lẫn về mất 2 tuần:(( (Thế mà em đã không nhìn mặt nó những 4 tuần rồi) Và các bác sĩ khẳng định rằng các bệnh nhân bị bệnh tương tự đã được chữa trị và trả về gia đình không bị bệnh lại nữa (Nói thì cũng chỉ biết vậy, không có gì để kiểm chứng)
Gọi 2 lần hỏi thăm là các bác sĩ cáu X(và nói: Bệnh nhân về tới HN thì gọi điện để cho hồi hương chứ giữ lại làm gì.
Giờ cũng chỉ biết âm thầm nhớ mong thôi...=((

trong si gòn hóa ra cũng đỡ hơn xí.Nếu có bệnh thì cho đi cấp cứu ngay.Vô là 'mổ" luôn khỏi khám lại.

Thanhvo31

Well-Known Member

Cảm ơn bác đã hỏi thăm. Bệnh nhân của em đi viện mãi tận trong Sì Gòn cơ. Chia tay em nó được đúng 1 tháng rồi mà chưa hề gặp mặt. Nhớ em nó quá gọi điện hỏi các bác sĩ ở 50 Lò Đúc thì được trả lời rằng bệnh của em nó không nặng. Phải chạy lại phần mềm nhưng bệnh viện AD Hà Nội không có thuốc và chưa chữa trị bao giờ nên phải gửi lên tuyến trên là AD trong Sì Gòn. Gửi em nó đi đường tàu hỏa nên cả đi lẫn về mất 2 tuần:(( (Thế mà em đã không nhìn mặt nó những 4 tuần rồi) Và các bác sĩ khẳng định rằng các bệnh nhân bị bệnh tương tự đã được chữa trị và trả về gia đình không bị bệnh lại nữa (Nói thì cũng chỉ biết vậy, không có gì để kiểm chứng)
Gọi 2 lần hỏi thăm là các bác sĩ cáu X(và nói: Bệnh nhân về tới HN thì gọi điện để cho hồi hương chứ giữ lại làm gì.
Giờ cũng chỉ biết âm thầm nhớ mong thôi...=((

Hôm trước hỏi thăm tưởng bác nhận được hàng rồi. Tôi mất khoảng 10 ngày là giải quyết xong thôi. hiện đang chạy tốt. PM cho bác để tiện xử lý.

Các bác bị như bác chủ thì alo cho bác này (http://www.denon.com.vn/vn/contactus.aspx) đảm có hồi âm ngay.

Nguyễn Minh Trí - Giám Đốc Kinh Doanh Denon VN
Điện thoại: 0944 010203
Fax: (+848) 6.2918139
E-mail: [email protected]

Ngoài lề 1 chút:

Kinh nghiệm là tuyệt đối không đôi co, xin xỏ NV bảo hành, NV cấp thấp, mất thời gian. gọi ngay cho mấy bác chủ xị. Có lần em đi đăng ký xe máy cùi, đợi hơn nửa tiếng mà nó không cà số cho mình, em vào thẳng phòng bác đại tá trưởng phòng hỏi (em chưa từng quen bác này), bác ấy bảo cứ ra đi, 5 phút sau bác ấy vẫy 1 cái, thằng em bỏ ngay mấy cái SH ra cà cho em ngay làm cho mấy bác nhà giầu cứ tấm tắc là "quen xếp to có khác".

Chỉnh sửa lần cuối:

VAN_LOC

Well-Known Member

Vài ngày nửa chính thức hàng có mặt nhé các bác . Giá cực tốt ............tốt cho AE HD .

sir_chung

Các bác cho hỏi em mới lấy DHT Denon 1311XP được gần 2 tuần. Khi mới cưới về thì em nó e thẹn thỉnh thoảng mới dở chứng với bệnh AVR 1311 bị treo không thể chỉnh chọt hoặc tắt được cả bằng điều khiển lẫn nút Power trên AVR. lúc đó chỉ biết rút hoặc tắt điện đi bật lại. Nghe loa kêu BỤC 1 tiếng rất xót. b-(Cho đến bây giờ thì bệnh càng ngày càng trầm kha hơn mỗi lần mở nghe là 1 lần treo máy.
Em đã dùng phương pháp loại trừ để đoán bệnh vì trước đây em cắm cả dây HDMI của VTC HD vào cổng HDMI (DVD) trên 1311 và cắm dây HDMI của HDP Kaiboer K530i vào cổng BD của 1311. Nhưng giờ đây em rút ra hết em cắm và thẳng vào TV chỉ để 1311 chịu trách nhiệm đường tiếng qua cổng quang mà vẫn không hề thuyên giảm. Các bác thử nghĩ xem nó bị lỗi gì và cách khắc phục như thế nào? Hay phải cho đi bệnh viện ngay?:-?
Mong các bác chỉ giáo...~O)^:)^

Chào các bác - cùng tất cả những anh em bị bệnh tương tự đang quan tâm đến vấn đề của em.
Em đã viết sẵn mail gửi ông Nguyễn Minh Trí - Giám Đốc Kinh Doanh Denon nhưng trước khi gửi em mong rằng sẽ có câu trả lời có trách nhiệm với khách hàng nên đã một lần nữa gọi điện :-ccho Anh Duy Lò Đúc - Nơi nhận AVR của em một lần nữa. Nhân viên AD trả lời em vẫn với điệp khúc: Em đã chuyển vào trong SG chạy lại phần mềm chỉ 15 phút và đã hối trong đó chuyển nhanh ra...) Không thể chịu đựng được nữa em đã trút hết những bực bội của mình ra X(thì một chị có vẻ là quản lý ở đó nói có thể đổi cho em một AVR khác nhưng khác màu.
Vậy các bác cho em 1 lời khuyên trong lúc bối rối này @-)là có nên đổi mới hay không vì em đang băn khoăn:
- AVR của em màu đen vậy màu khác có phải là màu bạc, nâu đồng hay còn màu nào khác không?
- Liệu đổi như thế AD có đưa hàng cũ hoặc hàng đã bảo hành rồi lại cho mình không?
- Và AVR màu khác dùng với cả bộ loa màu đen trông có xấu lắm không?
Chờ lời tư vấn của các bác:!!

Bên trên