Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

thientamnt

Ðề: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Chết dở ! Em vừa xin Gấu cấp Cô Ta vác bộ lày về. May mà mấy hôm nay em bận nên chưa đi được, đang định mai đi thì vào đọc ngay cái thớt này ! Cô Thương ! :D

Subaru555

Bác chủ thớt vẫn chưa giải quyết e nó xong à. Chia bùn cùng bác vì số bác hơi đen. Đồ điện tử là vậy mà, hên thì dùng mãi nó chả hỏng còn xui thì vác về nó đã dở chứng. Nhưng về tổng quan nói chung thì đa phần ae mua và sài con này đều thấy ngon (e cũng thấy thế dù chưa đủ đồ chơi để test hết chức năng của e nó). Những bác nào chưa sài và ý định sài thì cũng k phải lăn tăn đâu :D

betbeo

Em đồng ý với bác Subaru555, em dùng chẳng thấy bị sao

wave_pro_nd

chia buồn cùng anh Chung nha, em còn chưa được nghe thử mà nó bệnh trọng thế này , hic em đã khuyên anh nên dựng đừng mua đồng bộ mà không nghe em hehehe, bây h muốn bán cũng khó

wave_pro_nd

vâng bác nói cũng phải thank bác ...:-bd

Em cũng đang có ý định mua ^^ Bố mẹ đang cho tiền mua nhưng phải hát đc karaoke ^^. Lại nhờ mọi người tư vấn cái khac thui :d

phuceagle

Tình hình là chưa fix lỗi con này được hả các pác :(đang theo dõi

VAN_LOC

Well-Known Member

Mình ráp chưa bị lổi em nào nên kg biết được . Chắc số mình hên nhỉ ..

thehunghd

Member

tình hình là cái dune prime của em kết nối với AVR 1311-->HDMI-->HDMI -->LCD thì vẫn bị ngắt tiếng
mặc dù đã đổi qua thằng dune base vẫn bị ngăt tiếng
đành phải xài dây optical cho phần âm thanh từ HDP-->AVR 1311
còn hình thì lấy từ HDP-->HDMI-->LCD
như vậy thì ko bị nhưng ko thể nghe được TRUE HD và HD-MA
còn hiện tượng treo thì ko thấy tái diễn lại

Các bác cho em hỏi lỗi treo máy này là lỗi dây truyền hay lỗi đơn lẻ. máy nào đen thì dính ah. e thấy có nhiều người mua, nhiều người bị lội và nhiều người không bị lỗi. chẳng biết thế nào nữa. bác nào biết thì cho xin chút ý kiến. dang định múc e nay mà do dự wa.....+

thehunghd

Member
Ðề: Re: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

Em 13 của bác em test ko gặp trường hợp trên, nhưng gặp 1 trường hợp trên AVR1911, cuối cùng thay bo HDMI.
Có thời gian bác lên SG 1 chuyến nhỉ :)

thay bộ HDMI là sao bác
là em mua bộ cáp HDMI khác hay là thay cổng HDMI trong 1311

tungjoe

Member

Có cách nào khắc phục mà không phải mang em nó đến AD không các Bác, em dùng đầu phát là laptop chạy HDMI, cứ bật tắt phần mềm phát nhạc hay thay đổi tín hiệu trên LCD từ HDMI sang TV là em nó rỗi ngay. Tức thật.

tungjoe

Member

Vừa phải gọi điện cho máy anh bên Anh Duy, các anh ấy bảo thử thay cab HDMI xịn hơn, nếu không được phải mang đến cho các anh ấy mổ các bác ạ

JESSIEBO

Active Member

Tình hình em nó sao rồi, thay bộ dây HDMI có cải thiện không?...hixhix...quá nhiều AE xấc bấc xang bang đến khổ....

cũng đang tam tia em này mà nghe mọi người than phiền nhiều bệnh quá nên thôi, chờ 1 thời gian nữa coi fix lỗi được không vậy :(

JESSIEBO

Active Member

cũng đang tam tia em này mà nghe mọi người than phiền nhiều bệnh quá nên thôi, chờ 1 thời gian nữa coi fix lỗi được không vậy :(

Hehe , dây chuyền sản xuất của các model đời ...11 đươc hoạt động từ đầu năm 2010. Do đó, bây giờ mà fix lỗi thì sang năm bác mới mua được sản phẩm hết bị lỗi...
Bộ dàn chức năng như 1311xp là OnKYO S5305 cùng tầm tiền, nhưng khỏe là không bị treo máy. Bác tham khảo thử xem.

sir_chung

Các bác cho hỏi em mới lấy DHT Denon 1311XP được gần 2 tuần. Khi mới cưới về thì em nó e thẹn thỉnh thoảng mới dở chứng với bệnh AVR 1311 bị treo không thể chỉnh chọt hoặc tắt được cả bằng điều khiển lẫn nút Power trên AVR. lúc đó chỉ biết rút hoặc tắt điện đi bật lại. Nghe loa kêu BỤC 1 tiếng rất xót. b-(Cho đến bây giờ thì bệnh càng ngày càng trầm kha hơn mỗi lần mở nghe là 1 lần treo máy.
Em đã dùng phương pháp loại trừ để đoán bệnh vì trước đây em cắm cả dây HDMI của VTC HD vào cổng HDMI (DVD) trên 1311 và cắm dây HDMI của HDP Kaiboer K530i vào cổng BD của 1311. Nhưng giờ đây em rút ra hết em cắm và thẳng vào TV chỉ để 1311 chịu trách nhiệm đường tiếng qua cổng quang mà vẫn không hề thuyên giảm. Các bác thử nghĩ xem nó bị lỗi gì và cách khắc phục như thế nào? Hay phải cho đi bệnh viện ngay?:-?
Mong các bác chỉ giáo...~O)^:)^

Thưa với các bác sau bao ngày "sống chung với lũ" hôm nay em với lặn lội được lên thủ đô để bảo hành em AVR 1311.
Anh kỹ thuật viên ở Anh Duy - 50 Lò Đúc sau khi ghi sổ và hẹn sang tuần rồi lấy. Có bao giờ tuần sau em đến thì người ta nói AVR của em chết này chết kia và phải thay thế cái này cái kia sau đó em phải thanh toán năm ba triệu thì sao nhỉ...=((
Em sợ cái kịch bản đó lắm=((

tuanjun

Đọc bài của anh em mà thấy thương luôn.

Bên trên