Fshare nâng cấp lên phiên bản 2.0 – “mèo vẫn hoàn mèo”

henryduc96

SuperHD Internal HDBits
Ðề: Fshare nâng cấp lên phiên bản 2.0 – “mèo vẫn hoàn mèo”

Gửi đến tất cả các bạn Uploader,
Lời đầu tiên Fshare xin gửi lời xin lỗi chân thành đến tất cả uploader. Trong thời gian qua, quá trình chuyển đổi từ Fshare cũ sang Fshare mới sẽ không thể tránh khỏi những vấn đề có thể xảy ra. Rất mong tất cả các uploader thông cảm. Fshare sẽ cố gắng fix tất cả các lỗi trong thời gian sớm nhất để có thể phục vụ các bạn được tốt hơn.

Fshare
anh có thể cho e bik thời gian cụ thể ko vậy ?? tại sau khi đi offline ở HCM về thì nghe nói fshare đã fix lỗi đứng 100% khi up file lớn rùi nhưng khi về test 4 file bluray dung lượng lớn từ 25gb đến hơn 40gb vẫn toàn 100% rùi đứng đó còn ko thì 100% way lại up từ đầu ko bik bao h fshare fix lỗi này đây !!! rất là ức chế khi up mà phải chia 1 file ra nhìu file nhỏ !!! trong khi TENLUA thì up rất ngon kèm down siêu tốt chỉ mỗi tội ra sau nên ít ng` bik thui chứ theo thời gian mà fshare cứ coi thường khách hàng như vậy thì sớm muộn cũng sẽ bị tẩy chay thui
P/s: ngay cả mấy 4rum khác họ cũng bắt đầu nản với fshare rùi nên hi vọng fshare sẽ thay đổi để ko thui thì sẽ theo bước TRUSTBANK

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

FShare ơi ! Với tầm vóc của 1 công ty lớn thì để xảy ra sự cố này là không đáng chút nào. Từ đó giờ dùng khá ổn, giờ để ra sự cố này thì quá tệ, chức năng không ổn tí nào !!! ^:)^
Mà em hỏi phát: Tenlua là gì? :)|
TENLUA là một sản phẩm giống FSHARE nhưng chất lượng ổn định, nhanh, giá cả phải chăng nói chung là tốt hơn FSHARE hiện tại nhìu còn mai sau thì... ko dám nói trước :D

tronghau_xp

TENLUA là một sản phẩm giống FSHARE nhưng chất lượng ổn định, nhanh, giá cả phải chăng nói chung là tốt hơn FSHARE hiện tại nhìu còn mai sau thì... ko dám nói trước :D

Up/Down thì không dám so sánh về tốc độ, nhưng mà về tính năng thì mình thấy hình như TENLUA đang gắng để nhỉnh hơn FSHARE như cái search, preview, .... Hy vọng đội ngũ bên đó không làm anh em thất vọng giống TB.

william1

Active Member

Up/Down thì không dám so sánh về tốc độ, nhưng mà về tính năng thì mình thấy hình như TENLUA đang gắng để nhỉnh hơn FSHARE như cái search, preview, .... Hy vọng đội ngũ bên đó không làm anh em thất vọng giống TB.

Công bằng mà nói thì trustbank mới ngon

chỉ tiếc là em nó ra đi không 1 lời từ biệt :))
rất đúng phong cách VN

Chỉnh sửa lần cuối:

nhokcrazy9z

Ặc... em mới test phát. Các bác xem hình:

Đôi lúc tốc độ hơi ảo, nhìn chung tenlua ổn về giao diện và chức năng cơ bản là up & down ngon !!! Mà tenlua có tool chưa nhỉ? Vào tenlua.vn không thấy link down nhể ??? :-O

thanhlonely

Nói chung bạn nào đã dùng dịch vụ của FPT sẽ cảm nhận được phong cách này thôi. Không có gì lạ.

mấy hôm nay download tầm 60% là speed bat đầu giảm từ 15MB/s xuống còn chưa đến 1 MB/s. VIP còn cả năm mà làm ăn kiểu này thì bó tay. Giờ chỉ phụ thuộc uploader thôi, nếu anh em uploader mà up qua host khác thì tụi này cũng bỏ mà đi theo, VIP còn cũng chả cần, qua mua VIP host khác. Fpt đóng cửa mảng game bị chửi nghe chưa đã hay sao mà còn chưa rút được kinh nghiệm.

Jellkeen

Well-Known Member
Mình ở nước ngoài vs dùng fshare...thấy tuy khong ổn định, nhưng ít ra cũng có cái tool có gì resume dl được... Còn trustbank thì không...

Hy vọng họ cải tiến...

thanhtungqng

Uploader

anh có thể cho e bik thời gian cụ thể ko vậy ?? tại sau khi đi offline ở HCM về thì nghe nói fshare đã fix lỗi đứng 100% khi up file lớn rùi nhưng khi về test 4 file bluray dung lượng lớn từ 25gb đến hơn 40gb vẫn toàn 100% rùi đứng đó còn ko thì 100% way lại up từ đầu ko bik bao h fshare fix lỗi này đây !!! rất là ức chế khi up mà phải chia 1 file ra nhìu file nhỏ !!! trong khi TENLUA thì up rất ngon kèm down siêu tốt chỉ mỗi tội ra sau nên ít ng` bik thui chứ theo thời gian mà fshare cứ coi thường khách hàng như vậy thì sớm muộn cũng sẽ bị tẩy chay thui
P/s: ngay cả mấy 4rum khác họ cũng bắt đầu nản với fshare rùi nên hi vọng fshare sẽ thay đổi để ko thui thì sẽ theo bước TRUSTBANK

Theo kinh nghiệm up Fshare bị lỗi, thì mình cứ chơi luôn 2 file cùng lên (2 file này thực ra là 1 file gốc thôi). Em nào lên trước và có link là ok, xong xóa thằng file đang lên dở đi.

Thường 2 file sẽ có 1 file tốc độ lên khá ok đó. Nhưng hình như Fshare đưa chỉ số báo tốc độ up/dow trong tool Fshare hình như hơi ảo thì phải, chắc + thêm 10% ^:)^

dangquocha

Active Member

Tưởng sao , nâng cấp lên càng rối rắm phức tạp thêm , chán !!! Làm như ở không mấy ông nội Fshare chịu không nổi hay sao ấy , cứ phải đổi mới nâng cấp , mà nó tốt và nhanh hơn thì không nói , đằng này nó rối rắm và chậm chạp hơn trước , và còn hay bị rớt nữa chứ haizzzzzzzz !!!

quantn

Well-Known Member
Re: Ðề: Fshare nâng cấp lên phiên bản 2.0 – “mèo vẫn hoàn mèo”

Originally Posted by Fshare View Post

Lời đầu tiên Fshare xin gửi lời xin lỗi chân thành đến tất cả uploader. Trong thời gian qua, quá trình chuyển đổi từ Fshare cũ sang Fshare mới sẽ không thể tránh khỏi những vấn đề có thể xảy ra. Rất mong tất cả các uploader thông cảm. Fshare sẽ cố gắng fix tất cả các lỗi trong thời gian sớm nhất để có thể phục vụ các bạn được tốt hơn.

Fshare
==========================

Đúng là nói đãi buôi !

Chính sách "cướp vặt" của FS :

Là loại thu nhặt những lợi nhuận rất nhỏ của 1 cá nhân, nhưng thu trên rất nhiều cá nhân thành ra lợi nhuận lớn. Đó là đổ lỗi hay "vô tình" gây lỗi khiến file down hay up tới cuối thì hỏng và phải down-up lại từ đầu.

Mỗi 1 người, 1 lần như vậy mất vài tiếng, hàng ngàn người / ngày mất hàng chục ngày mua vip và FS thu về hàng trăm ngàn / lượt "sự cố".

Loại sự cố đó diễn ra liên tục từ người này sang người khác với đủ kiểu lỗi như :
- Việc gần xong thì hỏng phải làm lại ;
- down-up nửa chừng tự nhiên đứng, hay mất tốc độ, logout xong login lại thì ok ;
- down-up ko dùng tool thì pause bất kỳ lúc nào, phải resume tay ;
- hồi trước tool đã set start cùng windows nhưng ko bao giờ nó tự start cả, phát hiện ra liền cho nó chạy bằng tay ;

Tấy cả những điều trên chỉ làm tốn 1 thứ là "TIME" ! Đó chính là thứ FS dùng làm định lượng cho VIP ! Và TIME đó ta phải trả bằng TIỀN !
Hay VIP = TIME = MONEY.

Vậy để "ăn cắp" được của KH thì có thể "lấy" 1 trong 3 thứ là VIP, TIME, MONEY đều như nhau. Rõ ràng lấy TIME là tiện nhất, dễ nhất và chủ động nhất.
Thậm chí có thể lập trình để "lỗi" diễn ra theo 1 thời gian ngẫu nhiên trên những đối tượng ngẫu nhiên.
Mỗi lần 1 tí, mỗi người 1 chút trên tổng lượt rất lớn thì số thu về ko phải là nhỏ, chưa kể sẽ có nhiều người nản chí bỏ luôn số TIME còn sót trong 1 lần mua, ko thèm tận dụng để down-up nữa thì FS lại lời thêm 1 đống.

Vô tình hay hữu ý đây ? Khi mà điều này diễn ra trên diện rộng, nhận nhiều than phiền, vẫn tồn tại ko lối thoát, ko có ý muốn giải quyết.

PS: Hãy chọn 1 dịch vụ khác, hãy cùng nhau tẩy chay FS !

nhokcrazy9z

Ðề: Re: Fshare nâng cấp lên phiên bản 2.0 – “mèo vẫn hoàn mèo”

mấy hôm nay download tầm 60% là speed bat đầu giảm từ 15MB/s xuống còn chưa đến 1 MB/s. VIP còn cả năm mà làm ăn kiểu này thì bó tay. Giờ chỉ phụ thuộc uploader thôi, nếu anh em uploader mà up qua host khác thì tụi này cũng bỏ mà đi theo, VIP còn cũng chả cần, qua mua VIP host khác. Fpt đóng cửa mảng game bị chửi nghe chưa đã hay sao mà còn chưa rút được kinh nghiệm.
Mình giống bác ! Mà down đỡ hơn bác chút, hic... Chắc bóp băng thông VIP rồi, nản ?!?!?!

segovia2013

Active Member

chất lượng ngày càng tệ, các bác upload chuyển dần sang host khác đi. Em chán thằng fshare này rồi

Mod giới thiệu host ngoại nào ngon đi, nhưng host ngoại lại khó khăn ở vấn đề bản quyền (vụ Megaupload)

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

Fshare
bác cho e hỏi sao hồi trước ko có lỗi khi down folder mà h thì dù folder còn sống thì khi cop dzo fshare tool nó vẫn bảo folder rỗng ko down dc ?? sao fshare ngày càng đi xuống thế ko bik !!! ở v1 ko có những lỗi như vầy mà wa v2 thì lỗi tè le hột dưa lun !!! mong fshare sẽ mau khắc phục

henryduc96

SuperHD Internal HDBits

Mod giới thiệu host ngoại nào ngon đi, nhưng host ngoại lại khó khăn ở vấn đề bản quyền (vụ Megaupload)
host ngoại thì khó kiếm acc vip bác ah`
ở trong nước còn TENLUA mà bác
TENLUA xài ổn định, chất lượng tốt mà giá cũng phải chăng nữa đó bác

FPT làm ăn oải lắm, không chỉ riêng dịch vụ này.

baquaphu

Member

Tất cả đồng lòng chuyển đi! Khách hàng phải đồng lòng thì mấy phường buôn bán nó mới biết trân trọng!

tuanjuninho

Mình dùng máy chạy OSX, đến nản với cái Tool của Fshare, có cũng như không, muốn download 1 film về xem ngày chủ nhật tại nhà lại phải cặm cụi vác ổ cứng vào công ty download rồi mang về copy lại. Đến chán!

bluecatus

Active Member

update lên ver. 2 thì bỗng dưng mấy cái voucher của mình tèo, kg cho nạp nữa. Mail phản ánh đến support team thì im lặng khó hiểu. Giờ phải almf sao?

Bên trên