Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

[4ever]emQuynh

Well-Known Member
Re: Ðề: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

Mình nhớ ko nhầm thì ông Nhật Bổn đã die ở phần 3 Tokyo Drift, nhưng là do đua xe với bọn xã hội đen của Nhật chứ ko phải là với Jason, vậy sao ở phần 7 lại chết do Jason nhỉ???

xem lại phần 3 đi, bạn nhớ nhầm rồi

accvn123

Member
Vừa coi hôm qua . Kỉ xảo , cảnh đua xe rất gây cấn nhưng diễn biến phim quá là nhạt xem xong thật sự kô có cảm xúc gì ngoài mấy cảnh action =.="

thichlam2010

Active Member
mình chưa rõ credit về Han lắm, ai có thể giải thích giúp mình với, còn hơi bấn loạn vì nghĩ rằng Han về tokyo và đang chạy trốn Jason nhưng ko kịp và bị nổ banh xác @@ nhưng theo mn` nói thì khác vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

unreveal

Bỏ qua tình tiết và nội dung thì các pha hành động là ổn. Tiếc mỗi cái em ngon nhất thì die. Hic.

heardless

Member
Ðề: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

Mình up lại cảnh Han die trong cả 2 phần 6,3 cho các bác khỏi lăn tăn
[video=youtube;wxlc7nuOJWA]http://www.youtube.com/watch?v=wxlc7nuOJWA[/video]
[video=youtube;Zml7qQpL8Yo]http://www.youtube.com/watch?v=Zml7qQpL8Yo[/video]

thichlam2010

Active Member
giờ thì mình đã hiểu, nhưng như thế Gisele chết thật àh, cứ tưởng sẽ thoát chết như Letty :(

huanpham

Member
Ðề: Re: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

Kịch bản không có gì đáng chú ý. Bù lại hành động quá mãn nhãn. Pha lật tăng và bay người tóm Letty của Dom ảo vãi! Cộng thêm vài câu đối thoại hài hước đặc trưng. Nói chung nên ra rạp :x

Mình đánh giá 7/10.

Ngay cái pha Dom bay người tóm Letty trong phòng chiếu mình có 1 bác quát lên: "Ối giời ơi, người nhện!".

hilo

Ðề: Fast & Furious 6: hấp dẫn, gay cấn, hoành tráng nhưng không nhiều cảm xúc(có spoil)

Mình thấy Fnf ngày càng xa rời phong cách đua xe - độ xe ban đầu. Không còn những màn độ đồ, ráp xe, những pha rình rập chờ đúng lúc gạt cần turbo boost hay những pha tạt đầu drift nữa. Fnf đang chuyển sang phim hành động có đua xe, và lửng lơ hành động chưa tới mà đua xe thì không đủ.

F6 được vài pha kỹ xảo hay, còn đâu cốt truyện khá lỏng lẻo, tình tiết dẫn dắt đơn giản và có phần gượng ép. Chưa nói đến những siêu nhân mình đồng da sắt bay lượn như chim, nhảy từ độ cao cả chục mét xuống xe đang phóng mà vẫn trúng phóc hay bị xe đâm tung ass nhưng chỉ vài giây sau đã thấy đứng dậy đấm đá nhoay nhoáy. Trong khi có em ngã từ độ cao vài m thì chết ngỏm mà sau này anh bồ chỉ biết đứng nhìn lại trong vô vọng mà ko biết đường quay xe lại tìm, ít ra thì cũng phải "sống thấy người, chêt còn xác" chứ.

ngonngon

Member

^
FnF là một trong những phim hành động hoành tráng nhất mấy năm nay mà bác bảo hành động chưa tới thì không hiểu bác phim nào mới làm bác vừa lòng :)). Còn đua xe thì ngoài FnF thì gần đây cũng chả có phim nào đua xe hơn được đâu :v

hilo

Nói hành động thì nhiều phim hơn F6, sơ sơ có F5, MI4, 007.. Từ đấm đá bắn giết đến chơi đồ công nghệ đều có đủ nhé, F6 đã là cái gì.

Còn đua xe thì nói F6 kém chính những fim khác trong cùng seri, các phim hành động khác có thiên về đua xe đâu, vậy mà cũng có những cảnh đua ngắn nhưng hay chẳng kém.

ngonngon

Member

2 phần 007 mới nhất yếu tố hành động phải nói thẳng là không bằng F6 (Ko xét phim nào hay hơn nhé), so với F5 thì có người bảo hơn có người bảo kém (F5 thì hay cái đoạn twist két sắt chứ ảo cũng không kém, dàn xe F6 còn hoành tráng hơn), MI4 thì hay hơn thật nhưng mà thiên về chơi đồ công nghệ chứ ko phải cháy nổ. Yếu tố hành động là cái hút khách trong F6 đấy, nếu nó không đủ hoành tráng và mãn nhãn thì đã không nhiều người đi xem như vậy. :D

Phim hành động bây giờ mà toàn đua xe còn ai xem nữa. Riêng đoạn Dom với Letty đua là quá đủ rồi và đoạn này vẫn giữ được chất của FnF so với các cảnh đua xe ở các phim hành động khác

thichlam2010

Active Member
F5 thì nội dung hay hơn, ít cảnh đua hơn
F6 thì nội dung chán hơn, nhiều cảnh đua hơn

Mac18

Active Member

nói chung phim đáng xem, tiếc cho han và em bồ xinh tươi, ở phần 3 Han xứng đáng nhận danh hiệu Drift King hơn thằng takashi với Sean :))

hucek

Active Member

Phim này ng` chết chắc nhiều lắm đây, toàn tai nạn thảm khốc. Theo mình thấy thì phim này có khá nhiều cảm xúc đấy chứ. Nói chung là xem mãn nhãn, chờ ra bản HD xem lại để tận hưởng nội dung phim rõ hơn.

cangmap

fully agree với bác về điểm này

Bên trên