Helploa karaoke

chauint

Active Member
Nhu cầu cần 1 mua bộ full đáp ứng nhu cầu như sau:
- Hát karaoke hay
- Kiểu dáng đẹp
- Giá dưới 30 củ
- Hàng NEW có bảo hành đầy đủ

Bác nào rành giúp dùm cái

VAN_LOC

Well-Known Member
Bác tham khảo PA- K8000 + Jamo S718 + Ariang AR 3600 + Sub Yamaha 515 + Mic Shure SM 58 .

chauint

Active Member
Ðề: Helploa karaoke

co bác nào có ý kiến về bộ bác Loc tư vấn ko

JESSIEBO

Active Member

Jamo S718 nghe lực nhưng tiếng ra khô bác ạh, bác tham khảo vài option sau :
- Loa JBL E 50 + amply KOK Yamaha KMA 500 + Arirang 3600 : Loa này chất âm lực, bass sâu và mềm, treb sáng, nếu cho nhu cầu nghe POP hoặc nhạc trẻ vẫn tốt.
- Loa AAD K 10 + Amply Boston 3800 + Arirang 3600 : Bộ này bass mạnh và lực hơn , KOK nghe "sướng" cái lỗ nhỉ...
Nếu thích loa đứng , bác nghiên cứu hẳn bộ này là hoành tá tràng :
JBL ES 100 + Ampy KOK Marantz 868 + Đầu phát VietKTV 1T thì chỉ sánh ngang phòng KOK của 5 Star Hotel thôi bác...

em củng vote cho em add k10 . em đả nghe add k8 rồi ăn đứt jbl và boss cùng tầm giá

dạ ăn ở cái chất âm đó bác àh . nó ấm và mềm hơn hẳn hai thằng kia nhưng lực ko kém gì . độ rộng âm thanh hơn hẳn .khi nghe ko ngĩ là cái loa nhỏ này đang hát . chứ thằng jbl l10 thì tiếng hơi chới khi mở to . thằng boos thì baass cứng dã man và tiếng khô kinh khủng .
em là thanh niên nên hay đi hát kok ngoài quán và củng ngiền món âm thanh nên hay để í này kia về bộ dàn người ta . và củng hay đi caffe nghe dj ở những quán cafe cóc nên có cảm nhận như vậy còn mỗi người nghe thay mỗi í kiến khác nhau

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Re: Helploa karaoke

Ăn đứt thế nào ạ ;))
Bác chủ dùng gia đình hay kinh doanh?
Gia đình thì lưu ý không cần công suất to, phải mở volume lớn, chủ yếu vừa nghe, ấm giọng và echo hay.
Ở nhà KOK mà phát như BAR thì tuần ra hầu phường hết 7 ngày quá :(
Hic...KOK gia đình mà diện tích phòng hát của gia chủ bề ngang trên 4m còn bề sâu trên 8m thì còn hơn phòng VIP của KOK quán ạh, có điều nếu ở nhà dùng, cặp AAD này đánh khôgn cần hổ trợ sub, chừng nào phòng khách lớn thông bếp thông cầu thang(tổng chiều dài trên 15m) thì tốt hơn vẫn phải trợ sub thôi. Loa hay mở nhỏ cũng hay !

Bayoka

Well-Known Member

theo e thì còn phụ thuộc vào diện tích phòng của bác chủ nữa, không gian kín hay mở. Nếu trường hợp phòng bác chủ nhỏ + không gian kín mà bác chủ chọn bộ công suất lớn quá, lúc này khó chỉnh chọt lắm ah nha, coi chừng bị hú hí tùm lum đó, chúc bác chủ sớm chọn được dàn KO ưng ý.

NHÂN_JBL

Nếu karaoke hay bác nên chọn loa cột đứng ( phòng thoáng rộng ) bảo đảm với bác mấy cặp loa treo cỡ nào kok tiếng chi tiết và chất giọng ko bao giờ bằng .
Ampli kok JBL PMA 220 + LOA JBL ES 90 + ARIRANG 3600 :)
_ Nếu dạng treo thì : boston 1300 + E 50 ( RM10 II )...v..v.. + SUB 12 + ARIRANG 3600

audio&video

Active Member

loa bác tham khảo BIK BJ 100 xứng đáng thay thế BMB xịn hát rất hay ,không bác tham khảo thêm E50 +jaguar 203N đầu sonca acnos 821 HDD có ổ cứng.

chauint

Active Member

cám ơn ý kiến các bác, phòng khách nhà em thì 5x10m thông thẳng xuống bếp ở giữa là cầu thang, tổng diện tích là 5x20m. hơi rông nên có lẽ không khí lõang

Sau khi tiếp thu ý kiến các bác em đã chọn được 2 món : loa ADD K10 va Ariang 3600 (co 3 dòng 3600 nên chọn cái nào đây ???)

Thế còn Sub Yamaha 515 thì các bác thấy sao ? Cho em xin ý kiến về ampli luôn loại nào ngon đây

chobobo

Member

em là em kết cái quả jbl E50 với boston 1300, 3600 deluxe A đang oánh ầm ầm ở nhà luôn.Good...

chauint

Active Member
Tư vấn dàn KOK

Tình hình là phòng khách nhà thông bếp thông cầu thang tổng là : 5x20m

Em lựa được 1 số món như sau :
1 - Loa AAD K10
2 - Amply Boston 3800
3 - Ariang 3600 Deluxe A
4 - Micro ????

Các tư vần xem, có gì bổ sung nữa không giúp em, có cần thêm con Yamaha 515 phụ trợ nữa không?

Tiêu chí em là chuyên KOK nghe nhạc là phu chỉ khoang 20%. Tong chi phí em có thể bỏ ra là 30tr

Các bác chuyên khoản này giúp e với

Bayoka

Well-Known Member

Phòng bác rộng thêm sub được đấy, bác chọn sub POLK 125 nghe bass mềm mại hơn Ya 515 đó.

dh201hy

Well-Known Member
Re: Ðề: Helploa karaoke

theo e thì còn phụ thuộc vào diện tích phòng của bác chủ nữa, không gian kín hay mở. Nếu trường hợp phòng bác chủ nhỏ + không gian kín mà bác chủ chọn bộ công suất lớn quá, lúc này khó chỉnh chọt lắm ah nha, coi chừng bị hú hí tùm lum đó, chúc bác chủ sớm chọn được dàn KO ưng ý.

Bác này không biết có hiểu nguyên nhân hú rít hay không mà tư vấn thế này thì chết à? Công suất càng lớn mới ít gây ra hú rít bác à

Bayoka

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Helploa karaoke

Bác này không biết có hiểu nguyên nhân hú rít hay không mà tư vấn thế này thì chết à? Công suất càng lớn mới ít gây ra hú rít bác à
Thử Phòng bác nhỏ mà bộ dàn của bác dư công suất bác mở lớn xem thế nào, còn bác mở volum nhỏ thì không ra hết chất âm của dàn, một bộ dàn mở được volum 50% nghe là đỉnh nhất đó, thân.:)

dh201hy

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Helploa karaoke

Thử Phòng bác nhỏ mà bộ dàn của bác dư công suất bác mở lớn xem thế nào, còn bác mở volum nhỏ thì không ra hết chất âm của dàn, một bộ dàn mở được volum 50% nghe là đỉnh nhất đó, thân.:)

Bác nhầm một chút "nghe là đỉnh nhất" trong nghe nhạc với với hú rít của mic. Nguyên nhân hú rít của mic thì có nhiều (tiêu âm không tốt, dội âm...) nhưng trong đó có một nguyên nhân rất lớn là CS không đáp ứng. Thông thường kok phải mở lớn (đặc biệt phải nghe rõ lời hát), khi CS loa không đủ bác phải tăng volume. Khi tăng volume lên để nhạc vừa đủ thì lại phải tăng volume của mic. Lúc này hú rít bắt đầu xẩy ra. Nếu bác có EQ thì có thể cắt một số dải tần 4k hoặc 6k. Vì vậy chơi kok CS lớn một chút (tất nhiên không ai mang đôi loa biểu diễn sân khấu vào trong nhà). Đây cũng là một cách chống hú rít hiệu quả

Bên trên