Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

hungmh80

Active Member
Ðề: Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

bác nào có số phone của VNPT ở Lạch Tray cho em phát em đỡ phải chạy ra. trời nắng quá

Cứ gọi 013800126 nó đến tận nhà luôn , bọn đến kí họp đồng nó kiếm mấy xịch cho 1 hợp đồng lên nó đến ngay mà :D

Tối rỗi em chụp mấy tấm hình lên cho các cụ coi ( 11 kênh HD luôn nhé ).

huy manh

Member

Chiều nay mình gọi điện cho nó đăng ký rồi mà chưa thấy nó đến nhà để ký hợp đồng gì cả

huy manh

Member

bác ơi vnpt nó bắt em đặt cọc 300k cho cái modem của nó nghe nói modem này của nó lởm lắm phải không ạ nếu không dặt cọc thì mình phải mua modem khác ạ mà nếu mua thì mua cái nào bây giờ nhỉ

thôi cứ dùng đi, lo quái j, mình dùng mordem nó 2 năm có sao đâu

huy manh

Member

tại vì thấy có bạn trên diễn đàn bảo là dùng modem của nó nên hay bị treo modem thỉnh thoảng bị đứng hình nên không biết có phải không nữa

minhhuub

Active Member

tại vì thấy có bạn trên diễn đàn bảo là dùng modem của nó nên hay bị treo modem thỉnh thoảng bị đứng hình nên không biết có phải không nữa

Đám Virgor thì trâu bò lắm như còn lại nhìn chung là đồng nát và hay treo, biểu hiện bằng hiện tượng vật lý là khá nóng :))

huy manh

Member

Đám Virgor thì trâu bò lắm như còn lại nhìn chung là đồng nát và hay treo, biểu hiện bằng hiện tượng vật lý là khá nóng :))
virgor thì dùng seri nào hả bạn loại nào vừa túi tiền thôi ấy nhé

huy manh

Member

Cứ gọi 013800126 nó đến tận nhà luôn , bọn đến kí họp đồng nó kiếm mấy xịch cho 1 hợp đồng lên nó đến ngay mà :D

Tối rỗi em chụp mấy tấm hình lên cho các cụ coi ( 11 kênh HD luôn nhé ).

bác ơi bác cho mấy tấm ảnh lên cho anh em xem với ạ . từ trước đến giờ chưa thấy ai cho xem cả bác ạ

hungmh80

Active Member

Chụp một ít ảnh cho bác nào ở Hải Phòng xem , vì chụp qua điện thoại lên chất lượng hơi xấu , còn bên ngoài đẹp hơn nhiều , mình chỉ chụp một số kênh HD thôi , còn các kênh SD thì chỉ hơn TH cáp một chút thôi

Còn 1 kênh CCTV hD của thằng Tàu khựa mình quên ko chụp

huy manh

Member

quá nhiều kênh hay bác ạ . em đang ngồi đợi nó đến ký hợp đồng đay . không biêt ký xong bao giờ nó mới lắp cho mình

kudo1908

Active Member

VTC3 HD "xịn" hay hd upscale vậy ?

huy manh

Member

Hd xin đấy bạn ạ kênh này là kênh vtc hd thể thao thì phải

huy manh

Member

bác ơi hay bác làm cái thear mới để review cái viptv cho anh em xem đi ạ tại vì em thấy cũng ít người biết về cái này lắm ạ . toàn là thấy mytv thôi để cho anh em nào chưa biết còn tham khảo thêm như em chẳng hạn đầu tiên em cung không thích viptv đâu vì em thấy nó toàn kênh vtc nhưng may mà có bác lắp rồi em mới biết co thêm vài kênh hay nên em đã quyết định lắp vipptv

HNT24681

Well-Known Member

Quá đẹp nhỉ! 11 kênh hát dê thì tha hồ mà thưởng thức. chạ bù cho thằng nextTV giờ còn có mỗi Tàu khựa hát dê, chạ bao giờ đụng đến (không biết đến ER2012 nó có cắt không - vì CCTV-HD có phát ER2012); mấy kênh HD lởm khởm còn lại thì toàn chiếu phim trong kho (có trong kho rồi còn chiếu cho có mới khắm chứ ^:)^^:)^^:)^!)

huy manh

Member

sáng nay mình mới ký hợp đồng nó đến nhà ký hợp đồng mình hỏi nó có loại modem nào tốt không thì không thấy nó nói gì cà hehe bảo là mình muốn dùng 2 stb thì cho cái modem nào ngon vào mà nó chả dả động gì cả . nó bảo dùng 2 cái stb thì mua thêm một cái stb nưa tiền thuê bao vẫn thế không tăng thêm

hungmh80

Active Member

sáng nay mình mới ký hợp đồng nó đến nhà ký hợp đồng mình hỏi nó có loại modem nào tốt không thì không thấy nó nói gì cà hehe bảo là mình muốn dùng 2 stb thì cho cái modem nào ngon vào mà nó chả dả động gì cả . nó bảo dùng 2 cái stb thì mua thêm một cái stb nưa tiền thuê bao vẫn thế không tăng thêm

Thêm 1 cái nữa thì chắc ko chạy được đâu vì ko đủ băng thông khi cả 2 cái sử dụng một lúc , vì xem Hd thì nó phải set đường truyền thấp nhất là 10M , 2 đầu thì nó phải set là 20M , nó phán bậy đấy , nếu muốn chạy 2 cái thì phải chơi gói cáp quang của thằng VNPT hình như là 500k 1 tháng , 3 cái stb nó cũng chơi tốt .

Khi nào nó đến lắp cho bạn thì bảo nó set đường VipTV lên 12M chạy cho nó ổn định , ko bảo là nó set 10M đới , xong xuôi cho nó 50k uống bia là vui vẻ cả làng :D

hungmh80

Active Member

VTC3 HD "xịn" hay hd upscale vậy ?

Hàng này chỉ đạt 720p thôi chưa được Full , xem cũng nét lắm , bác xem ảnh e chụp thì biết ..

Nếu phát trực tiếp thì nó sẽ phát tín hiệu gốc sẽ đẹp hơn nhiều .

huy manh

Member

Thêm 1 cái nữa thì chắc ko chạy được đâu vì ko đủ băng thông khi cả 2 cái sử dụng một lúc , vì xem Hd thì nó phải set đường truyền thấp nhất là 10M , 2 đầu thì nó phải set là 20M , nó phán bậy đấy , nếu muốn chạy 2 cái thì phải chơi gói cáp quang của thằng VNPT hình như là 500k 1 tháng , 3 cái stb nó cũng chơi tốt .

Khi nào nó đến lắp cho bạn thì bảo nó set đường VipTV lên 12M chạy cho nó ổn định , ko bảo là nó set 10M đới , xong xuôi cho nó 50k uống bia là vui vẻ cả làng :D
thế hả bác thế để em bảo nó set cho 12m chạy cho ngon . mà sao em thấy bảo là set cao thì bị suy hao là như nào hả bác . ma nó bảo là nhà em cách tram dslam của nó vài trăm m hay sao ấy

hungmh80

Active Member

thế hả bác thế để em bảo nó set cho 12m chạy cho ngon . mà sao em thấy bảo là set cao thì bị suy hao là như nào hả bác . ma nó bảo là nhà em cách tram dslam của nó vài trăm m hay sao ấy

Thấy mọi người đi trước bảo thế lên mình cũng bảo nó set như thế thôi , lên bạn cứ dặn nó như thế , có vấn đề gì bảo nó set lại trên tổng đài là ok ngay mà

huy manh

Member

Thấy mọi người đi trước bảo thế lên mình cũng bảo nó set như thế thôi , lên bạn cứ dặn nó như thế , có vấn đề gì bảo nó set lại trên tổng đài là ok ngay mà

ok cám ơn bạn mình sẽ bảo nó set cho 12m mà bạn ơi thế nhà bạn có dùng chung với internet của vnpt không . minhg dùng gói 3i không biết là dowload và xem hd cùng lúc thì có bị sao không nhỉ

Bên trên