Fan's Plasma Panasonic!!!

Junio

Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

anh em trong hội Pana plasma cho mình hỏi con plasma nào 40" giá tầm 15tr mà ít bị chói nhất nhỉ. Cũng đang lăng tăng plasma Pana lắm nhưng rất ngại vụ chói vì TV sắp mua sẽ đặt ở phòng khách. Nghe nói seri VT30 ít chói hơn ST50?

Sẵn tiện cho em hỏi con LED Pana E5 seri 2012 thế nào ạ? Xem mkv với sub Việt srt đc ko ạ? Thanks!

HDbeginner

Em xin phép nhập hội plasma pana,hoàn toàn hài lòng vs lựa chọn sau 2 tuần lăn lê mấy topic của a em pana,giờ chỉ mong em nó ko phụ lòng tin của mình- bền bỉ tí,có hỏng thì cũng đừng có hỏng sau khi hết Bảo hành,hehe.

Vanqp

Active Member

Các bác cho em hỏi,bây giờ mà mua em P50st30 thì có được bảo hành chính hãng không ah hay là trung tâm bảo hành cho mình,vì em này là model 2011 ah

Em nó vẫn được BH chính hãng 1 năm nếu không quá 6 tháng kể từ ngày suất xưởng cho đến thời gian bác mua.

lylam1980

Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Các bác cho em hỏi,bây giờ mà mua em P50st30 thì có được bảo hành chính hãng không ah hay là trung tâm bảo hành cho mình,vì em này là model 2011 ah

Nếu mua thì bạn nhớ yêu cầu cửa hàng xuất hóa đơn VAT sẽ được hãng áp dụng tính 24 tháng kể từ ngày xuất xưởng. Nếu thời gian bạn mua còn trong thời hạn quy định sẽ được bảo hành chính hãng (Ngày xuất xưởng ghi trên phiếu bảo hành của hãng). Nếu không có hóa đơn thì chỉ được tính 15 tháng kể từ ngày xuất xưởng mà thôi bạn ạ.
Nếu quá thời hạn thì cửa hàng bán sản phẩm phải chịu trách nhiệm bảo hành cho bạn.

vinagoh

Well-Known Member

Kinh nghiệm của mình mua bất kỳ món hàng gì mà có thể lấy được hd thì lấy hd ngay, sau này có gì thì đưa cái hd ra thì nó hết cãi.

fallengt

Con ST50 50" sau khi viết thư ý kiến lên hãng thì đã được đổi cho con khác mới cùng loại, nhưng sx tháng 5/2012 ( con mua là tháng 10/2012). Chưa thấy có vấn đề gì, thời gian sử dụng cũng chỉ 1 tiếng.

Nói chung ko biết có nên vui ko .

ltp123

giá hàng 2013 và thời gian dự kiến có

tuyen2068

Active Member

Con ST50 50" sau khi viết thư ý kiến lên hãng thì đã được đổi cho con khác mới cùng loại, nhưng sx tháng 5/2012 ( con mua là tháng 10/2012). Chưa thấy có vấn đề gì, thời gian sử dụng cũng chỉ 1 tiếng.

Em nghĩ bác nên vui.
Con plasma Pana đầu tiên em mua cũng là hàng nằm trong kho hơn nửa năm. Lúc giao hàng cái thùng phủ đầy bụi.
Kiểm tra vẫn là hàng mới. Tivi nằm trong bọc nylon kín.
Giờ kiếm tiền khó khăn nên mua hàng giá trị lớn cũng đắn đo.

fallengt

Vậy cũng đúng, đồ điện tử chỉ hi vọng nó đừng dở chứng. Như con kia đem về hãng sửa còn hư linh tinh thêm = = .

Minhsur

Banned
Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Cứ vui đi bác. Vẫn là tivi mới thôi.

muoitv

Member

Chào các bác. trước khi hỏi em phải xin lỗi vì không thể đọc hết được gần 600 trang được. Em đang phân vân hai con Panasonic 50X30 và Panasonic TH-P42V20V.
Khoảng cách ngồi xem <3m, em xem film HD ,ca nhạc và thể thao là chính. Em có tham khảo trên mạng hai con này cùng là full Hd, con TH-P42V20V có nhiều tính năng và cổng kết nối hơn, và độ tương phản cao hơn (5.000.000/1 vs 2.000.000/1), về giá thì chênh nhau khoảng 1tr-1,5tr (cái này không là vấn đề). Các bác giúp em lựa chọn con nào xem tốt hơn, bền hơn (cái này quan trọng à). ah mà còn 1 điều nữa hai con Panasonic 50X30 và Panasonic 50X30v có khác nhau k? thanks các bác nhiều nhiều.

Oh. Thời điểm này mà vẫn còn Panasonic TH-P42V20V à bác? Em nghi con này hết lâu rồi chứ.

boyhcmc

Member

Panasonic sẽ ngừng sản xuất TV Plasma từ năm 2014 !!!

nha-may-panasonic-jpg.1029404

Trang tin Reuters dẫn nguồn Nikkei cho biết, Panasonic đang có kế hoạch cắt giảm mảng kinh doanh TV của mình trong vòng 3 năm tới, trong đó bao gồm luôn cả việc đóng cửa nhà máy Amagaskai ở miền Tây nước Nhật và rút khỏi thị trường TV Plasma được cho là sẽ bắt đầu thực hiện từ năm tài chính 2014. Hiện hãng này cũng đang tiến hành bán đi một số tài sản của mình bao gồm cả địa ốc để giữ vững vị thế tài chính của mình trên thị trường, đồng thời cũng đã khấu hao hết các tài sản trong nhà máy Amagaskai.

Theo trang Nikkei cho biết, mảng TV của Panasonic đem về cho hãng điện tử này hơn 10,5 tỷ USD trong khoảng thời gian 2009, 2010. Nhưng theo dự đoán con số này sẽ giảm xuống hơn một nửa vào năm 2015, 2016. Panasonic cho rằng việc phát triển cùng lúc hai công nghệ LCD và Plasma sẽ không mang lại nhiều lợi ích nên quyết định sẽ đặt dấu chấm hết cho TV Plasma, đặc biệt là ở thị trường Nhật Bản đang có một sự thu hẹp nhu cầu cho loại TV này. Có thể đây chỉ là lời đồn vì trang Nikkei không cho biết họ lấy nguồn thông tin từ đâu, trong khi đó một phát ngôn viên của Panasonic thì cho biết hiện hãng vẫn chưa có quyết định về mảng kinh doanh TV của mình.

Theo Engadget, Reuters

Ps: Các bác nào chưa mua TV Plasma hoặc có nguyện vọng muốn sắm thêm thì cố gắng dành dụm trong năm nay hoặc trễ lắm là năm sau đi nhé vì Pana sắp ngừng sản xuất rồi sẽ ko còn Plasma cho anh em đam mê nữa đâu ! Series 60 chắc sẽ là dòng cuối cùng & cái Topic này chắc đến năm 2014 sẽ chìm vào dĩ vãng lun. Nghĩ cũng bùn thật nhưng hãng Pana nó thua lỗ quá nên cũng đành chịu thôi các bác ah, chắc tương lai tui chuyển wa chơi LED hoặc OLED :(

Chỉnh sửa lần cuối:

Haxen

Well-Known Member
Nếu đây là sự thật, thì đây là tin buồn cho fan' Plasma Pana.

tuyen2068

Active Member

Cái topic này có trên 442.000 lượt xem với trên 570 trang, tuổi đời cũng hơn 2 năm nên nhiều bạn và cũng lắm người không ưa.
Nếu plasma Pana nghỉ sản xuất thì các vấn đề liên quan cũng còn thêm cả năm nữa.
Tới chừng đó hãy tính, còn giờ thì ai nói gì thì nói, em vẫn ủng hộ plasma Panasonic.

Minhsur

Banned
Không việc gì phải xoắn. Bây giờ tivi CRT đít to đùng vẫn có ối người yêu. Lo gì!

ldangquang

Buồn nhỉ, em đang tiết kiệm tiền đầu năm sau làm 1 em ST60. Thế này thì hơi oải :(
Thèm Plasma pana từ series 30, rồi tới 50, cơ mà gia đình nhiều chuyện quá nên kế hoạch mua TV cứ bị delay hoài. Giờ vẫn chưa đủ tiền, phải tới đầu năm sau mới gom góp đủ (nhanh lắm thì cuối năm nay...)

Tình hình này chả hiểu đầu năm sau còn ST60 ko mà mua, mà mua rồi cũng thấy lo lo chẳng biết hỏng hóc thì bảo hành nó ra làm sao.
Hi vọng kế hoạch của Pana vẫn có thể được thay đổi.

Bên trên