Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

huy manh

Member
Ðề: Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

Chắc là nó không cho mình chỉnh rồi thế mình muốn chỉnh độ phân giải và âm thanh thì chunhr kams sao được bây giờ nhỉ

hungmh80

Active Member

Chắc là nó không cho mình chỉnh rồi thế mình muốn chỉnh độ phân giải và âm thanh thì chunhr kams sao được bây giờ nhỉ

Độ phân giải em thấy nó lên 1080i thôi , ko được full đâu , nhưng thế cũng ngon roài :D

huy manh

Member

Bác xem độ phân giải ở đâu thế hả bác

hungmh80

Active Member

khi bật tv lên thì hdmi nó tự nhận đấy thôi , chắc bác ko để ý rồi

huy manh

Member

Tivi nhà em nó có hiện đâu chắc là do tivi của bác nó hiện lên hả bác

hungmh80

Active Member

của e khi bật lên là tv nó báo là 1920x1080 50h

huy manh

Member

Thế là do tivi nó báo đấy bác ạ tivi nhà em nó không báo nó chỉ hiện HDMI 1 hoặc 2 3 4 thôi bác ạ . Em không biết chỉnh ở đâu cho nó ra âm thanh ac3 cả em đã xem sách hướng dẫn làm thế nào để vào phần setup rồi nó ghi là má số do nhà cung cấp dịch vụ mới biết cơ trong đấy có cả phần cài đặt phần cứng bác ạ. Mà bác ơi thế bác đăng ký mỗi cái viptivi này nó tính bác bao nhiêu tiền thế . Mà nếu em có stb của mytv em cám vào nó có chạy không hả bác hay phải báo lên tổng đài chuyển đổi dịch vụ

hungmh80

Active Member

Thế là do tivi nó báo đấy bác ạ tivi nhà em nó không báo nó chỉ hiện HDMI 1 hoặc 2 3 4 thôi bác ạ . Em không biết chỉnh ở đâu cho nó ra âm thanh ac3 cả em đã xem sách hướng dẫn làm thế nào để vào phần setup rồi nó ghi là má số do nhà cung cấp dịch vụ mới biết cơ trong đấy có cả phần cài đặt phần cứng bác ạ. Mà bác ơi thế bác đăng ký mỗi cái viptivi này nó tính bác bao nhiêu tiền thế . Mà nếu em có stb của mytv em cám vào nó có chạy không hả bác hay phải báo lên tổng đài chuyển đổi dịch vụ

Trước kia em còn bảo lưu 1 đường truyền internet của thằng VNPT vì chưa hết hợp đồng lên mất 1 củ cho stb , chắc bác lắp mới thì mất hơn 1 củ hả ?

Còn chuyện bác stb của myTV nhưng mà ko đăng kí thì cắm vào làm sao chạy được , phải đăng kí nó mới set trên tổng đài của nó chứ

huy manh

Member

Em lắp hết 1 củ 4 bác ạ 1cur mốt cho cái stb . 300k cho cái modem nhà em có cái modem wifi tplink 1 cổng với cái router cisco là dùng vừa đủ cho cả nhà giờ lắp cái này nó bắt dùng modem của nó phải đóng 300k đó mà không có wifi nên nên giờ còn có một cục router sóng không đủ dùng nên giờ chả biết mua thêm cục router nào nữa thành ra quả này đầu tư hơi bị nhiều . Lại còn mấy chục mét dây land để nối với router nữa chứ hài đầu tư ngoài dự tính roài bác ạ . Lúc đầu thấy lắp đạt nghe khuyến mại tưởng là có 1 củ thế mà chi phí phát sinh dã man

huy manh

Member

Trước kia em còn bảo lưu 1 đường truyền internet của thằng VNPT vì chưa hết hợp đồng lên mất 1 củ cho stb , chắc bác lắp mới thì mất hơn 1 củ hả ?

Còn chuyện bác stb của myTV nhưng mà ko đăng kí thì cắm vào làm sao chạy được , phải đăng kí nó mới set trên tổng đài của nó chứ

Thì tại vì em thấy có cái bác trên này bác ấy bảo bác ấy có cả stb của viptv và mytv xem mấy tivi nên em tưởng là dùng được . Mà em công nhận cái vod này vào mà tùm film xem thù như mò kim đây bể hehe chả có poster để xem gì cả không biết nó nâng cấp đầu thu thì có thay đổi được caia này không

hungmh80

Active Member

Thì tại vì em thấy có cái bác trên này bác ấy bảo bác ấy có cả stb của viptv và mytv xem mấy tivi nên em tưởng là dùng được . Mà em công nhận cái vod này vào mà tùm film xem thù như mò kim đây bể hehe chả có poster để xem gì cả không biết nó nâng cấp đầu thu thì có thay đổi được caia này không

ý bác nói bác manhthang chứ gì ? bác ấy dùng cáp quang của VNPT lên băng thông rộng vì vậy bác ấy mới lắp cả VipTV và myTV , cái gói 550k 1 tháng của VNPT đấy

huy manh

Member

Thế dùng bai nhiêu tivi cũng chỉ 550k một thang thôi hả bác hôm nọ em hỏi cái thăng làm hợp đồng nó nảo cáp quang chỉ được 1 tivi thôi nếu bác lắp thêm cái stb thì tín thêm tiền thue bao bác ạ thế mà bác kia bác ấy dùng cả viptv cả mytv thi tính tiền kiểu gì nhỉ

manhthang

Huyền Thoại

Thế dùng bai nhiêu tivi cũng chỉ 550k một thang thôi hả bác hôm nọ em hỏi cái thăng làm hợp đồng nó nảo cáp quang chỉ được 1 tivi thôi nếu bác lắp thêm cái stb thì tín thêm tiền thue bao bác ạ thế mà bác kia bác ấy dùng cả viptv cả mytv thi tính tiền kiểu gì nhỉ

Bác kia bác ấy dùng gói Fiber 3i với MyTV = 550k, VipTV gói 79k. Dùng trọn gói với MyTV vì có kho VOD lớn, karaoke phong phú, dịch vụ tiện ích nhiều, giao diện dễ sử dụng, người lớn tuổi cũng dùng tốt. VipTV chỉ cần gói 79k thôi vì ngoài 11 kênh HD của VTC ra chả có gì đáng hấp dẫn cả.
Với các gói cước như vậy đương nhiên là chỉ có 1 STB cho mỗi loại để xem trên 1 TV. Bác kia xem trên nhiều TV là do bác ấy dùng Dune player để xem. Em thấy bác ấy đã nói rõ thế rồi còn gì, sao bác lại cứ tưởng tượng nhầm ra nhỉ :D
Băng thông 100MB/s của cáp quang thì xem 10 TV cũng chả vấn đề gì hết, miễn là có đủ STB để xem. Nếu dùng STB sẽ phải khai báo MAC với VNPT => mất thêm tiền thuê bao cho các STB phát sinh. Dùng Dune player thì cứ cắm vào mà nhích thôi, giống như dùng PC xem bằng VLC => không phải trả thêm tiền.

hungmh80

Active Member

Bác manhthang có thể hướng dẫn em xem VipTv qua PC được ko ?

manhthang

Huyền Thoại

Bác manhthang có thể hướng dẫn em xem VipTv qua PC được ko ?

Hôm qua bận vụ tổ chức xem phim 3D cho các cháu thiếu nhi làng SOS nên em chưa có thời gian dò kênh VipTV.
Nếu bác nào rảnh thì cứ tự dò trước theo các bước:
1. Cài phần mềm wireshark vào máy tính
2. Tắt tòan bộ các ứng dụng trên máy tính
3. Chạy ứng dụng wireshark
4. Mở VipTV lên
5. Mỗi lần chuyển kênh trên STB, ứng dụng wireshark sẽ tự động bắt link của kênh có dạng: udp://239.1.1.*:5500
6. Sau khi có list kênh dùng notepad tạo thành playlist có đuôi .m3u
7. Cài VLC vào máy tính và mở file playlist ra thưởng thức VipTV với chất lượng còn ngon xem bằng STB.

hungmh80

Active Member

Hôm qua bận vụ tổ chức xem phim 3D cho các cháu thiếu nhi làng SOS nên em chưa có thời gian dò kênh VipTV.
Nếu bác nào rảnh thì cứ tự dò trước theo các bước:
1. Cài phần mềm wireshark vào máy tính
2. Tắt tòan bộ các ứng dụng trên máy tính
3. Chạy ứng dụng wireshark
4. Mở VipTV lên
5. Mỗi lần chuyển kênh trên STB, ứng dụng wireshark sẽ tự động bắt link của kênh có dạng: udp://239.1.1.*:5500
6. Sau khi có list kênh dùng notepad tạo thành playlist có đuôi .m3u
7. Cài VLC vào máy tính và mở file playlist ra thưởng thức VipTV với chất lượng còn ngon xem bằng STB.

Modelm của em ko có wifi thì làm thế nào hả bác ?

Có phải cắm thêm cổng lan từ modelm tới PC ko ?

Khi chạy ứng dụng wireshark thì tắt ứng dụng gì trên PC hả bác ?

Thông cảm em hơi gà lên hỏi nhiều :D

manhthang

Huyền Thoại

Modelm của em ko có wifi thì làm thế nào hả bác ?

Có phải cắm thêm cổng lan từ modelm tới PC ko ?

Khi chạy ứng dụng wireshark thì tắt ứng dụng gì trên PC hả bác ?

Thông cảm em hơi gà lên hỏi nhiều :D

Máy tính đương nhiên là phải kết nối với modem, không kết nối với modem thì bác dò kiểu gì.
Tắt các ứng dụng trên máy tính để tránh có những gói tin từ các ứng dụng khác khiến cho kết quả tìm kiếm bị lẫn lộn khó nhìn. Ví dụ bác vừa lướt web, vừa chat yahoo, vừa nghe nhạc online, vừa update phần mềm dịet virus lại vừa dò IP của VipTV thì lúc này cái modem nó kết nối đến hàng đống địa chỉ => biết cái nào của VipTV mà mò.

huy manh

Member

modem của em cũng không có wifi em chỉ có router wifi N thì có xem được vlc không bác

Bên trên