(HCM) - Kính mời tham dự buổi trình diễn thiết bị âm thanh hi-end 20-21/12/2013

demkhuya87

Member
Ðề: (HCM) - Kính mời tham dự buổi trình diễn thiết bị âm thanh hi-end 20-21/12/2013

có vẽ không lôi cuốn như samsung hay sony

dts-hd

Member
Ðề: (HCM) - Kính mời tham dự buổi trình diễn thiết bị âm thanh hi-end 20-21/12/2013

Tiếc quá không tổ chúc ngoài Hà nội.Không mình cũng đi nghe.

toilonroi

Member
Ðề: (HCM) - Kính mời tham dự buổi trình diễn thiết bị âm thanh hi-end 21-22/12/2013

Hic, vậy hai bác mua được những gì nào, hay là chỉ vào xem; vào mà ngồi ngay ngắn yên lặng là tốt, vào mà mất trật tự thì đừng vào nữa.

Các bác có biết trong nghệ thuật kinh doanh người ta dùng giá thành để phân loại khách hàng không? và chắc bác cũng biết là những thương hiệu như Guci, Amani, Giovani chẳng hạn, tại sao người ta phải đặt ở vị trí sang trọng và đắt tiền,... vì người ta bán cho khách hàng trên trung bình. Và như thương hiệu LouisVuitton hạn chế bán khu vực châu á và đặt biệt là khách hàng Trung Quốc là vì sao, vì họ giữ thương hiệu, họ không muốn đánh mất vào tay mấy ông Tàu phù lắm tiền, đơn giản nhất như quán café Không gian xưa tại Đà Nẵng họ đầu tư mấy chục tỷ đồng vào cái quán đó, không phải để họ bán café, nhưng họ muốn giữ khối tài sản cho con cháu họ, vậy bằng cách nào, bằng cách thu tiền đắt để hạn chế bớt lượng khách bình dân vào sờ mó làm hư hại đồ đạc của họ.
Trở lại với buổi trình diễn tới đây tại Sài Gòn, các bác phản đối ý tưởng tôi nêu thì tùy, nhưng cũng nói luôn là giá bất cứ sản phẩm nào nêu ra đều không rẻ, nó không dành cho tôi, liệu có dành cho mấy bác phản đối???????
Vậy các bác có muốn dùng rào cản là vé vào cửa để hạn chế bớt đối tượng là mấy ông khách không bao giờ mua được cho dù sợi dây loa trong buổi trình chiếu đến đó làm ồn làm phiền. Chính rào cản là là vé vào sẽ làm những người bỏ chút tiền ra để đến được với không gian thưởng thức và thêm 1 chút ý thức khi đưa mình tới vị trí thưởng lãm, cũng không dành sự ồn ào cho người thưởng lãm giống mình nhưng khác mình 1 chút là có khả năng mua được những sản phẩm đó.
Vậy thôi, mình cũng cam đoan rằng các bác đã học qua chuyên ngành kinh tế, hoặc đang kinh doanh sẽ thấu hiểu điều này. :) chúc các bác ở Sài Gòn đi nghe vui.
Trở lại
bác nói còn hài hơn nữa. Bác để ý sản phẩm của Anh Duy dùm cái có từ bình dân đến cao cấp đó, em biết bác thuộc tầm lớp đại gia nên không chơi với tầng lớp bình dân như tụi em cũng không sao, nhưng thiết nghĩ bác để thành đại gia cũng phải đi lên từ thằng nông dân như bọn em. Khổ lỗi Anh Duy bán cả mặt hàng bình dân đó không chỉ giành cho bác, nếu bác cảm thấy cần thiết phải có vé thì tại sao bác không đề nghị với Anh Duy bán vé cho bác để bác thành khách hàng đẳng cấp ( gọi là khách hàng đặc biệt đó) lúc đó thiết nghĩ Anh Duy sẽ thu tiền vé riêng bác để bác có không gian riêng mà tự sướng. Mà đã là trình lãm thì phải thu hút càng nhiều người xem càng tốt còn bác chắc bác nghĩ triển lãm là nhà riêng của bác để trình diễn cho bác xem chắc mà bác không muốn ồn ào. Em thiết nghĩ anh em đi triển lãm thường để giao lưu có cơ hội giao lưu, trải nghiệm không thể không ồn ào náo nhiệt được ---> chính vì vậy triển lãm thành công hay không tức có nhiều người xem hay ko chứ không phải lèo tèo vài bác đại gia thích được mua vé như bác. Chúc bác tự sướng 1 mình vui vẻ.

lan806

Well-Known Member
Ðề: (HCM) - Kính mời tham dự buổi trình diễn thiết bị âm thanh hi-end 21-22/12/2013

bác nói còn hài hơn nữa.............. Chúc bác tự sướng 1 mình vui vẻ.

Tôi đọc nick của bác hình như dịch ra thì là "Tôi Lớn Rồi" :)
Tranh luận cũng chẳng tới đâu, không biết bác tham dự những buổi như thế này được bao nhiêu lần nhưng tôi thì tham dự ba bốn lần gì đó, tôi thấy những hôm, những chương trình free bác nhìn thấy nó lộn xộn tới mức nào. Nếu bác không làm phiền những người xung quanh thì với cái vé bác mua và gói quà (cho dù là cái CD) ban tổ chức dành tặng bác, bác thấy có ý nghĩa hơn nhiều. Bác có để ý mấy bài của bác nào đó chửi những người tới làm phiền triển lãm vừa rồi ở Deawoo (HN) trong triển lãm vừa rồi không, những người làm phiền đó có đấy bác ạ.
Thứ đến là tôi không phải đại gia, nhưng cũng không xuất thân từ nông dân, không biết bác như thế nào nhưng xin bác đừng xúc phạm nông dân. Tôi và bác không cùng quan điểm nên dừng lại ở đây, tôi không ở SG nên chúc bác tham dự vui vẻ.

mrtran1201

Active Member

Ngoài HN chắc cũng sớm có đấy các bác nhỉ?

HN vừa ghép cùng với triển lãm AVShow rồi mà. Trong bài giới thiệu AVShow cũng nói rõ là sẽ tổ chức sau ở HCM.

quanbhvn

Active Member

Hic, vậy hai bác mua được những gì nào, hay là chỉ vào xem; vào mà ngồi ngay ngắn yên lặng là tốt, vào mà mất trật tự thì đừng vào nữa.

Các bác có biết trong nghệ thuật kinh doanh người ta dùng giá thành để phân loại khách hàng không? và chắc bác cũng biết là những thương hiệu như Guci, Amani, Giovani chẳng hạn, tại sao người ta phải đặt ở vị trí sang trọng và đắt tiền,... vì người ta bán cho khách hàng trên trung bình. Và như thương hiệu LouisVuitton hạn chế bán khu vực châu á và đặt biệt là khách hàng Trung Quốc là vì sao, vì họ giữ thương hiệu, họ không muốn đánh mất vào tay mấy ông Tàu phù lắm tiền, đơn giản nhất như quán café Không gian xưa tại Đà Nẵng họ đầu tư mấy chục tỷ đồng vào cái quán đó, không phải để họ bán café, nhưng họ muốn giữ khối tài sản cho con cháu họ, vậy bằng cách nào, bằng cách thu tiền đắt để hạn chế bớt lượng khách bình dân vào sờ mó làm hư hại đồ đạc của họ.
Trở lại với buổi trình diễn tới đây tại Sài Gòn, các bác phản đối ý tưởng tôi nêu thì tùy, nhưng cũng nói luôn là giá bất cứ sản phẩm nào nêu ra đều không rẻ, nó không dành cho tôi, liệu có dành cho mấy bác phản đối???????
Vậy các bác có muốn dùng rào cản là vé vào cửa để hạn chế bớt đối tượng là mấy ông khách không bao giờ mua được cho dù sợi dây loa trong buổi trình chiếu đến đó làm ồn làm phiền. Chính rào cản là là vé vào sẽ làm những người bỏ chút tiền ra để đến được với không gian thưởng thức và thêm 1 chút ý thức khi đưa mình tới vị trí thưởng lãm, cũng không dành sự ồn ào cho người thưởng lãm giống mình nhưng khác mình 1 chút là có khả năng mua được những sản phẩm đó.
Vậy thôi, mình cũng cam đoan rằng các bác đã học qua chuyên ngành kinh tế, hoặc đang kinh doanh sẽ thấu hiểu điều này. :) chúc các bác ở Sài Gòn đi nghe vui.
Trở lại

Các bác bớt nóng. Kinh doanh có nhiều cách, nhiều trường phái. các bác đều có lý đúng của riêng mình. Nhưng Duy Anh nó có cái lý của nó. Thu gọn khách hàng hay mở rộng khách hàng, nếu đạt đến tầm nghệ thuật kinh doanh, đều thành công cả.

islandvt

Banned

Các bác cho em hỏi ngu cái Hi-end là có âm thanh 5.1 không zạ? Nếu có 5.1 thì em đi nghe thử còn ko có 5.1 thì em ở nhà ạ :D

toan_hd360sg

wow ráng cố gắng thu xếp bữa đó đi để mở rộng tầm mắt ^^

fostina

Well-Known Member

Đây là dịp để mở rộng đôi tai xem sự khác biệt giữa các dàn Stereo, nhất định là sẽ có mặt đúng giờ khai mạc. Các bác ai đi xin lập hội đi để cùng bình luận, 0906874260

thinhkappa

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi ngu cái Hi-end là có âm thanh 5.1 không zạ? Nếu có 5.1 thì em đi nghe thử còn ko có 5.1 thì em ở nhà ạ :D
Hi end và stereo đều là 2 kênh bác nhé ! Hi end mắc iền hơn đẳng cấp hơn nên nghe hay hơn .
chưa thấy các bác HDSG đk nhỉ ?

islandvt

Banned

Hi end và stereo đều là 2 kênh bác nhé ! Hi end mắc iền hơn đẳng cấp hơn nên nghe hay hơn .
chưa thấy các bác HDSG đk nhỉ ?
thanks bác nhé 2 kênh thì em không thích rùi :D

ASAP

Well-Known Member

Em sẽ bon chen sáng 20 đến xem và nghe...

Mua cục Accuphase về nghe với dây Accuphase.

Chỉnh sửa lần cuối:

Em sinh viên cũng có đam mê mấy thiệt bị âm thanh thì qua xem được không các bác chứ nghe bác "Lan806" nói thế cũng nhột quấ.

pioneer700

thanks bác nhé 2 kênh thì em không thích rùi :D

Phát biểu thế này thì chưa chuẩn rồi. Đã thử đâu mà bảo là thích hay không thích, cứ thử đi đã rồi hãy phán, có khi thử xong rồi lại thấy thích rồi không rút ra được nữa ý chứ! =))
mà tiêc thật, giá như cái này tổ chức thêm ở Hà Nội thì hay quá nhỉ!

fostina

Well-Known Member

Trở lại
Làm marketing rất khó, thế bác nghĩ bán vé thì những khách hang đó sẽ mua sao? mình không nghĩ như vậy, đây là dịp quảng bá sản phẩm nên rất cần nhiều người đến xem, sự truyền miệng cũng là cách để quảng bá tốt. Vì thế sẽ không bán vé và củng không bao giờ bán hết. Bác cứ thử nghĩ xem nếu bác là họ bác sẽ phải làm như thế nào?

lan806

Well-Known Member

Làm marketing rất khó, thế bác nghĩ bán vé thì những khách hang đó sẽ mua sao? mình không nghĩ như vậy, đây là dịp quảng bá sản phẩm nên rất cần nhiều người đến xem, sự truyền miệng cũng là cách để quảng bá tốt. Vì thế sẽ không bán vé và củng không bao giờ bán hết. Bác cứ thử nghĩ xem nếu bác là họ bác sẽ phải làm như thế nào?

Bác tham gia ở HD này lâu năm, em không phải nói nhiều gì cả. Bác nhìn cái quảng cáo là biết bia kèm lạc rồi, mà chắc cũng chỉ có Việt Nam nó không rạch ròi thế này. Mục đích chính của họ là mời khách tham quan hệ thống Hi-end (nội dung chính và ảnh bìa cũng vậy) nhân tiện họ ngoằng thêm tiết mục giới thiệu mấy seri của năm... nếu nó là hội chợ triển lãm em cũng chẳng màng quan tâm thế này thế kia vì hội chợ thì bán bia bán nước ngọt, thi vật, cưỡi ngựa,... thậm chí thi ăn cũng chẳng sao. Nhưng đi nghe nhạc thì khác hoàn toàn, các bác có cảm giác bực dọc lắm khi bỏ ra 50k mà có cảm giác được tôn trọng nhỉ, họ mời tới xem thiết bị hi-end cơ mà, đã đắt lòi tói ra mà người ra người vào cười nói ầm ĩ thì giới thiệu làm gì,..... Nếu cái quảng cáo kia nó mời các bác tới xem mấy thương hiệu X500, 1000 ,2000 .... rồi nhân tiện mời các bác mở mang tầm mắt bằng những sản phẩm đắt tiền thì có cười nói rổn rảng mang chống chiêng mũ áo vào phòng nghe cũng chẳng sao, đằng này nó lại ngược. Còn cái việc bán vé ư, em chưa bao giờ nói bán vé để thu lời cả...
À lại phải sửa để trả lời hết câu hỏi của bác :)
Nếu em là họ, em tổ chức có chủ đích vào buổi tối tại khách sạn em sẽ cắt ngay cái mục giới thiệu mấy thương hiệu x y z kia vì mấy thương hiệu đắt tiền ở VN người mua sẽ điểm danh ra được, em giao vé mời cho các nhà phân phối của em có trách nhiệm mời khách hàng tiềm năng tới dự, có bánh, có trà, có nước mời mọc đàng hoàng.
Buổi giới thiệu mấy sản phẩm x y z còn lại em quảng cáo rầm rộ đúng nghĩa hội chợ triển lãm, khách đến tặng búa xua quảng cáo, tổ chức quay thưởng nghe nhạc đoán bài, bịt mắt bấm remote, nhảy lò cò cho đĩa vào ổ, ... (nói vui) và mời các bác thoải mái nói cười góp ý.
Như vậy đẹp hơn nhiều, đấy là ý kiến của em bác ạ.

pioneer700

Em sinh viên cũng có đam mê mấy thiệt bị âm thanh thì qua xem được không các bác chứ nghe bác "Lan806" nói thế cũng nhột quấ.

Mỗi người một quan điểm, một cách nhìn khác nhau, nên mới có sự tranh luận thôi mà. Riêng mình thì thấy không bán vé cũng chẳng đến nỗi khách tham quan vào xem rồi có những hành vi không đẹp đâu, nên bạn cứ mạnh dạn mà tới.
Mình nhớ khoảng năm 2010 có xem một triển lãm nghe nhìn ở Khách sạn Horrison Hà Nội (ở phố Cát Linh), người ta cũng không thu vé mà khách vào xem cũng rất lịch sự, cơ bản mình thấy chỉ những người thực sự quan tâm thì mới đến những show như thế này, mà chắc là họ cũng không có những hành vi lịch sự. năm đó, mình đến buổi đầu tiên còn được nhà tổ chức tặng cho 1 cái áo mưa và 1 cuốn album CD nữa cơ!

Bên trên