HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

b0yelder

Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Tìm link trên zui.vn bác phải tìm thủ công bằng manual ( tự gõ tên tiếng anh để tìm sub ). Vì tên của các phim trên zui khi bật xem toàn là playlist.m3u8 ;;)
Bác có thể hướng dẫn em cách tìm thủ công không ạ

vuthuytrieu

Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Mình muốn dùng XBMC trên Android box để xem phim chứa trong latop thì có được ko vậy các bác? Nếu được thì bác nào biết cách chỉ cho mình cách làm với, thanks!

vuthecong78

Well-Known Member

Mình muốn dùng XBMC trên Android box để xem phim chứa trong latop thì có được ko vậy các bác? Nếu được thì bác nào biết cách chỉ cho mình cách làm với, thanks!
XBMC - Video - File - SMB ... (nho la cung mang LAN)

tvun

Tôi có hộp TV thông minh MX XBMC và nhiều chương trình của Việt Nam addon, tôi muốn copy cái addon chương trình của Việt Nam và bỏ qua một cái hộp khác , làm cách nào xin tất cả mọi người chỉ dẫn và cùng tham khảo, chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người. Ai có addon của VN xin bỏ lên cho mọi người được biết.
Xin cám ơn

Chỉnh sửa lần cuối:

thunguyenminh

Dễ thôi. Copy toàn bộ thư mục từ box thứ nhất: /mnt/sdcard/android/data/xbmc.org/file/.xbmc chép đè vào thư mục /mnt/sdcard/android/data/xbmc.org/file/.xbmc trên box thứ 2.

Tất nhiên trên bọc thứ 2 bạn đã phải cài sẵn 01 bản xbmc (tốt nhất là cùng version với box thứ 1).

Sau khi chép xong. Bạn khởi động xbmc trên box thứ 2 sẽ thấy kết quả ngay.

Tất cả các addon, và các thiết lập cho box thứ 2 đều giống y chang box thứ nhất.

vuthuytrieu

XBMC - Video - File - SMB ... (nho la cung mang LAN)
Nhưng làm thế nào để kết nối cùng mạng Lan Latop với Android box thế bác? Có cần thiết lập như máy tính với nhau ko hay chỉ cần kết nối trong cùng 1 mạng wifi?

tonihoang

Dùng Live TV của XBMC để xem TV trực tuyến

Xin lỗi các bác, nhưng có bác nói mình đạo bài nên mình xóa bài đi vậy.

Chỉnh sửa lần cuối:

hangphuoctru

Well-Known Member

Dùng Live TV của XBMC để xem TV trực tuyến
Vào setting Enable cái Live TV lên, Enable tiếp cái PRV IPTV lên (tên chính xác kg nhớ, chỉ nhớ có chữ IPTV)
Xong vào config nhập link của file m3u (http://tinyurl.com/nmp68h5). OK
Thoát ra, khởi động lại, nó bắt phải enable PRV IPTV lần nữa. Làm theo nó, khởi động XBMC lần nữa
Tha hồ chiến TV trên XBMC, cái này hay ở chỗ chuyển kênh chỉ việc bấm nút lên hoặc xuống trên remote (Ai dùng remote có bàn phím số còn có thể chọn số để nhảy kênh y như trên Tv luon

Lưu ý: nếu không dùng mạng FPT thì cài thêm cái app FPT Play rồi chạy nó 1 lần trước khi coi.
Đạo bài của bác Luc Quyet Chien mà ko xin phép nhé. Hehe

Dạo này có bác nào xem HDPlay mà các kênh của HTVonline mỗi khi ấn vào mở luồng rất lâu ko? Có khi đợi mãi mà chả xem được

tonihoang

Thế à, mình đọc cái này trên forum xbmc. Thấy mấy trang trước có bác khoe xem TV được mà không chịu share cho anh em nên post đại cho ai chưa biết thôi. Nếu bac nói đạo bài thì mình xóa vậy. Xin lỗi bác Luc Quyet Chien

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Thế à, mình đọc cái này trên forum xbmc. Thấy mấy trang trước có bác khoe xem TV được mà không chịu share cho anh em nên post đại cho ai chưa biết thôi. Nếu bac nói đạo bài thì mình xóa vậy. Xin lỗi bác Luc Quyet Chien

Không có gì đâu bác. Các bác ấy trêu thôi. Những cái ấy public lên đây rồi thì có bác chưa biết mình hướng dẫn lại được mà. Có thể trích luôn nguồn trang cho các bác chưa biết cài đặt và sử dụng thì tiện hơn, đỡ phải mày mò nhiều <:p

traingheovn

Em mới lần đầu dùng XBMC, có vài thắc mắc về app HDrepo nhờ các bác trả lời giúp: "để xem đc các kênh FPTplay cần chạy ứng dụng FPTPlay 1 lần trước để đăng ký IP với nhà cung cấp". Em cài XBMC trên con Raspi, đã chạy app FPTplay trên iPhone (chả thấy yêu cầu đăng ký nào ở app này), sau đó chạy mấy kênh của FPTplay nhưng toàn báo lỗi. Ko hiểu em làm thế đã đúng chưa, nếu chưa đúng bây giờ phải làm thế nào, nhà em dùng mạng của VNPT các bác nhé?

Nhân tiện thks so much bác gì Trung tạo ra cái app này nhé, app chạy ổn, hình ảnh rõ nét. Bác cố gắng duy trì và phát triển thêm nhé, có thể thiết kế thêm cái nút donation để anh em dễ hậu tạ.

vuthuytrieu

Ðề: Re: HDPlay - Thử nghiệm xem TV online trên XBMC

Em mới lần đầu dùng XBMC, có vài thắc mắc về app HDrepo nhờ các bác trả lời giúp: "để xem đc các kênh FPTplay cần chạy ứng dụng FPTPlay 1 lần trước để đăng ký IP với nhà cung cấp". Em cài XBMC trên con Raspi, đã chạy app FPTplay trên iPhone (chả thấy yêu cầu đăng ký nào ở app này), sau đó chạy mấy kênh của FPTplay nhưng toàn báo lỗi. Ko hiểu em làm thế đã đúng chưa, nếu chưa đúng bây giờ phải làm thế nào, nhà em dùng mạng của VNPT các bác nhé?

Nhân tiện thks so much bác gì Trung tạo ra cái app này nhé, app chạy ổn, hình ảnh rõ nét. Bác cố gắng duy trì và phát triển thêm nhé, có thể thiết kế thêm cái nút donation để anh em dễ hậu tạ.
Bạn cài Hdplay trên máy nào để xem, thì cũng cài FPT trên máy đó, chạy FPT Play trước để nó đăng ký IP với nhà cung cấp thì sau đó trên XBMC mới xem được. Việc đăng ký này hoàn toàn tự động khi bạn chạy ứng dụng FPT rồi, cũng chỉ cần làm 1 lần là xong.

thanh hk

Member

Dạo này có bác nào xem HDPlay mà các kênh của HTVonline mỗi khi ấn vào mở luồng rất lâu ko? Có khi đợi mãi mà chả xem được
Hình như là HTVonline đang bị lỗi gì đó, mình cài ứng dụng này từ bên ngoài cũng bị mở rất lâu, y chang như khi sử dụng trong HDPlay

Bác cho em hỏi sao em tìm không có Thể thao TV với Bóng đá TV thường? Hình như chiếu đá banh là nó khác với Thể thao TV HD và Bóng đá TV HD thì phải. Mà cũng không có SCTV15 luôn thì phải

vinhdo

Member

Mình thấy có hai trang web này có phim ngon mà lại miễn phí nữa http://tvphim.vn/http://phimhd.vn/ ,bác Trungk43 xem thử coi nếu được thì viết thêm plugin.video cho anh em nhờ

sheralosh

Member

cho mình hỏi q10ii thì XBMC phiên bản gì phù hợp đấy, mình cài 13,14 đều ko được, cứ bật ra hoài

traingheovn

Có anh em nào gần đây bị mất rất nhiều kênh HD trong list của HDPlay như mình ko nhỉ, có khi mất tới 2/3 số kênh HD như VTV3HD, Discovery, Starsport ...

Bác admin xem có cách nào xử lý hướng dẫn giúp anh em với ah. Thanks.

vanninhthuan119

Well-Known Member
Trong HDplay kênh VTV1 HD xem khá rõ nét, nhưng hình nó phóng quá lớn có cách nào cho nó trở lại bình thường không bác Trungk43?

ddvu79

cho mình hỏi q10ii thì XBMC phiên bản gì phù hợp đấy, mình cài 13,14 đều ko được, cứ bật ra hoài

Bác dùng SPMC thay thế cho XBMC, chạy tốt, mình đang sử dụng thằng này cho Q10 II

Mã:
http://spmc.semperpax.com/

Bên trên