HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Chỉ mỗi con 103 của em là bị thui! Anh Khiêm cũng 103 mà đâu có bị! Lạ thiệt!
Chắc làm cái mail cho OPPO quá! Ko biết có đổi được cái mới ko? :))

Phải xem xem nó có bị do tại dock ko đã! Tối nay chịu khó xách qua a check cho!
Hôm qua cay cái watch hết pin ko có thời gian đi thay, tức quá làm luôn 3 cái về đổi khẩu vị! Giờ lại mê cả cái món này nữa mới chết! Hic! ~X(

rrdqmv

therains

Active Member

Chỉ mỗi con 103 của em là bị thui! Anh Khiêm cũng 103 mà đâu có bị! Lạ thiệt!
Chắc làm cái mail cho OPPO quá! Ko biết có đổi được cái mới ko? :))

Con Oppo 95 hôm trước a cắm nó nhận cả 2 ổ, nhưng hôm qua cắm thì nó chỉ nhận 1 ổ, đảo qua đảo lại các bay thì lúc nó nhận HDD này, lúc nó nhận HDD khác mà ko nhận cả 2 chứ ko bị bay số 3 như trường hợp của chú. Tình hình này có vẻ ko ổn, bác Hand nghiên cứu giúp bọn em đi nhé!

davidhand

Moderator

Con Oppo 95 hôm trước a cắm nó nhận cả 2 ổ, nhưng hôm qua cắm thì nó chỉ nhận 1 ổ, đảo qua đảo lại các bay thì lúc nó nhận HDD này, lúc nó nhận HDD khác mà ko nhận cả 2 chứ ko bị bay số 3 như trường hợp của chú. Tình hình này có vẻ ko ổn, bác Hand nghiên cứu giúp bọn em đi nhé!

Hy vọng là tìm được bệnh, có khi tại cái dock cũng nên! Nhà a cái dock 3 bay nó vẫn nhận ào ào đó thôi, đừng có cắm quá 8 HDD cùng lúc là được, nó chỉ nhận được 8 HDD cùng lúc thôi!

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Oh! Vậy là bác bị dính thật à? Cứ tưởng bác xoáy em :))

Hy vọng là tìm được bệnh, có khi tại cái dock cũng nên! Nhà a cái dock 3 bay nó vẫn nhận ào ào đó thôi, đừng có cắm quá 8 HDD cùng lúc là được, nó chỉ nhận được 8 HDD cùng lúc thôi!

Có khi nào do bác xài 3bay với nguồn riêng từng bay thì nó mới nhận ko ta. Dạng giống như bị kén đĩa vậy đó! :-?

bauthui1983

Active Member
Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Tìm ra được bệnh rùi các bác ạ! Đúng như em đoán. Anh Hen và anh Lít Đờ sử dụng dock 3,4 bay nhưng với nguồn riêng cho từng ổ nên OPPO nhận hết.
Còn với dock nguồn chung như của em và anh Rên thì OPPO nhận rất kém, chập chờn.
Lại phải đi chợ tìm dock nguồn riêng thui! [-(

davidhand

Moderator
Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Tìm ra được bệnh rùi các bác ạ! Đúng như em đoán. Anh Hen và anh Lít Đờ sử dụng dock 3,4 bay nhưng với nguồn riêng cho từng ổ nên OPPO nhận hết.
Còn với dock nguồn chung như của em và anh Rên thì OPPO nhận rất kém, chập chờn.
Lại phải đi chợ tìm dock nguồn riêng thui! [-(
Ko phải nguồn riêng đâu mà chung nguồn e ạ. Ý e chắc là nút nguồn riêng cho từng ổ thôi! :) Lạ nhỉ? Bật cả 3 or 4 cái cùng lúc thì nó có khác gì e bật cái kia đâu ta? :-? Vừa rồi a cứ tưởng e lấy cái dock có nút power riêng rồi chứ.

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Ko phải nguồn riêng đâu mà chung nguồn e ạ. Ý e chắc là nút nguồn riêng cho từng ổ thôi! :) Lạ nhỉ? Bật cả 3 or 4 cái cùng lúc thì nó có khác gì e bật cái kia đâu ta? :-? Vừa rồi a cứ tưởng e lấy cái dock có nút power riêng rồi chứ.

Ý em là nút nguồn riêng cho từng ổ đó anh! Cái này em cũng chưa biết nữa, vì anh và anh Khiêm xài loại có nút nguồn riêng thì ok.
Còn em và anh Rên xài loại 1 nút nguồn chung lại bị nên em "bốc thuốc" vậy thui! :)

bauthui1983

Active Member
Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Đúng như em đã "bốc thuốc" các bác ạ!
Đầu OPPO chỉ nhận dock với nút nguồn riêng cho từng HDD, còn với dock chỉ có 1 nút nguồn chung thì OPPO chỉ nhận 1 HDD mà thôi.
Sáng nay, em order 1 dock Orico 4 bays với nút nguồn riêng cho từng HDD.
Chiều nay, chuồn đi lấy về nhà test lun! Kết quả là OPPO nhận hết 4 HDD cắm vào.
Vậy anh em nào có ý định mua OPPO thì chú ý điểm này nhé!

davidhand

Moderator

Đầu OPPO chỉ nhận dock với nút nguồn riêng cho từng HDD, còn với dock chỉ có 1 nút nguồn chung thì OPPO chỉ nhận 1 HDD mà thôi.
Chiều nay, chuồn đi lấy về nhà test lun! Kết quả là OPPO nhận hết 4 HDD cắm vào.
Chia buồn với chú và thanks chú đã share để AE đỡ tốn học phí!

bauthui1983

Active Member

Chia buồn với chú và thanks chú đã share để AE đỡ tốn học phí!

Đâu có gì đâu mà buồn bác ơi! Con dock mới dùng để connect với OPPO.
Con dock cũ thì dùng để copy phim. Đâu có phí cái nào đâu.
Nếu chia buồn thì chia buồn bác Rên kìa =))
Chắc giận em lắm! Để nhà xài ko sao! Cho thằng nhỏ mượn xong, về chỉ nhận mỗi 1 ổ =))

therains

Active Member

Chú tháo luôn cái dock ra xem nó nối nguồn như thế nào để a về a móc cua luôn! Sao nguồn nó lại ảnh hưởng vậy nhỉ?

Mình vừa lượm được cái OPPO 95 tham gia với Anh em cho dzui =)) chất âm 2 kênh của em này hay quá các bác ạ, nghe từ chiều tới giờ vẫn chưa chán. Các Bác yên tâm đầu tư nhé

davidhand

Moderator

Mình vừa lượm được cái OPPO 95 tham gia với Anh em cho dzui =)) chất âm 2 kênh của em này hay quá các bác ạ, nghe từ chiều tới giờ vẫn chưa chán. Các Bác yên tâm đầu tư nhé

Chào mừng bác đã gia nhập Vũng Tàu OPPO Club! :) Bác mà nghe thấy hay là AE yên tâm rồi đó!

therains

Active Member

Chán là chán thế nào? Nếu chán thì em đã đưa nó vào topic mua bán trao đổi đồ trong hội rồi!

Chán là chán thế nào? Nếu chán thì em đã đưa nó vào topic mua bán trao đổi đồ trong hội rồi!

Chưa chán chứ có phải chán chưa đâu Rain =)) ráng chờ thêm vài tháng mình sẽ bán lại với giá 50% amazon hehe, phá giá quá rain nhỉ !

bauthui1983

Active Member

Chưa chán chứ có phải chán chưa đâu Rain =)) ráng chờ thêm vài tháng mình sẽ bán lại với giá 50% amazon hehe, phá giá quá rain nhỉ !

Vài tháng là bao nhiêu tháng thế bác??? :))
Anh La cứ ngồi đấy mà chờ đi nhé :))

Bên trên