Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Aladdin

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Có ai xem mytv = VLC mà bị cái bệnh là cứ bật VLC lên, xem bất kỳ kênh nào khỏang 5-10 giây sau là ko xem được nữa vì VLC ko nhận tín hiệu download gì ( kiểu tra = DUMETTER) , trong khi đấy nếu chuyển kênh một phát thì lại xem rất bình thường và rất nuột ( chuyển kênh khỏang 1s là xem đc ngon) nhưng sau đấy lại bị... ko xem đc.

Google mãi mà ko biết cách sửa như nào :(

minhhuub

Active Member

Có ai xem mytv = VLC mà bị cái bệnh là cứ bật VLC lên, xem bất kỳ kênh nào khỏang 5-10 giây sau là ko xem được nữa vì VLC ko nhận tín hiệu download gì ( kiểu tra = DUMETTER) , trong khi đấy nếu chuyển kênh một phát thì lại xem rất bình thường và rất nuột ( chuyển kênh khỏang 1s là xem đc ngon) nhưng sau đấy lại bị... ko xem đc.

Google mãi mà ko biết cách sửa như nào :(

xem IGMP Snooping trong modem đang bật hay tắt, phải enable nó mới đúng, cái phần này thường ở phần LAN

Nhà mình thỉnh thoảng bị như bạn.Nhưng chỉ duy nhất kênh VTC3 HD bị vậy.Nhưng lúc bị lúc không.Hôm trước có hỏi trên diễn đàn thì có người bảo là do đường truyền yếu!

Nhà mình thỉnh thoảng bị như bạn.Nhưng chỉ duy nhất kênh VTC3 HD bị vậy.Nhưng lúc bị lúc không.Hôm trước có hỏi trên diễn đàn thì có người bảo là do đường truyền yếu!

chắc là do đường truyền đó bác ah. Nhà em có hôm cũng bị vậy lúc sau thì lại dc!

Aladdin

Member

Ko phải tại đường truyền vì mình dùng cáp quang mà, với cả lúc đo bằng DUmetter thì dung lượng download cho kênh SD là có tầm 300KB/s còn kênh HD có mỗi 1,1MB/s thì làm gì mà đường truyền ko đủ. Router wifi thì là loại 300Mbs, sóng ở chỗ thu để bật IPTV lúc nào cũng hơn 85% , mà là cái là cứ chuyển kênh một phát thì lại xem tít mù một lúc rồi tịt .........

@minhhuub : Mình đã bật IMGP rồi đó mà vẫn bị bệnh đấy :( , mà lúc xem IPTV thì ko có một tẹo upload nào, hay vấn đề ở chỗ đấy bạn nhỉ ?

minhhuub

Active Member

Khi xem IPTV thì hầu như ko có upload đâu.....bạn đã bật IGMP rồi cũng nên reset current settings 1 cái xem sao

portlet

Member
Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ở đâu ra kênh VTC HD dzây bác? E ở SG đâu có kênh này đâu :|

Tăng giá theo xu thế mà thấy người ta tăng chẳng lẽ mình không.

Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Ở đâu ra kênh VTC HD dzây bác? E ở SG đâu có kênh này đâu :|

Mình xem trên VLC.Trong SG vừa có mytv vừa có saigonTv(digitiv của VTC+VNPT) nên chắc bạn xem được đó
Kenh VTC HD.m3u
Bạn dùng list này chạy trên VLC xem được không nha.

portlet

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mình xem trên VLC.Trong SG vừa có mytv vừa có saigonTv(digitiv của VTC+VNPT) nên chắc bạn xem được đó
Kenh VTC HD.m3u
Bạn dùng list này chạy trên VLC xem được không nha.

Tại mình xem qua STB trên TV nên ko thấy có kênh này. Với lại xem trên VLC thì chủ yếu là TV trong khi mình dùng gói Gold HD thì cần có TV để xem kho phim VOD :D

Aladdin

Member

Làm sao để xem cái kênh bóng đá Anh ở trong mục bóng đá anh khi xem với VLC hả các cao thủ ?

NHVL

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Làm sao để xem cái kênh bóng đá Anh ở trong mục bóng đá anh khi xem với VLC hả các cao thủ ?

Xem trực tuyến bằng VLC thì được chứ xem lại bằng VLC thì không nhá =))

801 rtp://@232.84.1.50:8280
802 rtp://@232.84.1.51:8286
803 rtp://@232.84.1.56:8316

Thử xem được không nha bác

Aladdin

Member

801 rtp://@232.84.1.50:8280
802 rtp://@232.84.1.51:8286
803 rtp://@232.84.1.56:8316

Thử xem được không nha bác

Cám ơn bác, nhưng mình thử ngay bây giờ thì nó vẫn báo là ko có trận nào đang diễn ra ?! Mặc dù là man city đang đá với tottenham nè T-T , thử cả 3 kênh luôn :(

minhhuub

Active Member

Cám ơn bác, nhưng mình thử ngay bây giờ thì nó vẫn báo là ko có trận nào đang diễn ra ?! Mặc dù là man city đang đá với tottenham nè T-T , thử cả 3 kênh luôn :(

Bạn mới từ trên Rừng xuống à 8-| hôm nay là CN và chỉ có K+ mới có :-j

dtsexpert

Active Member

mai ra múc thằng K+ đang giảm giá để khỏi bị chửi là người rừng.

múc thăng K+ cho chúng nó chửi minh ngu, đâm đâu vô mua hang tô\n :)
bác nao thich mua hang thanh lý thi nhanh nhanh ghé K+ tham gia khuyến mãi khủng nhá :)

Bên trên