Fan's Plasma Panasonic!!!

lylam1980

Re: Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Còn của tôi thì hãng vẫn chưa liên lạc lại, chăm sóc khách hàng quá tệ. Chả nhẽ cứ thỉnh thoảng phải gọi lên tổng đài hối nó?

Chính xác !. Nếu bạn không gọi thì bạn cứ thoải mái ngồi chờ. Sẵn đó thử đánh giá lòng kiên nhẫn của mình luôn cũng tốt.

lylam1980

bác sống ở VN mà đòi hỏi nhiều quá thì ko bit khi nào mới thay đc màn hình mới nhỉ ,đơn giản là chấp nhận thôi vì đơn giản là sống ở VN nó thế .

Nói kiểu như bạn thấy có vẻ bạn không thích sống ở Việt Nam thì phải ?. Chẳng lẽ là người Việt Nam thì phải cúi đầu chấp nhận tất cả mà không biết ngẩn mặt lên để sống hay sao ?.
Ở Việt Nam có luật pháp của Việt Nam, Tôi bỏ tiền ra thì tôi phải biết quyền lợi mà tôi được hưởng là gì và tôi chỉ mong muốn họ đáp lại đúng cái quyền lợi mà tôi được hưởng vậy thôi.

fallengt

Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Nói kiểu như bạn thấy có vẻ bạn không thích sống ở Việt Nam thì phải ?. Chẳng lẽ là người Việt Nam thì phải cúi đầu chấp nhận tất cả mà không biết ngẩn mặt lên để sống hay sao ?.
Ở Việt Nam có luật pháp của Việt Nam, Tôi bỏ tiền ra thì tôi phải biết quyền lợi mà tôi được hưởng là gì và tôi chỉ mong muốn họ đáp lại đúng cái quyền lợi mà tôi được hưởng vậy thôi.
Thế chứ ý bạn là muốn sao mới hợp lý? Giải thích ở trên rồi panel plasma là 100% made in Japan làm gì còn chuyện nghi ngờ xuất xứ nữa, VT30 cũng ko còn sx . Thì panel người ta thay cũng đã cố gắng BH 1 năm luôn rồi?

Hay ý là như Minhsur trên forum :)), cái đó thì hiếm lắm.

sua

ý mình là bác yêu cầu hơi cao,cứ thay đi cho nhanh ,giờ ngồi đợi thì vừa thêm bực dọc rồi ức chế ,cái thời made in japan mình nghĩ cũng đã qua rồi .bây giờ thì sống ở nhật còn may ra ,mình thì cũng yêu hàng nhật bao nhiu năm nay tuy ko còn trung thành như ngày trước nhưng cái cách mà Pana bán plasma tại VN thì quả là nản hàng thì ko có mà lại thiếu model lựa chọn nữa

Minhsur

Banned

Thế chứ ý bạn là muốn sao mới hợp lý? Giải thích ở trên rồi panel plasma là 100% made in Japan làm gì còn chuyện nghi ngờ xuất xứ nữa, VT30 cũng ko còn sx . Thì panel người ta thay cũng đã cố gắng BH 1 năm luôn rồi?

Trước mình có hỏi bên Pana thì thấy bảo là từ cuối năm 2012 Pana đã nhập Panel về để thay cho khách hàng nếu sp bị lỗi. Nên chế độ bảo hành 1 đổi 1 không áp dụng trong thời điểm này.
Đợt đó mấy anh em gặp may khi tivi hỏng đúng lúc hàng cũng hết mà panel cũng sạch nên được đổi tivi ngon.
Thực ra cái Panel giá trị gần bằng cái tivi rồi, nếu thay cái mới mà bảo hành 12 tháng thì vẫn ok chứ các bác.

fallengt

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Của tôi thì vừa Panel lỗi vừa wifi ko hoạt động, mà toàn lỗi do bên Panasonic gây ra chứ phải do mình làm quái đâu. TV vừa trả về vừa test vài tiếng đã thấy, chả hiểu bên đó làm ăn kiểu gì.... ST50 mà còn hàng thì chắc cũng phải kêu nó đổi con khác, nếu ko còn cách thì mới chấp nhận thay linh kiện.

lylam1980

Bạn lấy gì chứng minh panel plasma là 100% made in Japan mà dám khẳng định xanh rờn như thế ?. Trừ khi bạn là người nhập kho cho Pana !.
Còn chuyện muốn được như anh Minhsur thì không phải riêng 1 mình tôi mà tôi nghĩ ai cũng muốn. Bạn đừng nói là bạn không muốn điều đó xảy ra với bạn !.

Chỉnh sửa lần cuối:

lylam1980

Re: Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Của tôi thì vừa Panel lỗi vừa wifi ko hoạt động, mà toàn lỗi do bên Panasonic gây ra chứ phải do mình làm quái đâu. TV vừa trả về vừa test vài tiếng đã thấy, chả hiểu bên đó làm ăn kiểu gì.... ST50 mà còn hàng thì chắc cũng phải kêu nó đổi con khác, nếu ko còn cách thì mới chấp nhận thay linh kiện.

Công nhận bạn nói chuyện mâu thuẫn thật !.

Chỉnh sửa lần cuối:

fallengt

Haha? Đang nói chuyện bt mà cứ thích bàn vớ vẩn cơ:

- Bạn hỏi tôi lấy thông tin đâu ra bảo Panel Plasma đều làm từ Nhật Bản. Tôi dám khẳng định như thế đấy vì nhà máy sản xuất Panel của họ đặt tại Nhật Bản, không có ở chỗ nào khác đâu ạ. Nhà Máy ở Malaysia Thailand cũng chỉ là lắp đóng gói sản phẩm, vẫn phải nhập Panel từ Nhật vào để ráp thành TV. Cái thông tin này cả thế giới đều biết không phải bí mật quân sự đâu :) và tôi chắc chắn nếu bạn mở máy ra chắc chắn sau lưng tấm nền phải in nguồn gốc xuất xứ của nó - hoàn toàn có thể tự kiểm tra.

- Tự dưng đem cái "Bộ luật bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng" ra đây? Vậy bạn có biết khi nhận hóa đơn mua hàng của Panasonic tức là 2 bên cũng đã ký vào điều khoản sử dụng sp, trong đó có bao gồm cả BH. Bạn lật ra xem qui định BH của Panasonic có chỗ nào bảo sản phẩm có lỗi là chắc chắn được đổi con mới đời cao hơn ra đây tôi xem thử? Việc này hoàn toàn dựa vào Panasonic nếu ko còn cách khác thì họ mới đổi mới sp cho bạn.

- Tôi chỉ thắc mắc là hãng đã đưa ra phương án xử lý nhưng bạn không chấp nhận, nên mới hỏi thế thì muốn giải quyết thế nào mới hợp lý? Chỉ đơn giản thế thôi.

- Còn câu nói của tôi chẳng có gì mâu thuẫn. Tôi không chấp nhận sữa chữa bảo hành linh kiện quá nhiều vì:
+ TV đã bị đem đi sửa chữa 1 lần rồi và bây giờ còn hỏng nặng hơn lúc đầu.
+ Vừa hư panel và có thể cả card wifi ko dây(trên board)
+ Lỗi trên không phải do tôi gây ra mà do bên BH làm, nên bây giờ tôi không tin tưởng vào phương án tiếp tục sửa chữa thay linh kiện nữa.
+ Cuối cùng nếu bắt buộc phải thay linh kiện thì tôi cũng sẽ chấp nhận.

lylam1980

- Còn câu nói của tôi chẳng có gì mâu thuẫn. Tôi không chấp nhận sữa chữa bảo hành linh kiện quá nhiều vì:
+ TV đã bị đem đi sửa chữa 1 lần rồi và bây giờ còn hỏng nặng hơn lúc đầu.
+ Vừa hư panel và có thể cả card wifi ko dây(trên board)
+ Lỗi trên không phải do tôi gây ra mà do bên BH làm, nên bây giờ tôi không tin tưởng vào phương án tiếp tục sửa chữa thay linh kiện nữa.
+ Cuối cùng nếu bắt buộc phải thay linh kiện thì tôi cũng sẽ chấp nhận.

Tôi khuyên bạn nên chấp nhận phương án thay linh kiện ngay từ bây giờ để khỏi nhùng nhằng qua lại làm mất thời gian của bạn và trung tâm BH của hãng cũng khỏe hơn.:)
Tôi và bạn nên dừng lại cuộc nói chuyện tại đây, không bàn cãi nữa và chuyện ai nấy làm. Vì chúng ta có cùng 1 sự cố nhưng không cùng quan điểm. Cách nghĩ của mỗi người mỗi khác và sự hiểu biết cũng khác nhau. Forum này là nơi để chia sẻ kinh nghiệm chứ không phải nơi dành cho chúng ta cãi nhau như thế này. Chúc bạn may mắn !.

Chỉnh sửa lần cuối:

Baont2000

Chào các bác. trước khi hỏi em phải xin lỗi vì không thể đọc hết được gần 600 trang được. Em đang phân vân hai con Panasonic 50X30 và Panasonic TH-P42V20V.
Khoảng cách ngồi xem <3m, em xem film HD ,ca nhạc và thể thao là chính. Em có tham khảo trên mạng hai con này cùng là full Hd, con TH-P42V20V có nhiều tính năng và cổng kết nối hơn, và độ tương phản cao hơn (5.000.000/1 vs 2.000.000/1), về giá thì chênh nhau khoảng 1tr-1,5tr (cái này không là vấn đề). Các bác giúp em lựa chọn con nào xem tốt hơn, bền hơn (cái này quan trọng à). ah mà còn 1 điều nữa hai con Panasonic 50X30 và Panasonic 50X30v có khác nhau k? thanks các bác nhiều nhiều.

lahabentin

Well-Known Member

Chào các bác. trước khi hỏi em phải xin lỗi vì không thể đọc hết được gần 600 trang được. Em đang phân vân hai con Panasonic 50X30 và Panasonic TH-P42V20V.
Khoảng cách ngồi xem <3m, em xem film HD ,ca nhạc và thể thao là chính. Em có tham khảo trên mạng hai con này cùng là full Hd, con TH-P42V20V có nhiều tính năng và cổng kết nối hơn, và độ tương phản cao hơn (5.000.000/1 vs 2.000.000/1), về giá thì chênh nhau khoảng 1tr-1,5tr (cái này không là vấn đề). Các bác giúp em lựa chọn con nào xem tốt hơn, bền hơn (cái này quan trọng à). ah mà còn 1 điều nữa hai con Panasonic 50X30 và Panasonic 50X30v có khác nhau k? thanks các bác nhiều nhiều.
Mình xin góp ý như sau:
- con X30 không Full HD, X30 và X30V không khác gì nhau cả.
- Giá chênh nhau 1- 1,5 triệu, ưu tiên chọn con 42V20V
- Độ bền sử dụng không thể nói trước được. Nếu bạn hên: 10 năm, còn ngược lại: 10 ngày không chừng!

Vanqp

Active Member

Em thì lại vote cho 50X30 vì màn hình to hơn---> xem phim thik hơn :D

bullyly

Banned
Em thấy ở PC Xuân thủy có X50 cũng đẹp lắm giá hơn 17t, em phải cố gom đợt này.

deadline

Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

Cái này có vẻ nhiều nơi còn hàng: Hoàng Hải, ĐT Nam Phú... Hình thức xấu hơn XT50. Cố thêm tý làm XT50 có 3D bạn ạ

cái tí đó cũng hơi bị nhiều đó bác với lại nếu ko có nhu cầu 3D thì cũng ko nên mua làm gì ,XT50 nó chỉ tặng kèm 1 kính thôi thì phải .Em đợi con 50S60 không biết pana vn có chiệu nhập nó về không nữa :(

deadline

Member

nhưng cùng panel đó bác chỉ là ko có 3D.Còn chân đế thì em cũng không quan tâm cho lắm vì mua về cũng chỉ treo tường cho nó gọn và đẹp nữa .Đúng là hình thức có thua XT50 thật :D nhưng cũng còn phải đợi dòng 2013 đã ,còn đợi ko nổi thì chắc xúc em X50 ngon bổ rẻ vậy

trai_sg

Member

Các bác cho em hỏi,bây giờ mà mua em P50st30 thì có được bảo hành chính hãng không ah hay là trung tâm bảo hành cho mình,vì em này là model 2011 ah

vinh do

Active Member

Hình thức X50 thô hơn XT50 nhiều, nhất là cái chân đế quá cục mịch.
nó thô nhưng mà nó chất nha ông kẹ :))
nhưng cùng panel đó bác chỉ là ko có 3D.Còn chân đế thì em cũng không quan tâm cho lắm vì mua về cũng chỉ treo tường cho nó gọn và đẹp nữa .Đúng là hình thức có thua XT50 thật :D nhưng cũng còn phải đợi dòng 2013 đã ,còn đợi ko nổi thì chắc xúc em X50 ngon bổ rẻ vậy

dòng 2013 mới ra chắc giá căng lắm bạn ơi,nếu thấy không ổn thì múc em x50 cũng ổn rồi...~O)

Bên trên