Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

gacon_vn

Active Member
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Cũng không đến nỗi 15 kênh HD đều upscale hết. Vẫn có HD "thật" như Star Movie HD, CCTV HD, NHK HD, Starworld HD... Nhưng bực nhất là không có ESPN HD, HBO HD và AXN HD.
Hi vọng MyTV sau này sẽ có những cập nhật, giờ mọi người hầu như cũng ít nhiều biết về HD và cũng có nhiều điều kiện để so sánh. Kiểu làm ăn chộp giật lừa khách hàng thì sớm muộn cũng bị tẩy chay thôi.

dtsexpert

Active Member

Hi vọng MyTV sau này sẽ có những cập nhật, giờ mọi người hầu như cũng ít nhiều biết về HD và cũng có nhiều điều kiện để so sánh. Kiểu làm ăn chộp giật lừa khách hàng thì sớm muộn cũng bị tẩy chay thôi.
em đồng ý, về mytv, em xài được gần 1 tháng, nói chung là hài lòng, giá cả rẻ, em thì thích cái tvod, không còn phụ thuộc phải coi live,
nếu mytv thêm thể thao, hd, vài thêm chức năng tvod cho nhiều kênh thì OK.

chán quá lâu lâu vào coi TV là bị đen thui, 1 tháng ko biết bao nhiêu lần

dtsexpert

Active Member

chán quá lâu lâu vào coi TV là bị đen thui, 1 tháng ko biết bao nhiêu lần

em như bác thi gọi tụi mytv xuống coi sao, sửa ko xong thi cắt hợp đông
ko bik bên bác sao, em xai khoảng 1 tháng, thay ok, ko trục trặc gi, chạy trên cáp quang

khoaifeat

Active Member
Hôm trc có ông chú ở Đà lạt ra chơi, hí hửng khoe nhà cũngcó TH của Lâm Đồng, dò tìm list kênh thì mới biết MyTV khg hiểu sao gỡ bỏ list TH các tỉnh đi hơi bị nhiều trên màn hình EPG

chắc do ae chê là khg cần thiết ;) thế mà chẳng gỡ nốt mấy kênh giả cầy - hay là phần này họ khg đọc nhỉ?

tuanccic

Bó tay với mấy ông đi lắp Mytv ở quận Hà Đông. Gọi điển đăng ký thì hỏi nhà cách bao xa. Bảo tầm 1km đi xe máy. XOng cứ kêu là khu vực nhà em ko lắp đc đâu. Chán chẳng buồn lắp nữa. Quay qua lắp Onetv vậy.

minhhuub

Active Member

Bó tay với mấy ông đi lắp Mytv ở quận Hà Đông. Gọi điển đăng ký thì hỏi nhà cách bao xa. Bảo tầm 1km đi xe máy. XOng cứ kêu là khu vực nhà em ko lắp đc đâu. Chán chẳng buồn lắp nữa. Quay qua lắp Onetv vậy.

Có thể khu vực đồng chí hết cáp ngọn nên mới ko lắp đc :-?

manh_hhbg

Có thể khu vực đồng chí hết cáp ngọn nên mới ko lắp đc :-?
theo e gỡ hết mấy kênh giả cầy xuống thêm mấy kênh sd của htvc cũng được.mấy kênh này mua bản quyền rẻ.phát free trên vinasat 1

tiendatvn

Member

Chỗ Hà Đông thì thấy nản rồi.Đợt mình lắp cáp dưới đấy cũng có 1 nhà họ chuyển từ MyTV sang vì tính cước sai.Còn nhà mình thì đăng ký lắp chỉ đọc account lên là họ kiểm tra lắp đc hay ko.

transyhung

CÁC BÁC CHO EM HỎI 3 CÂU HỎI TÍ AH
-EM MỚI LẮP MYTV.KO LẮP INTERNET CÙNG,VẬY CÓ THỂ XEM ĐƯỢC BẰNG VLC TRÊN LAPTOP KO AH.E LƯƠT NÉT CHỦ YẾU BẰNG DCOM 3G
-LIST KÊNH TRÊN VLC CÓ KHÁC TRÊN SETOP KO AH?,NẾU GIỐNG THÌ XEM BẰNG TIVI THÍCH HƠN CHỨ AH
-MUỐN XEM NGOẠI HẠNG ANH VÀO NGÀY CHỦ NHẬT THÌ LÀM SAO CÁC BÁC,EM LỠ LẮP MY TV ĐƯỢC HƠN 1 TUẦN GIỜ CẮT CHUYỂN SANG K+ THÌ PHÍ SETOP ĐÃ ĐẦU TƯ 1 TRIỆU 500K XÓT QUÁ

CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ TƯ VẤN GIÚP.THANKS

mmtoi2011

Member

-EM MỚI LẮP MYTV.KO LẮP INTERNET CÙNG,VẬY CÓ THỂ XEM ĐƯỢC BẰNG VLC TRÊN LAPTOP KO AH.E LƯƠT NÉT CHỦ YẾU BẰNG DCOM 3G
-LIST KÊNH TRÊN VLC CÓ KHÁC TRÊN SETOP KO AH?,NẾU GIỐNG THÌ XEM BẰNG TIVI THÍCH HƠN CHỨ AH
-MUỐN XEM NGOẠI HẠNG ANH VÀO NGÀY CHỦ NHẬT THÌ LÀM SAO CÁC BÁC,EM LỠ LẮP MY TV ĐƯỢC HƠN 1 TUẦN GIỜ CẮT CHUYỂN SANG K+ THÌ PHÍ SETOP ĐÃ ĐẦU TƯ 1 TRIỆU 500K XÓT QUÁ

cắm dây lan từ modem sang laptop rồi cho chạy list kênh sẽ xem được mytv trên laptop
trên vcl xem thêm được mấy kênh mà set top box chưa có như fox hd, fox news, ...
xem ngoại hạng chủ nhật như bạn thì chỉ qua sopcast thôi,

1. DCOM 3G ko xem đc Mytv
2. Thêm 1 số kênh ko có trên TV + có thể xem đc list kênh của bên Digi TV luôn
3. bất khả thi, chỉ đc T.7 thôi

ttung94

Active Member
Em có cái STB với modem không dùng đến, đợt năm ngoái muốn lắp mới MyTV trên đường cáp đồng riêng gọi lên VNPT Hà Nội các em bảo “Anh muốn lắp mới thì phải mua luôn STB của bọn em” xong đợt đấy em nản luôn. Không biết tình hình giờ thế nào rồi nhỉ chứ để cái STB chỏng trơ ra cũng tiếc, muốn lắp MyTV để đổi món cho các cụ xem sao...

dtsexpert

Active Member
Ðề: Re: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Em có cái STB với modem không dùng đến, đợt năm ngoái muốn lắp mới MyTV trên đường cáp đồng riêng gọi lên VNPT Hà Nội các em bảo “Anh muốn lắp mới thì phải mua luôn STB của bọn em” xong đợt đấy em nản luôn. Không biết tình hình giờ thế nào rồi nhỉ chứ để cái STB chỏng trơ ra cũng tiếc, muốn lắp MyTV để đổi món cho các cụ xem sao...
em trong Tphcm, em gắn Mytv ma ko cân mua stb vi thă\ng bạn cho em cái stb
bác gọi lên lại coi sao

cho em hỏi,
-khi xem StarMovieHD, hình ảnh cứ giật giật (thỉnh thoảng thôi) trong khi xem các kênh HD khác lại ko sao cả
-Em có cái Moderm 4 cổng cảu FPT, liệu có cấu hình để xem Mytv đc không (moderm Zyxel)

tiendatvn

Member

Hôm nay MyTV phát thêm kênh Bắc Ninh ở vị trí 991

NHVL

Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Hôm nay MyTV phát thêm kênh Bắc Ninh ở vị trí 991

Kênh 991 này hồi xưa thì không có, nhưng có 1 thời gian có, rồi lại mất, bây giờ lại quay lại, MyTV đúng là vớ vẩn thật

cũng chỉ là 1 kênh địa phương, thêm vào cũng chẵng bao giờ đụng đến
p/s: cinemax hình như mới thay đổi thì phải, thấy nó nét còn hơn cả mấy kênh HD dỏm của thằng mutv nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

tiendatvn

Member
Ðề: Re: Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Kênh 991 này hồi xưa thì không có, nhưng có 1 thời gian có, rồi lại mất, bây giờ lại quay lại, MyTV đúng là vớ vẩn thật

Em ko quan trọng mấy kênh này.Chỉ mong nó cải thiện và tăng kênh HD là mãn nguyện lắm rồi

Bên trên