Fan's Plasma Panasonic!!!

vespa_tre

Active Member
Ðề: Fan's Plasma Panasonic!!!

cứ chỗ nào uy tín,bán hành nguyên thùng,bảo hành chính hãng thì múc thôi bác ơi...

boyhcmc

Member

VT30 là TV 3D tốt nhất trong năm 2011 do hiệp hội hình ảnh châu Âu (EISA) lựa chọn. Mẫu này đang được bán tại Việt Nam với giá gần 50 triệu đồng cho model có kích thước 50 inch. Tuy có mức giá khá cao nhưng mẫu này rất hiếm hàng ở SG hiện giờ tìm ko thấy, nếu bác tin tưởng Trần Anh thì múc 1 em đi, còn ko thì bác đợi vài tháng nữa Panasonic ra mẫu 2012 VT50 với màn hình Infinite Black Ultra Panel có khả năng hiển thị màu đen sâu hơn và thể hiện cảnh tối tốt hơn, cái sau lúc nào cũng cải tiến và tốt hơn cái trước :> Bác có thể tham khảo thêm ở bài báo này Panasonic tiếp tục lên đời công nghệ Plasma - Sohoa

Chỉnh sửa lần cuối:

tomkiet

Trần Anh có tai tiếng gì hả các bro ?

Con này chỉ còn duy nhất một con hàng trưng bày, ko biết có vấn đề gì ko vì thấy giá hấp dẫn quá.

kdth

Member

Cho e hỏi có bác nào xài qua con này chưa : 46U20S ?

E xem thông số thấy cũng tạm ổn, giá lại rẻ, ở PK 13tr99 : Tivi Plasma Panasonic 46U20S

Cho e hỏi trong tầm tiền 14tr thì có con nào 46" ngon hơn ko? Cám ơn các bác ! :)

heo_bu

Cho e hỏi có bác nào xài qua con này chưa : 46U20S ?

E xem thông số thấy cũng tạm ổn, giá lại rẻ, ở PK 13tr99 : Tivi Plasma Panasonic 46U20S

Cho e hỏi trong tầm tiền 14tr thì có con nào 46" ngon hơn ko? Cám ơn các bác ! :)

Con này thì ngon nhưng mổi tội là nó đời 2010 . bác lấy con 50X30V cũng ngon đó . NK bán 17triệu xx . Mình vừa lấy con 50U30V . Nói chung là rất ư là phê .

anh_va_em

bác nào đang dùng VT30 cho tớ hỏi về WIFI của nó với. vì nó kết nối quá chậm. mặc dù net của mình là 50mb. nhưng khi kết nối với youtube thì ôi thôi, cứ như là cái thời dial up. thật là kinh khiếp. thanks

heo_bu

bác nào đang dùng VT30 cho tớ hỏi về WIFI của nó với. vì nó kết nối quá chậm. mặc dù net của mình là 50mb. nhưng khi kết nối với youtube thì ôi thôi, cứ như là cái thời dial up. thật là kinh khiếp. thanks

Cái công dụng chủ yếu của TV là nhìn chứ k phải là lướt Web , cho nên bạn k thể đòi hỏi nó nhanh như là cái máy tính được . Bạn phải chấp nhận bỏ thêm tiền cho cái mà mình k sử dụng .

cottu

Member

Em đang tìm 50u30v, hỏi em nhung sieunhan thì ko còn, các bác biết chỗ nào còn bán có uy tín, giá hợp lý chỉ giúp em để em ra nhập hội với.

heo_bu

Em đang tìm 50u30v, hỏi em nhung sieunhan thì ko còn, các bác biết chỗ nào còn bán có uy tín, giá hợp lý chỉ giúp em để em ra nhập hội với.

Chắc bác ở HN . Nếu ở HN thì ra Nguyễn Kim . bên đó còn 50UV đó bác .

grassco

Active Member

Con này thì ngon nhưng mổi tội là nó đời 2010 . bác lấy con 50X30V cũng ngon đó . NK bán 17triệu xx . Mình vừa lấy con 50U30V . Nói chung là rất ư là phê .

Em thấy 50X30V cũng wá ngon rùi, nếu mún coi 3D thì lên 50ST30 chứ 50U30V giờ cũng khó so sánh hơn 50X30V chỗ nào lắm bác ạ:D

heo_bu

Em thấy 50X30V cũng wá ngon rùi, nếu mún coi 3D thì lên 50ST30 chứ 50U30V giờ cũng khó so sánh hơn 50X30V chỗ nào lắm bác ạ:D

Vấn đề là khi mình đi tham khảo thì cả 3 cái 50x30v , 50u30v và 50st30v để gần nhau phát cùng một đoạn phim . Sau 1 tháng nhìm ngắm so sánh và đi tới đi lui ( đến nổi bọn bán hàng nhẵn mặt luôn ) , mìng quyết định là sẽ mua theo thứ tự 50st , 50u , và 50x . Nhưng khi xách tiền ra mua thì 50st hết hàng nên mình chọn 50u . Thế thôi .

grassco

Active Member

Vấn đề là khi mình đi tham khảo thì cả 3 cái 50x30v , 50u30v và 50st30v để gần nhau phát cùng một đoạn phim . Sau 1 tháng nhìm ngắm so sánh và đi tới đi lui ( đến nổi bọn bán hàng nhẵn mặt luôn ) , mìng quyết định là sẽ mua theo thứ tự 50st , 50u , và 50x . Nhưng khi xách tiền ra mua thì 50st hết hàng nên mình chọn 50u . Thế thôi .

Hehe, nói thjệt bác lúc đầu em cũng như bác, em k có cơ hội mà coi luôn con 50ST30V và 50U30V, 50X30V (chỉ xem đc 42 :))) luôn kìa, đi hỏi tứ tung đặt hàng thử đc k mà chỗ nào cũng báo Plasma Pana 50" hết hàng (tất cả các loại), nên khi kiếm đc chỗ bán 50X30V em hốt luôn, chứ chỗ đó cũng bán U30V nhưng chỉ 46, mà nhà em đã có con Sharp 46in, h mua 46 thì uổng wá nên em khiêng 50X30V luôn. Chứ thật sự thì mua ai k muốn mua hàng tốt hơn, vì hơn tiền tất nhiên fải tốt hơn rồi(phần lớn là thế, và fải tốt hơn, đẹp hơn người ta mới bán cao hơn chứ, đúng k bác:)))
@@Mà chữ kí bác làm người ta ngã ngửa đó, em nghĩ wài k ra con gì :D

heo_bu

Hehe, nói thjệt bác lúc đầu em cũng như bác, em k có cơ hội mà coi luôn con 50ST30V và 50U30V, 50X30V (chỉ xem đc 42 :))) luôn kìa, đi hỏi tứ tung đặt hàng thử đc k mà chỗ nào cũng báo Plasma Pana 50" hết hàng (tất cả các loại), nên khi kiếm đc chỗ bán 50X30V em hốt luôn, chứ chỗ đó cũng bán U30V nhưng chỉ 46, mà nhà em đã có con Sharp 46in, h mua 46 thì uổng wá nên em khiêng 50X30V luôn. Chứ thật sự thì mua ai k muốn mua hàng tốt hơn, vì hơn tiền tất nhiên fải tốt hơn rồi(phần lớn là thế, và fải tốt hơn, đẹp hơn người ta mới bán cao hơn chứ, đúng k bác:)))
@@Mà chữ kí bác làm người ta ngã ngửa đó, em nghĩ wài k ra con gì :D

mình phải tốn một chầu bia mới được giải đáp đó . Hình như bạn ở Quy Nhơn thì phải ? Thực sự mình cũng tham khảo một số nhận xét của bạn và các ACE trong hội plasma Pana này . Lúc đầu thì mình định lấy con 46LE830 . Nhưng thấy nó bé quá nên cố lên 50ST30V . Nhưng ( lại nhưng ) sau đó mình đọc ở đâu đó có bài viết về 3Dtvi , làm mình lăn tăn , cuối cùng thì lấy 2D thôi . 3D tính sau .

oldfriend

Moderator
sau 1 hồi suy nghĩ về em 50U30V thấy giá còn cao hơn cả em Optoma H20 nên đang tính làm em máy chiếu full HD chơi cho nó sướng !

alokaka91

Member

42x30 thì làm sao xem HD 720p full màn hình hả các bác? Xem mà có 2 cái vạch đen ở trên thì bực bội lắm. Ở nhà e đang dùng con Sony Bravia KLV-32W400A 1920x1080 xem HD 720p full màn hình sướng quá chừng luôn

grassco

Active Member

42x30 thì làm sao xem HD 720p full màn hình hả các bác? Xem mà có 2 cái vạch đen ở trên thì bực bội lắm. Ở nhà e đang dùng con Sony Bravia KLV-32W400A 1920x1080 xem HD 720p full màn hình sướng quá chừng luôn

Do film thôi bác, lâu lâu em cũng gặp film bị thế (lâu lâu là khoảng 20 film bị 1 film), em cũng chả chỉnh chọt gì coi cũng kệ. Còn lại thì xem hết từ mHD tới HD720p và 1080p bác ơi :D

grassco

Active Member
Ðề: Re: Fan's Plasma Panasonic!!!

mình phải tốn một chầu bia mới được giải đáp đó . Hình như bạn ở Quy Nhơn thì phải ? Thực sự mình cũng tham khảo một số nhận xét của bạn và các ACE trong hội plasma Pana này . Lúc đầu thì mình định lấy con 46LE830 . Nhưng thấy nó bé quá nên cố lên 50ST30V . Nhưng ( lại nhưng ) sau đó mình đọc ở đâu đó có bài viết về 3Dtvi , làm mình lăn tăn , cuối cùng thì lấy 2D thôi . 3D tính sau .
Em lúc đầu cũng ham hố 3D vì nhỏ giờ chưa coi, cũng tham khảo nhiều ý kiến của các bác trong này nên lúc đầu múc 46LE830, lúc đầu thì em thấy to, nhưng xem khoảng 2-3 ngày wen mắt lại thấy nhỏ (bạn bè tới chơi nhìn thì la to wá vì ở nhà toàn chơi CRT 21in k mà hihi). Xem đc 2 film 3D rồi hết muốn xem nữa toàn xem film HD(có thể vì lúc đó em k có dàn âm thanh 5.1 hỗ trợ nên hơi...chán), sau này tham khảo muốn súc 50ST30V, tìm k ra hạ xuống tìm 50U30V cũng k có thế là way ra tìm 50X30V dù là HDR, k cần wan sát, k cần xem thử tìm con 50X30V mà toàn ra 42, may sao tìm ra múc luôn, lúc lên múc là lúc đó mới coi trực tiếp 50X30V lần đầu. Thế là cái tivi thứ 3 em mua cũng là cái tivi em chưa bao giờ coi tận mắt mà chỉ tham khảo (hơi liều bác nhỉu, 46LE830 em cũng tham khảo rồi đặt về chứ Quy Nhơn đâu có bán dòng đó, con 40NX720 em mua lúc đầu cũng hết hàng, đặt hàng về luôn rồi xem lần đầu tại nhà luôn, vì chỉ so sánh và suy diễn ra từ EX720 đc coi, nghĩ dòng kia cao hơn, có lớp kính chắc ngon hơn :))),đúng là em hơi liều khi mua tivi thật, cả 3 lần chả lần nào xem tận mắt mấy con đó trình chiếu ra sao, hình dáng ngoài đời thế nào (trừ X30V vì có loại 42)
sau 1 hồi suy nghĩ về em 50U30V thấy giá còn cao hơn cả em Optoma H20 nên đang tính làm em máy chiếu full HD chơi cho nó sướng !

Nói thjệt ra thì cái nào to nhất thì coi sướng nhất, em đồng ý với bác là nếu có đk (không gian nơi ở...)thì máy chiếu dù có mờ hơn tivi 1 tí nhưng coi vẫn sướng hơn vì nó...wá to, em ở nhà chung kẹt tùm lum chứ k cũng làm con máy chiếu bình dân xem rồi. Xem cái 50in mà ngồi 1,7m cũng thấy nó bé wá rồi :(( (dùng chưa đc 1 tháng)

Bên trên