GHOST WIN8 64bit - CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH-Đa cấu hình - Link Fshare

ledo

Ðề: GHOST WIN8 64bit - CHUẨN KHÔNG CẦN CHỈNH-Đa cấu hình - Link Fshare

Test hàng của bác xem bác nói có chính xác hay không.

allway

Well-Known Member

Đã bảo là hàng thật mà các bác cứ ...

lieu

Mình đang dùng chon A8 nó không nhận hết drive, phải down drive từ trang amd về thì nó chạy good, thank bác chủ.

leewanhee

Well-Known Member

đang tìm, có rồi kéo về thôi. Thank chủ xị

buunguyen

Member

Cám ơn Bác allway ,bản này ghos nhanh và chạy nhẹ tốt lắm .
CÁM ƠN nhiều nhé.

thaothucviem

Well-Known Member

muốn xài win 8 mà máy dell inspiron n5010 core i3 không hỗ trợ

tusontay

Huyền Thoại

muốn xài win 8 mà máy dell inspiron n5010 core i3 không hỗ trợ
Không biết cài thì cứ nói là không biết cài đi, con máy Dell inspiron n4110 tớ cài chạy phà phà luôn. :))

hoasimtim

Well-Known Member

dtvu1310

Member

Có thím nào cài win 8 để ý thấy khi mở task manager lên thấy disk load 99~100% ko ????:-@

hoasimtim

Well-Known Member

Có thím nào cài win 8 để ý thấy khi mở task manager lên thấy disk load 99~100% ko ????:-@

Win 8 tớ thấy để không thì 1%, còn xài thì khoảng 16% -> 30%
Win 8.1 thì toàn 70% đến 99% ^:)^

allway

Well-Known Member

Có cần em chỉ cách sửa ko bác, lúc đầu bị 99 - 100% , giờ toàn 1-2 % 8->

Chỉ tuyệt chiêu cho anh em với. Tuy mình chưa bao giờ gặp tình trạng này, nhưng nếu bị có thể là do virut nó phá thôi. Chứ cpu mà cứ "hết ga hết số" thì chạy không nổi đâu.

hoasimtim

Well-Known Member

Có cần em chỉ cách sửa ko bác, lúc đầu bị 99 - 100% , giờ toàn 1-2 % 8->

Nếu có cách thì bác share lên đi em bấm thanks cho :D
Ah, ở desktop nếu nhấn liệt phím F5 để làm tươi thì CPU nó sẽ nhảy cao dần cho tới 100% hoặc 60 70% tùy theo CPU. Em thấy ở trường em nhấn giữ F5 CPU nó cũng cứ 1% 2%, không biết họ chỉnh ở chỗ nào nhỉ? :D
Chỉ tuyệt chiêu cho anh em với. Tuy mình chưa bao giờ gặp tình trạng này, nhưng nếu bị có thể là do virut nó phá thôi. Chứ cpu mà cứ "hết ga hết số" thì chạy không nổi đâu.

Không phải CPU mà là HDD bác ạ :D

dtvu1310

Member

Nếu có cách thì bác share lên đi em bấm thanks cho :D
Ah, ở desktop nếu nhấn liệt phím F5 để làm tươi thì CPU nó sẽ nhảy cao dần cho tới 100% hoặc 60 70% tùy theo CPU. Em thấy ở trường em nhấn giữ F5 CPU nó cũng cứ 1% 2%, không biết họ chỉnh ở chỗ nào nhỉ? :D

Không phải CPU mà là HDD bác ạ :D

Cái vấn đề đó thực ra chẳng có tuyệt chiêu gì hết
1. Khi cài xong mình để win 8 tự nhận driver và chưa update win nên đèn ổ cứng sáng liên tục ko nghỉ nên mở taskmanager lên coi thì ngỡ ngàng vì HDD toàn load 99-100% mặc dù hok hề chạy app nào hết:-O
2. Cách xử lý rất đơn giản các bác cho win update toàn bộ xong 1 phần thì phải restart máy lại, vào lại kiểm tra lại sẽ có rất nhiều cái còn update. Cứ làm như vậy cho đến khi "check update" thì win báo máy tính đã update hết. Bản thân việc update win thì microsoft cũng có làm cả việc update driver luôn
3. Nhiều người nói tại KIS làm load ổ cứng nhưng máy em chạy KIS vẫn 0% HDD, nếu update win vẫn chưa trả máy về tình trạng 0% HDD thì các bác thử tìm driver cho touchpad, hay quickbutton (máy em HP có nguyên dàn nút cảm ứng nên cần driver). Driver thì đương nhiên phải tương thik vs win 32 or 64 bit, máy em cũ HP ko có driver mới nên cài driver 64 bit của Vista vẫn rất oki
Hình ảnh kết quả đây
P/s các bác nhớ sửa lỗi này chứ đừng để HDD load kiểu đó dễ có HDD mới xài lắm đó

hoasimtim

Well-Known Member

Cái vấn đề đó thực ra chẳng có tuyệt chiêu gì hết
1. Khi cài xong mình để win 8 tự nhận driver và chưa update win nên đèn ổ cứng sáng liên tục ko nghỉ nên mở taskmanager lên coi thì ngỡ ngàng vì HDD toàn load 99-100% mặc dù hok hề chạy app nào hết:-O
2. Cách xử lý rất đơn giản các bác cho win update toàn bộ xong 1 phần thì phải restart máy lại, vào lại kiểm tra lại sẽ có rất nhiều cái còn update. Cứ làm như vậy cho đến khi "check update" thì win báo máy tính đã update hết. Bản thân việc update win thì microsoft cũng có làm cả việc update driver luôn
3. Nhiều người nói tại KIS làm load ổ cứng nhưng máy em chạy KIS vẫn 0% HDD, nếu update win vẫn chưa trả máy về tình trạng 0% HDD thì các bác thử tìm driver cho touchpad, hay quickbutton (máy em HP có nguyên dàn nút cảm ứng nên cần driver). Driver thì đương nhiên phải tương thik vs win 32 or 64 bit, máy em cũ HP ko có driver mới nên cài driver 64 bit của Vista vẫn rất oki
Hình ảnh kết quả đây
P/s các bác nhớ sửa lỗi này chứ đừng để HDD load kiểu đó dễ có HDD mới xài lắm đó

Nói như bác không hẳn đã đúng hoàn toàn, vì em cài win 8.1 xong update hết mà có sửa được lỗi đâu. Trong khi win 8 pro thì cài xong cái nó ngon lành, chả cần update gì hết :D
Còn cái trường hợp nhấn F5 ở desktop nhờ các cao thủ cho giải pháp :)

dtvu1310

Member

Nói như bác không hẳn đã đúng hoàn toàn, vì em cài win 8.1 xong update hết mà có sửa được lỗi đâu. Trong khi win 8 pro thì cài xong cái nó ngon lành, chả cần update gì hết :D
Còn cái trường hợp nhấn F5 ở desktop nhờ các cao thủ cho giải pháp :)

Bác cài bản ghost này đi xem có bị ko???? Chẳng qua là driver chưa tương thik nên nó load max HDD nên máy bị khựng riết đó, ko thấy HDD em 0% àh bác vs lại bác ko thấy em phải cài thêm driver cho touchpad và mấy cái quick button đó thôi. Còn cái vụ F5 thì chắc CPU mạnh quá nên nó ko kéo CPU lên, đoán thế thôi.

hoasimtim

Well-Known Member

Bác cài bản ghost này đi xem có bị ko???? Chẳng qua là driver chưa tương thik nên nó load max HDD nên máy bị khựng riết đó, ko thấy HDD em 0% àh bác vs lại bác ko thấy em phải cài thêm driver cho touchpad và mấy cái quick button đó thôi. Còn cái vụ F5 thì chắc CPU mạnh quá nên nó ko kéo CPU lên, đoán thế thôi.

Thì chỉ có tại driver thôi vì win 8 vẫn mượt mà :D
Còn vụ F5 thì không phải CPU đâu bác, vì cpu ở trường Core 2 cùi bắp cơ mà, yếu hơn máy em mà nhấn f5 nó chỉ 0% 1% :D

Bên trên