Fan's Plasma Panasonic!!!

quytocxxx

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

em đang lăn tăn 2 con này quá
1 là con d25 (led)
2 là con v20 (plasma)
hai con này cùng tầm 40 inches do ngân sách có từng đó
các bác chỉ cho nên chọn con nào hơn về hình ảnh âm thanh. Không cần quan tâm led hay không led gì cả.
Cám ơn các bác nhiều

Dĩ nhiên V20V hơn đứt rồi! D25 full HD nhưng số dòng quét có 800. V20V thì đủ 1080 dòng quét động nha! \m/

Dĩ nhiên V20V hơn đứt rồi! D25 full HD nhưng số dòng quét có 800. V20V thì đủ 1080 dòng quét động nha! \m/

Bác quýt tàu thành chuyên gia Plasma luôn rồi ~O)

Plasma : Nếu bác chơi Plasma thì điều đầu tiên bác nghĩ tới đó là vị trí đặt tivi .

Nếu phòng nhà bác không có nhiều ánh sáng . ( hoặc vị trí đặt tivi ngay chỗ ánh nắng hắt vô thì bác không nên chới Plasmá .)

Plasma xem phim HD thì anh đứt LED Plasma xem phim hoạt hình cũng đẹp đấy tuy nhiên lại không đẹp bằng LED .

Ngoài ra do tần số quýet ảnh chuyển động vượt trội hơn LED => Plasma xem thể thao không bị bóng ma , và mấy cảnh hành động trong phim cũng không có hiện tượng bóng ma .

Nếu dùng Plasma để Lướt web đọc báo thì không đẹp . Xem phim và chơi game Online OK

Kết luận : nếu mua tivi về chủ yếu để xem phim HD và xem TH Thể thao thì mua Plasma .

LED : Phim hoạt hình , lướt web , chơi game . ( mấy cái này Plasma cũng làm được tuy nhiên không đẹp bằng LED )

P/s : chứng chỉ THX chỉ giành cho những tivi trình diễn phim ảnh đẹp nhất ( như ngoài giạp Cinema ) . Chứng chỉ THX đầu tiên là ở âm thanh ( chức năng âm thanh giạp hát ) . HDTV đầu tiên đoạt được chứng chỉ THX là Plasma 50V20V hàng Japan giáp ( hoặc model Z .... VT20/25 )

Con 50V20V giáp tại Singapore đang bán tại Việt Nam không có chứng chỉ này .

Chỉnh sửa lần cuối:

panama_112002

- CẢm ơn bác trungakira nhé mình muốn làm một em 46x20v lăm nhưng khoảng cách pòng khách mình có 3.6m không biết có sợ bị to không nhỉ . hôm rồi xem ở siêu thị mình thấy nó bị rung và nhức mắt quá không biết tại sao ^#(^

love HD

Member

Em thấy nhiều bác thường nhắc đến và thích mua 46x20v hơn là 50x20v, giá 2 em này chênh lệch khoảng trên dưới 5 triệu đồng, em đang phân vân không biết nên lấy 46x hay 50x nữa, các bác cho em 1 vài lời khuyên để em quất luôn cho rồi, cảm ơn các bác nhiều

Nếu khoảng cách từ 3,5 mét . Bác cứ múc 50X20V về mà xem Phim HD . Như bác msh123 mua 46X20V rồi về xem giờ hối hận là tại sao không múc lên 50X20V luôn .

Mấy bác Muốn mua 46X20v thì cứ từ từ đợi mấy bác đang chơi 46x20v ở khoảng cách đó vô tư vẫn là nên múc em nào . Không việc gì phải vôi . Tuy nhiên theo em nếu chủ yếu mua Plasma pana về chơi HD thì cứ màn hình to mà múc . Vì khi xem phim HD hay có 2 cái làn đen làm cho tỷ lệ hiển thị hình ảnh bị nhỏ lại

Em thấy nhiều bác thường nhắc đến và thích mua 46x20v hơn là 50x20v, giá 2 em này chênh lệch khoảng trên dưới 5 triệu đồng, em đang phân vân không biết nên lấy 46x hay 50x nữa, các bác cho em 1 vài lời khuyên để em quất luôn cho rồi, cảm ơn các bác nhiều

có khả năng thì càng to càng tốt nhé bác,thật lòng đó nha~O)~O)~O)

vinagoh

Well-Known Member

Mình ngồi xem cách 3,5m mà 50" thấy nó hơi nhỏ đây Bác à! Chắc mắt lên độ hay sao ấy.

Con 46" rẻ hơn 5tr nên AE cân nhắc đấy mà, nhưng thực sự lên 50" sẻ có sự khác biệt. Nếu Bác love HD đã nghĩ đến 50" thì cứ múc đi, sau khỏi lăn tăn. Bác nên xem qua con 50X10s nữa đi nhé.

Chúc Bác tìm được màn hình ưng ý!

Chỉnh sửa lần cuối:

trienchieu12

Em mới mua cái 42 A20V cho các cụ nhưng cảm nhận là màu sắc hơi nhạt, ko mịn như 42 X10S em đang xem, ko biết do cân chỉnh hay là nó thế

vinagoh

Well-Known Member

Em mới mua cái 42 A20V cho các cụ nhưng cảm nhận là màu sắc hơi nhạt, ko mịn như 42 X10S em đang xem, ko biết do cân chỉnh hay là nó thế

Con 42A20v reso chỉ 1024 x 768, còn con Bác đang xem (42X10s) có reso 1366 x 768. Như vậy bác tự suy đi nhé. ;))

love HD

Member

có khả năng thì càng to càng tốt nhé bác,thật lòng đó nha~O)~O)~O)
Các bác làm em đỡ phân vân rồi, vậy thì 50x. Em có tham khảo qua ở 2 nơi bán: ST Phan Khang và ST Chợ Lớn, thấy 2 ST này có giá bán 50x bằng nhau (18.990.000đ). Không biết còn Shop nào bán giá thấp hơn 2 ST trên không ?, tiện thể nhờ các bác tư vấn giúp em luôn :)

vinagoh

Well-Known Member

Các bác làm em đỡ phân vân rồi, vậy thì 50x. Em có tham khảo qua ở 2 nơi bán: ST Phan Khang và ST Chợ Lớn, thấy 2 ST này có giá bán 50x bằng nhau (18.990.000đ). Không biết còn Shop nào bán giá thấp hơn 2 ST trên không ?, tiện thể nhờ các bác tư vấn giúp em luôn :)

Bác xem còn con 50X10s không? Hoặc gắng tí lên con 50U20s luôn, còn này PK bán 23,9 chưa giảm 2%, nếu có thể VIP thì giảm 3% đấy. >:/

love HD

Member

Mình ngồi xem cách 3,5m mà 50" thấy nó hơi nhỏ đây Bác à! Chắc mắt lên độ hay sao ấy.

Con 46" rẻ hơn 5tr nên AE cân nhắc đấy mà, nhưng thực sự lên 50" sẻ có sự khác biệt. Nếu Bác love HD đã nghĩ đến 50" thì cứ múc đi, sau khỏi lăn tăn. Bác nên xem qua con 50X10s nữa đi nhé.

Chúc Bác tìm được màn hình ưng ý!

50X10s là đời trước phải không bác Vinagoh ? giá có bằng 50X20V không ? vì em chỉ thấy nó khác ở độ phân giải: 1366 x 768 (của 50X10s) so với 1024 x 768 (của 50X20V)

vinagoh

Well-Known Member

50X10s là đời trước phải không bác Vinagoh ? giá có bằng 50X20V không ? vì em chỉ thấy nó khác ở độ phân giải: 1366 x 768 (của 50X10s) so với 1024 x 768 (của 50X20V)

Em đã so sánh 2 con này và đã chọn 50X10s Bác ạ, thời điểm mua thì con này cao hơn con 50X20V là 1tr! Đang xem Thuý Nga đây, chưa có gì phàn nàn em nó cả.

Chính xác là sx T09/2009, hàng nhập từ Sing.

love HD

Member

Bác xem còn con 50X10s không? Hoặc gắng tí lên con 50U20s luôn, còn này PK bán 23,9 chưa giảm 2%, nếu có thể VIP thì giảm 3% đấy. >:/

Trong topic này em thấy chưa có bác nào chơi dòng 50U (Full HD), không biết dòng 50U này: chất có hơn 50X nhiều lắm so với tầm tiền bỏ ra hay không ?, bác làm em phân vân lại rồi :-S:-S:-S

Báo cáo tình hình này giống đầu những năm 2009 khi anh em chơi phim HD trên diễn đàn luôn đề cập tới Plasma Panasonic . Hix

vinagoh

Well-Known Member

Trong topic này em thấy chưa có bác nào chơi dòng 50U (Full HD), không biết dòng 50U này: chất có hơn 50X nhiều lắm so với tầm tiền bỏ ra hay không ?, bác làm em phân vân lại rồi :-S:-S:-S

Thời mình mua con 50X10s (giá 19,9tr ở PK) thì 50S10s (giá khoảng 25tr) nhưng không có hàng mà lên con 50V20V giá chát quá nên quay về em nó đấy Bác ạ! Thời đó mà 50S10s có hàng là em múc rồi.

Con 50U này Bác xem phim Bluray hoặc FullHD thì ok đấy, chứ con 50V20v giá chát quá. X_X

Bên trên