HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Thế thì dự án âm thầm ngâm cứu của mình không có kết quả rồi Bác hand nhỉ ! Lại chuyển quả ngâm cứu VGA HD 5870 thôi :> đang nhập về 10 cái Sapphire HD 5870 tha Hồ ngâm cứu hehe

Hehe, lại chạy đua vũ trang rồi! Món ăn chơi này càng đa dạng chủng loại càng có nhiều hướng nghiên cứu, vọc vạch bác ạ! Vote cho bác 1 phiếu vụ này đấy! :)
Cái OPPO thì cũng ko cần phải nghiên cứu thêm đâu bác vì thuần phục được nó rồi thì coi như là ... xong! :D E đang đọc xem bọn khoai Tây nó có cách nào giúp được chú Tùng ko thôi vì 103 e cũng chưa dùng bao giờ nên ko dám đưa kinh nghiệm xử lý.

bauthui1983

Active Member
Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Vụ không đọc được thư mục là sao?103 của mình vẫn đọc thư mục bình thường mà,
Đống phim của Tùng chép cho hầu hết là không tua nhanh được nhé, chỉ chọn tốc đọ đến 2 thôi,tắng lên 3 là chạy sang phim khác ngay, tua bằng cách chọn thời gian thì cũng không được, khả năng nhiều là do cách remux, 1comment nữa là khi remux nên cho thêm phụ đề tiếng anh nữa thì tốt hơn, vẫn có người cần xem tiếng anh... Có nặng hơn bao nhiêu cái phụ đề đâu...

Vậy là firmware của em ngược lại với của bác rùi!
Toàn bộ phim remux đều tua nhanh hay goto đều ok. Nhưng ko play folder được.
Và phim xử lý bằng Subtitle Edit rồi remux cho OPPO thì ko xem sub trên đầu HDP khác được. Khá là độc quyền.

Hehe, lại chạy đua vũ trang rồi! Món ăn chơi này càng đa dạng chủng loại càng có nhiều hướng nghiên cứu, vọc vạch bác ạ! Vote cho bác 1 phiếu vụ này đấy! :)
Cái OPPO thì cũng ko cần phải nghiên cứu thêm đâu bác vì thuần phục được nó rồi thì coi như là ... xong! :D E đang đọc xem bọn khoai Tây nó có cách nào giúp được chú Tùng ko thôi vì 103 e cũng chưa dùng bao giờ nên ko dám đưa kinh nghiệm xử lý.

Em thử theo cách bác inbox cho em cũng ko play folder được bác Hen ạ!
Giờ còn rối cái vụ sub nữa chứ! Cứ tưởng mux vào là chiến hết. Ai dè, chiến trên OPPO thì khỏi chiến trên đầu HDP khác! Ax ax...

ringleader

Active Member

Lạ nhỉ, toàn bộ phim em chép cho anh đều không tua được, chuối nhất là xem phim bình thường thi thoảng nếu phim bị lỗi treo chỉ cần bật tua đến số thứ 3 là qua đoạn treo, bây giờ không tua được nên phim nào bị treo là phải stop xem lại từ đầu, để tí check lại firm nhưng chắc chắn cái của anh không phải là firm update vì khi online nó hỏi anh đều chọn no vì chưa thấy lỗi, giờ bị vụ tua này rồi.... mà chỉ phim của em copy thôi nhe, phim của anh tự down/remux đều ngon, kekekek

ringleader

Active Member

Tùng set up off nhỏ ở nhà đi anh vác 103 của anh tới test xem thế nào.............

davidhand

Moderator
Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Bác tới luôn đê! Em đang ở nhà đây!

Đã bảo là vác máy qua nhà a xem thế nào mà chờ mãi ko thấy! Phải xem xem có vấn đề gì chỉnh setting ko hay tại mux phim. A vừa test lại các thể loại từ con 93 thì tất cả đều bt: bluray m2ts, bluray thư mục 2D & 3D, mkv với phụ đề idx/sub rời chơi mượt nhé: phụ đề đọc bt, tua nhanh - chậm, nhảy "go to" đều ngon. Phải dùng phương pháp loại trừ thôi, nếu cùng 1 phim cái lên, cái ko thì cần xem lại xem nó bị cái gì.

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Đã bảo là vác máy qua nhà a xem thế nào mà chờ mãi ko thấy! Phải xem xem có vấn đề gì chỉnh setting ko hay tại mux phim. A vừa test lại các thể loại từ con 93 thì tất cả đều bt: bluray m2ts, bluray thư mục 2D & 3D, mkv với phụ đề idx/sub rời chơi mượt nhé: phụ đề đọc bt, tua nhanh - chậm, nhảy "go to" đều ngon. Phải dùng phương pháp loại trừ thôi, nếu cùng 1 phim cái lên, cái ko thì cần xem lại xem nó bị cái gì.

Ban ngày thì đi làm với đi học rùi bác! Còn tối thì con bé nó bám như đỉa lấy đâu mà đi!
Con 103 của em thì chơi 2D vô tư, chỉ là phải mux thui! Coi trên HDP khác thì kèm thêm cái sub .srt nữa.
Còn play folder thì thua rùi!

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Ban ngày thì đi làm với đi học rùi bác! Còn tối thì con bé nó bám như đỉa lấy đâu mà đi!
Con 103 của em thì chơi 2D vô tư, chỉ là phải mux thui! Coi trên HDP khác thì kèm thêm cái sub .srt nữa.
Còn play folder thì thua rùi!

Đây là lý do đây Tùng này:

"The new decoder firmware supplied by our chip vendor tightens the validation check for AVCHD file format. If the files in the BDMV folder do not fully comply with the AVCHD specification, the folder will not play. (For example, if the files are from a disc backup instead of an original AVCHD recording, the player will reject it.)"

Trích: OPPO BDP-103/105 Blu-ray Disc Player Firmware Update

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Đây là lý do đây Tùng này:

"The new decoder firmware supplied by our chip vendor tightens the validation check for AVCHD file format. If the files in the BDMV folder do not fully comply with the AVCHD specification, the folder will not play. (For example, if the files are from a disc backup instead of an original AVCHD recording, the player will reject it.)"

Trích: OPPO BDP-103/105 Blu-ray Disc Player Firmware Update

Bọn này suốt ngày ngồi ăn rùi thắt hay sao ấy!
Để em mò lại cái phần mềm của bác gửi xem sao.
Nếu ko được thì thanh lý 103, tìm 93 thui! :))

phuochalan

Well-Known Member
Kiếm 93 đi Tùng ơi....Kiếm 2 con luôn,anh con chú con...hihih..Nhờ bác Công vậy

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Cho Bác công chơi một con nữa. Hai chú chơi hai con còn Bác công đứng nhìn à hehe

:)) Em tưởng bác có 95 rùi! Vậy nhờ bác săn dùm cho mấy con 93 nhá! Con nào firmware càng cũ càng tốt, đọc được ISO là tốt nhất! :))

Vừa chơi OPPO vừa chơi HTPC...ka ka, thay đổi phong cách....

Có chơi mới nói nha! :)) Nói chơi OPPO lâu rùi mà giờ vẫn chưa thấy rục rịch gì hết!
Giờ thấy 1 đống phức tạp của OPPO mà bảo chơi cũng nghi lắm à! :))

Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

:)) Em tưởng bác có 95 rùi! Vậy nhờ bác săn dùm cho mấy con 93 nhá! Con nào firmware càng cũ càng tốt, đọc được ISO là tốt nhất! :))

Đúng rồi chú bàu, Mình vẫn đang tê tái với em 95 này nè, nói về HDP thì em nó là số 1 chú ạ, chỉ có điều chơi File iso và phụ đề thì !!! Nhưng với mình thì ok vì mình ít khi coi phụ đề việt, mình thích nhất em 95 ở khả năng chơi nhạc hai kênh, mình cho rằng để đạt được chất âm như thế mình sẽ phải chi khoảng 1,500 usd cho CDP chuyên dụng.!

Mình nghĩ chỉ có con (BDP-93 NuForce Xtream Edition) mới trị được chú ! Seach google tham khảo giá nhé o-+

Có chơi mới nói nha! :)) Nói chơi OPPO lâu rùi mà giờ vẫn chưa thấy rục rịch gì hết!
Giờ thấy 1 đống phức tạp của OPPO mà bảo chơi cũng nghi lắm à! :))

Chưa kịp chơi OPPO đã ngâm cứu HTPC rồi chắc phải làm cả hai thôi ! giống mềnh hehe

@ Quangtuong >>> optical và coaxial giải mã được tín hiệu DTS-HD Và DOLBY - TRUE HD vô tư bạn ạ.! Quan trọng AVR thôi bạn.!

Bên trên