HDrepo for PS3 - Giải pháp xem HD online duy nhất

tinhyeu44

Member
Ðề: PS3 - Xem HD trực tiếp trên fshare qua showtime

Vừa nghiên cứu con PS3 giờ PS3 đã chơi được ISO DVD và Bluray từ ổ NTFS rồi, PS3 kiêm máy chơi game, xem phim các thể loại. Play 3D Bluray xuất hình thẳng 3D lên TV luôn. Quá ngon cho một cỗ máy đa năng.

manhthang

Huyền Thoại

Bác bị lỗi phim nào nhỉ, để mình kiểm tra lại

Em mới thử vài phim, trong đó có bộ Planet Earth của BBC đó bác. Tìm thấy 1 loạt phụ đề nhưng không phải cái nào cũng hiển thị được, em thử down về giải nén ra thì vẫn là file srt bình thường.

HDrepo_com

Em mới thử vài phim, trong đó có bộ Planet Earth của BBC đó bác. Tìm thấy 1 loạt phụ đề nhưng không phải cái nào cũng hiển thị được, em thử down về giải nén ra thì vẫn là file srt bình thường.

Có thể có 1 số phụ đề bị lỗi từ nguồn, phần lớn là rất tốt, Mình đang tìm cách lấy tối ưu hơn nữa.

tinhyeu44

Member

Có tìm kiếm phim từ fshare được không bác nhỉ?

2lua

Member

Vừa nghiên cứu con PS3 giờ PS3 đã chơi được ISO DVD và Bluray từ ổ NTFS rồi, PS3 kiêm máy chơi game, xem phim các thể loại. Play 3D Bluray xuất hình thẳng 3D lên TV luôn. Quá ngon cho một cỗ máy đa năng.

PS3 của em đang ở CFW 4.50 thì có thể nhận đc ex NTFS để copy game vào rồi, giờ muốn xem phim showtime hả bác ?

coolhd

Member

Lỗi báo invalid JSON là do không lấy được link fshare. Hiện nay mình mới hỗ trợ tk có chức năng download trực tiếp.

Bác chủ cho em hỏi, em cũng bị lỗi invalid JSON mà ko biết lý do nào nữa vì đã check kỹ thông tin user/pass đều đúng và tk down trực tiếp ok.
Tks bác

Tối về check thử em PS3 thôi:D công nhận hack PS3 cực đã

coolhd

Member

em xem được rồi nhưng mà xem file 720p dts 5.1 bị giật và lag quá. em đang xài viettel gói 6MB. Các bác cho biết các mạng khác có bị như em ko.

HDrepo_com

em xem được rồi nhưng mà xem file 720p dts 5.1 bị giật và lag quá. em đang xài viettel gói 6MB. Các bác cho biết các mạng khác có bị như em ko.
Bạn xem film mHD hoặc các phim trong Movies weekend pick

Gói mạng 8mb mega you nhà mình ko xem nổi film trê 4gb, bị giật và chậm, xem phim dưới 4gb thì rất nhanh và mượt, nói chung hdrepo vẫn là 1 giải pháp hay và đơn giản.

khanhex

Hay quá em đang dùng ps3 làm đầu phát HD phụ tại phòng ngủ. Nếu được thế này thì ngon quá, phải thử mới được. Thank bác! :x

HDrepo_com

Hôm qua mình có thời gian kiếm con Dune 102 về làm app HDrepo, có 1 số ấn tượng:
- Đầu tiên là chậm và hay treo
- Khả năng streaming mkv trực tiếp là rất kém, mất quá nhiều thời gian để làm buffering, không thể so với x7 và ps3
Clip dùng thử:
[video=youtube_share;Oc8wx7MeG10]http://youtu.be/Oc8wx7MeG10[/video]

Mình bán Dune 102w 2t5, dùng được 15 ngày (mua lại của 1 bác dùng 12 ngày), đã active HDViet vip, PM nhé

Chỉnh sửa lần cuối:

coolhd

Member

Bác hdrepo cho e hỏi dùng gói nào của viettel có thể xem film hd 720p dts 5.1 được. Nhà đang dùng viettel. Thanks

Anh Khoa

Hôm qua mình có thời gian kiếm con Dune 102 về làm app HDrepo, có 1 số ấn tượng:
- Đầu tiên là chậm và hay treo
- Khả năng streaming mkv trực tiếp là rất kém, mất quá nhiều thời gian để làm buffering, không thể so với x7 và ps3
Clip dùng thử:
[video=youtube_share;Oc8wx7MeG10]http://youtu.be/Oc8wx7MeG10[/video]

Mình bán Dune 102w 2t5, dùng được 15 ngày (mua lại của 1 bác dùng 12 ngày), đã active HDViet vip, PM nhé

Bạn cho mình xin file cài đặt để thử trên 303D xem thế nào, file trên GitHub của bạn dùng không được (toàn tiếng Nga). Thanks

HDrepo_com

Bạn cho mình xin file cài đặt để thử trên 303D xem thế nào, file trên GitHub của bạn dùng không được (toàn tiếng Nga). Thanks

Mình upload version đầu tiên. Hiện nay version này có nhiểu hạn chế như chưa có sub, chưa có chức năng tìm kiếm.

Bạn cần nhập VIP user/pass của fshare trong Setup/Applications/HDrepo.

Khả năng streaming mkv của Dune rất kém nên bạn có thử nhưng phim mHD trước để quen dần. So với PS3 và XBMC trên Android và PC thì mới chỉ đáp ứng được khoảng 3/10.

Các bạn dùng và cho ý kiến nhé

View attachment dune_plugin_hdrepo.zip

Chỉnh sửa lần cuối:

HDrepo_com

HDrepo for Dune Version 2 đã fix được rất nhiều vấn đề. Hiện tại chỉ kém version trên PS3 2 điểm: load chậm và lấy subtitle tự động từ subscene.

nhungeli

Member

ps3-subscene sử dụng rất tốt anh ơi...quá good luôn ạ..cảm ơn anh rất nhiều ạ <3

Bên trên