Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

vhung1214

Member
Ðề: Danh sách kênh bổ sung được phát trên hệ thống IPTV của VNPT

Bây giờ là 5h45 mà vẫn chưa có kênh nào mới. Sốt ruột quá đi. Ai có thông tin gì vào chia sẻ đi.

trongthat

Member
Ðề: Danh sách các kênh mới có trên MyTV từ 01/05 - 15 kênh chuẩn HD

Có bác nào xem kênh HD tiếng Việt này chưa: HDTV (TH Hải Dương) ? :">

hoavala

mong chờ làm gì, chưa có thì vậy, đến khi có rồi thì lại chán ngay ấy mà :))

Vì bác ấy ko hỉu nguyên lý của IPTV. Họ bắt mình dùng là đúng, vì còn có Modem, các loại.
À nhầm 63 Tỉnh chứ ko phải...:D

Thấy chưa bác, mình đã nói mà không chịu tin

việc này mình đã trả lời rùi. ADSL hay MYTV đều chiếm 1 cổng trên N/E DSLAM . việc dùng chung 2 đường truyền là do cơ chế của mỗi VNPT tỉnh tHÀNH , Một số VNPT cho dung riêng , một số bắt buộ dùng chung , hi vong thời gian tới sẽ có cơ chế đồng bộ. " không liên quan đến vấn đề kỹ thuật nhé" !!!!!!!

Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mình ko ở Ha nội, ở Tien giang vậy gọi số nào. Người ta sửa ở server hay phải xuống nhà mình nhỉ? mới đổi STB đây mà giờ lại co vấn đề phải gọi nưa ah

Cứ nhắm ngay số 119 mà phang.

ken87

Member

Tình hình này là phải sau 1/5 thì may ra mới đc xem các kênh mới. Chưa kể đến tình huống nếu 1/5 ra đăng kí đổi gói cước thì họ bảo bắt đầu áp dụng gói cước từ tháng sau... kakaka.

Bác nào biết bao giờ chính thức được xem 15 kênh HD cho a e biết với. Híc chờ đợi lâu quá

MyTV HD

Banned

Bác nào biết bao giờ chính thức được xem 15 kênh HD cho a e biết với. Híc chờ đợi lâu quá

Trời ơi, cụ này chả chịu đọc thông tin gì cả...:-S...đã bảo là 1/5 sẽ có 15 kênh HD mà...:))

MyTV HD

Banned
Ðề: Giải đáp mọi thắc mắc liên quan đến dịch vụ IPTV của VASC - MYTV

Mình ko ở Ha nội, ở Tien giang vậy gọi số nào. Người ta sửa ở server hay phải xuống nhà mình nhỉ? mới đổi STB đây mà giờ lại co vấn đề phải gọi nưa ah

CHuyển phát STB ra chỗ bác Quocchuan...:))

thanhxuan14

Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

Vậy thì nếu trọn phí lắp đặt 100% MyTV trong thời gian này là bao nhiêu? và xem đc bao nhiêu kênh HD?

dh201hy

Well-Known Member

Chào các bác. Có nhiều bác hiểu ý em, nhưng nhiều bác vẫn chưa hiểu.
Em thừu biết rằng nếu muốn dùng MyTV thì phải có đường truyền ADSL. Tuy nhiên cái em đề cập ở đây là em không cần sử dụng và không có mong muốn sử dụng Internet (MegaVNN). Ở các tỉnh thành khác VNPT tỉnh không yêu cầu khách hàng phải sử dụng MegaVNN mà vẫn xem được Mytv (phí thuê bao đúng như Mytv công bố dành cho truyền hình). Tuy nhiên VNPT ở HN thì khác. Bán bia kèm lạc. Bắt khách hàng phải sử dụng MegaVNN mới được sử dụng Mytv. Như vậy phí thuê bao lúc này không phải như Mytv công bố nữa mà phải cộng thêm phí thuê bao MegaVNN (tức là tối thiểu hơn 20k). Đồng thời khi lắp đặt phải có phí hòa mạng MegaVNN (hiện nay là 400k) Hỏi 700 hoặc đại lý thì họ cũng nói là nhiều khách hàng thắc mắc nhưng VNPTHN quy định như vậy nên bọn đại lý cũng chịu. Thực ra đóng thêm hơn 20k cũng không to tát lắm nhưng bực mình là nó như kiểu ép mình dùng, như kiểu chợ búa, bán bia kèm lạc. Hay VNPTHN nghĩ dân thành phố thì đóng thêm chút tiền có đáng là bao!????

:-w tưởng gần thì nắm bắt được thông tin nhiều nhiều chứ??? ai dè bác ít thông tin quá:))

Các bác cứ yên tâm, đúng 1h sáng mai, khi mở lên thì sẽ thấy dc và xem viewer dc các kênh mới trên màn hình LiveTV .=))

kengha

Member
Ðề: Ai hiểu rõ KM MyTV hiện nay cho em hỏi chút!

Chào cả nhà.
Các bác có ai đang dùng MyTV ở Tp.HCM, hay quận 4 không vậy? Nếu có chia sẽ cho em chút kinh nghiệm nhé!
Chí phí lắp đặt ở khu vực em ở như thế nào? Cá bác giúp em tí...(gà mờ chưa biếi gì cả)
Cám ơn các bác nhiều.

thanhhai_al

các bác ơi đùng cải nhau nữa. adsl là một công nghệ còn internet là dịch vụ.trên nền adsl có thể cung cấp các dịch vụ như iptv, internet...........cái modem chỉ xữ lý tín hiệu adsl và định tuyến,các bác đừng nhầm lẫn giưa adsl và internet nhé

Bên trên