Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

hvcvuong

Member
Ðề: Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

Với điều kiện băng thông đầy đủ thì xem 10 TV cũng được.
Em dùng cả MyTV và VipTV trên cùng đường cáp quang. Mỗi loại chỉ dùng 1 STB đặt ở phòng khách, các phòng còn lại em dùng đầu Dune để xem. Dune chỉ xem được các kênh live chứ không dùng được các dịch vụ khác như tua, xem lại, VOD, karaoke, ....
VipTV có nhược điểm là STB khởi động chậm, giao diện khó dùng, tiện ích ít hơn MyTV, VOD và karaoke nghèo nàn, không có chức năng tua và xem lại nhưng bù lại chất lượng các kênh HD chuẩn, đẹp hơn MyTV. VipTV chỉ có 11 kênh HD, không có các kênh Discovery HD, Starworld HD, ESPN HD như Saigon TV đang được review. Tuy nhiên không khó để dò nốt IP xem bằng PC hay Dune player :))

Bác cho cái hướng dẫn và list IP kênh xem VipTV trên PC với. Hiện STB bị hỏng chưa có đạn mua mới.
Trước kia mình cũng đã chạy thử đc vài kênh SD trên laptop = trình VLC
Thank bác!

hvcvuong

Member

Bác nào thanh lý SetTopBox VIPTV hú mình nhé: (yahoo: hvcvuong)
Forum hôm nay lỗi hay sao mà post toàn lỗi.

huy manh

Member

Thế là em đã lắp xong nhưng mà nói thật lúc sang nhìn thaya ktv đến cứ nghĩ là ok rồi ai ngờ lắp đạt một lúc rồi gọi điện lên tổng đài mãi vẫn không được . Thế là anh ktv ấy bảo vẫn chưa được anh ạ vì bị lỗi trên tổng đài anh đợi tí sẽ có anh ktv khác xuông lắp cho anh thế là lại chán rồi ktv đi về mình lại ngồi đợi tiếp . Tự nhiên một lúc sau ngồi đợi khó chịu quá thế là em bật lên nghịch thì tự nhiên thấy đã có tín hiệu và xem được nhưung mà lúc này vẫn chưa có internet thế là một lúc sau ktv quay lại hỏi được chưa anh ơi thì đã ok rồi . Thế là anh ktv lại ngồi cài cho cái internet . Nhưng mà bây giờ không vào được facebook . Hiện tại các kênh hd thì ngon . Nhưng kênh sd thì kém quá không thể gọi là sd được . Còn xấu hơn cáp khung hình cũng không full màn hình . Vod thì ôi thôi chất lượng nghèo nàn có lẽ là nhất trong iptv do em muốn xem vod nên lắp iptv nhưng mà so với iptv của mytv và nettv thì viptv không sánh bằng được . Nhưng kênh hd thì ngon . Nên ai muốn xem kênh hd thì nên chọn viptv còn muốn xem vod thì nên chọn mytv hoặc nettv . Em muốn xem vod nên chọn gói 3i nhưng mà thấy vod kém quá

Hải phòng chắc chưa có HD VCTV, vậy chơi VTC thôi bạn, ..........................

hungmh80

Active Member

Thế là em đã lắp xong nhưng mà nói thật lúc sang nhìn thaya ktv đến cứ nghĩ là ok rồi ai ngờ lắp đạt một lúc rồi gọi điện lên tổng đài mãi vẫn không được . Thế là anh ktv ấy bảo vẫn chưa được anh ạ vì bị lỗi trên tổng đài anh đợi tí sẽ có anh ktv khác xuông lắp cho anh thế là lại chán rồi ktv đi về mình lại ngồi đợi tiếp . Tự nhiên một lúc sau ngồi đợi khó chịu quá thế là em bật lên nghịch thì tự nhiên thấy đã có tín hiệu và xem được nhưung mà lúc này vẫn chưa có internet thế là một lúc sau ktv quay lại hỏi được chưa anh ơi thì đã ok rồi . Thế là anh ktv lại ngồi cài cho cái internet . Nhưng mà bây giờ không vào được facebook . Hiện tại các kênh hd thì ngon . Nhưng kênh sd thì kém quá không thể gọi là sd được . Còn xấu hơn cáp khung hình cũng không full màn hình . Vod thì ôi thôi chất lượng nghèo nàn có lẽ là nhất trong iptv do em muốn xem vod nên lắp iptv nhưng mà so với iptv của mytv và nettv thì viptv không sánh bằng được . Nhưng kênh hd thì ngon . Nên ai muốn xem kênh hd thì nên chọn viptv còn muốn xem vod thì nên chọn mytv hoặc nettv . Em muốn xem vod nên chọn gói 3i nhưng mà thấy vod kém quá

Thế thì bác bỏ cái VOD của VipTV đi , chơi gói 79k 1 tháng thôi xem mấy kênh HD là chính còn lại THC nó giải quyết hết rồi , mà bác cũng có myTV rồi mà thì lo gì kho phim trong vob nữa , công nhận mấy kênh SD của bọn VipTV ngu thật :)) , cũng may mà mình ít xem TV lên chả thèm quan tâm

huy manh

Member

Nhà em làm gì có mytv đâu bác . Nhà em chỉ có cáp thôi em nếu dùng gói 79k một thang thì cộng thêm internet nữa cũng tầm 330k một tháng rồi tại vì internet nó đã 250k rồi mà công nhận là kênh sd như là xem vlc vậy bác ạ . Hy vọng đợt này nhiều người dùng nó sẽ nâng cấp vod lên

huy manh

Member

Bác nào biết cách vào setup của cái stb này không em vào phần setup của nó mà nó cứ bắt đánh mật mã vào thôi . Với lại một cái nữa là không có âm thanh ac5.1 trong phim vod đâu các bác ạ với lại dịch vụ gia tăng em thấy viptv có cái gì đâu nhỉ

hungmh80

Active Member

Bác nào biết cách vào setup của cái stb này không em vào phần setup của nó mà nó cứ bắt đánh mật mã vào thôi . Với lại một cái nữa là không có âm thanh ac5.1 trong phim vod đâu các bác ạ với lại dịch vụ gia tăng em thấy viptv có cái gì đâu nhỉ

E cũng định vào phần cài đặt để nghịch một tý nhưng mà nó khóa mã lên thôi

huy manh

Member

kỹ thuật viên nó cũng không mở được hay sao ấy em bảo nó mở lên cho em chỉnh mà nó cũng không biết mở
công nhận bác dùng cái gói 79k là ngon đấy . em thấy vod và dich vụ gia tăng em chẳng thấy có gì cả . nhất là dịch vụ gia tăng ấy thấy có gì đau . phim vod em tưởng là 5.1 hóa ra là không có bác ạ chỉ là stereo thôi mà phim vod chất lượng ngang với film online hd trên youtube thôi . em xem thử cái vod của nettv thì em công nhận là nó ngon thật mỗi tội là tv nó thì chán thôi

hungmh80

Active Member

kỹ thuật viên nó cũng không mở được hay sao ấy em bảo nó mở lên cho em chỉnh mà nó cũng không biết mở
công nhận bác dùng cái gói 79k là ngon đấy . em thấy vod và dich vụ gia tăng em chẳng thấy có gì cả . nhất là dịch vụ gia tăng ấy thấy có gì đau . phim vod em tưởng là 5.1 hóa ra là không có bác ạ chỉ là stereo thôi mà phim vod chất lượng ngang với film online hd trên youtube thôi . em xem thử cái vod của nettv thì em công nhận là nó ngon thật mỗi tội là tv nó thì chán thôi

Thế em mới nói là tùy theo nhu cầu của từng người . Không thấy bác manhthang đi ngang qua để hỏi bác ấy cách xem VipTV qua PC nhỉ ?

HNT24681

Well-Known Member

Face book cụ muốn vào thì đổi DNS nhé, phát ăn ngay. Em thề! :D

huy manh

Member

Em đổi rồi ạ 8 8 8 8 . 8 8 4 4 đùng không ạ mà vẫn không được mà các bác cho hỏi cái remote của em nó bị hỏng phím tools hay sao ấy ấn không thấy nhận

HNT24681

Well-Known Member

Em đổi rồi ạ 8 8 8 8 . 8 8 4 4 đùng không ạ mà vẫn không được mà các bác cho hỏi cái remote của em nó bị hỏng phím tools hay sao ấy ấn không thấy nhận

Cụ vào lại đê, lúc nãy nó bị đơ đấy :)) Máy em cũng thế, giờ lại ngon rồi :D

huy manh

Member

Em phải đổi file hót mới vào được bác ạ

HNT24681

Well-Known Member

Cái bọn này như mứt nhể cụ nhể! FB thì có gì mà phải chặn chứ! Đúng thật là ....

huy manh

Member

Chắc nó sợ bị nói xấu nên chặn đấy . Mà bác nào bị hingr cái phím tools trên remote như em không vậy ấn mà chả thấy gì cả

facebook thì dùng file host nhé. Mình đang vào face bằng cách này!

31.13.79.7 www.facebook.com
31.13.79.7 facebook.com
31.13.79.7 www.login.facebook.com
31.13.79.7 login.facebook.com
31.13.79.7 apps.facebook.com
31.13.79.7 upload.facebook.com
31.13.79.7 graph.facebook.com
31.13.79.7 register.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.connect.facebook.com
31.13.79.7 vi-vn.facebook.com
31.13.79.7 static.ak.connect.facebook.com
31.13.79.7 developers.facebook.com
31.13.79.7 error.facebook.com
31.13.79.7 channel.facebook.com
31.13.79.7 bigzipfiles.facebook.com
31.13.79.7 pixel.facebook.com
31.13.79.7 bigzipfiles.facebook.com
31.13.79.7 pixel.facebook.com

huy manh

Member

Bác ơi cái stb nhà em nó bị làm sao ấy vừa nãy vẫn xem được nhưng không thể điều khiển chuyển kênh được và điều khiển ấn thoải mái không có tác dụng mặc dù đèn báo trên stb vẫn nháy tưats stb đi bật lên vẫn thế chả hiểu sao nữa . Tự nhiên bây giờ lại được mà sái nút tools không thể ấn được có ai bị thế không vậy

HNT24681

Well-Known Member

Bác ơi cái stb nhà em nó bị làm sao ấy vừa nãy vẫn xem được nhưng không thể điều khiển chuyển kênh được và điều khiển ấn thoải mái không có tác dụng mặc dù đèn báo trên stb vẫn nháy tưats stb đi bật lên vẫn thế chả hiểu sao nữa . Tự nhiên bây giờ lại được mà sái nút tools không thể ấn được có ai bị thế không vậy

Số cụ nó đen nhể =))

hungmh80

Active Member

Hình như nút tool của e cũng bị thế , hay nút này nó mặc định như vậy roài :D

Bên trên