Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

sir_chung

Ðề: Hiện tượng treo máy của Denon 1311XP

KHổ cái là các em nó chỉ "chứng" với các bác ngoài vùng phủ sóng HN, SG nhỉ?
Bác nào đã mất toi ngày làm việc đem em nó lên trạm bảo hành thì nên
"ăn dầm nằm dề" để AD họ chứng kiến đứa con họ về làm dâu "đổ chứng" thế nào.
Kiểu này AD phải nhập thêm vài container đổi mới cho khách rồi

Thanks bác đã quan tâm. Em cũng rất sợ để em nó trên đó thời gian ngắn quá mà ko phát hiện ra bệnh về nhà rồi bị tiếp còn khổ hơn. :!!
Đồ điện tử đúng là dở chứng bất tử luôn

phuceagle

Đang định múc em này vì mới lãnh thưởng thế mà giờ... chán hẳn !! :(

HDWorld

Thanks bác đã quan tâm. Em cũng rất sợ để em nó trên đó thời gian ngắn quá mà ko phát hiện ra bệnh về nhà rồi bị tiếp còn khổ hơn. :!!
Đồ điện tử đúng là dở chứng bất tử luôn

Bác đã giải quyết xong vụ này chưa?

neversaynever99

Mua đồ mới ko thể chấp nhận bị lỗi như vậy... kiện đi pác ạ!

Jackal

Member

Hôm qua anh kỹ thuật ở Anh Duy HN hướng dẫn Reset lại máy.
Từ lúc đó đến bây giờ bật máy lên 3 lần thì hai lần bị treo máy rồi. Con này bệnh thật rồi. Thứ hai này khăn gói lên HN để đưa em nó đi bệnh viện. Tình hình bệnh tật như thế nào sẽ thông báo cho các bác sau.
Quá nản khi bắt đầu bước vào con đường ăn chơi mà đã bị phốt như thế này. Thấy chán và mất lòng tin quá. Hàng mới mà còn thế này thì...

Cụ mua ở đâu thế ạ? Giá cả thế nào? Emđang đinh rước một bộ mà chưa dám đây.

Jackal

zenithx

Member

Vẫn đang chờ fix lỗi xong thì rước ẻm zìa ăn TET!

training

Well-Known Member

ko hiểu bác chủ đã fix lỗi đc chưa hem? có đứa em tính vác bộ này về mà thấy lỗi zậy ghê quá

tungjoe

Member

Chết thật, em cứ tưởng mình mình dính, ai ngờ ae HD cũng dính luôn. Mấy nhóc nhà em nó xé nát mất cái giấy bảo hành mới đau. Không biết mang ra AD nó có BH cho không.

sir_chung

Bác đã giải quyết xong vụ này chưa?

Kính thưa các bác. Vì điều kiện công việc nên thứ hai vừa rồi (27.12) em không thể đưa con nợ 1311 lên chuồng của nó ở trên HN như dự kiến được. Gọi lên Denon HN thì người ta cũng nhiệt tình cho số ĐT của 1 anh kỹ thuật. Gọi cho anh ấy tả bệnh tình (khám bệnh qua ĐT :-c) thì anh ấy lại khuyên Reset lại máy và có thêm chi tiết là bỏ cổng HDMI in BD của AVR mà cắm HDMI DVD. Em thư ngay thấy mở xem 1 lần không bị, hai lần không bị đến lần thứ ba treo cứng như thường. THẤT BẠI HOÀN TOÀN. X_X
Em ở cách HN 90km lại không tin tưởng khi gửi qua đường bưu điện hay chuyển phát. Mà công việc gần tết bận không thể dứt ra được. Nhưng tự hứa với mình là phải giải quyết dứt điểm việc này trước tết.
Cảm ơn các bác đã quan tâm về tình hình bệnh tật của em nó. Sẽ báo ngay với các bác nếu có gì mới
:-??

HD ĐồngHới

Có bác nào chán muốn li dị thì gả em nhé, đang cần đây ạ. Thank!

duc_truong

Mới mua con này bên cửa hàng bác Hưng được 1 tuần. Đã thử HDMI đủ 4 cổng BD, DVD, Sat, Game bằng nguồn Dune max và HTVC HD cho tới nay chưa thấy lỗi gì cả. Hy vọng cửa hàng bác Hưng mát tay

mhs123

Hàng Hồ Cẩm Đào nó thế mà các bác.

lan806

Well-Known Member

Không liên quan tới 390XP nhưng em có 1 thứ này cũng liên quan tới HDMI.
Chẳng là em đang dùng 1 em Led7 SS và 1 em DVD SS, em nó có 1 cái chức năng XYZ gì đó tên tiếng Anh quên rồi, đại loại là chúng nó luôn tự nhận ra nhau và cài đặt thông số cho nhau. Điều dở hơi là nếu cứ bật TV lên sau đầu đĩa là đầu đĩa treo luôn phải rút nguồn và khởi động lại.
Thiết nghĩ cái sợi HDMI này chắc cũng nhanh chóng được thay thế bằng một chủng loại kết nối khác thôi, độ hữu dụng qua thời gian chắc cũng không bền lâu được.

VAN_LOC

Well-Known Member

Bác set lại tivi đi .

thehunghd

Member

Không liên quan tới 390XP nhưng em có 1 thứ này cũng liên quan tới HDMI.
Chẳng là em đang dùng 1 em Led7 SS và 1 em DVD SS, em nó có 1 cái chức năng XYZ gì đó tên tiếng Anh quên rồi, đại loại là chúng nó luôn tự nhận ra nhau và cài đặt thông số cho nhau. Điều dở hơi là nếu cứ bật TV lên sau đầu đĩa là đầu đĩa treo luôn phải rút nguồn và khởi động lại.
Thiết nghĩ cái sợi HDMI này chắc cũng nhanh chóng được thay thế bằng một chủng loại kết nối khác thôi, độ hữu dụng qua thời gian chắc cũng không bền lâu được.

bác vào tivi setup ANYET+ chọn off là ok

hongquan2009

Well-Known Member

trời đang định làm bộ 1311 cho ông anh mà thế này thì lại chuyển hướng 1611 thôi.

hdat

Em này có hàng lại chưa Hưng, nếu có rồi pm cho anh cái giá rãnh anh qua cõng về. Thank em người đồng hương.

conando

Well-Known Member

nhìn rất khoái mà lỗi thì nản thật.

Bên trên