Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

tiendatvn

Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Kênh 991 này hồi xưa thì không có, nhưng có 1 thời gian có, rồi lại mất, bây giờ lại quay lại, MyTV đúng là vớ vẩn thật

Em ko quan trọng mấy kênh này.Chỉ mong nó cải thiện và tăng kênh HD là mãn nguyện lắm rồi

tiendatvn

Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

cũng chỉ là 1 kênh địa phương, thêm vào cũng chẵng bao giờ đụng đến
p/s: cinemax hình như mới thay đổi thì phải, thấy nó nét còn hơn cả mấy kênh HD dỏm của thằng mutv nữa

Em thấy đổi logo cinemax mới.Em xem qua thấy hình cũng có vẻ cân hơn mấy kênh HD up của nó.Chứ nét hơn thì ko thấy đáng kể

dtsexpert

Active Member

Em thi chỉ mong
1. Thêm Kênh HD
2. Tăng chất lượng 1 số kênh phổ thông như vtv1,2,3...htv1,2
Mấy kênh nay mơ\ hơn atten râu
3. Tăng thêm kênh TVOD (chế độ coi lại )
Em xai mytv được gâ\n 1 tháng, đánh giá ok, ngon bổ rẻ :)

mytv có đến 15 kênh HD rồi! các bác còn muốn tăng nữa sao =P~

phucsv16

Member

mytv có đến 15 kênh HD rồi! các bác còn muốn tăng nữa sao =P~

bạn có sài mytv ko mà chắc nói 15 kênh HD, thật ra có khoảng 5 hay 6 kênh HD thì phải, còn lại là đồ giả không thôi. tôi chỉ mong mytv phát số kênh HD đúng sự thật thôi chứ đừng chơi kênh HD giả ( hết 1/2 kênh HD giả bạn à) vậy mà nó lấy tiền thuê bao đến 15 kênh HD, thật là bực mình

dtsexpert

Active Member

bạn có sài mytv ko mà chắc nói 15 kênh HD, thật ra có khoảng 5 hay 6 kênh HD thì phải, còn lại là đồ giả không thôi. tôi chỉ mong mytv phát số kênh HD đúng sự thật thôi chứ đừng chơi kênh HD giả ( hết 1/2 kênh HD giả bạn à) vậy mà nó lấy tiền thuê bao đến 15 kênh HD, thật là bực mình

bạn Star007 giỡn chút đó p , chuyện Mytv quang cáo 15 kênh HD nỗi tiếng ai chc cũng bik,
theo em thấy 65 ng 1 tháng có 5 kênh HD, 1 đống kênh SD thi cũng ko đên nỗi nao

minhhuub

Active Member

bạn Star007 giỡn chút đó p , chuyện Mytv quang cáo 15 kênh HD nỗi tiếng ai chc cũng bik,
theo em thấy 65 ng 1 tháng có 5 kênh HD, 1 đống kênh SD thi cũng ko đên nỗi nao

Nếu đã dùng HDTV rồi thì dùng gói MyTV HD gold ấy tận dụng đc kho phim khổng lồ, trên HDvietnam có thì 2 ngày sau trên MyTV cũng có =)) tất nhiên là trừ phim có nội dung quá mát mẻ như mùa đông thôi ;))

nplong

Nếu đã dùng HDTV rồi thì dùng gói MyTV HD gold ấy tận dụng đc kho phim khổng lồ, trên HDvietnam có thì 2 ngày sau trên MyTV cũng có =)) tất nhiên là trừ phim có nội dung quá mát mẻ như mùa đông thôi ;))
Dạo này VOD của MyTV chán òm. Toàn phim đời ơ kìa với SD capture từ HBO HD. Kiểu này đợi mấy tháng nữa không có thêm mấy kênh HD thật với cả VOD được cải tiến chắc phải bye bye MyTV thật

tinhyeu44

Member

Chiều nay vừa mới lắp gói FiberHomeTV1 tốc độ 6M/6M sao test trên speedtest chỉ được như thế này nhỉ??

Download mediafire chỉ được 75KB/sec không bằng gói Basic 165k/tháng.
Tưởng cáp quang này up/down như nhau chứ và ra quốc tế cũng phải ngang ngửa với ADSL chứ?
Có bạn nào biết không?
Ngoài ra có bạn nói âm thanh 5.1 tìm mãi không chuyển sang được.

tinhyeu44

Member

Chiều nay vừa mới lắp gói FiberHomeTV1 tốc độ 6M/6M sao test trên speedtest chỉ được như thế này nhỉ??

Download mediafire chỉ được 75KB/sec không bằng gói Basic 165k/tháng.
Tưởng cáp quang này up/down như nhau chứ và ra quốc tế cũng phải ngang ngửa với ADSL chứ?
Có bạn nào biết không?
Ngoài ra có bạn nói âm thanh 5.1 tìm mãi không chuyển sang được.
Vắng vẻ quá nhỉ? Có ai biết không?

dtsexpert

Active Member

rảnh ngồi vọc cái Mytv hết tất cả các kênh, trong tất cả các kênh SD, em thấy ANTV (An Ninh, kênh 35) chất lượng rõ đẹp nhất, chỉ hy vọng myTv 1 ngày đẹp trời nào đó nâng chất lượng các kênh SD đẹp được như ANTV.

dtsexpert

Active Member

Vắng vẻ quá nhỉ? Có ai biết không?

em nghĩ bác nên gọi VNPT xuống coi lại coi sao, fiber thi up/down fai giống nhau (test host trong nước )
con tốt độ down host nước ngoài thì khó nói lắm vì bản thân VNPT không có cam kết tốt độ tối thiểu cho các gói fiber giá thấp
Em ở trong TPHCM, đang xài gói F2H, 12/12mb với MyTV thấy chạy ổn định , down/up max cho các host trong nước , các host nước ngoài thì vô chừng :) ,

tinhyeu44

Member

em nghĩ bác nên gọi VNPT xuống coi lại coi sao, fiber thi up/down fai giống nhau (test host trong nước )
con tốt độ down host nước ngoài thì khó nói lắm vì bản thân VNPT không có cam kết tốt độ tối thiểu cho các gói fiber giá thấp
Em ở trong TPHCM, đang xài gói F2H, 12/12mb với MyTV thấy chạy ổn định , down/up max cho các host trong nước , các host nước ngoài thì vô chừng :) ,
Đã xử lý xong bác ạ. Bác có biết cấu hình modem để xem được mytv trên PC ở cổng LAN khác không?

vhung1214

Member

rảnh ngồi vọc cái Mytv hết tất cả các kênh, trong tất cả các kênh SD, em thấy ANTV (An Ninh, kênh 35) chất lượng rõ đẹp nhất, chỉ hy vọng myTv 1 ngày đẹp trời nào đó nâng chất lượng các kênh SD đẹp được như ANTV.

kênh SD của MyTV thì chỉ có các kênh VTV & các kênh địa phương là chất lượng hơi kém thôi. còn lại các kênh của HTV như HTV7 hay HTV9 thì cũng ngang ANTV cả thôi.các kênh SD nước ngoài thì ANTV ko có cửa mà so sánh đâu nhé :)

công nhận mấy cái kênh VTV của truyền hình quốc gia mà xấu ko tả nổi, coi trên TV > 50" ko biết còn tệ đến thế nào nữa

dtsexpert

Active Member

kênh SD của MyTV thì chỉ có các kênh VTV & các kênh địa phương là chất lượng hơi kém thôi. còn lại các kênh của HTV như HTV7 hay HTV9 thì cũng ngang ANTV cả thôi.các kênh SD nước ngoài thì ANTV ko có cửa mà so sánh đâu nhé :)

em yhi ngặc nhiên ko biết la Mytv lấy vtv tư nguô\n nao ma chất lượng chán quá
pác nao trong room lam cho Mytv có cơ hội chi chuyển ý kiến gium

nplong

em yhi ngặc nhiên ko biết la Mytv lấy vtv tư nguô\n nao ma chất lượng chán quá
pác nao trong room lam cho Mytv có cơ hội chi chuyển ý kiến gium

Mấy kênh VTV chắc thu từ anten râu đấy :)

tinhyeu44

Member

Sao STB Hua wei EC2108 không có phần chỉnh âm thanh ra DTS 5.1 nhỉ? STB nào có khả năng decode được.xem thế này phí bộ dàn của mình.

Quocduytu

Member

Mấy kênh VTV chắc thu từ anten râu đấy :)

Anten râu mà dựng đúng hướng bắt mấy kênh vtv màu sắc đâu ra đó,hình ảnh trong veo,ko tái nhợt,màu sắc nhờ nhợ giống người chết nước của mytv đâu bác ạ!coi mấy kênh vtv của mytv thấy khiếp!

tinhyeu44

Member

Hôm mới lắp sử dụng dây HDMI đi kèm của mình nối vào TV màu xấu kinh khủng, mhoef nhoẹt, loang lổ. Sau thay bằng dây xịn xem ảnh ngon hẳn.

Bên trên