Fan's Plasma Panasonic!!!

Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

Cho em tham gia với. Em mới lấy 1 con 46X20V được 1 tuần ở Chơh Lớn.
Về nhà coi thấy vô cùng mãn nhãn với TV, phim HD, đặc biệt kết nối Laptop chơi game Need For Speed vô cùng mê ly luôn. Vote cho Plasma Pana.

miuvasoc

Không bác nào giúp em cái giá và địa điểm mua 50v20v (ở HN) à?

quytocxxx

Active Member

Bác nào vừa mua 50V20V thì cho em xin cái giá tham khảo và địa điểm mua (ở HN) với ạ. Mà em còn thấy có con 50v20s nữa, không biết có gì khác nhau không các bác, có nhất quyết phải lấy 50V20V không hay 50V20S cũng được? Em quyết cuối tuần này khuân nó về mà, nên mong tin các bác sớm.
Merry Xmas.

Lấy V20S hơn V20V. S có chứng nhận THX. Giá khoảng 31 củ tại Hải tàu (Thấy mỗi thằng này bán V20S)

bbecks

em định mua pa A42, nhung thằng bạn em ngăn cản ghê quá, bởi vì em kê trong phingf ngủ có 12 m2 , nó kêu như vậy là quá to . Em kết em này quá rồi , hôm trước vừa dẫn nó đi bay h nó lại cản mình mới tức chứ . các bác giúp em với, xem thế có to ko ah .:-??

Phòng em có 10m,lúc đầu thấy hơi to nhưng bg thấy bình thường rồi bác ợ :)):)):))

miuvasoc

Lấy V20S hơn V20V. S có chứng nhận THX. Giá khoảng 31 củ tại Hải tàu (Thấy mỗi thằng này bán V20S)

THX là gì bác ơi, em con gà mà. Em đang trên đường đến Hải Tau đây, đi từ sáng đến giờ chả chỗ nào có.

quytocxxx

Active Member

Chuẩn hình ảnh như xem ở rạp ấy! Nói chung là hơn V20V 1 chút!

ciscoVN

THX là gì bác ơi, em con gà mà. Em đang trên đường đến Hải Tau đây, đi từ sáng đến giờ chả chỗ nào có.

Bác mua đươc chưa?

Có chỗ nào, giá thế nào bác ới em với nhé, em cũng chưa mua được :(

thanks

miuvasoc

Pico Cầu Giấy và HBT, Topcare, Best Caring đều không có. Nge bác Quytoc mách em ra Hải Tàu khuân về rồi, giá e lấy là 31tr. Giờ đang ngồi test, cảm giác ban đầu là hơi to:) vì khoảng cách ngồi xem của em là 3,5m. Các bác cho em đặt cục gạch chỗ này có gì các bác chỉ giáo nhé.

quytocxxx

Active Member

Pico Cầu Giấy và HBT, Topcare, Best Caring đều không có. Nge bác Quytoc mách em ra Hải Tàu khuân về rồi, giá e lấy là 31tr. Giờ đang ngồi test, cảm giác ban đầu là hơi to:) vì khoảng cách ngồi xem của em là 3,5m. Các bác cho em đặt cục gạch chỗ này có gì các bác chỉ giáo nhé.

Chúc mừng nha! Test thử chế độ THX khi xem HD cho anh em xem! Bác cứ yên tâm là nó sẽ nhỏ lại theo thời gian đấy! ;))
Mà giá đó bác đã mặc cả chưa? Nếu chưa thì bác bị mất ít tiền đó! Thằng này mặc cả được tùy khả năng. :))

quytocxxx

Active Member

Ra siêu thị điện máy nếu khéo léo còn mặc cả đc nữa là! ;))

hunganhqn

Member

Mình đã rước 1 em 42A20V. Dùng nửa tháng đã chán...Chỉ muốn chăn thêm 1 em 50inch!

miuvasoc

Chúc mừng nha! Test thử chế độ THX khi xem HD cho anh em xem! Bác cứ yên tâm là nó sẽ nhỏ lại theo thời gian đấy! ;))
Mà giá đó bác đã mặc cả chưa? Nếu chưa thì bác bị mất ít tiền đó! Thằng này mặc cả được tùy khả năng. :))

Bác chả nói sớm. Em có mặc cả nhưng không biết đã được giá tốt chưa thôi. Đi mãi thấy mỗi nó có nên cũng không mặc cả gắt quá. Chế độ THX là gì thì em vẫn chưa mò ra, đang lười nên chưa đọc HDSD, để lúc nào đọc xong sử dụng rồi báo cáo các bác sau.

chinhanhvenbien

Cách đây 3 năm tớ mua con PV70H tận 18mill, giờ sao mà rẻ thế mấy con hàng rẻ của Pana chưa đến chục chai. Được cái an ủi là rất hài lòng, vẫn thích hơn khi xem và so sánh với LCD. Hôm trước bât đắc dĩ phải mua cho ông bà già vợ con LCD Sony BX300 vì cái tủ không vừa chứ không thêm chút làm con Plasma cho rồi.

chinhanhvenbien

Với lại các bác cho em hỏi tí, cái con PV70H nhà em lắp cái HD player vào chọn cái TV system nhập vào độ phân giải 1080p 60HZ nó vẫn hiển thị đầy đủ là sao? Hay là nó chỉ hiển thị độ phân giải max của nó là 720p còn cái 1080p kia là lừa gạt?

quytocxxx

Active Member

Với lại các bác cho em hỏi tí, cái con PV70H nhà em lắp cái HD player vào chọn cái TV system nhập vào độ phân giải 1080p 60HZ nó vẫn hiển thị đầy đủ là sao? Hay là nó chỉ hiển thị độ phân giải max của nó là 720p còn cái 1080p kia là lừa gạt?

Đấy là độ phân giải của nguồn phát. Còn lên tivi thì chi hiển thị tối đa bằng độ phân giải max của tivi thôi!

hipcuoi

em đang lăn tăn 2 con này quá
1 là con d25 (led)
2 là con v20 (plasma)
hai con này cùng tầm 40 inches do ngân sách có từng đó
các bác chỉ cho nên chọn con nào hơn về hình ảnh âm thanh. Không cần quan tâm led hay không led gì cả.
Cám ơn các bác nhiều

Bên trên