HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thứ

Tongvanbinh

Well-Known Member
Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

V9 nhà em bị như này nửa năm nay rồi, mang ra HDZone nó test thì nó bảo chạy 4 tiếng liên tiếp mà ko bị sao cả đành ngậm ngùi mang về. Chính xác là do bị nóng quá dẫn đến hiện tượng treo hình và sau đó là tự khởi động lại, Bây giờ cho tụi nhỏ xem phim là lúc nào cũng phải thốc cái quạt vào đít nó. Em phát chán chả thèm mang đi bảo hành nữa mặc dù V9 của em vẫn còn bảo hành đến tận tháng 9
Không đâu, HD life bảo hành tốt, máy của tôi chạy ngon lành rồi, đã update firmware mới xem phim online và TV onlie không có vấn đề gì cả.

saurom_90

Member
Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Bác ở HN sao không liên lạc trực tiếp số ĐT hỗ trợ để mang qua chính HDLife bảo hành : 0942.123.567. Đây là quyền lợi mà bác :D

Chiều nay em gọi theo số này mà không có được :(

laconxanh

Re: Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

V9 nhà em bị như này nửa năm nay rồi, mang ra HDZone nó test thì nó bảo chạy 4 tiếng liên tiếp mà ko bị sao cả đành ngậm ngùi mang về. Chính xác là do bị nóng quá dẫn đến hiện tượng treo hình và sau đó là tự khởi động lại, Bây giờ cho tụi nhỏ xem phim là lúc nào cũng phải thốc cái quạt vào đít nó. Em phát chán chả thèm mang đi bảo hành nữa mặc dù V9 của em vẫn còn bảo hành đến tận tháng 9

Nếu bác chưa gọi số 0942 123567 của Hdlife thì không nên phát biểu vậy ! Nói về dịch vụ sau bán hàng mình đánh giá Hdlife tuyệt vời, mình có con Hdlife V5 dùng hơn 2 năm tự dưng bật không lên gì, có mỗi đèn tín hiệu màu xanh. Mình có gọi điện đến số Hotline: 09842.123567, tiếp chuyện mình là một cậu khoảng 23-24 tuổi khá nhã nhặn , chỉ cho mình cách thử lại đầu và cuối cùng là cho mình lời khuyên, báo giá cho mình trước khi đem sửa: " Nếu phải thay Chip thì hết 500k anh ạ, còn nếu không phải thay CHIP thì bên em sửa MIỄN PHÍ cho anh " và cuối cùng là mình được sửa Miễn phí, khi đến nhận đầu mình có hỏi mua Điều khiển của V5 vì điều khiển mình trước để PIN chảy nên bị gỉ hết phần lò xo được bên Hdlife tặng luôn 1 điều khiển mới tinh. Mình rất ấn tượng cách phục vụ của Hdlife và cảm ơn vì điều đó. Nếu có bác nào gặp vấn đề gì về sản phẩm thì đừng ngại gọi Hdlife để được hỗ trợ tận tình.
Cảm ơn.

laconxanh

Re: Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Chiều nay em gọi theo số này mà không có được :(
Bác gọi lại đi , có đổ chuông không, nếu có cuộc gọi Lỡ thể nào bên đó cũng gọi lại. Mình cũng đã được gọi lại vào lúc 7h30 sáng ngày hôm sau. Sẽ có một nhân viên gọi lại cho bác và hỏi bác tình hình cần giúp đỡ gì .

saurom_90

Member
Ðề: Re: Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Bác gọi lại đi , có đổ chuông không, nếu có cuộc gọi Lỡ thể nào bên đó cũng gọi lại. Mình cũng đã được gọi lại vào lúc 7h30 sáng ngày hôm sau. Sẽ có một nhân viên gọi lại cho bác và hỏi bác tình hình cần giúp đỡ gì .

Thanks bác nhìu nhé, nghe bác nói em cũng thấy yên tâm hơn rùi, chiều nay em gọi nhưng mà nó không có chuông, sáng mai em sẽ gọi lại theo số đó. Cảm ơn tất cả các bác đã nhiệt tình tư vấn cho em :D

meocon

Well-Known Member

V7 có fw mới coi online nhờ youtube bị chặn đấy

Black Dragon

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Thanks bác nhìu nhé, nghe bác nói em cũng thấy yên tâm hơn rùi, chiều nay em gọi nhưng mà nó không có chuông, sáng mai em sẽ gọi lại theo số đó. Cảm ơn tất cả các bác đã nhiệt tình tư vấn cho em :D

Thế bác đã call chưa nhỉ? :-?

saurom_90

Member

Thế bác đã call chưa nhỉ? :-?

Mình đã call theo số máy đó rồi, có 1 bác thanh niên bắt máy mình và bảo mình mang qua đó bảo hành. Nhưng mình chưa có thời gian mang qua đó được. Thấy cậu thanh niên đó tư vấn nhiệt tình thoải mái lắm :)

Vanqp

Active Member

Mình dùng V7, cài hình nền từ usb, nay muốn thay hình nền khác cũng từ usb nhưng không thể thay được, hình cũ vẫn hiện lên. Đã dùng chức năng " khôi phục mặc định của nhà sx", vưỡn lên hình cũ. Bạn nào biết cách, giúp mình với!.

meocon

Well-Known Member

Mình dùng V7, cài hình nền từ usb, nay muốn thay hình nền khác cũng từ usb nhưng không thể thay được, hình cũ vẫn hiện lên. Đã dùng chức năng " khôi phục mặc định của nhà sx", vưỡn lên hình cũ. Bạn nào biết cách, giúp mình với!.

reset FW rùi làm lại thử xem a

Vanqp

Active Member

Thanks bạn, còn cách nào khác không? Mỗi lần thay cái hình thì lại phải up lại FW thì thôi, khỏi dùng cho nó lành, cái chức năng này chán quá !

hd giá rẻ

Thay đổi đơn giản mà, cần gì cài lại firmware, ảnh cần thay tên mybg.png, bạn copy vào USB rồi cắm vào V7. Vào phần Cài Đặt , chọn mục Thay đổi hình nền, chọn USB là hình nền biến thành ảnh bạn đã chọn. Giờ muốn thay ảnh khác thì chọn sang ảnh Mùa XUÂN, mùa Hè bất kỳ, hoặc trở về ảnh Định dạng. Sau đó muốn thay ảnh theo ý mình tiếp nữa thì lại đặt tên ảnh là mybg.png lại nhét vào USB rồi cắm vào V7 rồi lại chọn USB(mybg). Quá đơn giản mà các bác , cần gì phải cài lại .

Vanqp

Active Member

Thay đổi đơn giản mà, cần gì cài lại firmware, ảnh cần thay tên mybg.png, bạn copy vào USB rồi cắm vào V7. Vào phần Cài Đặt , chọn mục Thay đổi hình nền, chọn USB là hình nền biến thành ảnh bạn đã chọn. Giờ muốn thay ảnh khác thì chọn sang ảnh Mùa XUÂN, mùa Hè bất kỳ, hoặc trở về ảnh Định dạng. Sau đó muốn thay ảnh theo ý mình tiếp nữa thì lại đặt tên ảnh là mybg.png lại nhét vào USB rồi cắm vào V7 rồi lại chọn USB(mybg). Quá đơn giản mà các bác , cần gì phải cài lại .

Đã làm như dòng bôi đậm, nhưng kết quả vẫn là hình cũ:-/

Hoàng Anh Linh

Bạn Vanqp làm lại đi , mình thử ok mà. Ảnh lần thứ 2 cần thay vẫn tên là mybg.png, nhưng nhớ xóa ảnh lần đầu tiên đi hoặc phải đổi tên thành tên khác chứ không thể có 2 ảnh trùng tên nhau được. Định dạng đuôi là .png nha. Nếu ảnh đuôi jpg thì vào Photoshop đổi lại thành png, chứ chỉ rename đuôi thôi là không đc đâu nha.

Vanqp

Active Member

Bạn Vanqp làm lại đi , mình thử ok mà. Ảnh lần thứ 2 cần thay vẫn tên là mybg.png, nhưng nhớ xóa ảnh lần đầu tiên đi hoặc phải đổi tên thành tên khác chứ không thể có 2 ảnh trùng tên nhau được. Định dạng đuôi là .png nha. Nếu ảnh đuôi jpg thì vào Photoshop đổi lại thành png, chứ chỉ rename đuôi thôi là không đc đâu nha.

Thanks bạn ! có lẽ thế vì cái ảnh cũ mặc dù đã rename :D

saurom_90

Member
Ðề: Re: HD-Life: HD Life-V3, HD Life V5, HD Life V7 , HD Life A2-Tư vấn KT- Thông báo : HDlife V7 chính thức Bảo hành 2 năm trên Toàn Quốc

Chắc ok rồi nên không thấy bác í phản hồi lại.

Hôm nay em đã vác con V9 đến chỗ Hoàng Liệt để bảo hành, bên đó thay main cho mình luôn, về nhà test chạy thử khoảng 4 tiếng mà vẫn êm ro. Hiện tại thì khá là ổn, để test mấy hôm nữa xem ngon ko. Hi vọng là cảnh tản nhiệt = quạt cây cho V9 không còn nữa :D

dkvnodessa

Không hiểu sao em update FW mới nhất của V7 thì bị lỗi font tiếng việt. Không biết các bác có bị không. Lại quay về bản cũ.

dtvu1310

Member

Lâu wá hok vọc V9, update firm xong wên mất cách chỉnh cho nó duyệt file dạng thumbnails như cũ, bác nào chỉ dùm em cái hen

saurom_90

Member

Không hiểu sao em update FW mới nhất của V7 thì bị lỗi font tiếng việt. Không biết các bác có bị không. Lại quay về bản cũ.

Bị lỗi font tiếng Việt bác ạ, vào xem phụ đề cũng bị lỗi luôn, lại phải chỉnh lại phụ đề

Bên trên