Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

huy manh

Member
Ðề: Hải phòng lắp truyền hình hd nào bây giờ

Nhà munhf cũng đang dùng cáp hải phỏng . Mình thấy trên kho phim VOD của mytv có nhiều phim không biết kho phim của viptv thì thế nào có nhiều phim không nữa nhà mình không có HDP với internet chậm nên không kéo phim được nên định lắp cái iptc để thỉnh thoảng có kho phim thì xem tạm cũng được mình thấy kho phim của nettv xem cũng tạm chỉ có điều nettv thì các kênh tivi kém quá nên không biết kho phim của mytv với viptv cái nào nhiều phim mới

lắp VIPTV đi, chắc khá khẩm hơn MyTV đó, bọn MyTV update film hơi chậm

huy manh

Member

Thế hả bạn quan trọng là cái kho phim update nhiều thì xem cũng tạm mình định lắp gói full hd

huy manh

Member

uh có khi mình lắp viptv thôi may mà lên đây các bạn tư vấn cho mình chứ hôm nọ ra chỗ vnpt định lắp mytv rồi vì nghe nhân viên ở đấy quảng cáo nhiệt quá thế là mình thử check mấy kênh hd thì thấy kênh hbo không phải hd . và không biết là mytv có bao nhiêu kênh hd thật nữa nhỉ . quan trọng là kho phim tvod thì như là hơn của viptv hay sao ý

mình xài MyTV, trc đến nhà người bạn dùng thử VIpTV thấy giao diện có vẻ mượt mà hơn MYTV lắm, film cũng phong phú. Bọn MyTV treo đầu dê bán thịt chó thôi :))., toàn mấy kênh rởm rít xem chán lắm, thà xem mấy kênh của VTC HD còn sướng hơn

khuyên bạn nên lắp viptv đi. Danh sách và nội dung kênh của MyTV ko phong phú bằng VipTV, phim thì VipTV cũng có rất nhiều, đủ thể loại, hàng tháng thấy update khoảng 4 đến 5 tập phim gì đó!

huy manh

Member

mình cũng tính lắp viptv thôi vì là có kênh vtc hd mà có khi xem được euro hd cũng nên . hôm nay gọi điện lên tổng đài hỏi lắp viptv thì nó bảo dùng gói 3i cho rẻ mẵ dù mình không muốn dùng điện thoại bàn lắm nhưng nếu chỉ dùng internet và viptv thì còn dắt hơn nên dùng chung với điện thoại bàn thì lại rẻ hơn . không hiểu dùng thế cước hàng tháng có bị tăng lên không nhỉ

hungmh80

Active Member

khuyên bạn nên lắp viptv đi. Danh sách và nội dung kênh của MyTV ko phong phú bằng VipTV, phim thì VipTV cũng có rất nhiều, đủ thể loại, hàng tháng thấy update khoảng 4 đến 5 tập phim gì đó!

Hình như xem phim qua kho phim của thằng VipTV thì mất tiền phải ko bác ? Vì nó ghi trong web mà , mới lắp sáng nay ok phết , có 11 kênh HD , phim thì em trả cần vì phim trên mạng kéo về đầy mà có thời gian để xem đâu .

Kho phim của nó cũng nhiều phim mới ra phết , có cả phim 3D nữa , nói chung là hay hơn myTV

Mình dùng gói VIPHD 78k/1 tháng cả VAT , còn gói FullHD là 160k xem trong kho phim tẹt ga ( cái này mình chả cần lắm )

Chỉnh sửa lần cuối:

huy manh

Member

Hình như xem phim qua kho phim của thằng VipTV thì mất tiền phải ko bác ? Vì nó ghi trong web mà , mới lắp sáng nay ok phết , có 11 kênh HD , phim thì em trả cần vì phim trên mạng kéo về đầy mà có thời gian để xem đâu .

Kho phim của nó cũng nhiều phim mới ra phết , có cả phim 3D nữa , nói chung là hay hơn myTV

Mình dùng gói VIPHD 78k/1 tháng cả VAT , còn gói FullHD là 160k xem trong kho phim tẹt ga ( cái này mình chả cần lắm )
bạn ơi bạn cho mình xem cái danh sach kênh hd cuat viptv đi bạn . mình xem trên mạng thì hình như danh sách kênh không chuẩn hay sao ấy . mà cho mình hỏi là bạn cũng ở hải phòng à tại vì mình thấy hệ thống iptv của vtc mỗi nơi nó lấy một tên ở hải phòng thì là viptv . danh sách kênh có kênh VTC hd thể thao không hả bạn và hbo hd starmoie hd nưa có không bạn . mà chi phí tất tần tật là bao nhiêu vậy mình đang dinh chiều đi dăng ký luôn

hungmh80

Active Member

bạn ơi bạn cho mình xem cái danh sach kênh hd cuat viptv đi bạn . mình xem trên mạng thì hình như danh sách kênh không chuẩn hay sao ấy . mà cho mình hỏi là bạn cũng ở hải phòng à tại vì mình thấy hệ thống iptv của vtc mỗi nơi nó lấy một tên ở hải phòng thì là viptv . danh sách kênh có kênh VTC hd thể thao không hả bạn và hbo hd starmoie hd nưa có không bạn . mà chi phí tất tần tật là bao nhiêu vậy mình đang dinh chiều đi dăng ký luôn

Lits kênh của nó đây Thông tin dịch vụ VipTV

Tong đó kênh 8 và 10 là HBO HD Starmoie HD , THETHAOHD là kênh VTC3HD nó khác hẳn kênh VTC3 SD đó , thêm 2 kênh thử nghiệm mới là 77 kênh , chất lượng ổn lắm nhất là 11 kênh HD vì mềnh test qua con Plasma 51'.

Lắp mới là 1,4 triệu , cứ lên VNPT ở Lạy Tray nó tư vấn cho .

Muốn xem phim thì lắp gói FullHD 160 cò 1 tháng xem phim trong VOD tẹt ga , mình ko cần lên chơi gói VipHD 80 cò 1 tháng thôi

huy manh

Member

Cái list kênh trên mạng không chính xác bạn ạ

HNT24681

Well-Known Member

Cái list kênh trên mạng không chính xác bạn ạ

Ơ thế cụ không đọc à. Cụ ý bảu là kênh 8 không phải luxe mà là HBO-HD; kênh 10 ko phải là VTC-HD Vip gì ráo mà chính là Starmovie-HD đó. Đó chính là những cái thay đổi so với list trên mạng đó. Còn từ ngày VTC3 được phát free không khóa mã thì VTC3-HD khác hẳn VTC3-SD nhé; khác về nội dung chứ không phải chỉ chất lượng hình ảnh.

huy manh

Member

Theo như mình thấy list kênh trên mạng thì không có hbo hd với starmovie hd bạn ạ hehe với lại không có xem lại thì phải

huy manh

Member

Hehe thế thì quá ngon thế là có thể xem euro hd trên viptv rồi vì nó phát trên kênh vtc3 hd thể thao mà . Mình cũng vừa gọi điện đăng ký rồi bạn ạ cám ơn bạn nhé tí nữa bị nó lừa lắp mytv vừa nãy gọi điện đăng ký mà nó cứ khoe mytv được xem lại trương trình còn viptv thì không được em bảo nó bật thử cho coi cái viptv mà nó không chịu bật mà rõ ràng nhìn thấy cái stb digicom mà nó bảo là ở đây chỉ có mytv để xem thử thôi chứ . May mà có các bác tư vấn nên em vẫn nhất quyết dăng ký viptv gói 3i

HNT24681

Well-Known Member

Hehe thế thì quá ngon thế là có thể xem euro hd trên viptv rồi vì nó phát trên kênh vtc3 hd thể thao mà . Mình cũng vừa gọi điện đăng ký rồi bạn ạ cám ơn bạn nhé tí nữa bị nó lừa lắp mytv vừa nãy gọi điện đăng ký mà nó cứ khoe mytv được xem lại trương trình còn viptv thì không được em bảo nó bật thử cho coi cái viptv mà nó không chịu bật mà rõ ràng nhìn thấy cái stb digicom mà nó bảo là ở đây chỉ có mytv để xem thử thôi chứ . May mà có các bác tư vấn nên em vẫn nhất quyết dăng ký viptv gói 3i

Lắp xong thì cụ chụp ít ảnh lên đây báo cáo kết quả nhé. Cám ơn thì click vào cái bàn tay ở góc trái bài viết ý cụ ;));));))

huy manh

Member

Khi nào lắp xong em sẽ chụp vài tấm hình lên cho các bác đánh gia chất lượng ạ cũng may không thì tí nữa bị bọn nó lừa

Thắng Việt

bác nào có số phone của VNPT ở Lạch Tray cho em phát em đỡ phải chạy ra. trời nắng quá:)

hungmh80

Active Member

Ơ thế cụ không đọc à. Cụ ý bảu là kênh 8 không phải luxe mà là HBO-HD; kênh 10 ko phải là VTC-HD Vip gì ráo mà chính là Starmovie-HD đó. Đó chính là những cái thay đổi so với list trên mạng đó. Còn từ ngày VTC3 được phát free không khóa mã thì VTC3-HD khác hẳn VTC3-SD nhé; khác về nội dung chứ không phải chỉ chất lượng hình ảnh.

Chuẩn đới bác , mà cụ huy manh này lập box từ tháng 3 bây giờ mới lắp :D:D , cũng may là mềnh là đồng hương lên làm chuột bạch cho ko thì bao giờ mới chịu lắp đây :)):))

Lên lắp nó toàn khuyên dùng myTV thoai , toàn thuốc vớ vỉn , mà ở Hải Phòng ko biết nhiều người sử dụng VipTV ko mà ko thấy tư vấn gì cả , hay toàn bị chúng nó thuốc lên toàn dùng myTV ( e có mấy người quen cũng toàn dùng myTV nhưng lắp từ lâu rồi ) , chẳng có cái quái gì hay cả có mấy kênh HDvip của VTC nó cắt rồi thì xem cái gì đây ?

Bên trên