Giải đáp thắc mắc kỹ thuật về KOK (setup, cắm rút, tinh chỉnh...)

luonnho1001

Well-Known Member
Ðề: Giải đáp thắc mắc kỹ thuật về KOK (setup, cắm rút, tinh chỉnh...)

- Nút Gain bác tắt đi (nút này chỉ để dùng chơi nhạc cụ thôi bác để thế làm sao mà mic k nặng)
- REPT 11h- DELAY 12h đến 1h- REVERB 10h30 đến 11h
- Còn lại bác để hết 12h (trừ volume nhỏ xuống nếu thấy thiếu sẽ đẩy lên sau) nếu hú rít bác giảm từ từ từng nút một HI-MID-ECHO xuống.

hdnewuser

Member

- Nút Gain bác tắt đi (nút này chỉ để dùng chơi nhạc cụ thôi bác để thế làm sao mà mic k nặng)
- REPT 11h- DELAY 12h đến 1h- REVERB 10h30 đến 11h
- Còn lại bác để hết 12h (trừ volume nhỏ xuống nếu thấy thiếu sẽ đẩy lên sau) nếu hú rít bác giảm từ từ từng nút một HI-MID-ECHO xuống.
Cám ơn bác! Không biết sao lúc hát karaoke thì nghe nhỏ mà lúc ghi âm xong rồi cho phát lại thì lại rất lớn hoặc chuyển qua hát nhạc MTV (nhạc tự chép vào) cũng rất lớn hơn nhiều lúc hát nhạc MIDI, không biết điều chỉnh thế nào cho nó cân bằng ?

luonnho1001

Well-Known Member

Bác ghi âm bằng phần mềm nào?
Nên để volume của phần mềm và Laptop nhỏ thôi ghi âm xong trước lúc save bác đẩy volume của phần mềm lên là ok

hdnewuser

Member

Bác ghi âm bằng phần mềm nào?
Nên để volume của phần mềm và Laptop nhỏ thôi ghi âm xong trước lúc save bác đẩy volume của phần mềm lên là ok
Ghi âm và phát lại trên đầu Karaoke luôn bác, đầu KOD 3600.

luonnho1001

Well-Known Member

Ghi âm và phát lại trên đầu Karaoke luôn bác, đầu KOD 3600.
Ghi âm bằng đầu KOD 3600 thì em ko có nên ko biết AE trên này đa số đều ghi bằng lap dùng phần mềm Jetaudio hay Adobe Audition thôi bác.

dungbs

Em cần tư vấn thiết bị âm thanh karaoke phòng rộng ạ.
Thưa các Cụ. Cơ quan em có hội trường rộng 135 m2. Cao 3m. Tường ốp gỗ công nghiệp, trần thạch cao và sàn gạch men. Trong hội trường có kê bàn ghế để họp.
Hiện nay trong hội trường có những thiết bị âm thanh như sau: Ampli Peavey JPA - 680 EQ, đôi loa Peavey MDJ 1150, đôi loa BOSE 251, một đầu đĩa DVD, một đầu DVD karaoke 6 số, một màn hình TV lớn, 02 micro có dây và 1 máy tính để bàn.
Bình thường hội trường này chỉ để họp, nhưng hiện nay do phong trào hát Karaoke nên cao nên bọn em muốn nâng cấp nên 1 chút để có thể hát tạm được. Tiêu chí nâng cấp là cố gắng tận dụng những thứ đã có và thêm những thứ vừa phải tiền tầm 10 triệu đổ lại. Vì vậy em kính nhờ các Cụ chơi âm thanh có kinh nghiệm tư vấn cho em phương án tối ưu với ạ. Cảm ơn các Cụ nhiều ạ.

nguyenvuvtt

Mình hay thu âm trên nuendo thì có các plugin giảm tone cho beat khá ngon, không biết có phần mềm nào dùng để hát karaoke trên pc mà có thể add các plugin đó vào giảm tone các video karaoke không? Mong các cao thủ chỉ giáo, cám ơn

Chào các bác,

tình hình là EM muốn hát Karaoke ở tại phòng, mà E đang thắc mắc là hiện tại Em đang có cái Receiver Denon X1000. Nếu Em có cái này thì Em chỉ cần mua Micro + đầu Karaoke để hát thôi hay là Em phải mua 1 cái Ampli + Micro + đầu Karaoke riêng, nếu là mua thêm cái ampli nữa thì Em phải mua bộ loa riêng để gắn vô cái ampli đó đúng ko mấy bác? Em vẫn chưa hiểu cách kết nối Micro vô cái Receiver Em như thế nào, bác nào biết chỉ Em được ko ạh ?

maddox

Xin các bác cho em lời khuyên cho dàn karaoke cùi bắp của em nhé

Đầu AR-3600
Ampli PA-203PQ
Speakers Maximax cùi 300W
Mic không dây Davison US-8220 Pro

Tình hình là do di chuyển (rớt, va đập) nên cái ampl nó bị mất ECHO, vặn nút echo lên là nghe tạch tạch tạch như súng liên thanh.
Ở đây em không có điều kiện sửa, mua cái mới thì mắc lắm. Các bác cho em hỏi là mua thêm mixer gắn vào thì có khắc phục và nghe hay hơn không? Ở chỗ em toàn thấy bán Behringer, Mackie, Soundcraft... em thấy Behringer là tương đối trong khả năng.

Em cũng không rành về thiết bị chuyên nghiệp đâu, mua xong về cũng chẳng biết đi dây mong các bác tận tình hướng dẫn.

VAN_LOC

Well-Known Member

Chào các bác,

tình hình là EM muốn hát Karaoke ở tại phòng, mà E đang thắc mắc là hiện tại Em đang có cái Receiver Denon X1000. Nếu Em có cái này thì Em chỉ cần mua Micro + đầu Karaoke để hát thôi hay là Em phải mua 1 cái Ampli + Micro + đầu Karaoke riêng, nếu là mua thêm cái ampli nữa thì Em phải mua bộ loa riêng để gắn vô cái ampli đó đúng ko mấy bác? Em vẫn chưa hiểu cách kết nối Micro vô cái Receiver Em như thế nào, bác nào biết chỉ Em được ko ạh ?
Bác mua thêm Mixer KOK + Mic + đầu KOK .

Mình đang có cặp JBL RM10II + Amp Jarguar Pa - 303Gold ( 2 món này đi chung hợp ko các bác nhỉ?), giờ đang còn thiếu đầu với mic.
Mình đang tính kiếm con đầu 3600 deluxe A hoặc 3600s cũ, míc thì ko biết loại nào ok, các bác tư vấn giúp míc ko dây trong khoản 2trieu nha.
Mình tính ráp bộ dàn như vậy đã dc chưa các bác, hay còn thiếu gì nữa ko ah?
Thank các bác nhiều.

Chào các bác, số là em có bộ KOK như sau: Arirang 36K + amlpi Jaguar PA2003N + equalizer (hàng cỏ, hiệu gì quên mất). Em đấu nối bình thường như sau: Out từ đầu KOK vào in Equalizer - out Equ - in 203N. Hát bình thường. Nhưng em nghe nói có cách đấu khác sẽ hay hơn. Hình như là đấu vào hai cọc có cầu nối của 203n thì phải, nhưng em không biết nó thế nào. Nhờ bác nào biết chỉ giúp chi tiết với ạ, em còn gà mờ quá. Mong các bác thông cảm.:D

Mình đang có cặp JBL RM10II + Amp Jarguar Pa - 303Gold ( 2 món này đi chung hợp ko các bác nhỉ?), giờ đang còn thiếu đầu với mic.
Mình đang tính kiếm con đầu 3600 deluxe A hoặc 3600s cũ, míc thì ko biết loại nào ok, các bác tư vấn giúp míc ko dây trong khoản 2trieu nha.
Mình tính ráp bộ dàn như vậy đã dc chưa các bác, hay còn thiếu gì nữa ko ah?
Thank các bác nhiều.

Mình nghĩ mic không dây với kinh phí 2tr là không khả thi vì chắc chắn sẽ không hay. Với số tiền đó bác làm cặp có dây Shure PG58 thì hợp lý hơn.

xuanloctm26b

Active Member

Chào các bạn,
Dàn Karaoke của mình mic không hút mà còn bị hú nữa chứ, rất bực mình mỗi lúc hát hò với bạn bè. Khi mở dàn lên, loa cứ sôi và ù ù rất khó chịu. Có thể do mình setup và chỉnh không đúng, mong các bạn chỉ giúp. Dàn bao gồm:
1) Mixer Bihringer Eurorack UB2442FX-PRO
2) Reverb TC Electronic - M300 Dual Engine Processer
3) Equalixer Nanomax Q215F (31 band)
4) Đầu Ariang karaoke
5) Cục đẩy 48 con tự ráp
6) 1 cặp loa full 4 tấc đôi
7) Microphone không dây shure UR6D
Rất mong các bạn chỉ cách cắm dây và chỉnh âm thanh.

Một số hình đính kèm:
https://flic.kr/p/phjpYM
https://flic.kr/p/p17iAH
https://flic.kr/p/p16gqz
https://flic.kr/p/phAv9t

Chỉnh sửa lần cuối:

seiferalwasy

Em định làm 1 dán karaoke cho gia đình... em đã nhắm đến cặp Bose 901 V hoặc Bose 901 VI... bữa h hỏi mãi mà ko thông....! vì đi đến mấy cai trung tâm bán đồ âm thanh karaoke hỏi thì toàn gặp phản hồi trái chiều...hix..! chắc vì ng ta ko có bán loại đấy nên chê lên chê xuống...!

Bác nào rành về vụ này cho e xin chút ý kiến ah..!.. nếu so với Bose 301 hay 1 số cặp JBL mua mới bây giờ thì thế nào ah? em nghe cũng có ng nói Bose 901 Karaoke rất hay. hơn hẳn Bose 301.. nhưng khó phối ghép..!

bohim2008

Chào các bác!
Em có dùng 1 con CK500 của Vitek thời gian đầu không sao sau đó cứ hát xong 1 bài chuyển sang bài khác là kêu bụp bụp mấy phát em thử rút loa, amply nối thẳng vào tivi vẫn kêu như vậy, mang đi thợ điện tử cũng chịu không biết nguyên nhân. Bác nào có cao kiến xử lý lỗi này cho em biết với.
Em xin cảm ơn!

mrtruong1

Tết này em muốn đầu tư bộ KOK. tầm 20tr.
Em mù tịt về cái này @@ mong các bác gợi ý và lên cấu hình giúp em với ạ.
em mới có tivi. Đầu KTV (được tặng)
Các bác gợi ý giúp em luôn địa chỉ mua thì tốt quá :D
hàng cũ mà xài ngon thì quá tuyệt ạ :D

Bên trên