Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Mấy con này qua tầm chục firmware may ra mới ổn, hãng nào cũng thế, thấy có thế chạy tương đối là tung ra bán thôi, chờ phản hồi người dùng mới sửa lỗi.
Định tháng sau mua mà chắc chờ firmware ổn ổn đã, hiện giờ con C200 chạy quá ổn định

Ðề: Re: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Xác nhận là có văng ra, em coi lúc gần cuối thì bị, đúng lúc nhạc đang lớn mà tắt, em có lên networkland để hỏi nhưng vẫn chưa thấy câu trả lời, hình như con này mới sản xuất nên hãng chưa có kinh nghiệm xử lý.
Nếu xem phim có dùng nút pause thì 99% sẽ bị văng ra, nếu chọn bài hát đơn lẻ ghép lại thì ít bị lỗi nhảy bài, còn chọn play cả file thì hên xui.

korien

Active Member

Tôi mới mua hơn 10 ngày nên chưa có thời gian thử nhiều. Chỉ mới nghe và thấy lỗi ở các foder lớn (trên 150 bài) vẫn thường nghe ở HD cũ thôi. Hình như không nhầm thì nó bị nhảy bài ở các foder có nhiều bài thì phải, Các foder khác ít bài phát thử nghe qua chưa thấy bị. Tôi đang thử chia nhỏ một foder lớn đó ra xem sao đây, nhưng chưa có thời gian vì còn phải nghe xem nó còn bị không. Hay ông thử nhập 1foder trên 150 bài *.* wav và nghe giúp thử xem.
Mua con đầu này chưa được thưởng thức mà vất vả quá.

Em cũng bị lỗi nhảy bài khi play file .wav như của bác. Nhạc Flac HD thì bài đầu tiên khi play nó không chơi từ đầu bài mà thường bỏ mất khoảng 30s.

Trước em dùng A300 không bị lỗi này. Khả năng là FW của A410 chưa hoàn thiện nên xảy ra lỗi.

Em thấy hình thức đẹp nên cũng mua, và giờ đang cảm thấy khá là thất vọng. Không dễ dùng như Dune và thỉnh thoảng đang xem lại bị văng ra, sau đó mở tất cả các file đều không đọc đc, phải reset về mặc định nhà sản xuất. Load file rất lâu

Đúng là khó dùng hơn Dune. Lỗi bị văng ra và load file lâu như bác nói thì em không bị. Em lưu dữ liệu trong NAS và stream qua router Buffalo AG300H bằng kết nối có dây chuẩn Gigabit. Load file Bluray dung lượng > 40Gb cũng chỉ mất khoảng 5s, và tua đi tua lại cũng rất nhanh.

Lỗi của bác có thể do bác dùng HDD gắn trong, khi A410 nóng thì nó hay bị văng ra. Hoặc nếu bác lưu dữ liệu trên NAS thì thử kiểm tra lại kết nối mạng xem thế nào.

Cá nhân em thấy A410 kém A300 cũ của em ở hai điểm:

. không hỗ trợ Full bluray menu
. chất lượng phát nhạc kém hơn

Được cái hình ảnh A410 đẹp hơn hẳn, và hỗ trợ tốt 3D

raemit02

Member

Em mua con A410 được hơn 1 tháng. Lúc em về thì nâng cấp ngay lên firmware 28-4. Hiện nay em hay gặp trục trặc với một số phim. Trước đây chạy ngon với Dune nhưng bây giờ bấm mở phim thì nó cứ quay mòng mòng mãi. Đến lúc em nhấn nút remote vài giây để reset thì mới bình thường. Em muốn hỏi có bác nào xử lý được tình trạng này thì cho em biết với. Liệu em có downgrade firmware xuống bản 1-4 được không? Cám ơn các bác.

Re: Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Em mua con A410 được hơn 1 tháng. Lúc em về thì nâng cấp ngay lên firmware 28-4. Hiện nay em hay gặp trục trặc với một số phim. Trước đây chạy ngon với Dune nhưng bây giờ bấm mở phim thì nó cứ quay mòng mòng mãi. Đến lúc em nhấn nút remote vài giây để reset thì mới bình thường. Em muốn hỏi có bác nào xử lý được tình trạng này thì cho em biết với. Liệu em có downgrade firmware xuống bản 1-4 được không? Cám ơn các bác.

Muốn downgrade firmware bạn vào đây để tải về: Downloads - A-410 (Nhớ up bản cũ nhất trước rồi mới cho up các bản sau nhé).

Đã khắc phục được lỗi nhảy bài chưa bạn? Tôi đã thử bằng con đầu a410 mới khác, tình hình cũng không khá hơn.

Đã khắc phục được lỗi nhảy bài chưa bạn? Tôi đã thử bằng con đầu a410 mới khác, tình hình không khá hơn. Thích nhất là lời nhận xét rất hay của bạn: ngẫu hứng, thích thì chơi hết bài không thì chơi 1 nửa thôi.

Jedi Knight

Well-Known Member

Đã khắc phục được lỗi nhảy bài chưa bạn? Tôi đã thử bằng con đầu a410 mới khác, tình hình không khá hơn. Thích nhất là lời nhận xét rất hay của bạn: ngẫu hứng, thích thì chơi hết bài không thì chơi 1 nửa thôi.

Chịu khó chờ firmware của hãng đi bác + tích cực vô forum của popcorn mà claim, trước mình xài con MEDX3D1000 vô forum của hãng phản hồi vụ tên phụ đề, tưởng ko có làm cuối cùng cũng làm.

tuananh30101991

Active Member

Firmwave con này mới ra nên vẫn như sịt. Nhiều lúc dùng bực mình lắm, cố chờ ra bản mới thôi :(

Ban đầu khi mua ổ tôi định dạng NTFS, sau khi phát hiện lỗi nhảy bài và cũng để dingf hết các tính năng của nó, tôi format bằng chính a410. Sau khi thực hiện mới phát hiện ra nó là định dạng ext3, kết nối máy tính không nhận, phải cài thêm phần mèm hỗ trợ. Song nhảy vẫn hoàn nhảy. Chán lắm bạn ạ. Hãng họ bảo chờ FW mới. Nhưng không biết là sẽ tới lúc nào và họ có làm được không. Tại sao một thương hiệu lớn mà làm ăn thế nhỉ. Tôi đã mua nhiều loại đầu nhưng chưa thấy cái nào bị lỗi cơ bản không đáng có thế này, đầu của hàn quốc đang bán trên thị trường 1,5tr cũng không bị vậy. Cũng chíp sixma, chỉ không có DAC thôi.

sunnydtld

Well-Known Member

Bác me bên Cloud Media kỹ quá ! Bản này là bản chính thức mà bác!
Thấy thông tin fix nhiều lổi trên A400 quá,hy vọng firmwave này hoàn thiện tốt.
Thanks bác đã thông báo.

Dạ em hay đi tàu ngầm bên đó :))

tuananh30101991

Active Member

em ghét mỗi vụ phim 3d hay bị đơ, phải tắt hẳn nguồn bật lên mới hết, đm cứ chỉnh sub với audio liền nhau là y như rằng bị đơ, cứ phải chỉnh 1 cái trước rồi lúc sau mới dám chỉnh cái còn lại :(

haidangcam

Member

Cái fw mới có dùng cho a410 được không, thấy đề phía dưới có NMT cho A410
Dòng này chắc fix lỗi nghe bị rè: fixed some wave file (8-bit unsigned) playback output audio noise only

FW này sửa lỗi về nhạc là chủ yếu, không biết 410 khi nào có fw

Cậu nhanh thật, chắc ngày nào cũng vào kiểm tra. Theo giới thiệu thì A400 được sửa lỗi nhảy bài. Nhưng thì A410 chưa biết bao giờ vì còn nhiều lỗi khác dành cho người nghe nhạc, ví dụ như: lỗi bị òa tiếng khi phát nhạc 192kz 24bit (được quảng cáo là điểm nổi bật của a410).

Bên trên