Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vhung1214

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ồ, lần này MyTV tăng cả HD lẫn SD kìa mọi người, cụ thể là tăng 6 kênh SD và 12 kênh HD. Tin này đến bây giờ là thật 100% rồi. Thế này thì mấy người dùng VTC HD. K+HD rồi sẽ phải chuyển sang MyTV hết thôi(*)

vhung1214

Member

Thì phục vụ cho đại đa số là chính mà... phục vụ người VN đâu phải ai cũng biết tiếng Anh đâu... :). Với cả Tây muốn xem có thể đổi sang EPG tiếng Anh được mà, bạn muốn xài tiếng Anh thì đổi sang EPG tiếng Anh đi :)

Đổi sang EPG Tiếng Anh thì cũng chỉ thay đổi ngôn ngữ ở phần tên các dịch vụ + các chức năng thôi bác ạ, chứ nó ko đổi tên được nội dung đâu.

danvt

Well-Known Member

Đúng là tìm phim trong cái kho VOD của MyTV là một thách thức thật sự vì title toàn tiếng Việt, chả biết nó tranlate thế nào đâu mà tìm, hy vọng MyTV có thể để tựa tiếng Anh_tựa tiếng Việt cho dễ search

Do_Toi

Member

Đổi sang EPG Tiếng Anh thì cũng chỉ thay đổi ngôn ngữ ở phần tên các dịch vụ + các chức năng thôi bác ạ, chứ nó ko đổi tên được nội dung đâu.

Theo mình thấy thì phiên bản tiếng Anh thì tên phim sẽ là tiếng Anh (trừ phim nào không biết tiếng Anh nó là gì thì để tiếng Việt không dấu ạ).(chỉ tên phim thôi)

Ultimo

Member

Theo mình thấy thì phiên bản tiếng Anh thì tên phim sẽ là tiếng Anh (trừ phim nào không biết tiếng Anh nó là gì thì để tiếng Việt không dấu ạ).(chỉ tên phim thôi)

Ô cái này hay ghê, lúc trước em chỉ chỉnh tiếng Việt/Anh ở trong phần cài đặt nên không thấy giao diện EPG thay đổi gì cả.

Cám ơn bác nhé.

À mà sao em đổi sang tiếng Anh rồi, khi tắt máy đi bật lại thì lại trở về tiếng Việt ?

vh_2teen

Member

thông tin zay là thiệt rồi, tiếp tục đợi, mong rằng MyTV sẽ không làm mọi người phải thất vọng :)

quocchuan

Member
Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

Em đâu có nói gì đến anh,em chỉ nói MyTV yếu tim chứ đâu có nói quocchau yếu tim.

Thế thì em cứ tự sướng một mình bằng cách mở riêng 1 topic của em để phân tích chiến lược kinh doanh, chiến lược PR,.... của tất cả các nhà đài.

Em cứ vào các Topic của các bạn trên diễn đàn này trao đổi công nghệ, hỏi đáp kiến thức để ném đá hội nghị làm gì nhỉ ??? Anh nghỉ chỉ cần nói với em thêm một lần này nữa thôi là em cũng nên đủ hiểu rồi, còn em vẫn cứ như "bệnh nhân viện tâm thần" cứ đi lang thang lảm nhảm thì cũng đành chịu.

Thao1975

Member

Lần này anh em mún xem 15 kênh HD phải chuyển gói cước mới rồi (71.500 đồng), đợi xem 15 kênh HD ntn rồi tính tiếp :D

Các bạn giúp mình với, trước gói cước của mình là ( 125.000 đồng ), thế sang gói cước mới thì chuyển sang gói nào nhỉ. Hay là gói ( 120.000 đồng và gói 135.000 đồng ). Chưa thuế VAT đấy

quocchuan

Member

Các bạn giúp mình với, trước gói cước của mình là ( 125.000 đồng ), thế sang gói cước mới thì chuyển sang gói nào nhỉ. Hay là gói ( 120.000 đồng và gói 135.000 đồng ). Chưa thuế VAT đấy

Theo bảng giá trên thì mình đoán là gói: Mytv Gold. (135.000đ)

vhung1214

Member

Tất nhiên là bạn sẽ phải chuyển sang gói MyTV Gold HD 135k/tháng rồi. À mà ko biết sau khi triển khai 4 gói cước mới thì 4 gói cước cũ có còn sử dụng được nữa ko các bác nhở. Hay là MyTV định tăng lên 8 gói cước?

Thao1975

Member

Thế người nào đó mà không chuyển đổi, không hiểu MyTV tính thế nào nhỉ. Gói MyTV Gold HD 135/ tháng là chưa thuế, tính cả thuế gần 150.000 đồng, cũng phải đắn đo đấy

danvt

Well-Known Member

Vậy mấy gói Triple Play (339k/tháng) có tăng giá không mấy bác?

ai không thích chuyển gói cước thì vẫn được sử dụng gói cước cũ. Ai muốn đổi gói cước có thể thực hiện trên màn hình hoặc đến phòng giao dịch của VNPT để thay đổi

minhbte

Thế người nào đó mà không chuyển đổi, không hiểu MyTV tính thế nào nhỉ. Gói MyTV Gold HD 135/ tháng là chưa thuế, tính cả thuế gần 150.000 đồng, cũng phải đắn đo đấy

Người nào không chuyển đổi thì vẫn tính như gói cước cũ bạn à không vấn đề gì.nếu bạn đã đăng ký gói 125k thì tính ra cũng 137.5k rồi nên thêm 11k được thêm 12k HD .1 kênh HD chưa tới 1 ngàn thì đắn đo gì nữa ;))

vhung1214

Member

thời buổi này giá cả cứ thi nhau lên vèo vèo thì gần 150k cho 15 kênh HD và 74 kênh SD cùng với tất cả các dịch vụ phim, đọc truyện, nghe nhạc,... là quá rẻ đấy bác ạ. mà em nghĩ tiền thuê bao tăng có 10K mà đc thêm tận 15 kênh HD thì chỉ có thằng ngu mới ko đổi gói cước thôi;))

Thao1975

Member

thế thì nghe lơi 2 bạn minhbte và bạn vhung1234 thôi. Xin cảm ơn

vhung1214

Member

thế thì nghe lơi 2 bạn minhbte và bạn vhung1234 thôi. Xin cảm ơn

đính chính lại với bác em là vhung1214, ko phải 1234 đâu nha^^.
P/S: từ ngày hôm nay thì chỉ còn 29 ngày nữa MyTV sẽ tăng kênh đó các bác:!!

rock_coi84

mình đăng ký từ hôm 29 rồi mà đến hôm nay là 3 ngày rồi mà vẫn chưa thấy ktv đến lắp, chán thật đấy

bạn thông cảm nhé . Như ở chỗ mình giời số Hợp đồng chưa lắp được lên tới 30 cái rùi. mình tăng ca cả thứ 7 ,CN . mà không làm kịp . Khổ 1 cái là chỗ mình ít người quá .

alone0189

đính chính lại với bác em là vhung1214, ko phải 1234 đâu nha^^.
P/S: từ ngày hôm nay thì chỉ còn 29 ngày nữa MyTV sẽ tăng kênh đó các bác:!!

Bác có vẻ mong chờ quá nhỉ. E thì tăng kênh hay ko cũng thế =)). Xem film là đủ rồi =))

rock_coi84

Em đúng là khả năng đọc hiểu và tư duy có vấn đề.

Việc kinh doanh như thế nào là việc của VNPT và Viettel. Còn các bạn trên diễn đàn này cũng chỉ là những người dùng cuối yêu thích dịch vụ thì trao đổi thông tin với nhau, chứ có phải là các ông bà giám đốc, trưởng phòng gì của dịch vụ Mytv đâu mà "yếu tim" với "run sợ" =))

hiiiiiiiiii. la liếm thật . Mình thích người anh em viettel và vnpt sẽ cùng nhau đưa IPTV lên đỉnh cao. Rùi sao nữa ... Đào mồ chôn 1 số tên thực dân...

Bên trên