Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vhung1214

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Bác có vẻ mong chờ quá nhỉ. E thì tăng kênh hay ko cũng thế =)). Xem film là đủ rồi =))

tất nhiên rồi bác, em thì xem phim chỉ là 1 phần thôi, phần còn lại là xem các phim tài liệu, các chương trình truyền hình thực tế với chất lượng HD, và quan trọng là mình được xem các chương trình HDTV chất lượng từ MyTV(*)

rock_coi84

Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

Thỉnh thoảng Mytv có 1 gói free toàn bộ thiết bị, cách được như này chỉ có các bác trong ngành mới biết, dân thường thì chỉ có free 50% thiết bị :D
Ứng dụng với công nghệ IPTV thì khỏi bàn, quá tuyệt. Về chất lượng SD thì cũng chuẩn, chất lượng HD thì cần nâng cấp lên như những ngày đầu tiên có Mytv thì cô Điêu hết cửa ném đá, còn chú Lâm hôm nào rảnh qua nhà anh anh bật Mytv lên cho nghịch nhá :D

free 100% là chế độ bảo lãnh cho thuê bao. Tức là 1 KTV + CBCNV của VNPT đồng ý bảo lãnh và chịu hoàn toàn trách nhiệm trong quả trình sử dụng 36tháng của khách hàng đó . Như vậy bạn không mất đồng nào .hiiiiiiiii Nếu bạn không nộp cước thì người bảo lãnh cho bạn sẽ bị trừ lương . Hình như chương trinhhf này hết rùi . Đợt trước mình được bảo lãnh cho 3 thuê bao. Nhưng chi làm cho anh em trong nhà thui...

zero4803

Member
Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

bạn thông cảm nhé . Như ở chỗ mình giời số Hợp đồng chưa lắp được lên tới 30 cái rùi. mình tăng ca cả thứ 7 ,CN . mà không làm kịp . Khổ 1 cái là chỗ mình ít người quá .

bác làm ở chỗ nào thế, mình ở Hà Đông đây:-?

sonthytb

Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

Bác nào biết cách config my TV HD xem phim HD khoảng 10s bị khựng hình 1 chút, cứ liên tục như vậy, xem mãi quen không sao nhưng lắm lúc cũng bực
Đặc điểm nữa khi xem kênh HD, ví dụ CCTV HD khi chuyển sang kênh khác hay bị mất tín hiệu ADSL khoảng 2-3 phút mới có tín hiệu trở lại
Đã gọi KTV bưu điện đến mấy lần, cài một số thứ, gọi khoảng 20 cuộc điện thoại cố định của mình xong rồi đi về, kết quả vẫn thế
Lưu ý là xem bóng đá Anh HD ngon lành, thỉnh thoảng bị khựng hình 1 tý chứ không bị 10s 1 lần như xem phim
Bác nào làm kỹ thuật My TV giúp em phương án xử lý hoặc PM số điện thoại, mai em gọi KTV bưu điện đến rồi gọi cho bác để config giúp
Bác nào định vào ném đá chê bai My TV ra chỗ khác nhé, đừng tranh thủ
Thanks

Chỉnh sửa lần cuối:

rock_coi84

Ðề: Khắc phục My TV xem phim HD bị khựng hình

Bác nào biết cách config my TV HD xem phim HD khoảng 10s bị khựng hình 1 chút, cứ liên tục như vậy, xem mãi quen không sao nhưng lắm lúc cũng bực
Đặc điểm nữa khi xem kênh HD, ví dụ CCTV HD khi chuyển sang kênh khác hay bị mất tín hiệu ADSL khoảng 2-3 phút mới có tín hiệu trở lại
Đã gọi KTV bưu điện đến mấy lần, cài một số thứ, gọi khoảng 20 cuộc điện thoại cố định của mình xong rồi đi về, kết quả vẫn thế
Lưu ý là xem bóng đá Anh HD ngon lành, thỉnh thoảng bị khựng hình 1 tý chứ không bị 10s 1 lần như xem phim
Bác nào làm kỹ thuật My TV giúp em phương án xử lý hoặc PM số điện thoại, mai em gọi KTV bưu điện đến rồi gọi cho bác để config giúp
Bác nào định vào ném đá chê bai My TV ra chỗ khác nhé, đừng tranh thủ
Thanks
Bạn ở đâu?? Bạn đã kiểm tra thông số modem chưa???

sonthytb

Moderm 4 cổng của VNPT, TP-Link bro ạ, em chẳng biết kiểm tra thông số moderm thế nào, lâu rồi không dùng ADSL, chỉ dùng để xem MyTV thôi
Em ở Thái Bình ạ, mấy bác KTV xuống kiểm tra đo tốc độ gì đó nói là không bị hư hao, ở trên tổng đài set bao nhiêu thì đo ở đầu moderm tốc độ vẫn vậy
Thuê bao của em số 0363841145, bro kiểm tra giúp xem thế nào

rock_coi84

Moderm 4 cổng của VNPT, TP-Link bro ạ, em chẳng biết kiểm tra thông số moderm thế nào, lâu rồi không dùng ADSL, chỉ dùng để xem MyTV thôi
Em ở Thái Bình ạ, mấy bác KTV xuống kiểm tra đo tốc độ gì đó nói là không bị hư hao, ở trên tổng đài set bao nhiêu thì đo ở đầu moderm tốc độ vẫn vậy
Thuê bao của em số 0363841145, bro kiểm tra giúp xem thế nào

bạn vẫn cắm máy tính với modem chứ
bạn mở trình duyệt web gõ 192.168.1.1
use name : admin
pass : admin
Chọn status ---->
cung cấp cho mình các thông số sau :
Downstream Upstream

SNR Margin: ......... .........
Line Attenuation: ........ ............ .
Data Rate: ........ ...........
Max Rate: ......... .........
POWER: .......... ........
CRC: ........ .........

sonthytb

Đây ạ
Downstream Upstream

SNR Margin

:
12.9 24.0 db

Line Attenuation

:
29.0 14.0 db

Data Rate

:
13824 637 kbps

Max Rate

:
21392 1224 kbps

rock_coi84

Đây ạ
Downstream Upstream

SNR Margin

:
12.9 24.0 db

Line Attenuation

:
29.0 14.0 db

Data Rate

:
13824 637 kbps

Max Rate

:
21392 1224 kbps

Thông số modem của bạn như vậy là ổn rùi . max rate của bạn được 21MB . bạn gọi tổng đài nhờ set lên 16MB thử xem. thường thì với thông số nay chay ngon lành lắm . Còn phần thiết bị STB . Đã đổi STB khác cho bạn chưa ??? Lấy ZTE ý chứ Huawei có đợt bị lỗi . Mình dính vụ này mấy lần rùi.

vhung1214

Member

Thông số modem của bạn như vậy là ổn rùi . max rate của bạn được 21MB . bạn gọi tổng đài nhờ set lên 16MB thử xem. thường thì với thông số nay chay ngon lành lắm . Còn phần thiết bị STB . Đã đổi STB khác cho bạn chưa ??? Lấy ZTE ý chứ Huawei có đợt bị lỗi . Mình dính vụ này mấy lần rùi.

Ối nhà em đang dùng STB Huawei thì có sao ko hả bác. Em thấy thỉnh thoảng nhà em xem mấy kênh HD mới dính dừng hình, nhưng rất ít. Mà cụ thể nó lỗi ra sao hả bác. Em là em ngại gọi mấy bố trên trung tâm kỹ thuật lắm.:-&

sonthytb

STB của em dùng từ ngày đầu tiên ở Thái Bình có My TV, mấy đứa nhân viên nó lắp cho không mất tiền, bây giờ có loại khác rồi hả bro, vừa lật đít STB lên thấy của ZTE
Để mai gọi KTV xuống đòi đổi xem thế nào chứ mấy hôm nữa có hơn chục kênh HD, mỗi lần đổi kênh lại chờ 2-3 phút thì toi
Có khi nào tại TV không bro, mình đang dùng với cái TV Samsung seri 3 từ hồi mới có LCD
Thanks bác đã nhiệt tình

rock_coi84

Ối nhà em đang dùng STB Huawei thì có sao ko hả bác. Em thấy thỉnh thoảng nhà em xem mấy kênh HD mới dính dừng hình, nhưng rất ít. Mà cụ thể nó lỗi ra sao hả bác. Em là em ngại gọi mấy bố trên trung tâm kỹ thuật lắm.:-&

đúng roai . lỗi này không hẳn là bị ở STB đâu. Vì bạn sonthytb bị thường xuyên liên tục lên mình nghi vậy thui . STB Huawei nơi mình cung cấp chỉ đợt tháng 1/2011 là bị thui. đã đổi cho khách hàng . còn mấy đợt sau thì ổn lắm .
HIII . mà vhung cũng là KTV mà ...định chọc mình à ... Cùng giúp đỡ các bạn dùng MyTv nha>>>

Chỉnh sửa lần cuối:

rock_coi84

STB của em dùng từ ngày đầu tiên ở Thái Bình có My TV, mấy đứa nhân viên nó lắp cho không mất tiền, bây giờ có loại khác rồi hả bro, vừa lật đít STB lên thấy của ZTE
Để mai gọi KTV xuống đòi đổi xem thế nào chứ mấy hôm nữa có hơn chục kênh HD, mỗi lần đổi kênh lại chờ 2-3 phút thì toi
Có khi nào tại TV không bro, mình đang dùng với cái TV Samsung seri 3 từ hồi mới có LCD
Thanks bác đã nhiệt tình

Mình chưa xử lý vụ nào bị do TV cả . Mình nghĩ không có khả năng đó!!!

vhung1214

Member

đúng roai . lỗi này không hẳn là bị ở STB đâu. Vì bạn sonthytb bị thường xuyên liên tục lên mình nghi vậy thui . STB Huawei nơi mình cung cấp chỉ đợt tháng 1/2011 là bị thui. đã đổi cho khách hàng . còn mấy đợt sau thì ổn lắm .
HIII . mà vhung cũng là KTV mà ...định chọc mình à ... Cùng giúp đỡ các bạn dùng MyTv nha>>>

bác nhầm rồi, em chỉ là khách hàng thân thiết của MyTV thôi:-?. Em cung cấp những thông tin mà em biết tới những ai có nhu cầu tìm hiểu về MyTV, dịch vụ TH tiên tiến nhất hiện nay, với tham vọng chống phá bọn phản động hút máu người ấy mà:>

rock_coi84

bác nhầm rồi, em chỉ là khách hàng thân thiết của MyTV thôi:-?. Em cung cấp những thông tin mà em biết tới những ai có nhu cầu tìm hiểu về MyTV, dịch vụ TH tiên tiến nhất hiện nay, với tham vọng chống phá bọn phản động hút máu người ấy mà:>
sorry nha !!! vì mình thấy banj cũng có những ý kiến rất đúng về phần kĩ thuật .nên mình tưởng ..../:)

quocchuan

Member

Thanks bác đã nhiệt tình

- Bạn yêu cầu các bác kỹ thuật viên mang theo cái STB mới để Test, Nếu Test không thấy bị tình trạng như bạn nêu thì cái STB nhà bạn đang bị lỗi rồi, gửi nó đi bảo hành thôi.
- Nếu STB mới cũng vẫn bị lỗi như trên thì yêu cầu đổi Modem khác.

Theo mình thì lỗi ở đây đang nằm ở cái Modem là chính, chuyển kênh mà mất tín hiệu 2 - 3 ph thì cũng hơi lạ, nhưng tạm đoán là chưa tắt DHCP trên Modem.

rock_coi84

- Bạn yêu cầu các bác kỹ thuật viên mang theo cái STB mới để Test, Nếu Test không thấy bị tình trạng như bạn nêu thì cái STB nhà bạn đang bị lỗi rồi, gửi nó đi bảo hành thôi.
- Nếu STB mới cũng vẫn bị lỗi như trên thì yêu cầu đổi Modem khác.

Theo mình thì lỗi ở đây đang nằm ở cái Modem là chính, chuyển kênh mà mất tín hiệu 2 - 3 ph thì cũng hơi lạ, nhưng tạm đoán là chưa tắt DHCP trên Modem.

Phần lỗi do modem cũng có thể lăm . Mình cũng dính 3 cái như vậy rùi . Nhưng lai bị nguồn điện chứ không hẳn là DHCP .
à quên > Chúc mừng DKD nhé. đã trở thành cty chính thức cung cấp và bảo hành STB cho VNPT .

danvt

Well-Known Member

mấy bữa nay coi HD giựt quá, cứ tầm 5-10 phút lại bị, hôm nay coi bóng đá thì còn tệ hơn 2-3 phút lại bị đứng hình

Thông số modem của mình.

Vậy là bị gì hả các bác?

rock_coi84

mấy bữa nay coi HD giựt quá, cứ tầm 5-10 phút lại bị, hôm nay coi bóng đá thì còn tệ hơn 2-3 phút lại bị đứng hình

Thông số modem của mình.

Vậy là bị gì hả các bác?

bạn gọi xử lý đi . Chắc họ SET lên 16MB là ổn thui.

Bên trên