Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Thường thì usb wifi chạy trên popcorn thì không cần setup gì cả, chỉ cần cắm vào là chạy thôi, không giống như windows sẽ bắt người dùng cài thêm driver để nhận, linux thì dễ hơn, hầu hết driver đều được tích hợp sẵn.

Cám ơn bác nhưng em muốn hỏi là con A410 này có dùng được USB wifi ko thôi?

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Em cũng bị gần giống như bác. Đang chơi 1 bài hát hoặc 1 phim nào đó tự nhiên out quay về màn hình khởi động hoặc tự khởi động lại. Nhưng chỉ bị đối với 1 số phim hoặc nhạc cố định, các film khác ko bị. Mặc dù các phim này chép ra máy tính xem bình thường. Em đã gửi mail cho bộ phận kỹ thuật của Công ty Ân Nguyên 2 ngày rồi mà chưa thấy phản hồi, không biết nhà phân phối này có hơn gì FPT trước đây không. ~X(

FW cũ bị vấn đề này. Nhưng FW mới nhất đâu còn bị lỗi play file MKV bị văng, và khởi động lại

phithien

Well-Known Member

Cám ơn bác nhưng em muốn hỏi là con A410 này có dùng được USB wifi ko thôi?

Usb wifi bên phải là hiệu Tp-link, Bên trái là no name, em mua lâu lắm rồi. Nhưng cái TP link lại ko tươg thích với popcorn A410. no name thì lại chạy tốt
=> Kết văn luận: Popcorn A410 nhận wifi tốt.

haidangcam

Member

Usb wifi bên phải là hiệu Tp-link, Bên trái là no name, em mua lâu lắm rồi. Nhưng cái TP link lại ko tươg thích với popcorn A410. no name thì lại chạy tốt
=> Kết văn luận: Popcorn A410 nhận wifi tốt.

Lúc trước em lấy cái usb wifi của con dune, chế thêm cái cổng usb rồi gắn vào popcorn thấy chạy ngon lành cành đào :D Nhưng em vẫn thích xài dây hơn, với wifi thì đôi lúc sóng từ nhiều thiết bị chồng lên nhau, mở lap vào mạng không được, xài dây ok hơn.

phithien

Well-Known Member

Lúc trước em lấy cái usb wifi của con dune, chế thêm cái cổng usb rồi gắn vào popcorn thấy chạy ngon lành cành đào :D Nhưng em vẫn thích xài dây hơn, với wifi thì đôi lúc sóng từ nhiều thiết bị chồng lên nhau, mở lap vào mạng không được, xài dây ok hơn.

Chổ nào cần gọn gàng mới dùng wifi. lúc trc em dùng cục phát wifi Buffalo có tính năng repeater. xài đc 1 thời gian rồi dẹp luôn, buồn thì nó chạy, vui thì nó nghĩ

Vấn đề thứ nhất: hỗ trợ chưa tốt của hãng thì ta phải chấp nhận thế nào? Và đến bao giờ đây?
Còn vấn đề về vụ phát ca nhạc bị nhảy bài thì bạn hoàn toàn không đúng rồi: Tôi hiện đã và đang sử dụng cùng lúc 3 loại đầu phát hd: t8 plus; ntd58; dune base khi chuyển ổ sang các đầu đó không hề có lỗi như popcom hour a410, không thể nói do nhạc hay ổ được (ổ mói tinh mua cùng đầu). Chỉ có chất lượng âm thanh theo cảm nhận là không bang thôi. Mặt khác vừa bị nhảy bài xong tôi phát lại ngay thì lại không bị.
Bạn có cảm giác thế nào khi nghe nhạc mà không hết bài, nghe đang hay bỗng dưng chuyển bài khác. Không đau tim mới là lạ.
Tôi nói hoàn toàn khách quan vì khi đã mua nó thì cũng mong muốn là nó tốt như quảng cáo, không ai muốn nó như thế cả.
Sau khi bị lỗi phát nhạc 192kz 24bit của a410, đã thử trên các đầu phát khác thì thật bất ngờ là T8plus rẻ tiền đã mua từ lâu, không quảng cáo về phát loại nhạc này mà lại phát rất tốt, không có lỗi.
Ta nên nghĩ do nhạc hay do đầu phát đây? Một sản phẩm lỗi hay là tất cả? (nơi tôi ở chỉ có tôi gửi mua, không có điểm bán và người khác sử dụng nên không có chỗ để kiểm chứng)
Bạn nào bị như vậy, biết hoặc có cách khắc phục hãy chỉ giúp tôi.

Re: Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Tôi cũng đang bị như vậy đây, cứ đang nghe bài này nó lại tự động chuyển sang bài sau, lắm lúc làm mình thồn thột. Bực lắm. Đã hỏi kỹ thuật của Công ty Ân nguyên họ bảo do nhạc của chúng mình, nhưng tôi thấy không phải vì tôi đang dùng 03 loại đầu khác nữa khi chuyển ổ sang thấy không bao giờ bị như vậy cả.
Về vụ này của bạn đến nay thế nào rồi, cho xin it kinh nghiệm với.

phithien

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Tôi cũng đang bị như vậy đây, cứ đang nghe bài này nó lại tự động chuyển sang bài sau, lắm lúc làm mình thồn thột. Bực lắm. Đã hỏi kỹ thuật của Công ty Ân nguyên họ bảo do nhạc của chúng mình, nhưng tôi thấy không phải vì tôi đang dùng 03 loại đầu khác nữa khi chuyển ổ sang thấy không bao giờ bị như vậy cả.
Về vụ này của bạn đến nay thế nào rồi, cho xin it kinh nghiệm với.

Bác cho anh em xin cái link của file lossless bị lỗi, để anh em test thế nào

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Ko có CD lossless nào khác hả bác. 6GB thì download lâu

Tôi mới mua hơn 10 ngày nên chưa có thời gian thử nhiều. Chỉ mới nghe và thấy lỗi ở các foder lớn (trên 150 bài) vẫn thường nghe ở HD cũ thôi. Hình như không nhầm thì nó bị nhảy bài ở các foder có nhiều bài thì phải, Các foder khác ít bài phát thử nghe qua chưa thấy bị. Tôi đang thử chia nhỏ một foder lớn đó ra xem sao đây, nhưng chưa có thời gian vì còn phải nghe xem nó còn bị không. Hay ông thử nhập 1foder trên 150 bài *.* wav và nghe giúp thử xem.
Mua con đầu này chưa được thưởng thức mà vất vả quá.

Tôi vừa mua 1 con popcom hour a410. Giờ về thấy quá thất vọng và sai lầm. Loại máy này quá lỗi đối với những quảng cáo cao cấp mà ta phải trả tiền, rất bực mình và thất vọng cho ta cảm giác bị lừa dối. Cụ thể:
1- Khi phát nhạc 192kz 24bit thì cứ một tí lại òa lên (Thử nó trên các loại đầu hãng khác không bị).
2- Cớ một chút lại bị lỗi nhảy bài: Chưa hết bài đã tự động chuyển bài khác (Thử nó trên các loại đầu hãng khác không bị).
Tôi đã up lại các đời filmwer khác nhau của hãng từ mới đến cũ nhưng không khác gì (trừ filmwer cũ nhất 05-04-131018-25-POP-425-000 phát nhạc 192kz 24bit không bi òa lên, nhưng lại không tách được bài ở file *.*cue), còn bệnh nhảy bải thì không làm sao hết được.
Tôi nêu ra đây để mọi người biết để cân nhắc kỹ khi mua loại đầu đó và nếu ai cũng bị như vậy biết là tại sao hoặc có cách xử lý thi giúp tôi với (Tôi đã trao đổi với nơi bán thì họ chỉ tới bộ phận hỗ trợ kỹ thuật của nơi nhập hàng, đã phải gửi kèm cả những đĩa nhạc, thư mục làm dối chứng, nay chưa đượ trả lời.
Quá thất vọng đối với một thương hiệu lớn có phải không?
Em thấy hình thức đẹp nên cũng mua, và giờ đang cảm thấy khá là thất vọng. Không dễ dùng như Dune và thỉnh thoảng đang xem lại bị văng ra, sau đó mở tất cả các file đều không đọc đc, phải reset về mặc định nhà sản xuất. Load file rất lâu

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Firmware mới cho Popcorn A410 & A400

Tôi mới mua hơn 10 ngày nên chưa có thời gian thử nhiều. Chỉ mới nghe và thấy lỗi ở các foder lớn (trên 150 bài) vẫn thường nghe ở HD cũ thôi. Hình như không nhầm thì nó bị nhảy bài ở các foder có nhiều bài thì phải, Các foder khác ít bài phát thử nghe qua chưa thấy bị. Tôi đang thử chia nhỏ một foder lớn đó ra xem sao đây, nhưng chưa có thời gian vì còn phải nghe xem nó còn bị không. Hay ông thử nhập 1foder trên 150 bài *.* wav và nghe giúp thử xem.
Mua con đầu này chưa được thưởng thức mà vất vả quá.

Đã thử chia ra 20 bài một foder mà vẫn bị thế. Lại tìm nguyên nhân khác vậy.

Sau khi up firmware đã hết lỗi chưa vậy bác. A410 nhà em thì đang hát hoặc xem 1 phim nào đó tự nhiên tắt cái bụp -> tự khởi động lại và quay về màn hình chính nhưng có phim bị hiện tượng này có phim thì không. Mặc dù em chép lại phim này ra máy tính thì xem vôi tư.

Sau khi up firmware thì.... vẫn tệ như cũ bác ạ, vẫn nhảy bài bình thường, xem phim online hay offline vẫn thỉnh thoảng tắt như của bác. Có khi nào do tản nhiệt không tốt của cái A410 này không nhỉ ?

FW cũ bị vấn đề này. Nhưng FW mới nhất đâu còn bị lỗi play file MKV bị văng, và khởi động lại
Vẫn bị văng bác ạ, vẫn chạy lại từ đầu kể cả phim online hay ofline. Nhạc thì ngẫu hứng, thích thì chơi hết bài không thì chơi 1 nửa thôi.

haidangcam

Member

Vẫn bị văng bác ạ, vẫn chạy lại từ đầu kể cả phim online hay ofline. Nhạc thì ngẫu hứng, thích thì chơi hết bài không thì chơi 1 nửa thôi.

Xác nhận là có văng ra, em coi lúc gần cuối thì bị, đúng lúc nhạc đang lớn mà tắt, em có lên networkland để hỏi nhưng vẫn chưa thấy câu trả lời, hình như con này mới sản xuất nên hãng chưa có kinh nghiệm xử lý.

Bên trên