Helploa karaoke

Bayoka

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Helploa karaoke

Bác nhầm một chút "nghe là đỉnh nhất" trong nghe nhạc với với hú rít của mic. Nguyên nhân hú rít của mic thì có nhiều (tiêu âm không tốt, dội âm...) nhưng trong đó có một nguyên nhân rất lớn là CS không đáp ứng. Thông thường kok phải mở lớn (đặc biệt phải nghe rõ lời hát), khi CS loa không đủ bác phải tăng volume. Khi tăng volume lên để nhạc vừa đủ thì lại phải tăng volume của mic. Lúc này hú rít bắt đầu xẩy ra. Nếu bác có EQ thì có thể cắt một số dải tần 4k hoặc 6k. Vì vậy chơi kok CS lớn một chút (tất nhiên không ai mang đôi loa biểu diễn sân khấu vào trong nhà). Đây cũng là một cách chống hú rít hiệu quả
vì như thế nên mới chọn loa + ampli cho hợp với diện tích phòng, sau đó mới là chỉnh chọt nghe cho hay hơn, chứ đầu tư bộ dàn công suất lớn quá so với diện tích phòng trước tiên là thóc cũng phải nhiều hơn mà chưa chắc là nghe hay hơn đó bác.:)

audio&video

Active Member
Ðề: Tư vấn dàn KOK

Tình hình là phòng khách nhà thông bếp thông cầu thang tổng là : 5x20m

Em lựa được 1 số món như sau :
1 - Loa AAD K10
2 - Amply Boston 3800
3 - Ariang 3600 Deluxe A
4 - Micro ????

Các tư vần xem, có gì bổ sung nữa không giúp em, có cần thêm con Yamaha 515 phụ trợ nữa không?

Tiêu chí em là chuyên KOK nghe nhạc là phu chỉ khoang 20%. Tong chi phí em có thể bỏ ra là 30tr

Các bác chuyên khoản này giúp e với

theo em bộ của bác cũng ok thêm sub polk 125,hoặc yamha 515 hát karaoke hai em này đều good bác ah.micro SHURE BETA 58

taixin

Active Member
Ðề: Helploa karaoke

vậy bộ dàn bác chủ ghép trên xem phim có tệ không các bác

Bên trên